[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ Binhtam99 này thù oán gì nhà em mà hay Vang dạo nhà em phết nhỉ ?...Cụ có nhận định hay phản bác gì thì cứ đưa ra quan điểm đi em mời rượu cụ đoàng hoàng nhé.. Em nhớ khi tt ở vùng 1200 em kẻ chart còm tt diễn biến xấu cụ cũng nhảy vào vang em, hôm nay lại vang tiếp..!
Kệ cụ ấy đi. Em nhớ hồi năm ngoái cụ ấy cũng vang em một hai lần không giải thích.

Hàng trụ nặng này đánh vui tý để theo dõi tt thôi....2 phiên kéo được 3% xong có khi mai nó lại nhúng phát là về mo.
Thôi làm tí rau tí bún. Nếu có biến thì lại trả hàng cho các anh lái cụ anh ạ. Kiên nhẫn ắt sẽ có quà

AkiraBin

Xe tăng
Kệ cụ ấy đi. Em nhớ hồi năm ngoái cụ ấy cũng vang em một hai lần không giải thích.
Vâng cụ ạ ..lần trước em cũng thấy vang dạo nhưng em kệ không quan tâm. Lần này em hỏi xem cụ ấy muốn phản bác cái gì hay biết đâu nói cho mình biết sai gì để rút kinh nghiệm. Chứ vang dạo kiểu đó hèn quá.

tự_lực

Xe buýt
Đoán thị trường là việc quá khó, nay đúng mai lại sai thì lăn tăn quá chứ cụ...Cụ đánh theo PP nào thấy phù hợp thì cứ kiên trì theo đuổi em nghĩ là ok. TT nó vẫn vận động như vậy hàng chục năm nay rồi nên không kiếm lúc này thì lúc khác chẳng đi đâu mà phải vội vàng.
Ah e đâu có ý định mua đáy bán đỉnh. Chỉ lăn tăn nên làm ntn hợp lý nhất thôi. Sắp đến thời điểm mua full rồi mà vẫn bâng khuâng quá.

Vũ Đức

Xe tăng
Cụ Binhtam99 này thù oán gì nhà em mà hay Vang dạo nhà em phết nhỉ ?...Cụ có nhận định hay phản bác gì thì cứ đưa ra quan điểm đi em mời rượu cụ đoàng hoàng nhé.. Em nhớ khi tt ở vùng 1200 em kẻ chart còm tt diễn biến xấu cụ cũng nhảy vào vang em, hôm nay lại vang tiếp..!
Biết đâu cụ ý nhầm Vang là mời cao sang hơn Vodka....

Ps : Trc có mợ cũng nhầm Vodka sang Vang mà.

AkiraBin

Xe tăng

Húp sụp sụp

Xe điện
Chúc mừng cccm nhịp hồi ngắn vừa rồi vẫn được chốt lời ầm ầm (nhất là cổ đông nhóm dầu).

Em vẫn review tt sẽ chỉnh sâu hơn dưới 1130, cộng thêm rèn tính kỷ luật khó thì bỏ dễ mới chơi & có phần rén nên bỏ hẳn nhịp hồi này...Hôm thứ 6 có vào tý SAB để theo dõi xem con này nó chuyên dùng cân chỉ số xem thế nào, có vẻ nó sẽ được lôi ra dùng đoạn này thật. Xem mấy phiên gần đây thì mỗi khi VNI nó nhúng xuống quanh 1140 có lực cầu, nhưng điều cần biết đc là cầu của tổ chức hay cá nhân thì chưa rõ.. Thôi cứ phải chờ phiên 1-2 tới.
Cụ chơi thế chị lái gỡ sao dc :))
Cái âm mưu nâng/hạ chỉ số em nghĩ nó thường sảy ra khi cần vượt qua mốc cản nào đó vì nó không tốn mấy xèng,
còn kéo nguyên con đỡ chỉ số em nghĩ có khi cụ chính là người góp phần để cái âm mưu này thành thật, vol bé xíu mà nhiều người nghĩ như cụ thì nó tự thành thôi

AkiraBin

Xe tăng
Cụ chơi thế chị lái gỡ sao dc :))
Cái âm mưu nâng/hạ chỉ số em nghĩ nó thường sảy ra khi cần vượt qua mốc cản nào đó vì nó không tốn mấy xèng,
còn kéo nguyên con đỡ chỉ số em nghĩ có khi cụ chính là người góp phần để cái âm mưu này thành thật, vol bé xíu mà nhiều người nghĩ như cụ thì nó tự thành thôi
Em mua nó không phải kỳ vọng để nó hố trợ kéo VNI vượt cản cụ ạ, hôm t6 em còn bảo lái nó chơi bài đạpvni trong phiên xong cứ kéo rút chân cuối phiên tạo thói quen cho nđt là có âm mưu gì rồi? ý là có mùi.

