[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tintucvn

Xe tăng
K khuyên được đâu. Em đã từng như cậu ấy nên em biết. Hiện em trong mắt một số người quanh em cg như cậu ấy nên em lại càng hiểu.
Em cg đi khuyên như cụ nên e lại càng hiểu hơn.
Năm 2022 khi DIG sập về giá 90 e đã nỗ lực khuyên 1 a phó tổng bán bảo toàn vốn nhưng k đc. Ngày nào em cg nhắn giục bán. Đến đầu 2024 vừa rồi a ấy mới nói là ngày đó nếu k phải ae chơi với nhau lâu thì a ấy k có bạn bè gì e nữa.

Còn như đỉnh năm ngoái e cg khuyên 1 a và đến giờ chắc a ấy vẫn âm 25% nav mặc dù vni về lại đỉnh. E k dám hỏi kẻo cứa nỗi đau ng ta

Từ lãi đến hoà vốn rồi âm nặng.
Giống em quá.
Đỉnh 2023 lãi 250 củ rồi mà tham nên chần chừ.
Sau đó 2 tuần thôi xuống âm 100 củ ngay.

Binhcoi8x

Xe tăng
Mợ nói làm cháu phải cho vào list theo dõi vì đến chu trình khóc/chửi rồi :))
Chắc mợ mua hồi tháng 10 nhỉ? Nhưng có 1 đợt tăng giá mà mợ ko chốt bớt à?
Vâng ko kịp Mợ ạ, nên làm bụng Cổ đến giờ. Mợ theo dõi đi, như Cụ kembui có chia sẻ đấy ah, đợi nổ vol thì Mợ vào có lẽ dễ có ăn hơn ạ.

Binhcoi8x

Xe tăng
Em dự là khá khó cho khoảng thời gian này.
1210 sẽ có nhưng phải chờ nhịp điều chỉnh sau vì VNI vượt k3 rồi tính tiếp (đó là e nghĩ thế)
Vâng mợ. VIX chắc mợ cg có lãi rồi. NVL nếu mợ k áp lực về tài chính và giá vốn tốt em nghĩ nên giữ đến nhịp tăng giá mạnh sau này. Có gì e để ý rồi nói để mợ tham khảo.
Vâng Vix em cũng lãi ổn ổn rồi Cụ ạ. Thật ra là cũng suýt mất hàng bán chạy hôm phiên giảm 15d để chặn lãi đấy, may mà cũng có niềm tin với dòng chứng nên kệ cứ lì. Còn NVL đến giờ này em sát hoà vốn thì ôm thoải mái, em chỉ sợ nhịp chỉnh tới thôi, nên Cụ ra hàng nhớ tới em đấy.

tự_lực

Xe buýt
Giống em quá.
Đỉnh 2023 lãi 250 củ rồi mà tham nên chần chừ.
Sau đó 2 tuần thôi xuống âm 100 củ ngay.

ngày 20/8 em nhắc cụ thể. Ngày nào cũng gào bán đi a,chốt đi a.
Sángcuối tháng 9 huề vốn. Em lại gào bán đi,bán sớm đi thì còn vốn. Nhưng NDT luôn mong nó hồi.
Vậy nó k hồi thì sao?
Chính vì thế nên với nhà đầu tư k nhạy sóng em luôn khuyên nên có nhịp chặn lãi. Đang lãi nhiều mà thấy lãi giảm đến ngưỡng nào đó nên hiện thực hoá lợi nhuận.
NDT có lãi khủng rút rađưa vợ con đi chơi,ăn nhà hàng,mua tài sản cố định. Và kiên nhẫn chờ đợi chứ đừng gấp thếp. Đừng như em. Mệt mỏi lắm.

just for fun

Xe lăn
Vâng ko kịp Mợ ạ, nên làm bụng Cổ đến giờ. Mợ theo dõi đi, như Cụ kembui có chia sẻ đấy ah, đợi nổ vol thì Mợ vào có lẽ dễ có ăn hơn ạ.
Cháu hay nhặt ở nền trong giai đoạn tích lũy rồi chờ nó chạy chứ ít khi đánh kiểu nổ vol lắm. Bị lừa mấy lần rồi nên cũng kinh

tự_lực

Xe buýt
Vâng Vix em cũng lãi ổn ổn rồi Cụ ạ. Thật ra là cũng suýt mất hàng bán chạy hôm phiên giảm 15d để chặn lãi đấy, may mà cũng có niềm tin với dòng chứng nên kệ cứ lì. Còn NVL đến giờ này em sát hoà vốn thì ôm thoải mái, em chỉ sợ nhịp chỉnh tới thôi, nên Cụ ra hàng nhớ tới em đấy.
Vâng,phiên đó dành cho những thằng liều mà full tiền như e nhặt dần. Em cũng chỉ dám mua nhiều từ thứ 3 khi cảm giác VNI k chỉnh nữa thôi. Chiều thứ 6 rồi mới full MG. NVL em mua ato sáng thứ 2 k đc giá tốt giảm về giá dự định là 16.5-6 là e mua sạch sẽ luôn. Nếu thuận thì 18.x là e canh VnI,khoẻ thì e giữ mà yếu là e bán.
Cháu hay nhặt ở nền trong giai đoạn tích lũy rồi chờ nó chạy chứ ít khi đánh kiểu nổ vol lắm. Bị lừa mấy lần rồi nên cũng kinh
Mợ mà bị lừa 😵💫. Kèo nào cũng làm 1 mớ to 😂

just for fun

Xe lăn
Vâng,phiên đó dành cho những thằng liều mà full tiền như e nhặt dần. Em cũng chỉ dám mua nhiều từ thứ 3 khi cảm giác VNI k chỉnh nữa thôi. Chiều thứ 6 rồi mới full MG. NVL em mua ato sáng thứ 2 k đc giá tốt giảm về giá dự định là 16.5-6 là e mua sạch sẽ luôn. Nếu thuận thì 18.x là e canh VnI,khoẻ thì e giữ mà yếu là e bán.

Con TPB là điển hình vụ mua khi nổ vol đấy. Hết hồn chym én với nó. Mãi mới có lãi

thichrauxanh

Xe điện
A
Vâng ngày 15/11/23 e nhắc cụ VNI nguy hiểm và bán VCB. Phiên đó VCB 87.x. Sau đó VNI giảm về mốc 1073 và VCB về 80.x. Từ ngày đó đến nay em đang đánh nhịp thứ 3 rồi cụ ah. Nên e nghĩ ngày đó e cảnh báo đúng mà. Có sai đâu nhỉ?
Ah e có nói đúng sai gì đâu, chỉ bảo gạ cụ ôm lâu dài mấy bank trụ thôi vì e thấy có cơ bọn này phi. Về ngắn hạn e chịu lỗ nhưng dài hạn e chắc nó phải lên hơn 20%. Lý do thì .. e ứ nói đâu :))

Nói là gạ nhưng cũng gạ vui thôi, e chả rủ ai bao giờ vì ko thể chắc 100% là lãi hay lỗ.

Còn cụ cảnh báo đúng nhưng trong khoảng chịu lỗ của e, hơn nữa e chỉ mua lấy vị thế nên e ko thoát là do dự định thế chứ ko phải ko để tâm đến lời của cụ đâu :P

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
A

Ah e có nói đúng sai gì đâu, chỉ bảo gạ cụ ôm lâu dài mấy bank trụ thôi vì e thấy có cơ bọn này phi. Về ngắn hạn e chịu lỗ nhưng dài hạn e chắc nó phải lên hơn 20%. Lý do thì .. e ứ nói đâu :))

Nói là gạ nhưng cũng gạ vui thôi, e chả rủ ai bao giờ vì ko thể chắc 100% là lãi hay lỗ.

Còn cụ cảnh báo đúng nhưng trong khoảng chịu lỗ của e, hơn nữa e chỉ mua lấy vị thế nên e ko thoát là do dự định thế chứ ko phải ko để tâm đến lời của cụ đâu :P
Đánh hàng đó ôm dài vứt đấy k để tâm là thích nhất mà.
Mấy mã trụ muađúngđáy vàđể imăn cổ tức + lung tung nữa là lồi mồm.
Do em k có vốn nên bắt buộc phải quay vòng...
Chứ cũngáp lực lắm, sướng gìđâu :D

Để vứt đấy thì phải rất hiểu về doanh nghiệp, định giá được cp, biết ít nhiều về cổ đông chi phối, vùng giá thế chấp (nếu có)…
Không đơn giản để nói vứt đấy đâu ạ.

Son.Hoang

Xe tăng

Giờ cụ full Mg cũng dũng cảm thật ạ.Em thấy VNI đang giai đoạn phân phối nên khả năng sẽ có đoạn chỉnh. Em đang cầm tiền chờ VNI chỉnh đây

Chỉnh sửa cuối:

thichrauxanh

Xe điện
Tùy thời điểm mí cả do mình khấn có thành tâm ko thôi mà cụ =))

thichrauxanh

Xe điện
Giờ cụ full Mg cũng dũng cảm thật ạ.Em thấy VNI đang giai đoạn phân phối nên khả năng sẽ có đoạn chỉnh. Em đang cầm tiền chờ VNI chỉnh đây
Khoai phết cụ ạ, nhiều ng ôm xèng chờ e sợ lái nó ko chỉnh, giờ run tay bán hàng có khi lại đi toy ;))

tự_lực

Xe buýt
Vâng, em cũng đang tâm linh các kiểu đây cụ.
Lệch nhịp thì lại như cụ Thích hàng sạch nóiở dưới :-o
Tùy thời điểm mí cả do mình khấn có thành tâm ko thôi mà cụ =))

thichrauxanh

Xe điện
Vâng, em cũng đang tâm linh các kiểu đây cụ.
Lệch nhịp thì lại như cụ Thích hàng sạch nóiở dưới :-o
Đánh chứng quan trọng nhất bàn thờ phải to cụ nhỉ ;))
Vâng ạ. Lái đi ngược đám đông. E tưởng người cầm tiền giờ ít chứ nhỉ
E ko rõ ít nhay nhiều nhưng tâm lý đoạn này chưa ồ ạt mua, nên e đoán là vẫn còn một lượng ôm xèng chờ cụ ạ ;))

just for fun

Xe lăn
Vâng ạ. Lái đi ngược đám đông. E tưởng người cầm tiền giờ ít chứ nhỉ
Đang sốt hết cả sắng đây ạ, sắp fomo rồi. Nhịp này mà chỉnh lên hết tiền, full margin rồi khấn thành tâm từ Đức Phật đến Thượng đế, thánh Allah

Trạng thái
Thớt đang đóng