[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Các anh lái nhiều tài khoản ảo quá:

Bộ công an liếc mắt sang thị trường chứng khoán là các anh vội vàng xóa hết dấu vết.
ahihi, nhanh tay phết, nhưng dấu vết thì xóa thế nào được

kembui

Xe buýt
Thanh tra thanh chú cho TTCK minh bạch là tốt, nhưng làm quá lên các anh lái bỏ sàn thì về đồ đá hết đấy cccm ạ
Cổ không lái như gái không chồng, éo lên đỉnh được đâu :)):)):))

daumo

Xe tải
Mình cũng đã chơi CK từ 2008 rồi, và bây giờ chỉ thỉnh thoảng ngó qua cho vui; chứ thực ra cái đó chính xác là sòng cờ bạc và đỉnh cao là phái sinh. NN mở ra để thu phí còn các Cty CK và bigboy hay tay to, nhà tạo lập chúng nó ngoắc tay với nhau và chúng ta đều là gà. Nhiều người nương theo gió kiếm chác được chút là do may mắn, còn dính vào hầu hết càng chơi càng lỗ, mất thời gian , sức khỏe. Các bác nên biết tài khoản của các bác có bao nhiêu tiền, ck chơi con gì, margin thế nào Cty chứng khoán nó nắm trong tay rồi, các thông tin đó đc báo lại cho bọn bigboy, tay to... chúng sẽ là người quyết định cuộc chơi. Cuộc chơi mà bài của bác ngửa rồi thì còn đánh đấm gì nữa. Trừ phi các bác thất nghiệp, hoặc thi thoảng đá gà đá vịt cho vui , khuyên chân thành bỏ đi làm người.
Cụ viết có đúng có sai, em tham gia với cụ chút cho vui thôi ạ.
1. Góc độ đúng là Cảm giác lúc mất lúc được như đánh bạc thu lỗ thì nhiều đa số. vì thực sự cụ vẫn gọi là Chơi CK..
2. Góc độ sai: Do Học hành không đến nơi đến chốn nên không thành thạo áp dụng sai vô kỷ luật nên lỗ và bản thân em vẫn mắc vẫn lỗ nhiều hiiii....(còn người kiếm được tiền thì họ đã học đến mức thành thạo....) và họ coi CK nghiêm túc đó là 1 nghề...
3. Góc độ chung: không đúng không sai chỉ vui là kiếm được tiền khi tham gia vào CK, em nghĩ mình cứ vui không say. có kỷ luật là ok ạ...

Chưa hiểu, chưa lâu thì có thể bỏ. chứ tìm hiểu CK nhiều rồi rùi khó bỏ lắm ạ. Rất mong cụ chia xẻ nhiều tình huống thực tế giúp em và các cụ trên này tránh Lỗ. Cảm ơn cụ nhiều ạ

firstXpan

Xe buýt
Thị trường này giảm 20đ với lái đơn giản, nhưng giảm rồi cụ lại đổi ý không mua thì lái mất công mất xèng kéo lên :))
Vầng cụ, em thi thoảng cũng bị lỗ khi mua -20đ.Nhưng tỉ lệ win vẫn rất cao ạ.Nên em đang cố đặt một số nguyên tắc cho mình để thử đánh đu với các anh lái giống cccm trên này xem thế nào.

thichrauxanh

Xe điện
Các cụ có mã nào tích sản ko cho em xin với :D
Cụ thử nghiên cứu quả airforce ONE xem sao, cổ tức đều, chỉ là thanh khoản kém ^^ Nhưng đôi ba năm về đc mệnh là nhân đôi tk ^^

Em lại full tiền rồi. Thôi nghỉ ngơi. Nhọc đầu quá. Hứa nay với mai k mua gì hết. CHo tiền nghỉ ngơi, cắt mãi có khi bản thân tiền nó còn mệt mỏi hơn em
He he e ngồi ngoài hóng vs cụ. Mai chắc tt đỏ rồi, e nghiêng kíu vào lại 1/4 luôn lấy vị thế oánh T0 cho đỡ buồn tai.
Nhận định tt như nào thì em hành động như thế. Hôm nay em quyết định quay lại em người yêu cũ nặng mông POW...nhặt thăm dò tạm 1000 pow giá 11.15
Pow thì nặng mông không kéo mạnh được như mấy em cổ cánh thị trường, nhưng mua lúc này với mấy lý do.. MACD phân kỳ dương, đang ngồi test trên Ma20 được 2 phiên và cuối cùng là giá nó cũng hạt rẻ.. =D> ...Đánh tý văn nghệ lúc tt còn chưa ổn định để test TA là chính, chấp nhận sai số bị chỉnh xuống lấp GAP 10.x lỗ -4~5% cân nhắc gấp thếp nếu thời điểm đó VNI vẫn ổn.

Về dài hạn em vẫn chờ TT có những tín hiệu rõ ràng theo cả TA & Tâm lý chiến theo tiêu chí của mình mới chọn nhặt full hàng được.
E nghĩ Pow tầm tuần cuối t11 mí chại, e đoán niều nên còm lại để theo dõi. Gần cuối tháng cụ nhắc e lên tàu vs cụ nếu tào chưa chại nhá.

