[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr Lunch

Xe buýt
E vừa đi nhậu về.
nay e nhả DCM được 3,5-4%. Nhả theo từng khung giá
Thị trường khó đoán quá.
tk giờ còn DCM (t+) VGC ( nay e múc thêm đc 1k), NKG ( tỷ trọng lớn) giờ e đang lỗ nhẹ.
mai là hàng tự quyết, khả năng là xuống hết full tiền rồi nghỉ!

Binhtam99

Xe hơi
Thực ra e đưa phương án đó là phương án an toàn nhất cho mợ và ít chịu trách nhiệm nhất cho em.
CHứ vào em thì múc full cmnl.Vì em tin cổ bất bắtđầu vào tạođáy rồi. Cuối tuần này chỉnh xong.
Quá khứ eđãđúng thì tương lai em nhiều khả năngđúng.
Còn hơn chán vạn mấyông thị trường tăng hô tiền rẻ k vào chứng thì vàođâu.Đếnđiều chỉnh vẫn hô ae giữ hàng.Đếnđoạn cần mua lại hô chờđã. Chả hiểuđánh chứng kiểu gì nói chẳng biết ngượng.

Thức cả đêm đi cảnh báo ae.
Hãy tin những thằng nóđã từngđúng khi cảnh báođỉnh cảnh báođáy. Còn những người thừa tiền thìđừng tin. Họđánh chứng cho thỏađam mê thôi.
Cuối tuầnnày chỉnh xong nghĩa là gì? Là có những dòng cổ nayđã muađược rồi. Sát giáđể mua rồi. Còn1 số dòng cổ cầnđiều chỉnh thêm 3-4% nữa.Điểm số VNI loanh quanhđây thôi. Lựa cổ màđánh tùy khẩu vị.
Bác nói vậy chẳng qua là đánh tráo khái niệm thôi. "Cuối tuần này chỉnh xong" nhưng lại "1 số cổ ngành mua dc rồi ""1 số phải chỉnh thêm ", ko khác nói trường học xây xong rồi, nhưng chưa xây cổng, chưa phòng vệ sinh, bếp ăn. Nói tóm lại ý bác y hệt ý các broker, cuối tuần nếu "chỉnh xong" thì là cuối tuần, còn giờ mới thứ ba.

tự_lực

Xe buýt
Bác nói vậy chẳng qua là đánh tráo khái niệm thôi. "Cuối tuần này chỉnh xong" nhưng lại "1 số cổ ngành mua dc rồi ""1 số phải chỉnh thêm ", ko khác nói trường học xây xong rồi, nhưng chưa xây cổng, chưa phòng vệ sinh, bếp ăn. Nói tóm lại ý bác y hệt ý các broker, cuối tuần nếu "chỉnh xong" thì là cuối tuần, còn giờ mới thứ ba.
Bác mua cả Vni à mà nói. Đánh tráo cái gì. Hỏi xem bao cụ mợ nhà chứng mình e cảnh báo sai họ bao giờ chưa. Sáng qua mua VGI giá 36 cũng mấy cụ mợ nhà mình mua đó. VNi nó chỉnh cổ đó có chỉnh k?
Em nói rõ cổ bất tạo đáy. Mợ Bình Còi ôm một số cố bất trong đó có cổ nay tạo đáy. Thì e nói mợ ấy mua . Còn dòng chứng nó cần điều chỉnh thêm chút nữa mới tạo đáy. Nó kết đáy sau VNI. Nói chung người đọc cũng nên có kiến thức chút mới hiểu bác ạ. Đừng vội bóc người khác.

thichrauxanh

Xe điện
Thế em mời bác phán. Bao giờ mua bao giờ bán đc ạ? Tỷ lệ mua bán ra sao? Hay im đến nhận định bản thân k dám nói?
Nhịp trước e mua BcM 58.8 bán 65-66
Mua PDR 27.7 bán 30
Nhịp này em canh PDR 27.1 quãng đó mua gần full đó. bác thì sao? Ngồi khấn ah?
He he, oánh trứng đừng bao giờ lộ ra mình mua gì bán gì nêu ko muốn .. lỗ :D vì tiền lãi ko dành cho số đông :))

tự_lực

Xe buýt
He he, oánh trứng đừng bao giờ lộ ra mình mua gì bán gì nêu ko muốn .. lỗ :D vì tiền lãi ko dành cho số đông :))
Ùi trước giờ điểm mua điểm bán e công khai. Riêng cổ chẳng bao giờ em ngại. Ai đủ sức bẻ hướng đi của cổ đâu.
FRT mua 65 VTP mua 39 em kêu nhắng trời hô mua đó. Sợ gì đâu. Nay mà VTP k tím e cg háo hức. VND SSI KCB VCG HSG SAB. Quan trọng có dám mua hay k thôi. Ai nghe em thì vị thế full tiền. Làm gì chẳng đc. Ah mà e chả lợi lộc bốc cờ mịa gì đâu nhé. Thấy thì e nói thôi. Sau cg im. Méo nói nữa cho mang tiếng bốccờ. 🤭. Đi thớ lợ cho vui

holland

Xe tăng
Ùi trước giờ điểm mua điểm bán e công khai. Riêng cổ chẳng bao giờ em ngại. Ai đủ sức bẻ hướng đi của cổ đâu.
FRT mua 65 VTP mua 39 em kêu nhắng trời hô mua đó. Sợ gì đâu. Nay mà VTP k tím e cg háo hức. VND SSI KCB VCG HSG SAB. Quan trọng có dám mua hay k thôi. Ai nghe em thì vị thế full tiền. Làm gì chẳng đc. Ah mà e chả lợi lộc bốc cờ mịa gì đâu nhé. Thấy thì e nói thôi. Sau cg im. Méo nói nữa cho mang tiếng bốccờ. 🤭. Đi thớ lợ cho vui
đúng là nghe cụ thì giờ muốn mua gì cũng ok hết thật hic hic.

just for fun

Xe lăn
Mự dự có khớp ko? Với lực mua hôm qua, e nghĩ nay khó trần. Đương nhiên e kp lái nên kb lái tính tnao 😉
Vâng, cứ thử xem sao ạ.
Cháu cũng đặt bán phần mua PVS hôm qua giá 36.4 bán 37.3. Giá rẻ giật mình cụ nào hốt hộ ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Chúc một ngày tốt lành.
Không mua đuổi mọi người nhé. Xác suất rủi ro cao. Đánh T0-T+ hàng mình có sẵn.

MinhLe153

Xe buýt
Mắt em lé hay sao mà HQC tự dưng tím vợi

Tungtunghunghung

Xe tăng
Các bác chưa bán thì kiên nhẫn thêm xíu kẻo bán đúng đáy :D Phái sinh về sát vùng giá vốn của tạo lập rồi nên không lo nữa đâu. Giá vốn ps lái Long ~1220 nhé. Thế nên về đây họ lại Long mạnh kéo lên làm vòng mới :)) Nhưng tốt nhất theo mình lái nên đánh swing lình xình ở đây đợi gom F2 giá thấp ~1221-1234 thì cửa vượt 1300 mới sáng :)

Trạng thái
Thớt đang đóng