[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mít đen

Xe tăng
Em chơi xiu xiu tiền cho vui thôi ạ. Chắc em cũng không mua nữa, không cắt lỗ, cứ để đấy lãi thì bán. Trước có tí xiền là mua váy mua áo, giờ lại cứ gom vào mua chứng đâm ra ông kia nhà em hơi lo ngại
"Ông kia" nhà mợ lo là đúng rồi, em nghe nói các bà chơi chứng là dễ bán nhà hơn các ông vì các bà thường là tay hòm chìa khóa nên nhiều tiền hơn các ông 🤣🤣

just for fun

Xe lăn
Mợ đỡ giá VIP ở quanh 11 suốt mà xúi mợ ý chờ dưới 10 thì khác nào cất tiền vào két 🤣🤣
Lỡ cầm quá nhiều rồi thì cố mà đỡ thôi chứ biết làm sao. Nhưng dưới 10 thì chắc là xúc tốt đấy. Giá đấy, cổ tức đấy, hơn ngân hàng là được.

Mít đen

Xe tăng
Lỡ cầm quá nhiều rồi thì cố mà đỡ thôi chứ biết làm sao. Nhưng dưới 10 thì chắc là xúc tốt đấy. Giá đấy, cổ tức đấy, hơn ngân hàng là được.
Hôm em lỡ mất cục giá sàn 10.5 mà tiếc hùi hụi. Hôm đó tự dưng thấy có cục giá sàn nên hơi giật mình, lưỡng lự ko múc ngay và quay đi quay lại đã hết sale off rồi 🤣

just for fun

Xe lăn
Hôm em lỡ mất cục giá sàn 10.5 mà tiếc hùi hụi. Hôm đó tự dưng thấy có cục giá sàn nên hơi giật mình, lưỡng lự ko múc ngay và quay đi quay lại đã hết sale off rồi 🤣
Cháu ko nhìn thấy cục đấy gì cả, có nhiều ko ạ? Chắc ai mắt nhắm mắt mở đặt mua sàn thành bán sàn

Tlbooks

Xe buýt
Em chơi xiu xiu tiền cho vui thôi ạ. Chắc em cũng không mua nữa, không cắt lỗ, cứ để đấy lãi thì bán. Trước có tí xiền là mua váy mua áo, giờ lại cứ gom vào mua chứng đâm ra ông kia nhà em hơi lo ngại
không thể mợ à
món này nó kích thích vùng... vỏ não khó kích thích nhất, nên không thể từ bỏ
nên con bạc nào mới vô chiếu cũng đều tự dặn lòng mình như mợ, nhưng mỗi ngày, ham ham, cơn phê tăng dần, lại rót thêm vào chiếu, vì thường 80% thời gian tài khoản thường có lãi xanh ham lắm, chưa kể lại nhòm tài khoản thằng bên cạnh margin bạo lãi bằng lần....,
trong 250 phiên/năm, chỉ khoảng vài ba phiên mới shock bay trắng thôi, lái nó nuôi cho đủ cân, xong mới bán sỉ cho lò mổ
con đường duy nhất để con bạc rời chiếu (tạm) là phải trắng tay và tiếp tục đi xoay vốn cho lần "phục thù" sắp tới, vòng lặp sẽ miêm mật như vậy....

Chỉnh sửa cuối:

Dancingwiththewind

Xe điện
"Ông kia" nhà mợ lo là đúng rồi, em nghe nói các bà chơi chứng là dễ bán nhà hơn các ông vì các bà thường là tay hòm chìa khóa nên nhiều tiền hơn các ông 🤣🤣
Đâm ra cứ thấy con vợ váy áo giày túi còn yên tâm hơn các cụ nhá!

Dancingwiththewind

Xe điện
không thể mợ à
món này nó kích thích vùng... vỏ não khó kích thích nhất, nên không thể từ bỏ
nên con bạc nào mới vô chiếu cũng đều tự dặn :(( lòng mình như mợ, nhưng mỗi ngày, ham ham, cơn phê tăng dần, lại rót thêm vào chiếu, vì thường 80% thời gian tài khoản thường có lãi xanh ham lắm, chưa kể lại nhòm tài khoản thằng bên cạnh margin bạo lãi bằng lần....,
trong 250 phiên/năm, chỉ khoảng vài ba phiên mới shock bay trắng thôi, lái nó nuôi cho đủ cân, xong mới bán sỉ cho lò mổ
con đường duy nhất để con bạc rời chiếu (tạm) là phải trắng tay và tiếp tục đi xoay vốn cho lần "phục thù" sắp tới, vòng lặp sẽ miêm mật như vậy....
Chết rồi tương lai của em đây sao? :((

huyen141292

Xe điện
Chiến sự trung đông ntn thì kênh đào suez khả năng gián đoạn, trình em kém ko biết là vận tải nó sẽ tăng hay giảm nên ko dám vào

Mỗi tàu qua kênh Panama đòi hỏi 200 triệu lít nước ngọt ở các âu tàu lên xuống. Vừa rồi Panama thiếu nước nên tàu đi qua đó phải hạ tải 50% thuê tàu khác chở hộ, sang đầu bên kia lại chất lên mới đi tiếp được. Nếu ko thì đi vòng xuống Nam Mĩ rồi mới quay lên, tất cả khiến cho cước phí tăng lẫn thời gian dài hơn. Về đường sông thì năm 2022 sông Rine ở Đức có 154 ngày mức nước dưới 135cm coi như tàu chở hàng ko chạy nổi.

Trong giá thành bán hàng CIF do chiến tranh kênh Suez nên phí bảo hiểm chiến tranh Insurance tăng 8-10 lần, vậy là giá cước vận chuyển Freight phải gánh vác hỗ trợ phần tăng đó. Giá bán hàng Cost ko đổi, I tăng thì F giảm khiến lợi nhuận logistic chui vào túi bảo hiểm 1 phần.

Thế nhưng bàn về vận tải trong lâu dài lại ở chỗ khác. Vế cầu xem lượng hàng hoá cần vận chuyển là bao nhiêu container hàng hay tấn hàng. Vế cung xem lịch trình giao tàu mới từ các xưởng đóng tàu ra sao, kế hoạch dỡ bỏ các tàu già cao tuổi như thế nào. Hơn nữa cả quan hệ đại lí nữa. Ví dụ năm 2021 cước thuê tàu có lúc lên 20.000 trump/cont, cò cụ có hợp đồng nhiều năm chỉ trả nhà tàu 6.000 USD/cont, cò nhỡ được hưởng giá 9.000 đô/cont, cò con nhận lại giá 12.000 USD/cont. Sau đấy các đại lí Forwader mới tâng giá lên mây xanh. Chỉ cần có quota 1 container là bỏ túi mấy ngàn đô rùi nên năm ấy làng logistic đi khâu mồm hết lượt. Từ đó sơ bộ đánh giá xem tương lai lợi nhuận ngành logistic như thế nào.

Chúc các bác may mắn

Húp sụp sụp

Xe điện
Bác bà mà đánh mấy con không có lái, có cổ tức và phải lãi mới bán thì còn lành chán so với các ông
Còn lên hạng "chơi" lại còn biết cắt lỗ thì ối giời ơi thật :-?

Tomus

Xe máy
VIP mấy năm trước chia có 600đ thôi ợ, năm ngoái bán tàu nên mới chia được 1200đ :D

just for fun

Xe lăn
VIP mấy năm trước chia có 600đ thôi ợ, năm ngoái bán tàu nên mới chia được 1200đ :D
Năm trước 1k.
À cháu cũng quên là bao nhiêu, mới ngó lại thì 5-6-800đ. Tí xem thị giá những năm đó xen sao.
Cụ đúng, năm ngoái là 600đ thật

Chỉnh sửa cuối:

Húp sụp sụp

Xe điện
Chuẩn bị cho cú bắt đáy, các cụ cho em hỏi cách tìm thông tin cập nhật tỷ lệ margin của các đại lý ck với ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng