[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 61: Chung mối quan tâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tự_lực

Xe buýt
Cụ đợt này vào hàng gì thế ạ? E có Dig, Pdr, shs, fcn, hsg và PC1. Cụ có trùng con nào không?
E cầm nvl,hsg,pdr,vcg,vnd. HCM,SSI e đánh nhịp trước. Nó giảm ít quá nên e k mua lại.
SHS,PC1 e k view.
Bạn e cầm dig. E nghĩ dig đoạn này chạy mạnh.
PS: e cầm cả SAB nữa!

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
Lúc đấy e oánh đg dài, gồng lỗ tận 10% đới, Vcb ctg ;))

Còn ctg bình quân giá cụa e có 26.5 thôi, gấp thếp thấp nhất có khi chỉ tầm 25 :P hiu hiu.

He he cụ nhớ ra rồi há, từ sau đoạn sập đó là e full mz đến giờ luôn ;)) E thường ít khi bán hết mà để lại 1/3 vốn cho nó trôi nổi theo tt ;))
Vâng ngày 15/11/23 e nhắc cụ VNI nguy hiểm và bán VCB. Phiên đó VCB 87.x. Sau đó VNI giảm về mốc 1073 và VCB về 80.x. Từ ngày đó đến nay em đang đánh nhịp thứ 3 rồi cụ ah. Nên e nghĩ ngày đó e cảnh báo đúng mà. Có sai đâu nhỉ?

tự_lực

Xe buýt
Riêng từ đỉnh 1230 (vì e cảnh báo từ 1230) đến giờ chưa 1 nhịp điều chỉnh nào của vni mà em cảnh báo sai cả. Nhiều cụ mợ em ib nhắc rất cẩn thận có thể xác nhận điều đó. Nên cái này là e nói thẳng thật chứ k phải khoe khoang gì. Chẳng qua cách e nói nó hay ngược ý cccm nên nghe nó chói tai.
Riêng hiệu suất sinh lời từ 01/12/23 đến nay của em là 25% NAV. Không tính tài khoản sd đòn bẩy. Tại sao e tính từ 01/12/23 là vì đến ngày này em mới vay bank để chơi chứng.
còn tài sản trước đóe gửi cả các a lái trên sàn rồi.
Em nhìn nhiều cụ mợ mất cả chục cả trăm triệu trên sàn trong khi bản thân em thì góp nhặt lại từng đồng đã phung phí. Nên e ngứa mồm e nói thôi. Bởi vì e cg đã từng như vậy 😤

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
Vni hiện 1258. Từ 1020-1258 hiện có 5 nhịp
01- đáy năm 1020
02 - đáy 1073
03 - đáy 1160 ngày 04/01/24
04 - Vẫn 1160 thứ 6 ngày (10-11-12/4 gì đó).
(đoạn 3 và 4 VNI k đổi nhưng rất nhiều cổ phiếu điều chỉnh giảm).
05- VNI 1210 thứ 6 tuần trước và nhúng thêm chút vào thứ 2 tuần này
Và rất nhiều cổ phiếu còn chưa tăng giá kể từ vni 1160 lên 125x. Đơn giản nhìn tốc độ xây nhà của nhà chứng là biết mức độ lãi lỗ của các chứng sỹ thôi.

just for fun

Xe lăn
Có 6 con mà đã so với cụ Thắng hihi. Chả lẽ đánh 2-3 con mà vớ phải toàn nặng mông thì nhìn mợ ăn chắc chết mất.
Về cơ bản cháu chỉ đánh có 3 con, trong đó có 1 con cầm quanh năm, có cơ hội thì mua bán thôi, 2 con ngắn hạn nên chỉ coi như đánh 2 con nhỉ.

just for fun

Xe lăn
Vni hiện 1258. Từ 1020-1258 hiện có 5 nhịp
01- đáy năm 1020
02 - đáy 1073
03 - đáy 1160 ngày 04/01/24
04 - Vẫn 1160 thứ 6 ngày (10-11-12/4 gì đó).
(đoạn 3 và 4 VNI k đổi nhưng rất nhiều cổ phiếu điều chỉnh giảm).
05- VNI 1210 thứ 6 tuần trước và nhúng thêm chút vào thứ 2 tuần này
Và rất nhiều cổ phiếu còn chưa tăng giá kể từ vni 1160 lên 125x. Đơn giản nhìn tốc độ xây nhà của nhà chứng là biết mức độ lãi lỗ của các chứng sỹ thôi.
Cháu cầm tiền để đón cú về test 1210 đây mà ko biết có đợi được ko

Binhcoi8x

Xe tăng
E cầm nvl,hsg,pdr,vcg,vnd. HCM,SSI e đánh nhịp trước. Nó giảm ít quá nên e k mua lại.
SHS,PC1 e k view.
Bạn e cầm dig. E nghĩ dig đoạn này chạy mạnh.
PS: e cầm cả SAB nữa!
Em đang trùng hàng NVL và HSG với Cụ. Hsg mới vào nên đang lãi, NVL thì em bị hàng kẹp từ nhịp trước rang đảo lung tung cả giờ mới ngoi sát bờ, ko biết nhịp này có kịp về vung 20 trước khi tt chung chỉnh ko, khi nào Cụ xuống tầu Cụ với tay em nhảy xuống với nhé! Họ chứng thì em vẫn đang ôm lì VIX và vào thêm 3k CTS nó cũng kéo nhanh quá đang cho lãi đủ để nhảy tầu rồi ạ.

Binhcoi8x

Xe tăng
Về cơ bản cháu chỉ đánh có 3 con, trong đó có 1 con cầm quanh năm, có cơ hội thì mua bán thôi, 2 con ngắn hạn nên chỉ coi như đánh 2 con nhỉ.
Em phục sự kỉ luật của Mợ thật luôn. Em DM lúc nào cũng ít nhất là 6-8 mã. Nhìn nhiều cũng mệt mỏi lắm ấy bao lần cứ bảo mình phải co gọn DM chăm sóc cho hiệu quả mà toàn bị hứng lên mua ko kiểm soát, ko có kế hoạch trước. Mệt mệt là.

just for fun

Xe lăn
Em phục sự kỉ luật của Mợ thật luôn. Em DM lúc nào cũng ít nhất là 6-8 mã. Nhìn nhiều cũng mệt mỏi lắm ấy bao lần cứ bảo mình phải co gọn DM chăm sóc cho hiệu quả mà toàn bị hứng lên mua ko kiểm soát, ko có kế hoạch trước. Mệt mệt là.
Mua phải con vật vờ ko lên thì sẽ khóc cạn dòng nước mắt luôn. Không phải kỷ luật mà lười tìm hiểu ấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

holland

Xe tăng
Riêng từ đỉnh 1230 (vì e cảnh báo từ 1230) đến giờ chưa 1 nhịp điều chỉnh nào của vni mà em cảnh báo sai cả. Nhiều cụ mợ em ib nhắc rất cẩn thận có thể xác nhận điều đó. Nên cái này là e nói thẳng thật chứ k phải khoe khoang gì. Chẳng qua cách e nói nó hay ngược ý cccm nên nghe nó chói tai.
Riêng hiệu suất sinh lời từ 01/12/23 đến nay của em là 25% NAV. Không tính tài khoản sd đòn bẩy. Tại sao e tính từ 01/12/23 là vì đến ngày này em mới vay bank để chơi chứng.
còn tài sản trước đóe gửi cả các a lái trên sàn rồi.
Em nhìn nhiều cụ mợ mất cả chục cả trăm triệu trên sàn trong khi bản thân em thì góp nhặt lại từng đồng đã phung phí. Nên e ngứa mồm e nói thôi. Bởi vì e cg đã từng như vậy 😤
Em cũng thấy cụ cảnh báo ra chuẩn, cơ mà khi vào lại cụ không nói nên nhiều ng tưởng cụ lỡ sóng. Vào ra thê nào cụ cứ tiếp tục hú nhé, ai nghe thì nghe không thì thôi.

Binhcoi8x

Xe tăng
Mua phải con vật vờ ko lên thì sẽ khóc cạn dòng nước mắt luôn
Ví dụ như con HDC em đang ôm đó Mợ. Em cũng phải phục em vì cái độ lì đòn khi ôm nó ấy ạ. Nhiều lúc muốn cắt lỗ để nhảy sang mã khác lắm rồi ấy mà cứ phải tự động viên là nó đã tích luỹ đủ lâu rồi đành cố ôm thêm đợi ngày nó bật vậy, nó tích nền lâu thì sẽ bật khoẻ nên đành cố ôm đấy chứ mất bao nhiêu cơ hội với nó rồi.

just for fun

Xe lăn
Ví dụ như con HDC em đang ôm đó Mợ. Em cũng phải phục em vì cái độ lì đòn khi ôm nó ấy ạ. Nhiều lúc muốn cắt lỗ để nhảy sang mã khác lắm rồi ấy mà cứ phải tự động viên là nó đã tích luỹ đủ lâu rồi đành cố ôm thêm đợi ngày nó bật vậy, nó tích nền lâu thì sẽ bật khoẻ nên đành cố ôm đấy chứ mất bao nhiêu cơ hội với nó rồi.
Con nào cháu cũng ôm ấp vài tháng mới có ăn đấy, thấy các cụ đánh T+ trong khi mình miệt mài mua bqg mà tủi thân. Đợt này PVS khả năng cũng lâu lâu mới có ăn, HQC có vẻ khả thi hơn nhiều

Binhcoi8x

Xe tăng
Con nào cháu cũng ôm ấp vài tháng mới có ăn đấy, thấy các cụ đánh T+ trong khi mình miệt mài mua bqg mà tủi thân. Đợt này PVS khả năng cũng lâu lâu mới có ăn, HQC có vẻ khả thi hơn nhiều
Con HDC này em tính bằng chu kỳ nửa năm rồi đấy Mợ. Nó là con thứ 2 trong DM mà em ôm lâu nhất sau con HPX. Nhưng HPX em ôm lâu nhưng trong quá trình đó còn rang đảo cho ra LN và tính đến khi tất tay thì cũng cho ra số lời kha khá. Mà con trời ơi HDC này hàng cơ bản gì mà ôm suốt bao lâu chưa ăn uống đc gì cả, phát dồ lắm.

just for fun

Xe lăn
Con HDC này em tính bằng chu kỳ nửa năm rồi đấy Mợ. Nó là con thứ 2 trong DM mà em ôm lâu nhất sau con HPX. Nhưng HPX em ôm lâu nhưng trong quá trình đó còn rang đảo cho ra LN và tính đến khi tất tay thì cũng cho ra số lời kha khá. Mà con trời ơi HDC này hàng cơ bản gì mà ôm suốt bao lâu chưa ăn uống đc gì cả, phát dồ lắm.
Mợ nói làm cháu phải cho vào list theo dõi vì đến chu trình khóc/chửi rồi :))
Chắc mợ mua hồi tháng 10 nhỉ? Nhưng có 1 đợt tăng giá mà mợ ko chốt bớt à?

Chỉnh sửa cuối:

Duc Ta

Xe tải
K bao giờ khuyên được. Đó là cái ma mị của chứng khoán. Họ vẽ đồ thị vẽ chart đẹp tạo ra lực hấp dẫn để chúng ta hào hứng mua vào. Cho ăn đoạn nọ ăn đoạn chai. Rồi sau đó đủ lứa thì thịt. Nhưng bà con vẫn hân hoan. Vì chết là chết chùm.
Đỉnh 1500 đó,hân hoan đu. Ai cảnh báo cg bị miệt thị (đại đa số). Em cũng đu mà. Nên em nắm rõ lắm.
Nó là tâm lý. Có những người nhắc kiểu gì thì nhắc. Nhưng cứ đỉnh là họ đu. Vậy nên k cần khuyên họ. Khuyên chỉ bị ghét và phản tác dụng cùng thêm coi thường người khuyên. Biện pháp tốt nhất là kệ họ cụ nhé.
Trên mạng mới có câu chuyện là tiếc 500k đi chơi nhưng bay cả trăm triệu trên sàn. Nhưng NDT vẫn vui. Bài họccho ng đi khuyên đó cụ.
Vâng, em thì nhìn thấy nó mê muội quá, sợ nó cứ nhìn thấy cái ảo mà ham hố rồi chết. Nó mới chơi chứng dc 2 năm mà giai đoạn trước cũng cháy tk 2 lần rồi. Giờ nghe mấy ông kia thấy nó tự tin tuyên bố giai đoạn 2 tháng tới nó sẽ kiếm dc những gì đã mất 2 năm qua, và có thể bắt đầu kiếm tiền từ ck. Em thì nghĩ bụng bảo trong nhà chứng mình đây, nhiều cụ còn kinh nghiệm đầy mình mà nhiều lúc vẫn thua nữa là nó. Bạn bè với nhau thấy nó khó, nợ nần, tự tin quá lại đi vay mượn thêm mà chơi chết thêm thì không đành lòng nhìn nó mất tiền thêm thôi ạ.

CaptainMT

Xe buýt
Vâng, em thì nhìn thấy nó mê muội quá, sợ nó cứ nhìn thấy cái ảo mà ham hố rồi chết. Nó mới chơi chứng dc 2 năm mà giai đoạn trước cũng cháy tk 2 lần rồi. Giờ nghe mấy ông kia thấy nó tự tin tuyên bố giai đoạn 2 tháng tới nó sẽ kiếm dc những gì đã mất 2 năm qua, và có thể bắt đầu kiếm tiền từ ck. Em thì nghĩ bụng bảo trong nhà chứng mình đây, nhiều cụ còn kinh nghiệm đầy mình mà nhiều lúc vẫn thua nữa là nó. Bạn bè với nhau thấy nó khó, nợ nần, tự tin quá lại đi vay mượn thêm mà chơi chết thêm thì không đành lòng nhìn nó mất tiền thêm thôi ạ.
Ca này thú vị phết, tầm vài tháng nữa cụ cập nhật xem thế nào nhé. Chơi chứng mà húng quế thế này thì căng. 😳

tự_lực

Xe buýt
Cháu cầm tiền để đón cú về test 1210 đây mà ko biết có đợi được ko
Em dự là khá khó cho khoảng thời gian này.
1210 sẽ có nhưng phải chờ nhịp điều chỉnh sau vì VNI vượt k3 rồi tính tiếp (đó là e nghĩ thế)
Mà đoạn trước e nói về dòng dầu và dấu hiệu nhận biết. Đoạn đó e thấy mợ nói canh PVD rồi mà. Xong hôm sau "Vếu dê" tím,e còn lẩm bẩm bảo: mợ này k cho lái P đc nghỉ ngơi
Em đang trùng hàng NVL và HSG với Cụ. Hsg mới vào nên đang lãi, NVL thì em bị hàng kẹp từ nhịp trước rang đảo lung tung cả giờ mới ngoi sát bờ, ko biết nhịp này có kịp về vung 20 trước khi tt chung chỉnh ko, khi nào Cụ xuống tầu Cụ với tay em nhảy xuống với nhé! Họ chứng thì em vẫn đang ôm lì VIX và vào thêm 3k CTS nó cũng kéo nhanh quá đang cho lãi đủ để nhảy tầu rồi ạ.
Vâng mợ. VIX chắc mợ cg có lãi rồi. NVL nếu mợ k áp lực về tài chính và giá vốn tốt em nghĩ nên giữ đến nhịp tăng giá mạnh sau này. Có gì e để ý rồi nói để mợ tham khảo.
Em cũng thấy cụ cảnh báo ra chuẩn, cơ mà khi vào lại cụ không nói nên nhiều ng tưởng cụ lỡ sóng. Vào ra thê nào cụ cứ tiếp tục hú nhé, ai nghe thì nghe không thì thôi.
Vì thường e nhắn cảnh báo ra,nhưng khi tt chung điều chỉnh có ai nhắn lại hỏi gì đâu. Với khuyên chứng là ngu nhất trần đời. Khuyên cắt lỗ chờ còn ngu nữa. Tính em thì k ỡm ờ nói chung chung được.
Nhưng nếu để ý thì mợ sẽ thấy em full tiền là hô full tiền mà full Mg là hô full mg. K cần biết đúng hay sai. Nhưng tình trạng tk em ntn là em nói.

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
K khuyên được đâu. Em đã từng như cậu ấy nên em biết. Hiện em trong mắt một số người quanh em cg như cậu ấy nên em lại càng hiểu.
Em cg đi khuyên như cụ nên e lại càng hiểu hơn.
Năm 2022 khi DIG sập về giá 90 e đã nỗ lực khuyên 1 a phó tổng bán bảo toàn vốn nhưng k đc. Ngày nào em cg nhắn giục bán. Đến đầu 2024 vừa rồi a ấy mới nói là ngày đó nếu k phải ae chơi với nhau lâu thì a ấy k có bạn bè gì e nữa.

Còn như đỉnh năm ngoái e cg khuyên 1 a và đến giờ chắc a ấy vẫn âm 25% nav mặc dù vni về lại đỉnh. E k dám hỏi kẻo cứa nỗi đau ng ta

Từ lãi đến hoà vốn rồi âm nặng.

Trạng thái
Thớt đang đóng