[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

just for fun

Xe lăn
Em nhìn thì có tín hiệu động đậy, không tự tin vào mình nên hôm trước em có nhờ mợ just for fun phân tích xem góc nhìn của mợ có giống em không, mợ ấy lờ đi :-o

Hôm qua em nhắc lại, mợ ấy bắt em thêm I vào con đấy x-(
Hờn.
Có bảo phân tích tích phân gì đâu nhỉ?

Dancingwiththewind

Xe điện

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
em sợ ko dám mua tpb 18.5 nó chạy mất tiếc quá...
Cụ đang bị phiến diện bởi nhìn chằm chằm vào banks, chính xác hơn là TPB. Có thể thay đổi bằng cách chọn cổ phiếu dòng khác.
Hiện tại dòng cổ phiếu chứng khoán đã bứt tốc, thép thì thường chạy chậm, chỉ còn bất động sản là đang đi ngang. Cụ nghiên cứu thử xem.Ngoài ra còn có xây dựng sản xuất, xuất khẩu ( thủy hải sản, gỗ, may mặc). Nhưng những dòng này em chưa tìm hiểu kỹ trừ đầu tư công. Nên không dám khuyên cụ thể.
Danh sách cổ phiếu em đánh giá là có tiềm năng với thời gian đến hết năm 2024:
- HTN, NVL
- HHV
- SHB
- SKG
Hiện tại em đang gom dần, những mã giao dịch khối lượng bé có lãi thì bán để gom tiếp các mã trên. Thỉnh thoảng lại đảo chiều, bán một ít số lượng từ các mã dài hạn lấy tiền mua các cổ phiếu ngắn hạn kiếm cà phê.
Penny thì không dám khuyên, người mới chơi dễ đau tim. Hiện tại em có HQC là khối lượng nhiều. Còn đại bàng thì tập bay bị gãy cánh, đang về tổ dưỡng thương. :((
P/S: Kiểu còm này khả năng là mợ, không phải cụ.

Dancingwiththewind

Xe điện
Cụ đang bị phiến diện bởi nhìn chằm chằm vào banks, chính xác hơn là TPB. Có thể thay đổi bằng cách chọn cổ phiếu dòng khác.
Hiện tại dòng cổ phiếu chứng khoán đã bứt tốc, thép thì thường chạy chậm, chỉ còn bất động sản là đang đi ngang. Cụ nghiên cứu thử xem.Ngoài ra còn có xây dựng sản xuất, xuất khẩu ( thủy hải sản, gỗ, may mặc). Nhưng những dòng này em chưa tìm hiểu kỹ trừ đầu tư công. Nên không dám khuyên cụ thể.
Danh sách cổ phiếu em đánh giá là có tiềm năng với thời gian đến hết năm 2024:
- HTN, NVL
- HHV
- SHB
- SKG
Hiện tại em đang gom dần, những mã giao dịch khối lượng bé có lãi thì bán để gom tiếp các mã trên. Thỉnh thoảng lại đảo chiều, bán một ít số lượng từ các mã dài hạn lấy tiền mua các cổ phiếu ngắn hạn kiếm cà phê.
Penny thì không dám khuyên, người mới chơi dễ đau tim. Hiện tại em có HQC là khối lượng nhiều. Còn đại bàng thì tập bay bị gãy cánh, đang về tổ dưỡng thương. :((
P/S: Kiểu còm này khả năng là mợ, không phải cụ.
Cứ bám cụ chủ tịch, Tu Thân 1987 nếu là mợ nữa cụ ý sẽ cho những lời khuyên rất thiết thực nha.
Quả SHB của em phải giữ chặt nhỉ, đc cụ bảo có tiềm năng mà em mừng quá đi mất. Nay em quất thêm 1.000 SKG giá 14.8

Dancingwiththewind

Xe điện
ATC đạp kinh quá. Con SHS của cháu bán 18.4 giờ còn 17.7

Abram

Xe điện
Em vào bảng danh mục của em thôi, trước đó là 18.5. em dùng VNDirect. Quay ra xem bảng giá thì vẫn 18.5. KHông hiểu dư nào?
Mợ cứ trêu em, nó xuống dưới 10 em còn mua thêm, xuống 17. đã là gì :))
Fpts và firieant đầu như nhau

Dancingwiththewind

Xe điện
17.7 lầ giá đóng cửa ngày hôm qua ạ. App bên đấy có vẻ cập nhật chậm nhỉ.
Em không rõ, từ sáng thì em vẫn cập nhật liên tục đặt lệnh bán mua. Nãy hơn 4h xem thấy kinh dị quá.
Sau khi cụ bảo em F5 vài lần thì nó lại hồi rồi may quá, không phải em lỗ thêm 20 củ.

thichrauxanh

Xe điện

tung1311 .

Xe container
Cụ đọc kỹ giúp em ạ. e k đánh cổ phiếu nữa. Em nói nếu là em thì em sẽ canh để mua. Nghĩa là nhiều cổ đã về vùng mua rồi. Thì các cụ mợ đừng cắt lỗ nữa. Kẻo lại cắt ngay đáy. Còn những cụ mợ đang full MG thì em k dám khuyên gì.
Bác mua cả Vni à mà nói. Đánh tráo cái gì. Hỏi xem bao cụ mợ nhà chứng mình e cảnh báo sai họ bao giờ chưa. Sáng qua mua VGI giá 36 cũng mấy cụ mợ nhà mình mua đó. VNi nó chỉnh cổ đó có chỉnh k?
Em nói rõ cổ bất tạo đáy. Mợ Bình Còi ôm một số cố bất trong đó có cổ nay tạo đáy. Thì e nói mợ ấy mua . Còn dòng chứng nó cần điều chỉnh thêm chút nữa mới tạo đáy. Nó kết đáy sau VNI. Nói chung người đọc cũng nên có kiến thức chút mới hiểu bác ạ. Đừng vội bóc người khác.
Cụ phán chuẩn từng mm nhỉ, em thấy thường mỗi người có 1 giai đoạn phán rất chuẩn, sau 1 thời gian phán nhiều thì bắt đầu sai nhiều dần, có thể do bị ảnh hưởng tâm lý. Mong cụ luôn sáng suốt để cảnh báo mọi người điểm ra điểm vào nhịp nhàng.

Mr Lunch

Xe buýt
View attachment 8412750
Ơ em vào bảng danh mục nó như này mà, em chả hiểu. Hi vọng tí nó hồi cho em tí không âm quá
Cổ yếu thì cắt đi cụ/mợ. Thà cắt bắt dòng đang khoẻ nhanh về bở hơn là loanh quanh mãi cổ mà chỉ mong hoà vốn
Mà cụ/mợ nên cắt bỏ theo định mức quy định. Em thấy SHB âm sâu quá.

Trạng thái
Thớt đang đóng