MalipuX

Xe tải
Giai đoạn này vĩ mô chiến tranh chưa ổn định, cộng thêm cuối năm các cụ hay chốt lời ăn tết nên rất dễ toang, em là em cứ nằm ngoài theo dõi thôi chứ vào tiền tầm này ko ổn lắm, tầm này giữ tiền tốt hơn là khớp lệnh. Sang năm tính tiếp các cụ ạ, thị trường dài hơi, cơ hội luôn có các cụ ạ =))
1 cụ đi bộ vào cho hay :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đóng cửa vẫn giữ mốc 1080, các anh lái cũng khéo nịnh nhỏ lẻ lắm, không loại trừ đó là âm mưu đánh lừa dân TA. Như hôm qua kéo ATC để có cái nến đóng cửa xanh cứng cuối phiên cũng rất có mùi của tổ lái, làm cho tối các chiên gia Youtobe nhao nhao đếm FTD & Island rev..^:)^

TT tăng thì vol thấp, giảm thì vol cao là không thân thiện lắm rồi..Cầu không chịu vào giá cao, chỉ khi có giá thấp mới túc tắc nhặt.. 3 phiên loanh quanh nhì nhằng ở vùng 1080~1090 không kéo bứt lên dc dễ sinh chuyện lắm. Nhìn lại chart bắt đầu hao hao giống đoạn đầu tháng 10 rồi đấy cccm nhỉ :))
Cụ xem ở đâu mà họ nói FTD? Em tham khảo một vài chỗ thì tất cả đều đánh giá hành động kéo lên phiên ATC là để tạo cảm giác cho nhà đầu tư, họ nói như thế là thị trường yếu, kiểu gì cũng chỉnh ít nhất về 1070.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ thử nghiên cứu quả airforce ONE xem sao, cổ tức đều, chỉ là thanh khoản kém ^^ Nhưng đôi ba năm về đc mệnh là nhân đôi tk ^^

He he e ngồi ngoài hóng vs cụ. Mai chắc tt đỏ rồi, e nghiêng kíu vào lại 1/4 luôn lấy vị thế oánh T0 cho đỡ buồn tai.

E nghĩ Pow tầm tuần cuối t11 mí chại, e đoán niều nên còm lại để theo dõi. Gần cuối tháng cụ nhắc e lên tàu vs cụ nếu tào chưa chại nhá.
Chơi POW thà gửi tiết kiệm, hoặc mua POW rồi đánh margin mã khác. :))

Trungpv

Xe tăng
cụ nói rất chuẩn, tay to làm giá hết. Hội đó chỉ thua khi mình là người đầu tư thực sự, nắm giữ trường kỳ
em thấy ăn thua ở vị thế vào lệnh nhiều hơn. đánh dài dễ hơn đánh ngắn, vẫn có nhiều cụ trade ngắn mà vẫn thắng

AkiraBin

Xe tăng
Cụ xem ở đâu mà họ nói FTD? Em tham khảo một vài chỗ thì tất cả đều đánh giá hành động kéo lên phiên ATC là để tạo cảm giác cho nhà đầu tư, họ nói như thế là thị trường yếu, kiểu gì cũng chỉnh ít nhất về 1070.
Nhiều Youtuber đếm phiên đó, hôm trước còn đầy thằng chém kéo V cụ ạ, còn kéo ATC thời gian qua thực sự rất có mùi trong khi cả phiên 2 lần không kéo qua nổi 1088..!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Nhiều Youtuber đếm phiên đó, hôm trước còn đầy thằng chém kéo V cụ ạ, còn kéo ATC thời gian qua thực sự rất có mùi trong khi cả phiên 2 lần không kéo qua nổi 1088..!
Thế thì thôi đừng xem chúng nó nữa khỏi mất thời gian lại ảnh hưởng quan điểm cụ ạ.

tự_lực

Xe buýt

Cho tiền nó được thở đi. Mua đi bán lại làm gì nhiều ạ?

tự_lực

Xe buýt
Với đại đa số họ chỉ tính là phiên nỗ lực phục hồi. Còn một số ng họ vẫn quy phiên nỗ lực phục hồi số 2 là FTD hoặc 1 số người quy vol 3 phiên vào 1 và nói miễn cưỡng coi là FTD.

AkiraBin

Xe tăng
Thế thì thôi đừng xem chúng nó nữa khỏi mất thời gian lại ảnh hưởng quan điểm cụ ạ.
À cụ, thỉnh thoảng cũng nên xem qua xem dân tình nghĩ sao cụ ạ (có khi chúng nó hô ầm ầm tt úp chén thì lúc đó lại là tín hiệu thoát hàng ấy chứ..hihi, một vài đứa ba hoa chích chòe chủ yếu để dụ bán khóa học,nhưng cũng có người có kiến thức tốt qua đó mình học được những kiến thức mình còn thiếu, quan trọng là chắt lọc được thông tin có ích thôi cụ, ví dụ có thằng nó đếm,có thằng thì phán kịch bản kéo V, .vv... Nhưng mình có đánh giá riêng của mình sau khi xem lại chart các khung giá ,vol,nến và các chỉ số..vv.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Tháng này em hết tiền rồi, nên nằm vùng thôi. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng