[Funland] Chúng ta có cô đơn trong vũ trụ này???

kid1234

Xe buýt
Trái đất gửi tín hiệu để liên lạc với người ngoài hành tinh, nhưng các bố ấy đang thời kỳ đồ đá đồ đồng thì trả lời thế nào được mình. có khi đang run cầm cập sợ người ngoài hành tinh (là Trái đất) đến chiếm ấy chứ. hehe

Ngo Rung

Xe lăn
Ý kiến của các cụ các mợ thế nào ah? Liệu chúng ta có đơn độc trong vũ trụ này? Có người ngoài hành tinh hay ko? Nếu có, tại sao chúng ta vẫn chưa liên lạc được vs họ?
Iem chuyển câu hỏi của cụ cho các nhà bác học ngâm kiú rồi, đang ngắm sao chờ câu giả nhời 8->8->8->8->8->8->

xemay_oto89

Xe điện
Chủ đề này hơi bị đau đầu

Toilaai08

Xe tăng
Trái đất gửi tín hiệu để liên lạc với người ngoài hành tinh, nhưng các bố ấy đang thời kỳ đồ đá đồ đồng thì trả lời thế nào được mình. có khi đang run cầm cập sợ người ngoài hành tinh (là Trái đất) đến chiếm ấy chứ. hehe
Hoặc là lụi tàn, tuyệt chủng rồi, chỉ vài trăm năm quan sát của loài người quả thật quá nhỏ bé so với 14 tỷ năm.

Trăm hoa đua nở

Xe điện
"Đó là 1 càm giác lạ lùng, khó tả khi vào những đêm trời quang gió mát, tại 1 nơi ít bị ô nhiễm ánh sáng và chúng ta nhìn lên bầu trời và thấy cảnh tượng này:

Hẳn nhiều người chúng ta choáng ngợp trước vể đẹp kỳ vĩ kia. Chúng ta quả thật quá nhỏ bé so với khoảng không bao la của vũ trụ. Nó khiến chúng ta bắt đầu tự vấn về sự tồn tại của chính mình???
Và cả sự tồn tại của vũ trụ???
..."
Ý kiến của các cụ các mợ thế nào ah? Liệu chúng ta có đơn độc trong vũ trụ này? Có người ngoài hành tinh hay ko? Nếu có, tại sao chúng ta vẫn chưa liên lạc được vs họ?
Không liên quan nhưng hồi bé em và bố hay nằm trên trần nhà hóng gió và ngắm sao trời vào những ngày hè. Xung quanh tối om không có ánh điện nên cũng thấy cảnh gần như này.
Thấm thoát đã mấy chục niên...
Có cụ nào đang nhớ thân phụ không.

hoang26

Xe tăng
Nếu cụ để ý sẽ thấy cấu tạo của 1 hệ mặt trời và của 1 nguyên tử về cơ bản giống nhau. Nên thuyết nhiều thế giới cũng có thể dựa trên lý thuyết thế giới nọ bao trùm thế giới kia, khi đó hệ mặt trời là nguyên tử của một thế giới lớn hơn và các nguyên tử trong thế giới ta đang sống lại là các hệ mặt trời trong 1 thế giới siêu nhỏ, và cứ thế tiếp diễn.. Với tỷ lệ như vậy các thế giới không thể tiếp cận nhau.
Không cụ ơi, cậu tạo nguyên tử và cấu tạo Hệ Mặt Trời khác nhau nhiều hơn là giống. Cấu tạo của nguyên tử không phải đơn giản như mô hình lạc hậu của Rutherford với 1 hạt nhân ở giữa và các electron bay xung quanh theo quỹ đạo tròn xuất hiện đầy trên các hình vẽ. Các cụ cứ mơ mộng viển vông đơn giản như thế thì vô ích quá. Cũng có giả thuyết về đa vũ trụ rồi không gian nhiều chiều nhưng mà lằng nhằng phức tạp hơn.

hoang26

Xe tăng
Kể chuyện này thì chắc không ai tin,cách đây gần chục năm,đêm hè không ngủ lên sân thượng nằm ngắm sao đột nhiên thấy một chấm sáng hiện nên trên bầu trời sao, từ từ đi, đang trôi thì dừng lại 1 lúc,lại tiếp tục trôi và rất nhanh lướt đi mất hút. Chấm sáng đó giống như 1 vệ tinh nhưng đường đi thì hoàn toàn khác...không giống với bất kỳ thiết bị bay nhân tạo nào,e không thể lý giải được đó là gì...
Em cũng nhìn thấy mấy lần giống như cụ nói, thực chất đó chỉ là cái máy bay lúc cất cánh, hạ cánh thôi. Tuỳ hướng nhìn của mình mà nó có thể di chuyển như vậy.

Rickyman

Xe điện
Rất nhiều đêm mất ngủ em cứ nghĩ mãi, vật chất là gì, từ đâu sinh ra, tại sao lại có vật chất, mình là gì, mình sinh ra để làm gì ... mà chả bao giờ có câu trả lời
Em giống hệt cụ, em thì nghĩ loài người giống như một loại vi khuẩn nào đó đang ký sinh trong một cái đế giầy của gã khổng lồ...

Dangminhquan

Xe điện
Ngày xưa em cũng hay nằm trên sân thượng ngắm sao,nhân 1 vài cụ gặp hiện tượng lạ em cũng kể câu chuyện của em.Một đêm em đang nằm ngắm sao thì đột nhiên xuất hiện 1 quả cầu lửa trôi từ bên này bầu trời sang bên kia bầu trời.Em thất rõ nó như quả cầu bốc cháy đang trôi.Không phải sao băng hay sao chổi nhé,sao băng em gặp nhiều rồi,xoẹt cái xong tắt,có sao to thì còn hẳn vệt khói trên bầu trời luôn.Cái quả cầu từ đó đến giờ em vẫn không hiểu nó là cái gì .

Hungds

Xe đạp
Em cũng nhìn thấy mấy lần giống như cụ nói, thực chất đó chỉ là cái máy bay lúc cất cánh, hạ cánh thôi. Tuỳ hướng nhìn của mình mà nó có thể di chuyển như vậy.
Khác hẳn ánh đèn máy bay,không máy bay nào lại di chuyển kỳ lạ như vậy,giống như 1 ngôi sao đang đi rồi dừng lại 1 lúc,lại đi và rất nhanh lướt mất hút vào bầu trời sao. Trời hôm đó hoàn toàn không có mây

xedapchongnguoc

Xe tăng
"Đó là 1 càm giác lạ lùng, khó tả khi vào những đêm trời quang gió mát, tại 1 nơi ít bị ô nhiễm ánh sáng và chúng ta nhìn lên bầu trời và thấy cảnh tượng này:

Hẳn nhiều người chúng ta choáng ngợp trước vể đẹp kỳ vĩ kia. Chúng ta quả thật quá nhỏ bé so với khoảng không bao la của vũ trụ. Nó khiến chúng ta bắt đầu tự vấn về sự tồn tại của chính mình???
Và cả sự tồn tại của vũ trụ???
..."
Chắc là cũng phải có vật thể sống nào đó trong cái khoảng mênh mông kia chứ. Ko thì u ám lắm

Acient.cutkit

Xe tăng
Một nền văn minh cao hơn trái đất hiện tại sẽ:
1) Không cần nô lệ.
2) Không cần môi trường sống ô nhiễm của trái đất.
3) Không cần tài nguyên trên trái đất. Năng lượng vs họ là vô tận. Tầm cao hơn đó họ có thể biến đổi nguyên tố rồi nhỉ?
4) ko sợ bị td xâm chiếm.
5)... e ko đoán mò ĩ nữa :))

Thế nên nếu họ không thèm khát món thịt “động vật trái đất” họ chả có lý do gì để xâm chiếm trái đất. Mấy ổng Hóc Kinh giỏi thật nhưng hơi hoang tưởng! Lỗi do lý thuyết quá nặng. Doạ nạt vớ va vớ vẩn!

thanks69

Xe buýt
Với điều kiện kt hiện nay, không nên dùng tiền thuế để đưa cho mấy ông hói nghiên cứu vấn đề chúng ta có cô đơn trong vũ trụ không !

ca_voi

Xe lăn
Có khi e cũng nghĩ giống cụ. Trái đất như 1 tế bào, nó đang bị các tế bào ung thư là loài người tấn công. Khi nào tiêu diệt xong trái đất thì nó di căn sang sao hoả :))))
:)) nãi ko ăn trái đất

dexom

Xe Cứu Trợ
Ko biết chịch người ngoài hành tinh thì dư lào nhể?

Anbanhmihp

Xe buýt
cụ đọc Hỗn độn và hài hòa của Trịnh Xuân Thuận chưa :-?
Dạ hii quyển này là cuốn đầu tiên em đọc về đề tài này ấy cụ. Em đang đọc mấy quyển huyền học vũ trụ mà nhức đầu gớm.

Xe gòng

Xe điện
gió to vãi mít.........

Thức NA

Xe hơi
Dạ hii quyển này là cuốn đầu tiên em đọc về đề tài này ấy cụ. Em đang đọc mấy quyển huyền học vũ trụ mà nhức đầu gớm.
Cụ đọc nhiều quá, e cũng chỉ mới đọc đc 5-6 cuốn thôi :D
E đang đọc cuốn Cuộc chiến lỗ đen của Susskind, cũng hack não quá.