[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

Winstorm07

Xe container
Em đang gặp vấn đề với cái MST cá nhân bác Quang ạ.
Trước em đăng ký MST theo công ty thuộc tỉnh Hòa Bình, giờ thay cái số CMT mới nên phải làm thủ tục đổi số CMT trên hệ thong, em đã làm đơn theo mẫu, gửi CMT mới công chứng cho các bạn ý rồi mà các bạn trên thuế Hòa Bình vẫn chưa chịu thay cho em vì cái lý do lãng xẹt là cán bộ phụ trách đang đi tập huấn. Tập huấn qué gì mà đến 10 ngày chưa về :(

lamhv

Xe tăng
Trước em đăng ký MST theo công ty thuộc tỉnh Hòa Bình, giờ thay cái số CMT mới nên phải làm thủ tục đổi số CMT trên hệ thong, em đã làm đơn theo mẫu, gửi CMT mới công chứng cho các bạn ý rồi mà các bạn trên thuế Hòa Bình vẫn chưa chịu thay cho em vì cái lý do lãng xẹt là cán bộ phụ trách đang đi tập huấn. Tập huấn qué gì mà đến 10 ngày chưa về :(
Cụ cho nó cái đơn cho nó tèo luôn một thể, thủ tục này ở thuế 1 của HN thì quá nhanh luôn. Giờ cả ngành thuế đang phấn đấu giảm time phiền nhiễu cho DN và người nộp thuế mà nó vẫn con vậy. Đúng là trên bảo dưới không nghe.

lamhv

Xe tăng
Tên này hóng hớt nên thông tin thủ tục cũ mèm, cụ nào làm theo thì coi như về làm lại từ đầu. Còn phí làm nhanh thì cứ gọi điện thử xem :))
Cụ cho em hỏi ngoài lề tẹo là:
1- Có phải bây giờ không tổ chức cấp mới CMTND cho các cháu 14 tuổi ở phường nữa phải không cụ?
2- F1 của em sinh 29/11/2000 thì khi nào cấp CMTND được và có phải ra phường xác nhận đơn không cụ hay ra thẳng CA quận. Em cần làm cho cháu để nó chuẩn bị thi điểm nghề lớp 9.
Cảm ơn cụ!
P/s: Em định hỏi riêng nhưng nghĩ cứ post lên đây nhỡ có cụ cũng cần thì còn được biết.

quangtayho

Xe container
Cái này thì mềnh chịu, dốt đặc vì chả bao giờ phải nộp thuế cả. Trừ cho Gấu :))

Cụ cho em hỏi ngoài lề tẹo là:
1- Có phải bây giờ không tổ chức cấp mới CMTND cho các cháu 14 tuổi ở phường nữa phải không cụ?
2- F1 của em sinh 29/11/2000 thì khi nào cấp CMTND được và có phải ra phường xác nhận đơn không cụ hay ra thẳng CA quận. Em cần làm cho cháu để nó chuẩn bị thi điểm nghề lớp 9.
Cảm ơn cụ!
P/s: Em định hỏi riêng nhưng nghĩ cứ post lên đây nhỡ có cụ cũng cần thì còn được biết.
Việc cấp CMND cho các cháu đến tuổi làm CMND tại phường xã chắc phải sang năm mới tiến hành được vì các bộ cấp CMND lưu động chưa được trang bị đầy đủ.
F1 nhà cụ phải ngày 30/11 mới làm dược CMND nhá (vì phải đủ 14 tuổi, tính theo ngày). Thủ tục làm thì cụ đưa ra CAQ làm cho tiện. Thủ tục thì cần có: ĐƠn xin cấp CMND (theo mẫu) dán ảnh có xác nhận và đóng dấu giáp lai của CAP nơi ĐKHK + Sổ hộ khẩu bản chính + 30K lệ phí.

lamhv

Xe tăng
Việc cấp CMND cho các cháu đến tuổi làm CMND tại phường xã chắc phải sang năm mới tiến hành được vì các bộ cấp CMND lưu động chưa được trang bị đầy đủ.
F1 nhà cụ phải ngày 30/11 mới làm dược CMND nhá (vì phải đủ 14 tuổi, tính theo ngày). Thủ tục làm thì cụ đưa ra CAQ làm cho tiện. Thủ tục thì cần có: ĐƠn xin cấp CMND (theo mẫu) dán ảnh có xác nhận và đóng dấu giáp lai của CAP nơi ĐKHK + Sổ hộ khẩu bản chính + 30K lệ phí.
Vâng em cảm ơn cụ, để em tải cái đơn về làm xác nhận phường.

quangtayho

Xe container
Vâng em cảm ơn cụ, để em tải cái đơn về làm xác nhận phường.
Đơn này chưa có mẫu trên mạng đâu cụ ơi. Đừng tải về rồi lại mất công xin xác nhận lại đấy. Cụ đến CAQ (nơi cấp CMND) lấy miễn phí.

lamhv

Xe tăng
Đơn này chưa có mẫu trên mạng đâu cụ ơi. Đừng tải về rồi lại mất công xin xác nhận lại đấy. Cụ đến CAQ (nơi cấp CMND) lấy miễn phí.
Vâng, thế sáng T7 này em ra Thái Hà xin để làm cho cháu. Cảm ơn cụ!

thuyphongthanh

Xe lăn
Em tải đơn trên mạng và đã làm chứng minh thư cho F1 vào tháng 7 /2014 cụ nhé..

namaus

Xe tăng
Cmnd đc thay thế bằng Căn cước công dân rồi các cụ nhé. Vậy là CMND mẫu mới sẽ đổi lại một lần nữa.đúng ko các cụ?

quangtayho

Xe container
Cmnd đc thay thế bằng Căn cước công dân rồi các cụ nhé. Vậy là CMND mẫu mới sẽ đổi lại một lần nữa.đúng ko các cụ?
Thay mẫu mới nhưng chắc số vẫn là loại 12 số, ko thay đổi đúng ko cụ Quang
CÁi CMND 12 số hiện nay cũng được UB thường vụ quốc hội thông qua và duyệt chi ngân sách từ năm 1998 đấy có cụ ạ. Từ 1998 đến 2014 (16 năm) mới triển khai được ở 10 tỉnh. Còn cái căn cước thay thế cho cái CMND 12 số như thế nào thì bọn em là những người trực tiếp cấp CMND cũng chưa biết nó ra làm sao. Còn làm hay không thì tùy các cụ quyết định. Như nhà em thì mỗi người làm 2 cái cho chắc ăn, nhỡ mất 1 cái thì trong khi chờ đợi được cấp lại vẫn có để sử dụng.

TepKem

Xe tăng
CÁi CMND 12 số hiện nay cũng được UB thường vụ quốc hội thông qua và duyệt chi ngân sách từ năm 1998 đấy có cụ ạ. Từ 1998 đến 2014 (16 năm) mới triển khai được ở 10 tỉnh. Còn cái căn cước thay thế cho cái CMND 12 số như thế nào thì bọn em là những người trực tiếp cấp CMND cũng chưa biết nó ra làm sao. Còn làm hay không thì tùy các cụ quyết định. Như nhà em thì mỗi người làm 2 cái cho chắc ăn, nhỡ mất 1 cái thì trong khi chờ đợi được cấp lại vẫn có để sử dụng.
E chỉ cần hỏi 12 số đấy có bê nguyên từ CMT mới sang ko thôi, nếu cái này cũng ko chắc chắn thì người nông dân phải làm sao :-s

canpl

Xe buýt
Bây giờ em muốn làm CMT mẫu mới theo cách cụ [@quangtayho;21672] để dự phòng em ở Hai bà thì lên quận hay 90 Nguyễn du làm chỗ nào thì tiện giờ vẫn phải ra CA phường báo mất CMT cũ hả cụ.
Thanks

quangtayho

Xe container
Bây giờ em muốn làm CMT mẫu mới theo cách cụ [@quangtayho;21672] để dự phòng em ở Hai bà thì lên quận hay 90 Nguyễn du làm chỗ nào thì tiện giờ vẫn phải ra CA phường báo mất CMT cũ hả cụ.
Thanks
Cụ có thể lên 90 Nguyễn DU để xin cấp. Nếu làm thêm 1 cái backup thì đương nhiên phải theo thủ tục mất CMND chứ. Đơn xin cấp CMND phải dán ảnh và CAP đóng dấu giáp lai.

oanhmini9x

Xe máy
như thế này có phải thay đổi lại CMT mới k cụ chủ thớt

bvc

Xe tăng
Cụ [@quangtayho;21672] ơi

Em có bà chị đang ở Đức được gần 30 năm rồi, trước đây sau khi đi đã cắt hộ khẩu, nay bà ấy muốn đầu tư ở VN nên muốn nhập lại ở hộ khẩu. Cụ tư vấn cho em làm như thế nào và cần chuẩn bị những loại giấy tờ gì với à, cảm ơn cụ

Bà ấy muốn nhập hộ khẩu về quận Hoàng Mai ạ, nếu cụ nhận làm thì PM cho em nhé

quangtayho

Xe container
như thế này có phải thay đổi lại CMT mới k cụ chủ thớt
Em chưa hiểu câu hỏi của cụ lắm. CỤ hỏi rõ hơn được không ạ ?

Cụ [@quangtayho;21672] ơi

Em có bà chị đang ở Đức được gần 30 năm rồi, trước đây sau khi đi đã cắt hộ khẩu, nay bà ấy muốn đầu tư ở VN nên muốn nhập lại ở hộ khẩu. Cụ tư vấn cho em làm như thế nào và cần chuẩn bị những loại giấy tờ gì với à, cảm ơn cụ

Bà ấy muốn nhập hộ khẩu về quận Hoàng Mai ạ, nếu cụ nhận làm thì PM cho em nhé
Điều kiện đầu tiên là phải còn quốc tịch Việt Nam. Điều kiện thứ 2 là phải có hộ chiếu Việt Nam có thị thực nhập cảnh vào VN. Néu có đủ 2 điều kiện trên thì đến đội bộ phận đăng ký hồ khẩu CAQ Hoàng MAi hỏi thủ tục "nhập hộ khẩu về gốc cũ". Ngay sau khi nộp hồ sơ tại CAQ xong thì phải gặp anh cảnh sát khu vực có lời trước vì CAQ sẽ gửi xác minh về phường. Bút phê của anh CSKV có quyết định rất lớn đến kết quả.

Khanhthuy1985

Đi bộ
Các bác cho em hỏi chút em hộ khẩu Cầu Giấy thì có lên 90 Nguyễn Du làm Cmt được ko hay là phải làm ở quận ah. Thời hạn cấp của quận và 90 nguyễn du đều là 20 ngày đúng không ah? Chỗ nào đỡ đông hơn các bác nhỉ? Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em chút

quangtayho

Xe container
Các bác cho em hỏi chút em hộ khẩu Cầu Giấy thì có lên 90 Nguyễn Du làm Cmt được ko hay là phải làm ở quận ah. Thời hạn cấp của quận và 90 nguyễn du đều là 20 ngày đúng không ah? Chỗ nào đỡ đông hơn các bác nhỉ? Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em chút
Cụ có thể làm được trên 90 Nguyễn Du nhá. Thời gian trả kết quả ở 2 nơi là như nhau vì chuyển phát nhanh từ cùng 1 nơi. Ở 90 ND có ngày đông, có ngày vắng, nhưng dộ này em thấy vắng lắm, mỗi ngày có vài chục người. Cụ tiện ở đâu thì làm ở đấy.