[Funland] Chúng tôi chơi chứng khoán- Vol 59: Viên xúc xắc mùa thu.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Húp sụp sụp

Xe điện
Chiêu nào, chủ tịch hay cá nào thì 2024-2025 cũng về mệnh 🤣
Cháu chơi tới bến với các anh ấy 🤪
Chủ toạch gian hùng lắm mưu sâu kế hiểm thì khả năng tới đây ít nhất là về mệnh giá thật =))
Nhưng mà em cũng xuống tàu rồi và có cho chọn lại chắc em vẫn xuống thôi, nghĩ đến thằng này mất tập trung làm việc khác

tự_lực

Xe buýt
Cuối tuần cccm có hoạt động gì không ạ? VNI chạy ngang làm thớt buồn quá.

thichrauxanh

Xe điện
kể có rau sạch thì tốt. Tiếc rừng chứng sỹ hem bao dừ có xiền
Dau sạch phại tự chăn thui, úi lộn, ý e là phải tự dồng. Chứ xèng chỉ mua đc dau thuốt :D
Mà công nhân, mới 2-3 ngày mà e đã lại all in rồi, chỉ là chưa dùng đến mazin thôi :((

Dạo này cụ thả xèng vào mã nào hay phím e với nhá ^^

Chỉnh sửa cuối:

tự_lực

Xe buýt
Dau sạch phại tự chăn thui, úi lộn, ý e là phải tự dồng. Chứ xèng chỉ mua đc dau thuốt :D
Mà công nhân, mới 2-3 ngày mà e đã lại all in rồi, chỉ là chưa dùng đến mazin thôi :((

Dạo này cụ thả xèng vào mã nào hay phím e với nhá ^^
E all in hôm 12/9 rồi. Cơ mà mã e mua nó buồn cười lắm nên cg k dám nói ra sợ ngượng. Vì chủ yếu e mua theo tin đồn. Sáng đó bán ATO SHB rồi mua tất tay,đóng tài khoản chỉ mở bảng ở cty ck khác lên ngó. Nung chìa bao giờ lỗ 20% thì mới tính.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Các cụ thấy mã Vic tuần vừa rồi có mùi máu không mà em thấy thua cả con peny HQC.Phải chăng có thế lực nào đó muốn thịt cổ đông VIC?

tự_lực

Xe buýt
Trong đây khi lên cao em cũng hỏi 1 số cụ cầm cổ là trung bình giá hay cắt lỗ đi. Mà bên kia đọc thấy có mấy cụ cầm cả chục tỏi rồi gần cả trăm.
Chứng khoán là sự kì vọng. Và mỗi ng có sự kì vọng khác nhau cụ ah.

thichrauxanh

Xe điện
E all in hôm 12/9 rồi. Cơ mà mã e mua nó buồn cười lắm nên cg k dám nói ra sợ ngượng. Vì chủ yếu e mua theo tin đồn. Sáng đó bán ATO SHB rồi mua tất tay,đóng tài khoản chỉ mở bảng ở cty ck khác lên ngó. Nung chìa bao giờ lỗ 20% thì mới tính.
Shb e thấy đẹp mà cụ, nhưng e ko biết điểm vào :((

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Trong đây khi lên cao em cũng hỏi 1 số cụ cầm cổ là trung bình giá hay cắt lỗ đi. Mà bên kia đọc thấy có mấy cụ cầm cả chục tỏi rồi gần cả trăm.
Em không hiểu ý cụ lắm. Có phải cụ tư vấn các cụ sở hữu VIC trung bình giá hoặc cắt lỗ vùng 75?

Đồ thị như thế này thì hơi khó cho các cụ giá vốn trên 60. Một là thêm vốn mua gấp đôi gấp ba lượng đang có ở vùng 50 để bình quân giá và chờ bán khi hồi lên. Nếu không muốn sở hữu thêm thì chờ lên vùng 60 chốt để rút vốn làm việc khác.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Mua 12/9 cổ phiếu theo cụ buồn cười lắm? Khó đoán nhưng chắc chắn không phải HPX rồi.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Các cụ thấy mã Vic tuần vừa rồi có mùi máu không mà em thấy thua cả con peny HQC.Phải chăng có thế lực nào đó muốn thịt cổ đông VIC?
Chỉ có Chủ tịch có quyền có lực mới thịt được cổ đông.
Là em nói trường hợp HPX đấy nhé.:-& Các cụ đừng suy sang trường hợp khác.:-?

tự_lực

Xe buýt
Shb e thấy đẹp mà cụ, nhưng e ko biết điểm vào :((
E đánh nó theo cảm tính là chính. Như TPB e đánh T+ mua 19, hàng về lên 19.65 là e bán thẳng cẳng mặc dù lúc đó các cụ các mợ nói nổ vol.
đánh cảm tính như e nên thua lỗ là chính cụ ạ.
Em không hiểu ý cụ lắm. Có phải cụ tư vấn các cụ sở hữu VIC trung bình giá hoặc cắt lỗ vùng 75?

Đồ thị như thế này thì hơi khó cho các cụ giá vốn trên 60. Một là thêm vốn mua gấp đôi gấp ba lượng đang có ở vùng 50 để bình quân giá và chờ bán khi hồi lên. Nếu không muốn sở hữu thêm thì chờ lên vùng 60 chốt để rút vốn làm việc khác.
Mua 12/9 cổ phiếu theo cụ buồn cười lắm? Khó đoán nhưng chắc chắn không phải HPX rồi.
Ý e là cổ e mua ngày 12/9 nó buồn cười. Chứ k phải e nói các cụ mợ mua ngày 12/9 là buồn cười cụ ơi.
e mua cổ k thanh khoản,dành cho nav bé. Cũng là mua theo "tin đồn" là chính. Chỉ là e tin nên e đu cây thông thôi. Vì vậy nên e k muốn nhắc đến là thế.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
E đánh nó theo cảm tính là chính. Như TPB e đánh T+ mua 19, hàng về lên 19.65 là e bán thẳng cẳng mặc dù lúc đó các cụ các mợ nói nổ vol.

Ý e là cổ e mua ngày 12/9 nó buồn cười. Chứ k phải e nói các cụ mợ mua ngày 12/9 là buồn cười cụ ơi.
e mua cổ k thanh khoản,dành cho nav bé. Cũng là mua theo "tin đồn" là chính. Chỉ là e tin nên e đu cây thông thôi. Vì vậy nên e k muốn nhắc đến là thế.
Em viết thiếu dấu phẩy, đã sửa lại.
Mua 12/9, cổ phiếu theo cụ buồn cười lắm? Khó đoán nhưng chắc chắn không phải HPX rồi.

thichrauxanh

Xe điện

Vâng e cũng thế, nav bé nên thắng thua ko qtrong. Qtrong là oánh vì đam mê. E có căn ... cờ bạc mờ ;)

dvsabk

Xe tải
Vâng e cũng thế, nav bé nên thắng thua ko qtrong. Qtrong là oánh vì đam mê. E có căn ... cờ bạc mờ ;)
Giao thời quý 3-4, nhiều thứ mập mờ lắm ạ nhất là dòng tiền vào Bank chưa thực sự dứt khoát. LS hạ nhưng nếu không thẩm thấu vào thực thể nền kinh tế, Tây lông, Tự doanh, Tổ chức chốt lãi đoạn 880- 1240 xong qua cầu rút ván là ttg mệt.
Giờ nhìn ngành nào cũng khó, mà vì khó quá, nên tuần sau em qđ sẽ giữ 1 Bank 1 Bất 50% vốn. Rình rình nó đạp sâu làm mẹ quả margin 1:2 cho máu rồi lại rút :D
Đúng chất cờ bạc chưa cụ khà khà.

Trạng thái
Thớt đang đóng