[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Binhtam99

Xe hơi
Nhà chứng đánh PVD bén quá rồi, chúc mừng các cụ mợ Thắng Sơn Tây + Just for fun.

just for fun

Xe lăn
Cháu lại mua TPB bình quân giá vốn, đến khổ với ẻm

butchikim

Xe ba gác
Lái ru ngủ đúng hôm thời tiết đẹp làm cháu không chống nổi mắt lên để đi chơi :-" 8->

Cháu quyết tâm chiều ra đường giải ngố ;;)

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Thanh khoản kiểu này em dự test lại mốc 1130 phát nữa rồi các cụ đang cầm mã CIK cứ bình tĩnh nhé

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
PVd nay Tây vẫn túc tắc mua, nhưng nó trở mặt nhanh lắm, ko biết lúc nào nó bán.
Lần này cụ Thắng_Sơn Tây bán hết PVD rồi, hy vọng nó có thể lên được 30 chứ ko cụ cứ trèo lên rồi lại trèo xuống như này thì tàu mãi ko chạy được
Ý mợ là Chủ tịch mít to, mông nặng à :-o

AkiraBin

Xe tăng
AkiraBin Em cũng hay quan tâm đến thống kê mua bán Tây Ta hàng tháng để lên kế hoạch. Sắp đến đáo hạn phái sinh 19/10 và Tây ninh+Tự doanh - Cá nhân đang bước vào trung tàn cuộc, có vẻ tháng 10 Tây ninh và Tự doanh đang lấy đà Long mạnh.
Sáng em hay bận, cuối phiên sáng có ngó được tý thấy sau 11h tt bắt đầu nhúng xuống lấp GAP hôm qua đầu phiên fomo mua, nếu chiều mà lấp được cái GAP có rút chân vol thấp thì còn tạm ổn chứ bị tháo vol to thì không ổn lắm ...Em theo dõi Tây/Ta mua bán để nắm được sơ sơ điểm nào dễ bị đạp để tránh ...Cho dù nhiều cụ nói Tây là Tây Ninh hay tây tạng gì đó thì lịch sử của ttckvn nó vẫn vậy.."Tây Ninh" bán nhiều là có hiện tượng chốt lời của bọn này không sai bao giờ. (tt này chẳng có gì là chắc chắn nên chứ Nếu luôn có khi phân tích)

AkiraBin

Xe tăng
Vậy thì cụ phân tích nến, Ma làm cái gì? Có đúng không? E tham gia nhóm ck thấy giống như cụ “ Tuy nhiên vì giá đã thoát được trendline chéo ở vùng 1130 nên hiện tại là hỗ trợ khá cứng, cần xem lực cầu đỡ giá tại đây như thế nào, nếu không đỡ được thì lại quay về test 1106~1107 một lần nữa trước khi có xu hướng mới mà kịch bản đạp thủng MA200 có thể sảy ra”. Toàn thấy nếu vs có thể. Không đỡ được thì giảm. Hix. Dự đoán thế thì ...
Điểm nữa là Tây bán tống, bán tháo. Đẩy thuyền thôi. Bán tay nọ, sang tay kia. Chứng sỹ cắt lỗ, nó gom. Gom đủ thời gian, đủ lượng -> đẩy giá. Như con thú rình mồi. Cần đủ thời gian, thời điểm. Nhát 1 sẽ hạ gục con mồi.
Cụ có nhận định của cụ. Em có nhận định của em thấy thời điểm phù hợp thì em vào không thì thôi....Năm ngoái thời điểm tt giảm kiểu kiểu như này em vẫn vào bắt hàng bình thường, có mã lỗ mã lãi, thậm chí có mã em còn ăn được 6~7 cây trần liền. Nhưng tổng hợp lại đánh nhịp giảm thì vẫn bị âm NAV nên năm nay em thay đổi không muốn phạm sai lầm, đơn giản thế thôi....Cụ bắt chúng con Tar có thể có ăn nhưng con khác có khi lại lỗ...Chẳng ai dám nó chắc nịch tt sẽ giảm một lèo hoặc nói tăng một lèo nên luôn phải đưa ra nhiều trường hợp để phòng và chớp cơ hội khi thấy ok.. ..Cụ cũng thế cụ phán TCB sang thì tt sẽ kéo, nếu cụ thắng thì chúc mừng cụ ..Vậy thôi.

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Cụ có nhận định của cụ. Em có nhận định của em thấy thời điểm phù hợp thì em vào không thì thôi....Năm ngoái thời điểm tt giảm kiểu kiểu như này em vẫn vào bắt hàng bình thường, có mã lỗ mã lãi, thậm chí có mã em còn ăn được 6~7 cây trần liền. Nhưng tổng hợp lại đánh nhịp giảm thì vẫn bị âm NAV nên năm nay em thay đổi không muốn phạm sai lầm, đơn giản thế thôi....Cụ bắt chúng con Tar có thể có ăn nhưng con khác có khi lại lỗ...Chẳng ai dám nó chắc nịch tt sẽ giảm một lèo hoặc nói tăng một lèo nên luôn phải đưa ra nhiều trường hợp để phòng và chớp cơ hội khi thấy ok.. ..Cụ cũng thế cụ phán TCB sang thì tt sẽ kéo, nếu cụ thắng thì chúc mừng cụ ..Vậy thôi.
Mỗi người mỗi quan điểm mỗi khẩu vị đầu tư khác nhau cụ ơi, cụ nghiên cứu 1 con phân tích các kiểu thì lúc xuống tiền là hành động cũng cố cho nhận định của mình. Còn trong thị trường tài tích có ai nói chắc được đâu. Vd đang ổn ổn đùng phát anh Nga hay anh ích xà ném quả hột nhơn ra thì ....

Trạng thái
Thớt đang đóng