[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Vậy nên đừng so sánh với bên nọ bên kia cụ ạ. Nó khập khiễng lắm. So thế dek nào được với Âu Mẽo :))
Hqua đóng nến tháng. Đang khá ổn thì nó short nặng. Các cụ mở cái chart tháng VNI hoặc VN30 hoặc PS ra nhìn xem nó đang như nào
Muốn có uptrend thì giờ đẹp nhất cho SW dài dài tích luỹ để xếp lại các đường MA đã
Khi nào VN30 cao hơn VNI và các dòng đánh có nhịp thì mới có hi vọng
Chả có cuộc khởi nghĩa bào thành công khi dựa vào mấy ông tin hin kéo điểm cả
Họ nhà Vin mà chết thì chỉ có nát cả thị trường chứ tốt đẹp gì :))
Dân đen so sánh với đế vương sao được, ông với Tôi thì cũng chỉ như 1 ngọn cỏ giữa rừng xanh, chỉ khi nào là cây cổ thụ thì tự mình hết kêu...Còn ngọn cỏ kêu mãi cũng vậy...
Nếu ông muốn minh bạch thì hội tụ anh tài kiến nghị lên TTCK, đủ gió thành bão....
Thị trg Coin, chứng trên toàn thế giới chả khác mia gì nhau cả, phải có lái mới thành thị trg, còn lái họ làm gì thì mỗi quốc gia có luật riêng...

Ông giờ cứ mua và hô hào đi là tan cái tâm lý đóng băng của người khác...Dân VN thì cứ khi nào thị trg FOMO mới nhảy vào, giảm thì kêu....
Tôi đánh đất, cứ khi nào dân sợ thì nhảy vào mua. Chứng minh bằng quả giữa năm 2021 khi chả ai đi mua đất tôi ôm 1 mớ, 3 tháng cuối năm ăn 30 - 40% ngon xơi.

kembui

Xe buýt
Dân đen so sánh với đế vương sao được, ông với Tôi thì cũng chỉ như 1 ngọn cỏ giữa rừng xanh, chỉ khi nào là cây cổ thụ thì tự mình hết kêu...Còn ngọn cỏ kêu mãi cũng vậy...
Nếu ông muốn minh bạch thì hội tụ anh tài kiến nghị lên TTCK, đủ gió thành bão....
Thị trg Coin, chứng trên toàn thế giới chả khác mia gì nhau cả, phải có lái mới thành thị trg, còn lái họ làm gì thì mỗi quốc gia có luật riêng...

Ông giờ cứ mua và hô hào đi là tan cái tâm lý đóng băng của người khác...Dân VN thì cứ khi nào thị trg FOMO mới nhảy vào, giảm thì kêu....
Tôi đánh đất, cứ khi nào dân sợ thì nhảy vào mua. Chứng minh bằng quả giữa năm 2021 khi chả ai đi mua đất tôi ôm 1 mớ, 3 tháng cuối năm ăn 30 - 40% ngon xơi.
Em có kêu gào gì đâu nhỉ. Cụ so sánh thì em mới nói không so được và đưa ra 1 ít vấn đề để nói không so được.
Đã vào sòng nào thì thích nghi và sống với luật sòng đó.
Thôi tạm dừng vấn đề ở đây. Cụ tiếp tục buôn đất, em lại ngồi ngắm chứng. Cũng đều gạo cội cả rồi tranh luận những thứ không có hồi kết làm gì

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Em có kêu gào gì đâu nhỉ. Cụ so sánh thì em mới nói không so được và đưa ra 1 ít vấn đề để nói không so được.
Thôi tạm dừng vấn đề ở đây. Cụ tiếp tục buôn đất, em lại ngồi ngắm chứng. Cũng đều gạo cội cả rồi tranh luận những thứ không có hồi kết làm gì
Cái trò T2.5 nó mới quái thai toàn nghĩ chiêu trò lợi ích nhóm

mabu44

Xe điện
Liệu hôm nay có phải balck friday ko các cụb-)

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Tây lông đợt trước mua DXG cũng khá nhiều nay cũng bỏ của chạy lấy người rồi ;))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cái trò T2.5 nó mới quái thai toàn nghĩ chiêu trò lợi ích nhóm
Em nghĩ ATC mới là chiêu trò. Đỏ cả phiên nhưng 15 phút ATC lại tăng 7-8 điểm. PS thì được ưu tiên, CS chỉ để phục vụ PS là chủ yếu.
Kêu ca vậy chứ mình là nhỏ lẻ, tìm cách nương theo thị trường kiếm tý cháo. Bọn trên cao thì giờ thành nghề làm quan rồi, làm gì có lý tưởng với tự trọng nữa để dân đen trông đợi.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em nghĩ ATC mới là chiêu trò. Đỏ cả phiên nhưng 15 phút ATC lại tăng 7-8 điểm. PS thì được ưu tiên, CS chỉ để phục vụ PS là chủ yếu.
Kêu ca vậy chứ mình là nhỏ lẻ, tìm cách nương theo thị trường kiếm tý cháo. Bọn trên cao thì giờ thành nghề làm quan rồi, làm gì có lý tưởng với tự trọng nữa để dân đen trông đợi.
Cụ khớp VNE chưa ? Cứ mỗi hôm cưa 1 ít , mệt phết cụ nhỉ

levietanh5555

Xe tăng
Tôi cũng ngắm thôi, vì chiết khấu chưa tốt, năm vào 1-2 trận đủ tiền xăng, năm nay tôi vào 1 pha đủ xăng xe bảo dưỡng rồi.

levietanh5555

Xe tăng
Thứ trg còn nhận 1 vài tỷ cỏm con thì tính gì lương tâm đạo đức...Nhanh giàu thì làm quan, bền vững thì làm dân.." Dân vạn đại, quan nhất thời ".hihi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhìn tâm lý nến tuần - tháng thì khả năng mô hình đi tương tự điểm 2018-2019.. SW 2-4 tháng nữa vùng này rồi hạ bệ tầm 1000 điểm để hoàn thành xứ mệnh điểm giảm....
Tâm lý ai cũng trông chờ cuối năm đánh lên. Năm nay chúng nó đã úp được mẻ to hồi tháng 8-9 rồi.
Nên giai đoạn này sẽ rung giật để cướp hàng của nhà đầu tư, có lẽ còn tra tấn đến hết tháng 12.
Tết vào 10/2 là còn đúng 2 tháng nữa, ai chán nản thì 15-20/12 là phải thu quân.

Chỉnh sửa cuối:

kembui

Xe buýt
Đánh hay thật. Cuối cùng thì cũng cho cái nến tuần đẹp. Chúc mừng các cụ cầm cổ. Cảng em mua gia tăng giá đỏ chiều qua tưởng kẹp mà đánh như này hàng về có ăn rồi. Hôm nay em không mở mua mới. Vẫn dùng 30% NAV

dvsabk

Xe tải
Các anh đang thí nghiệm sống KRX đó các cụ. Kỳ vọng cao thì thất vọng lớn. Giao dịch tỷ trọng nhỏ thì tâm lý rất thoải mái. Ttg rồi nó sẽ bò lên chứ rơi mãi sao được ạ :)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các anh đang thí nghiệm sống KRX đó các cụ. Kỳ vọng cao thì thất vọng lớn. Giao dịch tỷ trọng nhỏ thì tâm lý rất thoải mái. Ttg rồi nó sẽ bò lên chứ rơi mãi sao được ạ :)
Chịu khó canh rang vẫn ăn được 2-3% trong phiên. Ai bận bịu thì xem bảng ít thôi, chờ lái kéo. Năm ngoái mua cổ giá cao được, năm nay giá rẻ thế sao phải xoắn. :))

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Chịu khó canh rang vẫn ăn được 2-3% trong phiên. Ai bận bịu thì xem bảng ít thôi, chờ lái kéo. Năm ngoái mua cổ giá cao được, năm nay giá rẻ thế sao phải xoắn. :))
Em cũng chịu khó và cũng mong 1% trong phiên thôi mà lái còn ko cho :))

kembui

Xe buýt
Các cụ có để ý 6-7 phiên nay cứ 1 phiên tăng 7-8 điểm thì phiên sau giảm 7-8 điểm không ạ ;))
Vẫn là SW biên hẹp và phục vụ sòng PS thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng