[Thảo luận] Chung tay XD VHGT Xử lý dứt điểm hiện tượng bắt sai làn tại nút GT Minh Khai - Đại La

namaus

Xe tăng
Kính cụ Lý và các anh em,

Như đã nói hôm qua, sáng nay em qua đây định kiếm cái biên bản để góp vui với cụ Lý theo yêu cầu cần sưu tầm và khảo cổ. Nhưng không chú nào vồ em cụ Lý ạ. 1 xxx vàng ngồi trong bốt, 1 xxx vàng đứng ngoài hè cùng với 1 xxx xanh hàm không số (chắc đang thực tập). Rưng cơ mà chạ chú nào vẫy em. Em xin lỗi cụ Lý, em lại không có duyên làm chuột rồi. Số em cứ phải làm mèo hay sao ấy cụ ạ
Đẩy. Tối qua e bẩu rồi. Rút ki nh nguyệt rồi. Đang ủ mưu phản đòn cụ Lý Bò đấy nhé!!!

langthang16

Xe hơi
Sau vụ này cụ Lý, có khi chủ nhật đẹp giời, mấy anh em OF hẹn nhau, khoảng chục xe xếp hàng chỗ này đi cụ nhỉ.
đi cả ngã tư cầu giấy nguyễn phong sắc nữa cụ ạ

cwise

Xe container
Theo cụ vẽ như nào?
Vì cấm ô tô rẽ trái trương định nên em cũng k hiẻu vẽ kiểu gì. Có thể họ làm biển 411 chia hai phần phần rẽ trái và phần đi thẳng + cộng mũi tên (rẽ trái và đi thằng) dưới đường nhưng ngay sau đó là biển cấm ô tô rẽ trái, lái xe k quen vẫn dính như thường.

Vụ này mở rộng thêm vài km là đến ngay ngã 4 Trường Chinh - Tôn Thất Tùng, y cbn chang luôn [-O<
Chỗ này đảm bảo với cụ là kể từ hôm qua sẽ không có bắt bớ rì nữa đâu ạ...em đã rỉ tai mấy bác ở đội này và cho xem cả cờ nhíp của VTC rồi nên sẽ không có hiện tượng như cụ lo đâu ạ!
Về chỗ này em thấy về lý thì k sai nhưng về tình thì k hợp lý, chỗ này lưu lượng đông, bác nào đi thẳng cố gắng bám làn giữa.

mr.ken_no1

Xe container
Khả năng lại làm cái ủng hộ tinh thần cụ Lý nhể cả nhà ơi.
Vụ này mà không thắng thì ức học máu mồm mất, em thật.
Trừ khi cụ Lý lại xử giống cụ Thinh vụ xxx VP :D

blackpaint

Xe container
Vì cấm ô tô rẽ trái trương định nên em cũng k hiẻu vẽ kiểu gì. Có thể họ làm biển 411 chia hai phần phần rẽ trái và phần đi thẳng + cộng mũi tên (rẽ trái và đi thằng) dưới đường nhưng ngay sau đó là biển cấm ô tô rẽ trái, lái xe k quen vẫn dính như thường.
Về chỗ này em thấy về lý thì k sai nhưng về tình thì k hợp lý, chỗ này lưu lượng đông, bác nào đi thẳng cố gắng bám làn giữa.
Chỗ này đèn gần như cùng nhịp, nên việc đỗ thế em nghĩ bình thường và hoàn toàn không ảnh hưởng đến luồng xe rẽ trái, luồng này cực ít vì chỉ có xe máy thôi. Cái luồng giữa lúc nào cũng kéo dài tít mù tắp ở giờ cao điểm cụ ạ.
Em nói luôn là chỗ này không thể vẽ kiểu gì để cấm ô tô vào đó cả. Nếu vẽ mũi tên xanh rẽ trái như biển 411 thì cũng không được, nó sẽ mâu thuẫn với biển cấm ô tô rẽ trái.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Sáng nay em lên time city về, cũng chui vào cái làn của cụ lý chỉ điểm, để thò cái đầu ra cho mèo nó ngoạm mà chả thấy chú mèo nào thèm ngó ngàng tới, chắc em là chuột cống, không phải chuột đồng ở phú xuyên, chắc các bạn ý chê chuột cống hôi hám nên bịt mũi quay đi. Òa...òa... Phân biệt chủng tộc quá.

minhnc

Xe máy
Sáng nay em lên time city về, cũng chui vào cái làn của cụ lý chỉ điểm, để thò cái đầu ra cho mèo nó ngoạm mà chả thấy chú mèo nào thèm ngó ngàng tới, chắc em là chuột cống, không phải chuột đồng ở phú xuyên, chắc các bạn ý chê chuột cống hôi hám nên bịt mũi quay đi. Òa...òa... Phân biệt chủng tộc quá.
Tiền bạc lại không lưu thông, biên bản lại phải cất kho không có cơ hội sử dụng nữa rồi

ninhcd

Xe tăng
Cụ Ný làm j thì Ngô ra Ngô mà Khoai ra Khoai, e hóng hớt

Renault

Xe hơi
Tình hình là rất mong tin cụ Lý Bò

phv

Xe tải
E cũng lót dép hòng vì 4/5 ngày /1 tuần đi qua đây. Biết là không có biển, không có vạch nhưng vì không muốn mất tgian nên cứ đi làn bên phải cho xong chuyện

_Boeing_

Xe buýt

Chỗ ngã tư này thì đèn đi thẳng và rẽ trai cùng nhau.nhưng họ kẻ vạch liền chia làm 2 làn cho nên nếu đi thẳng đỗ làn nào cũng đc.nhưng xe máy rẽ trái thì phải đỗ bên làn trái.vì nếu đỗ làn phải khi rẽ trái xẽ đè vạch liền là vi phạm.họ kẻ vạch như vậy là chính sác đấy ạ.

cwise

Xe container
Chỗ này đèn gần như cùng nhịp, nên việc đỗ thế em nghĩ bình thường và hoàn toàn không ảnh hưởng đến luồng xe rẽ trái, luồng này cực ít vì chỉ có xe máy thôi. Cái luồng giữa lúc nào cũng kéo dài tít mù tắp ở giờ cao điểm cụ ạ.
Em nói luôn là chỗ này không thể vẽ kiểu gì để cấm ô tô vào đó cả. Nếu vẽ mũi tên xanh rẽ trái như biển 411 thì cũng không được, nó sẽ mâu thuẫn với biển cấm ô tô rẽ trái.
Về lý chỗ trừong chinh rẽ trái tôn TT này là k sai. Về tình: ở đây xe bus được rẽ trái nữa, ngoài ra cụ bảo cực ít thì em k đúng lắm, đúng ra là ít hơn cái đi thẳng, nhưng ít thì ít chỗ này ngã 4 nó bé lại là tâm điểm giao lưu nên lượng phưong tiện động, em tin là có ảnh hưởng nhất định đến các phưong tiện rẽ trái ạ. Ví dụ 4 ông sedan hay 1, 2 ông đi thẳng nhưng xếp ở làn này xe bus và xe máy rẽ trái xếp sau thì chắc chắn bị chậm, tóm lại có ảnh hưởng, nên đi ra giữa, còn nếu quan sát thấy nó vắng thì ok thôi, em cứ ra giữa. Vì thực ra cái chỗ rẽ trái này nếu mình đứng ở đó nó lại đâm thẳng vào cái bùng binh con con, cụ nhìn thấy thành cái đường chéo nên muón di thẳng trường chinh thì lại phải chếch sang phải, k cẩn thận bị xe ở làn giữa nó tông.

cwise

Xe container
Thực ra chúng ta chỉ hy vọng được ở một giai đoạn nhất định, nhỡ đâu Đ4 thay máu một loạt, những người khác mới đến lại bắt đầu lại từ đầu thì sao=:)>:)

quocchim

Xe buýt
Em xin đặt gạch hóng vụ này. Hi vọng là giải quyết triệt để việc này :x

Libor

Xe điện
Thật ra ở đây em không bàn đến chuyện thắng thua cụ ạ! Như 1 cụ là xxx cũng chơi trên này phát biểu: Chỉ là 1 con kiến đi trong đàn kiến đang bò thôi, muốn quay đầu đi ngược lại là chuyện không tưởng! Em làm vụ này thực ra là chỉ muốn cảnh báo các đồng chí xxx làm gì thì làm nó hợp tình hợp lý thì được, ví dụ lái xe sai thật thì chơi 50/50 em cũng không có ý kiến gì! :P Chứ kiểu chơi này nó ngang ngược quá ạ!

dreamwater

Xe điện
Thực ra chúng ta chỉ hy vọng được ở một giai đoạn nhất định, nhỡ đâu Đ4 thay máu một loạt, những người khác mới đến lại bắt đầu lại từ đầu thì sao=:)>:)
Thì lại làm lại cụ ạ
Cuộc chiến đấu không ngừng nghỉ

dongkijote

Xe điện
Cụ đưa tiền em làm biển cấm ô tô vào làn đó đúng luật luôn.
P/s: Cụ nào bảo đèn ko có chức năng phân hướng đi cũng đưa tiền cho em nốt ạ.