[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 60: Buồn vui đầu tư.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Húp sụp sụp

Xe điện
Dễ nắm được tâm lý của lái thì các chứng sỹ ko banh xác bữa giờ, cụ cứ để ý xem các phiên giảm mạnh thì trước đó khoảng tầm 5 7 phiên nó dền dứ tạo tâm lý chán nản và sợ hãi sau đó nó dựa vào media hoặc ko gì cả giật sốc sau rồi kéo sốc.
Thì vẫn phải tìm cách đoán chứ thời điểm này em không thể mua một mớ rồi ngồi lướt t0, không đủ độ lỳ

Vol tuy hơi nhỏ. Nhưng cầu lại đang tốt. Chớm giảm là vào bắt giá đỏ. Để giảm mạnh ngay là rất khó

kembui

Xe buýt
Mợ bán xong mua lại ngay nên còn nhiều hơn em. Em cứ túc tắc đã. Đang kê bán dần PVC. Mua ăn chia xong cũng được 1 khúc rồi nên kéo mạnh lên thì nhả ra 1 ít cầm tí tiền nó cũng vững vàng hơn.
Cứ theo kế hoạch mà làm. Không nghe bìm bịp hay chim lợn. Giảm mạnh thì mua 1 ít, tăng mạnh lại nhả bớt cho bà con lên tàu.
Lộc bất tận hưởng

hieucoi297

Xe hơi
Giai đoạn này vĩ mô chiến tranh chưa ổn định, cộng thêm cuối năm các cụ hay chốt lời ăn tết nên rất dễ toang, em là em cứ nằm ngoài theo dõi thôi chứ vào tiền tầm này ko ổn lắm, tầm này giữ tiền tốt hơn là khớp lệnh. Sang năm tính tiếp các cụ ạ, thị trường dài hơi, cơ hội luôn có các cụ ạ =))

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
lái gì em không rõ chứ mợ ý chắc chắn là lái VIP. Từ ngày mợ ý bỏ bê em VIP quay sang em PVD là em VIP chán hẳn :)
Em đang rình vào VIP đây cụ vì vol của tt kém nên những con nhỏ như nó ko được để ý nhưng với những ảnh hưởng của dòng dầu thì em dự lái sẽ kéo nó để gây chú ý

hieucoi297

Xe hơi
Các cụ có mã nào tích sản ko cho em xin với :D

AkiraBin

Xe tăng
Cccm thẩm em còm ở vùng sâu vùng xa. :)
---------------------
Theo dõi em thấy VNI vẫn đang gặp khó tại cái GAP vùng 1085~1095 trong khi 1080 là hỗ trợ khá mạnh hiện tại (lượng cung quanh GAP không thể phủ nhận là khá nhiều) phiên hôm qua 2 lần giá đẩy lên 1088 nhưng không vượt được, phải vào ATC mới thấy lượng mua đẩy lên được 1099, sang phiên hôm nay 07/11 VNI vẫn loanh quanh kiểm tra và hấp thụ lượng cung vùng này. Chưa thấy tiền to thực sự tham gia kéo đồng thuận tt đi lên mạnh mẽ nhưng nhiều nhóm vẫn tăng khá tốt dù vol không quá thuyết phục, có lẽ tay to chọn lọc từng nhóm để vừa kéo vừa hấp thụ cung ra quanh vùng này thôi cho đỡ tốn nguồn lực nên đang phân hóa từng dòng kéo (Hôm qua kéo Thép/bank, hôm nay là dầu/ cảng)...

MACD khung giờ vẫn chưa tạo đỉnh, trong khi MACD khung ngày cũng đã cho tín hiệu hình thành đáy 1. MACD ngày có đáy là có thể đt ngắn được vì đà rơi sâu đã tạm ngừng.. Có thể nhắm đến những mã nào cuối phiên rung lắc chỉnh thay phiên nhau nhưng nằm trên MA20 để tranh thủ vào hàng đánh ngắn với tỷ trọng nhỏ, nhỏ thôi để phòng khi cả tt quay xe bất ngờ thì mã nào cũng ăn đạp hết. (chú ý nếu vni mất mốc 1080 thì tạm ngưng việc mua mới)

minhadtvn

Xe tải
Website
skyweb.com.vn
có cụ nào cầm con CTD không ạ, con này nó tăng khiếp thật mặc thị trường xuống hay lên mỗi ngày nó đều như vượt gần tím luôn.

tự_lực

Xe buýt
Cccm thẩm em còm ở vùng sâu vùng xa. :)
---------------------
Theo dõi em thấy VNI vẫn đang gặp khó tại cái GAP vùng 1085~1095 trong khi 1080 là hỗ trợ khá mạnh hiện tại (lượng cung quanh GAP không thể phủ nhận là khá nhiều) phiên hôm qua 2 lần giá đẩy lên 1088 nhưng không vượt được, phải vào ATC mới thấy lượng mua đẩy lên được 1099, sang phiên hôm nay 07/11 VNI vẫn loanh quanh kiểm tra và hấp thụ lượng cung vùng này. Chưa thấy tiền to thực sự tham gia kéo đồng thuận tt đi lên mạnh mẽ nhưng nhiều nhóm vẫn tăng khá tốt dù vol không quá thuyết phục, có lẽ tay to chọn lọc từng nhóm để vừa kéo vừa hấp thụ cung ra quanh vùng này thôi cho đỡ tốn nguồn lực nên đang phân hóa từng dòng kéo (Hôm qua kéo Thép/bank, hôm nay là dầu/ cảng)...

MACD khung giờ vẫn chưa tạo đỉnh, trong khi MACD khung ngày cũng đã cho tín hiệu hình thành đáy 1. MACD ngày có đáy là có thể đt ngắn được vì đà rơi sâu đã tạm ngừng.. Có thể nhắm đến những mã nào cuối phiên rung lắc chỉnh thay phiên nhau nhưng nằm trên MA20 để tranh thủ vào hàng đánh ngắn với tỷ trọng nhỏ, nhỏ thôi để phòng khi cả tt quay xe bất ngờ thì mã nào cũng ăn đạp hết. (chú ý nếu vni mất mốc 1080 thì tạm ngưng việc mua mới)
Em lại full tiền rồi. Thôi nghỉ ngơi. Nhọc đầu quá. Hứa nay với mai k mua gì hết. CHo tiền nghỉ ngơi, cắt mãi có khi bản thân tiền nó còn mệt mỏi hơn em

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Vol yếu quá các chứng sỹ rút tiền ngồi chờ hết rồi ko biết lái có giật nước hay cho tàu chạy luôn
Phiên sáng 4725 tỷ thì cũng không phải là yếu lắm trong thời điểm này.
Em túc tắc nhặt thêm con hàng bo cung của em để chờ ăn cổ tức.

firstXpan

Xe buýt
Em cũng đang chờ -20 points mới vào, chứ thị trường lình xình thế này vào là khá nguy hiểm.

Trạng thái
Thớt đang đóng