Em mua ít SAB là vì sau đợt selling climax nó đã ngừng rơi tại quanh vùng đáy 3 năm và nó có dấu hiệu cân chỉ số tại đó để xả nhóm khác cụ ạ ..(mua cổ thì ai cũng có lý do và em đang mua theo lý do pt này, nếu fail không đúng kỳ vọng thì em lại sút khi quá ngưỡng cầm ạ)

huyen141292

Xe điện
Chẳng biết đúng sai. Hôm nay là phiên thứ 4 em bán ròng liên tiếp. Em hơi rén ợ.
Ko sao. Đến lúc media, nhất là lá cải café cũng phải nhắc tới dòng P-note thì bác đi chợ cũng chả muộn. Có điều lợi nhuận mỏng hơn thôi

Binhtam99

Xe hơi
Ôi chết xin lỗi cụ. Em trước cai rươu mãi nên em ngại vodka dù có bà chi làm công ty rượu hẳn hoi. Đợt trước cách đây tầm 1 năm em hay bấm vang vì ko biết ý nghĩa thật ạ. Nhưng hai hôm nay thì là do em vừa sạc vừa bấm, nó nhảy kiểu gì từ xanh sang đỏ. Em lướt trên xuống như tiktok nên ko để ý. Giờ cụ viết nó em mới để ý. Chắc cụ oán em lắm. Mong cụ bỏ quá cho sơ sót, lỗi quá 😥

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

Các cụ mợ nào thích đầu tư thì cứ sàn chính thống mà chơi nhé. Cũng nên tránh xa Forex hay Commodities nếu chỉ là tay mơ. Tốt nhất mua bán chứng khoán cơ sở không margin, rủi có mua nhầm mã xấu bị lỗ thì cũng sẽ có lúc về bờ. Đừng để bị dỗ ngọt như cụ trong bài báo.

Chỉnh sửa cuối:

bobe

Xe hơi
Ôi chết xin lỗi cụ. Em trước cai rươu mãi nên em ngại vodka dù có bà chi làm công ty rượu hẳn hoi. Đợt trước cách đây tầm 1 năm em hay bấm vang vì ko biết ý nghĩa thật ạ. Nhưng hai hôm nay thì là do em vừa sạc vừa bấm, nó nhảy kiểu gì từ xanh sang đỏ. Em lướt trên xuống như tiktok nên ko để ý. Giờ cụ viết nó em mới để ý. Chắc cụ oán em lắm. Mong cụ bỏ quá cho sơ sót, lỗi quá 😥
Giờ e cũng mới biết là vang đỏ, vodka xanh nó có nghĩa vậy đấy =))

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Chủ tạch bán hết cổ phiếu mua trái phiếu chuyển đổi thì ntn cụ nhể, hôm nay chốt quyền mua trái phiếu thì mai các anh vác cổ ra bán à :-?
Em cũng ko rõ nhưng trước đó tây lông với tự doanh nó múc liên tục nên chắc có game gì. Còn 2 vc bình lọ bán có 10t cổ thì bõ bèn gì

just for fun

Xe lăn

Các cụ mợ nào thích đầu tư thì cứ sàn chính thống mà chơi nhé. Cũng nên tránh xa Forex hay Commodities nếu chỉ là tay mơ. Tốt nhất mua bán chứng khoán cơ sở không margin, rủi có mua nhầm mã xấu bị lỗ thì cũng sẽ có lúc về bờ. Đừng để bị dỗ ngọt như cụ trong bài báo.
Bây giờ ko biết là như nào nhưng cháu thường xuyên nhận được các cuộc đt tự giới thiệu là broker của các công ty ck lớn có, nhỏ có gọi mời vào nhóm để tư vấn. Rồi cứ năn nỉ bảo cứ vào để em lấy doanh số

AkiraBin

Xe tăng
Không có gì đâu cụ, em thấy đc cụ Vang mấy lần thì hỏi xem thực hư sao thôi...trên này Vang nhau thường là phải phản đối gì đó quan điểm của người còm và voka thì ngược lại. Chúc cụ ngày mới vv.!

phuongmit

Xe cút kít
Con sê ai ai nó chia cổ tức xong đạp cho dúi dụi. Em đu vô với hy vọng dọn qua thủ thiêm ở mà giờ chắc qua cầu Thủ Thiêm rồi
hno e nhìn thấy nhấp nhổm cũng nhặt tí giá 18, nhìn iêu iêu nhưng chắc iêu nhầm rồi cụ ạ. Thôi lại đợi thêm tí chứ k T ngắn dc rồi

just for fun

Xe lăn
Cháu đặt bán tí VIP, mua thêm 1k VTV để bqg

Trạng thái
Thớt đang đóng