[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr Lunch

Xe buýt
Với đà giảm này thì mai bắt đầu thấp thoáng có call MG chưa vậy cc
call rồi cụ, 3 phiên như tắm máu liên tiếp mà cụ. nay điểm sáng là NN nó múc lại 700 tỏi rồi, đúng như SBV định hướng. chỉ tiếc là nhỏ lẻ đua lệnh bán bằng mọi giá.....

AkiraBin

Xe tăng
VNI đã đi theo kịch bản xấu nhất có thể cccm ạ.. Các tín hiệu ngày càng xấu thêm, nó đánh thủng hết cả trend trung hạn và xuống tận MA100 mà nó không có đỡ cung thế này thì nát & mất khách quá..!

Em cắt hết số hàng kẹt lại hôm nay đủ T về (lỗ mất hơn 12% của số 30% nav, nhưng tổng NAV của cả năm vẫn còn lãi đâu đó hơn 10%...quá bèo bọt nhưng nó đánh kiểu này không lỗ nặng là may rồi) Em thấy mình không đủ năng lực đánh kiểu thị trường ntn em tạm nghỉ một thời gian đã không tham gia bắt đáy cả sợ lại ăn vả như 2022 thì về vợ nó cho ra đường mất :)) .

Em sẽ theo dõi khi nào tay to/ tây lông mua ròng trở lại và VNI đảo trend các idicator ok thì em mới quay lại..(Nhiều cụ có năng lực đánh bắt đáy nhịp hồi KT thì vẫn có thể có ăn, nhưng cụ nào non kinh nghiệm hãy cẩn trọng ạ)

P/S: Thực sự là không thể đùa được với các chỉ báo kỹ thuật TA + theo dõi các bên mua bán ròng đặc biệt là bọn tổ chức TN & NN.
Bao giờ mấy đường MACD/RSI nó bẻ ngược ngóc lên và có dòng tiền tổ chức tham gia thì mới yên tâm chiến tiếp đc.

Abram

Xe điện
Bên F 319 bàn luận sôi nổi phết. Bên đó mạnh miệng hơn nhà ta.
Nãy em có còm:
Tính chất khác nhau nên còm cũng khác nhau :)
Bên này dù đúng dù sai nhưng nó cũng có tí cơ sở (theo nhận định cá nhân); Bên kia lùa gà là chính.
Mấy hôm rồi em ngày nào cũng nhận đt xưng là ở SSI, đến ngưỡng chịu đựng của em, em bẩu: Anh được biết SSI là công ty lớn thế mà giờ chủ nó lùa các em đi bán dạo thế này à? Ít cuộc gọi hơn hẳn :))

Nay em lại leo lên tí HHS 6.9, giờ lấy penny đi nuôi blue vậy :)

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ông cụ Vic bay 38% từ đỉnh 16/8 làm thị trường tụt ghê quá

levietanh5555

Xe tăng
LK 5B - 03 Khu Đất Đấu Gía Phú Lương - Hà Đông
VNI đã đi theo kịch bản xấu nhất có thể cccm ạ.. Các tín hiệu ngày càng xấu thêm, nó đánh thủng hết cả trend trung hạn và xuống tận MA100 mà nó không có đỡ cung thế này thì nát & mất khách quá..!

Em cắt hết số hàng kẹt lại hôm nay đủ T về (lỗ mất hơn 12% của số 30% nav, nhưng tổng NAV của cả năm vẫn còn lãi đâu đó hơn 10%...quá bèo bọt nhưng nó đánh kiểu này không lỗ nặng là may rồi) Em thấy mình không đủ năng lực đánh kiểu thị trường ntn em tạm nghỉ một thời gian đã không tham gia bắt đáy cả sợ lại ăn vả như 2022 thì về vợ nó cho ra đường mất :)) .

Em sẽ theo dõi khi nào tay to/ tây lông mua ròng trở lại và VNI đảo trend các idicator ok thì em mới quay lại..(Nhiều cụ có năng lực đánh bắt đáy nhịp hồi KT thì vẫn có thể có ăn, nhưng cụ nào non kinh nghiệm hãy cẩn trọng ạ)

P/S: Thực sự là không thể đùa được với các chỉ báo kỹ thuật TA + theo dõi các bên mua bán ròng đặc biệt là bọn tổ chức TN & NN.
Bao giờ mấy đường MACD/RSI nó bẻ ngược ngóc lên và có dòng tiền tổ chức tham gia thì mới yên tâm chiến tiếp đc.
View attachment 8101849
Phân tích lắm dài dòng làm gì, chart chủng mất thời gian. Cứ nhìn vĩ mô mà đáng trung hạn..
Phải đè về quanh 1000 thì chơi...Chứng VN mốc 900-1000 là mốc khá an toàn...
Cuối tháng 11 tôi bơm 5 tỷ vào làm ván mới, kiếm ít tiền đi du lịch 30/4/2024

winter08

Xe máy
Choáng quá, em chính thức mất hết lãi từ đầu năm, mai ko biết nên cắt hay giữ ạ

AkiraBin

Xe tăng
Lái đúng là tàn bạo vô nhân đạo thật. Em sợ quá chạy hết, chấp nhận lỗ để làm lại.
Nên thế cụ ạ . Không hẳn là sợ mà chơi món này cố gắng đưa ra cho mình tính kỷ luật để tồn tại, vì không phải ai cũng đủ kiên nhẫn ôm lỗ mấy chục % trong thời gian dài (cp giảm 10~15% gồng lỗ thấy chưa căng thẳng chứ khi cp âm 30~40% rồi tâm lý nặng nề rất khó xly) TT xấu quá vẫn đang lỗ nhẹ cứ thoát ra cầm tiền thì sẽ có nhiêu cơ hội làm lại.
Giờ tt như này em cũng không muốn nói nhiều điều tiêu cực mà dựa vào các tín hiệu tt & chia sẻ ra những cái mình thực tế đã trải qua thôi.

AkiraBin

Xe tăng
Phân tích lắm dài dòng làm gì, chart chủng mất thời gian. Cứ nhìn vĩ mô mà đáng trung hạn..
Phải đè về quanh 1000 thì chơi...Chứng VN mốc 900-1000 là mốc khá an toàn...
Cuối tháng 11 tôi bơm 5 tỷ vào làm ván mới, kiếm ít tiền đi du lịch 30/4/2024
Vâng cụ, cách đánh của cụ cũng hay đấy, kiên trì chờ vni về đó múc xong ngồi im vài tháng vẫn có ăn, ăn dày là khác.! Em thì không đt như vậy vì có về 1000 chưa chắc em đã kiếm ăn đc (thấy có trend tăng thì em vào, thấy rủi ro thì em té ..đơn giản thế thôi)

Sinh_tố_bơ

Xe tăng
Hôm nay cụ nào bán thì cắt trúng bẹn rồi, sáng mai xanh tím lại nhé

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Con lợn ốm của em sáng về 22 giá hòa mà em tham để lãi từ 0.1 trở lên nên khớp có 1100 cổ. Giờ thì giảm còn có 20.15. :-&
Chảy máu chung cụ ạ , e hiện giờ đang 60% là cổ , lo phết .
Mai hàng e mới về , khéo còn lõm thêm

Trạng thái
Thớt đang đóng