[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kembui

Xe buýt
Trước kia DXG và LDG là anh em 1 nhà, sau đó tách ra. Thông tin này chuẩn 100% vì em nghe trực tiếp câu chuyện.
Nên nó có liên quan nhau là rất bình thường. Ngắn hạn em nghĩ DXG sẽ bị phản ứng tiêu cực. Trung dài hạn lại là cơ hội cho cccm nào yêu DXG. Nhưng mà các cụ có máu cũng bình tĩnh thôi, húng sớm qua biết đâu lại đau đầu:D

kembui

Xe buýt
Thực tế cái TT mình thao túng lộ liễu, quá nhiều chiêu trò úp bô NĐT nên mãi nó cũng chỉ loanh quanh cái mốc 1000-1200 chứ chẳng khá được. Vặt hết lông lứa gà cũ thì lại phải tìn cách lôi kéo đám gà mới vào vặt cho vòng sau. Cuộc chơi mà phần đông là nhỏ lẻ và không hề được bảo vệ thì nó chỉ đến vậy thôi cccm ạ. CK vẫn bị coi là cờ bạc là vì thế. Muốn toàn dân đầu tư ck để là kênh hút tiền đầu tư hiệu quả mà cứ thao túng trắng trợn phục vụ lợi ích nhóm như này thì sao phát triển được

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thực tế cái TT mình thao túng lộ liễu, quá nhiều chiêu trò úp bô NĐT nên mãi nó cũng chỉ loanh quanh cái mốc 1000-1200 chứ chẳng khá được. Vặt hết lông lứa gà cũ thì lại phải tìn cách lôi kéo đám gà mới vào vặt cho vòng sau. Cuộc chơi mà phần đông là nhỏ lẻ và không hề được bảo vệ thì nó chỉ đến vậy thôi cccm ạ. CK vẫn bị coi là cờ bạc là vì thế. Muốn toàn dân đầu tư ck để là kênh hút tiền đầu tư hiệu quả mà cứ thao túng trắng trợn phục vụ lợi ích nhóm như này thì sao phát triển được
Hôm nay kết phiên xanh hay đỏ hả cụ?

kembui

Xe buýt
Hôm nay kết phiên xanh hay đỏ hả cụ?
Em hi vọng là xanh để có thể chơi được tiếp.
Còn góc nhìn của em khả năng cao sáng hồi do chiều qua đạp hơi lố. Chiều nó lại short
Kết phiên hôm nay chỉ đỏ 4-5 điểm thôi thì xấu đấy vì gãy bên PS rồi
Giờ nhìn PS để đánh giá cơ sở cụ ạ. Nó rất là ngược đời
P/S: Dis cụ mấy thằng thao túng nhé

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Em hi vọng là xanh để có thể chơi được tiếp.
Còn góc nhìn của em khả năng cao sáng hồi do chiều qua đạp hơi lố. Chiều nó lại short
Kết phiên hôm nay chỉ đỏ 4-5 điểm thôi thì xấu đấy vì gãy bên PS rồi
Giờ nhìn PS để đánh giá cơ sở cụ ạ. Nó rất là ngược đời
P/S: Dis cụ mấy thằng thao túng nhé
Hôm qua tây lông và tự doanh nó mở long mà cụ, nó đạp vn30 để chốt bớt sọc thôi. Thanh khoản cs teo lại càng dễ cho bọn nó thao túng

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Chứng Mỹ hay thế giới cũng vậy mà cụ, nhưng nó minh bạch hơn chút hay dân quyền hơn.
Còn mình ai làm báo, nhà nước sẽ biết trước mua - bán nên mới nhanh giàu

kembui

Xe buýt
Hôm qua tây lông và tự doanh nó mở long mà cụ, nó đạp vn30 để chốt bớt sọc thôi. Thanh khoản cs teo lại càng dễ cho bọn nó thao túng
Nó vẫn thao túng mà cụ. Phiên nay PS nó vá được thì cơ sở lại tươi, còn không thì nó short tiếp là cơ sở lại mệt. Nói chung mục đích cuối cùng phục vụ cái sòng PS thôi. Đoạn này bóp vol rồi nó đánh thao túng kiểu gì cũng được
Em xác định mua bán ít thôi. Không đặt mục tiêu kiếm lãi cao đoạn này. Sợ nhất rủi ro mất vốn sau cày mệt mỏi lắm

kembui

Xe buýt
Chứng Mỹ hay thế giới cũng vậy mà cụ, nhưng nó minh bạch hơn chút hay dân quyền hơn.
Còn mình ai làm báo, nhà nước sẽ biết trước mua - bán nên mới nhanh giàu
Ít nhất bỏ ATC đi rồi hãy mang ra so sánh với thế giới cụ nhé
Chứ sòng không có lái thì làm gì có sóng. Ai thèm chơi

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
Ít nhất bỏ ATC đi rồi hãy mang ra so sánh với thế giới cụ nhé
Chứ sòng không có lái thì làm gì có sóng. Ai thèm chơi
Thì chắc chắn phải có con buôn mới thành được chợ rồi cụ...Bỏ ATC mất vui, thôi cứ vậy đi cụ, như cụ thắng sơn tây tháng kiếm 20% lãi đều vẫn giàu đó, Tôi thì giàu về đất, chứng chơi vui nên ko áp lực.hihihi

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Nó vẫn thao túng mà cụ. Phiên nay PS nó vá được thì cơ sở lại tươi, còn không thì nó short tiếp là cơ sở lại mệt. Nói chung mục đích cuối cùng phục vụ cái sòng PS thôi. Đoạn này bóp vol rồi nó đánh thao túng kiểu gì cũng được
Em xác định mua bán ít thôi. Không đặt mục tiêu kiếm lãi cao đoạn này. Sợ nhất rủi ro mất vốn sau cày mệt mỏi lắm
Khoảng tuần nay tây lông và tự doanh nó lại đồng thuận với nhau long sọc đều rí

kembui

Xe buýt
Thì chắc chắn phải có con buôn mới thành được chợ rồi cụ...Bỏ ATC mất vui, thôi cứ vậy đi cụ, như cụ thắng sơn tây tháng kiếm 20% lãi đều vẫn giàu đó, Tôi thì giàu về đất, chứng chơi vui nên ko áp lực.hihihi
Vậy nên đừng so sánh với bên nọ bên kia cụ ạ. Nó khập khiễng lắm. So thế dek nào được với Âu Mẽo :))
Hqua đóng nến tháng. Đang khá ổn thì nó short nặng. Các cụ mở cái chart tháng VNI hoặc VN30 hoặc PS ra nhìn xem nó đang như nào
Muốn có uptrend thì giờ đẹp nhất cho SW dài dài tích luỹ để xếp lại các đường MA đã
Khi nào VN30 cao hơn VNI và các dòng đánh có nhịp thì mới có hi vọng
Chả có cuộc khởi nghĩa bào thành công khi dựa vào mấy ông tin hin kéo điểm cả
Họ nhà Vin mà chết thì chỉ có nát cả thị trường chứ tốt đẹp gì :))

xichlo3banh

Xe tăng
Thị trường đúng là chợ chiều thật. DÒng tiền đi đâu mất. CƠ bản là ko có dòng tiền lớn đi vào. NN thì vẫn bán ròng. Tạo lập đánh rát quá. Mỗi lần nđt cá nhân hưng phấn thì các anh úp cả bô lẫn ấy lên đầu nên giờ rén hẳn. Ko còn hừng hực múc xúc húc nữa.
Tổ chức, Dn thì chắc vẫn còn hậu quả sau năm 21, 22 không hồi phục nổi trong năm 23 nên mảng đt ck cũng yếu hẳn. Tự doanh thì đầu cơ lướt lát T+, mua bán phục vụ psinh....

kembui

Xe buýt
Thị trường đúng là chợ chiều thật. DÒng tiền đi đâu mất. CƠ bản là ko có dòng tiền lớn đi vào. NN thì vẫn bán ròng. Tạo lập đánh rát quá. Mỗi lần nđt cá nhân hưng phấn thì các anh úp cả bô lẫn ấy lên đầu nên giờ rén hẳn. Ko còn hừng hực múc xúc húc nữa.
Tổ chức, Dn thì chắc vẫn còn hậu quả sau năm 21, 22 không hồi phục nổi trong năm 23 nên mảng đt ck cũng yếu hẳn. Tự doanh thì đầu cơ lướt lát T+, mua bán phục vụ psinh....
Chúng nó phối hàng tiếp thôi cụ. Dù nhìn thấy dòng bds bật ngon và mạnh nhưng em đoạn tuyệt bds luôn vì kinh nghiệm chỉ ra rằng khi ta say sóng có thể bị úp bất cứ lúc nào và sàn trắng bên mua. Ăn chục vòng chỉ cần dính 1 nhát thôi là đời tối như chị Dậu
Con NVL nếu bục 17 và sàn thì nguyên dòng bds mệt luôn. Hi vọng các anh lái NVL giữ được trận địa để còn PHT thêm thành công tái cơ cấu “cái vỏ” NVL ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng