[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Giao thời quý 3-4, nhiều thứ mập mờ lắm ạ nhất là dòng tiền vào Bank chưa thực sự dứt khoát. LS hạ nhưng nếu không thẩm thấu vào thực thể nền kinh tế, Tây lông, Tự doanh, Tổ chức chốt lãi đoạn 880- 1240 xong qua cầu rút ván là ttg mệt.
Giờ nhìn ngành nào cũng khó, mà vì khó quá, nên tuần sau em qđ sẽ giữ 1 Bank 1 Bất 50% vốn. Rình rình nó đạp sâu làm mẹ quả margin 1:2 cho máu rồi lại rút :D
Đúng chất cờ bạc chưa cụ khà khà.
Đang có mã bất đạp sâu đấy cụ. Không biết có thủng đáy.

thichrauxanh

Xe điện

thichrauxanh

Xe điện
Giao thời quý 3-4, nhiều thứ mập mờ lắm ạ nhất là dòng tiền vào Bank chưa thực sự dứt khoát. LS hạ nhưng nếu không thẩm thấu vào thực thể nền kinh tế, Tây lông, Tự doanh, Tổ chức chốt lãi đoạn 880- 1240 xong qua cầu rút ván là ttg mệt.
Giờ nhìn ngành nào cũng khó, mà vì khó quá, nên tuần sau em qđ sẽ giữ 1 Bank 1 Bất 50% vốn. Rình rình nó đạp sâu làm mẹ quả margin 1:2 cho máu rồi lại rút :D
Sao e cũng tính hệt cụ nhỉ :)) E vào full xèng dồi, chỉ đợi giá đẹp úp sọt phát full mazin xong là rình úp bô lái thôi :D Đúng dân cờ bạc, liều chết mê xèng nuôn :D ah nhưng e chỉ banh, bất giờ e thấy bất ổn á :D

Chỉnh sửa cuối:

dvsabk

Xe tải
Đang có mã bất đạp sâu đấy cụ. Không biết có thủng đáy.
Sao e cũng tính hệt cụ nhỉ :)) E vào full xèng dồi, chỉ đợi giá đẹp úp sọt phát full mazin xong là rình úp bô lái thôi :D Đúng dân cờ bạc, liều chết mê xèng nuôn :D ah nhưng e chỉ banh, bất giờ e thấy bất ổn á :D
Ý cụ Thắng_Sơn Tây là họ nhà V ạ? hay anh Nova. Hai anh này em đều né cả.
Cụ thichrauxanh toàn full tiền và mg thì máu hơn em :D. Em có 50% ròng, nếu mg 1:1 thì thực tế là full ròng mà thôi.
Em trading mỗi DIG và có chút duyên lãi, nên lần này có tèo cũng vui. Thứ 6 rồi em có vào 25% ATC (Em rất thích mở vị thế ATC vào chiều thứ 6 trong những tuần bị chỉnh mạnh, lợi về T+). Và theo đúng timing sáng thứ 3 hoặc 40f đầu phiên chiều có giá đỏ và Vol thấp em sẽ xài margin. Thứ 4 lãi-lỗ đều trả hàng ngay để tiền vay về tk vào thứ 6 :D

mlsno8

Xe hơi
Bank nào thế cụ, e nghía SHB mà a ý cho vào rổ rồi vẫn lomdom quá

cuongdiv

Xe container
Nay có vụ gì mà đầu phiên đã đỏ lòe loẹt thế này cccm nhỉ

Mr Lunch

Xe buýt
sáng rung lắc chiều lại xanh ngát :) hy vọng thế cho các cụ nhà chứng cả tuần may mắn ( mặc dù VNI đang xấu )

kizura_x

Xe tải
Em thì vẫn thiên về hướng VNI đang trong thời gian chỉnh nhẹ khoảng 2 tuần rồi sẽ tiếp tục quá trình lên tiếp. Mà sao cầm cổ nó vẫn run quá các cụ ạ, dù e mua được ở các vị thế khá thấp.

Mr Lunch

Xe buýt
Em thì vẫn thiên về hướng VNI đang trong thời gian chỉnh nhẹ khoảng 2 tuần rồi sẽ tiếp tục quá trình lên tiếp. Mà sao cầm cổ nó vẫn run quá các cụ ạ, dù e mua được ở các vị thế khá thấp.
Thế thì tự tin mà chốt lãi thôi còn gì cụ :)

kizura_x

Xe tải
Thế thì tự tin mà chốt lãi thôi còn gì cụ :)
Dạ vì e vẫn theo hướng VNI sẽ lên tiếp mà cụ. Em thì theo trường phái trung hạn nên những đợt điều chỉnh nhỏ thường e k bán. Thấy thị trường bi quan quá hay cổ của e gãy hỗ trợ thì em mới tính đường chốt lời. Nhưng lý thuyết e nói vậy thôi chứ cầm cổ được qua những giai đoạn này vẫn run tay cụ ạ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Xác định ngắn hạn có khả năng về 1200 cho dễ tính toán. Về 1200 lại nghiên cứu tiếp.
Dạ vì e vẫn theo hướng VNI sẽ lên tiếp mà cụ. Em thì theo trường phái trung hạn nên những đợt điều chỉnh nhỏ thường e k bán. Thấy thị trường bi quan quá hay cổ của e gãy hỗ trợ thì em mới tính đường chốt lời. Nhưng lý thuyết e nói vậy thôi chứ cầm cổ được qua những giai đoạn này vẫn run tay cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng