[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tlbooks

Xe buýt
Gia đình đang muốn em rời chứng khoán, nghe như bắt hoàn lương ấy :))=))
Cũng nên thế mợ à
95% nhà đầu tư, đầu cơ đều thua lỗ
Xác suất thành công thấp hơn 18h30...
Vì để thành công, cần tu tập điềm tĩnh như các thiền sư, nhưng khó, rất khó...
"Không cần thông minh hơn thị trường, chỉ cần trầm ổn hơn thị trường"- câu này W. Buffett viết khônng dành cho số đông, mà dành cho các "thiền sư" cỡ Ch.Munger....

Dancingwiththewind

Xe điện
Cũng nên thế mợ à
95% nhà đầu tư, đầu cơ đều thua lỗ
Xác suất thành công thấp hơn 18h30...
Vì để thành công, cần tu tập điềm tĩnh như các thiền sư, nhưng khó, rất khó...
"Không cần thông minh hơn thị trường, chỉ cần trầm ổn hơn thị trường"- câu này W. Buffett viết khônng dành cho số đông, mà dành cho các "thiền sư" cỡ Ch.Munger....
Em chơi xiu xiu tiền cho vui thôi ạ. Chắc em cũng không mua nữa, không cắt lỗ, cứ để đấy lãi thì bán. Trước có tí xiền là mua váy mua áo, giờ lại cứ gom vào mua chứng đâm ra ông kia nhà em hơi lo ngại

just for fun

Xe lăn
Em chơi xiu xiu tiền cho vui thôi ạ. Chắc em cũng không mua nữa, không cắt lỗ, cứ để đấy lãi thì bán. Trước có tí xiền là mua váy mua áo, giờ lại cứ gom vào mua chứng đâm ra ông kia nhà em hơi lo ngại
Nếu vậy thì mợ đừng mua dàn trải, chọn 1 con có FA tốt. có cổ tức hấp dẫn, và có tiền thì mua vào thôi mợ ạ

mlsno8

Xe hơi
Kể ra nhà nước mở cho thể loại 18h30 thu được khối thuế, thì khéo sàn hosino lại vắng như chùa bà đanh

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Nói tiếp câu chuyện lộ liệu về lái ck thì là con BSI, em hôm qua canh nó lấp gap 34 sẽ múc nhưng lúc đấy tâm lý quá sợ vì tt xấu nghĩ sẽ gãy luôn 30. Cuối cùng trong phiên thì lộ sàn mà ATC thì ce cứng. Một mã ck nn nắm chủ yếu để lái thao túng quá lộ

just for fun

Xe lăn
Em cũng đoán được mợ sẽ gợi ý như vậy :)) VIP giá dưới 10 là món quà. Giờ cứ cty có tí nn dính vào thì ko lo úp bô như xưa đâu.
Thề luôn là giờ ko biết gì ngoài con VIP. Giờ mà nó xuống dưới 10 1 lần nữa thì chết với cháu :))

Trạng thái
Thớt đang đóng