[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
hai công ty chứng khoán đã báo lỗ
có công ty còn bán hết cổ, cắt lỗ, đem tiền gửi bank
thế mà bọn media nó tâng bốc lùa dân đem tiền mua chứng, ác thật

Chúc mừng cccm nhịp hồi ngắn vừa rồi vẫn được chốt lời ầm ầm (nhất là cổ đông nhóm dầu).

Em vẫn review tt sẽ chỉnh sâu hơn dưới 1130, cộng thêm rèn tính kỷ luật khó thì bỏ dễ mới chơi & có phần rén nên bỏ hẳn nhịp hồi này...Hôm thứ 6 có vào tý SAB để theo dõi xem con này nó chuyên dùng cân chỉ số xem thế nào, có vẻ nó sẽ được lôi ra dùng đoạn này thật. Xem mấy phiên gần đây thì mỗi khi VNI nó nhúng xuống quanh 1140 có lực cầu, nhưng điều cần biết đc là cầu của tổ chức hay cá nhân thì chưa rõ.. Thôi cứ phải chờ phiên 1-2 tới.
Lại có mấy nồi lẩu rồi cụ anh. Em mốc mồm hơn 1 tháng nay ko kiếm ăn được gì. Ngồi lâu quá mất cả cảm giác tráng chứng luôn mất. Gần năm nay pha này là ngồi ngoài lâu nhất. Chờ mãi cũng chả thấy tín hiệu gì có thể đu bám các anh í được

avn

Xe điện
hai công ty chứng khoán đã báo lỗ
có công ty còn bán hết cổ, cắt lỗ, đem tiền gửi bank
thế mà bọn media nó tâng bốc lùa dân đem tiền mua chứng, ác thật
Nhìn bọn nước ngoài, tổ chức nó bán ròng rã bao nhiêu tháng trời, chỉ một tay cá nhân cân hết thì bảo sao không chết cụ nhỉ.

Media thì viết bài theo chúng nó, rồi thì chính sách thì cũng cố gắng hỗ trợ bằng cách giảm ls dù không hiệu quả thì media nó cũng lấy cái đó ra dụ bà con thôi.

tự_lực

Xe buýt
Chúc mừng cccm nhịp hồi ngắn vừa rồi vẫn được chốt lời ầm ầm (nhất là cổ đông nhóm dầu).

Em vẫn review tt sẽ chỉnh sâu hơn dưới 1130, cộng thêm rèn tính kỷ luật khó thì bỏ dễ mới chơi & có phần rén nên bỏ hẳn nhịp hồi này...Hôm thứ 6 có vào tý SAB để theo dõi xem con này nó chuyên dùng cân chỉ số xem thế nào, có vẻ nó sẽ được lôi ra dùng đoạn này thật. Xem mấy phiên gần đây thì mỗi khi VNI nó nhúng xuống quanh 1140 có lực cầu, nhưng điều cần biết đc là cầu của tổ chức hay cá nhân thì chưa rõ.. Thôi cứ phải chờ phiên 1-2 tới.
Tuần này là có kết quả ấy mà. Nhưng vấn đề em đang lăn tăn là sẽ giảm đến bao nhiêu? Bao nhiêu mới vào hàng trở lại cho hàng đầu tư? Lăn tăn phết.

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Con sê ai ai nó chia cổ tức xong đạp cho dúi dụi. Em đu vô với hy vọng dọn qua thủ thiêm ở mà giờ chắc qua cầu Thủ Thiêm rồi

AkiraBin

Xe tăng
Lại có mấy nồi lẩu rồi cụ anh. Em mốc mồm hơn 1 tháng nay ko kiếm ăn được gì. Ngồi lâu quá mất cả cảm giác tráng chứng luôn mất. Gần năm nay pha này là ngồi ngoài lâu nhất. Chờ mãi cũng chả thấy tín hiệu gì có thể đu bám các anh í được
Hàng trụ nặng này đánh vui tý để theo dõi tt thôi....2 phiên kéo được 3% xong có khi mai nó lại nhúng phát là về mo.

Tomus

Xe máy
Con sê ai ai nó chia cổ tức xong đạp cho dúi dụi. Em đu vô với hy vọng dọn qua thủ thiêm ở mà giờ chắc qua cầu Thủ Thiêm rồi
Chủ tạch bán hết cổ phiếu mua trái phiếu chuyển đổi thì ntn cụ nhể, hôm nay chốt quyền mua trái phiếu thì mai các anh vác cổ ra bán à :-?

butchikim

Xe ba gác
Hôm trước nhúng đỏ có tí thôi, giá thấp nhất là 26.1 thì phải, nhưng số lượng ko nhiều. NHưng mà đội lái í dầu thì độ dã man của nó chắc ko phải bàn, hết hàng thì nó đạp thẳng chân.
VPB nay lái gom gớm nhỉ 8-}

Mợ bán được ít TPB nào chưa? cầm bank đoạn này buồn ngủ thật
Cầm VPB nay tỉnh ngủ luôn 😂

huyen141292

Xe điện
Cháu thì ngược lại, bán dần. Đợt này mà bán hết thì sẽ nghỉ ngơi 1 thời gian cho thư giãn ạ
Một tháng nữa, các bác lại thán phục những ai đủ dũng khí để gom hàng trong tuần này ạ

BonnieBlue

Xe buýt
Cầm VPB nay tỉnh ngủ luôn 😂
Vâng, nay có em VPB sáng gớm, dòng bank em cũng chỉ loanh quanh em này thôi nhưng đợt này cũng không có hứng vào. Bao giờ VPB với NVL gỡ xong vụ cho vay KH của NVL (qua VBTT) với tín dụng tiêu dùng có giải pháp cho việc bùng nợ thì chắc em mới vào lại. Dòng bank năm nay em đánh giá là chán.

Mít đen

Xe tăng
Nay em bán hết VIP, còn HUT và MSB. Em MSB chán quá.

AkiraBin

Xe tăng
Tuần này là có kết quả ấy mà. Nhưng vấn đề em đang lăn tăn là sẽ giảm đến bao nhiêu? Bao nhiêu mới vào hàng trở lại cho hàng đầu tư? Lăn tăn phết.
Đoán thị trường là việc quá khó, nay đúng mai lại sai thì lăn tăn quá chứ cụ...Cụ đánh theo PP nào thấy phù hợp thì cứ kiên trì theo đuổi em nghĩ là ok. TT nó vẫn vận động như vậy hàng chục năm nay rồi nên không kiếm lúc này thì lúc khác chẳng đi đâu mà phải vội vàng.

AkiraBin

Xe tăng
Cụ Binhtam99 này thù oán gì nhà em mà hay Vang dạo nhà em phết nhỉ ?...Cụ có nhận định hay phản bác gì thì cứ đưa ra quan điểm đi em mời rượu cụ đoàng hoàng nhé.. Em nhớ khi tt ở vùng 1200 em kẻ chart còm tt diễn biến xấu cụ cũng nhảy vào vang em, hôm nay lại vang tiếp..!

butchikim

Xe ba gác
Cụ Binhtam99 này thù oán gì nhà em mà hay Vang dạo nhà em phết nhỉ ?...Cụ có nhận định hay phản bác gì thì cứ đưa ra quan điểm đi em mời rượu cụ đoàng hoàng nhé.. Em nhớ khi tt ở vùng 1200 em kẻ chart còm tt diễn biến xấu cụ cũng nhảy vào vang em, hôm nay lại vang tiếp..!
Vang là cụ ấy yêu cụ thì sao 8-} ;;)

Trạng thái
Thớt đang đóng