[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

quangtayho

Xe container
Cụ nào có 2 CMTND bây giờ là nhất rồi ạ ! Như em mất cái 9 số giờ cầm cái 12 số mà nản quá.

Sang tuần em phải chạy 1 loạt chỗ cầm hộ chiếu + CMT 12 số để đổi thông tin số CMT đây
Hộ khẩu của cụ ở quận nào ?
Thế hộ khẩu của cụ có ghi cái 9 số không ? Nếu có thì cầm cả đi, nếu không có thì hơi loằng ngoằng đấy. Lại phải xin xác nhận, rách việc phết. Cứ đến mấy nơi mà mình định giải quyết giấy tờ hỏi lại cho chắc.

Mata

Xe container
Cụ Quang cho e hỏi là quận Tây Hồ giờ có làm được CMND 9 số ko ạ vì cái CMND cũ của e 10 năm rồi nát quá.

quangtayho

Xe container
Quận Tây Hồ từ 21/9 không được làm cái 9 số nữa. Cụ mang cái 9 số ấy + Hộ khẩu + photo CMND cũ rồi đến 739 Lạc Long Quân gặp em nhá, có cái 12 số ngay.

quangtayho

Xe container
TAI GIA nói:
Nhưng sổ nát quá rồi. Có đến 3 cái CMT, em công chứng sổ HK có ghi 2 số CMt và cứ đổi sổ thôi cụ nhỉ?
Nếu thế thì cứ đổi thôi cụ à.

Gửi từ 1100 chip 8 lõi. HĐH chemgio V6.8

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Nhờ các cụ giúp

Em có chứng minh bị ngâm nước 2 ngày :D giờ lem nhem quá - em ở Đống Đa

Nếu đổi cái mới thì nó cho em loại 9 số hay 12 số vậy? mà em phải đổi ở đâu mong các cụ chỉ giúp em với ạ

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Nhờ cụ chỉ giúp làm lại hộ khẩu bị mất - chứng minh thư bị nhòe ?
Chứng minh của em ngâm nước :D hộ khẩu bị tìm mãi ko thấy đâu. Vậy em làm lại sổ hộ khẩu thì quy trình nó thế nào cụ nhỉ? có phức tạm nhiều lắm không ạ? em ở Quang trung, đống đa - nhờ các cụ giúp ạ

quangtayho

Xe container
Nhờ các cụ giúp

Em có chứng minh bị ngâm nước 2 ngày :D giờ lem nhem quá - em ở Đống Đa

Nếu đổi cái mới thì nó cho em loại 9 số hay 12 số vậy? mà em phải đổi ở đâu mong các cụ chỉ giúp em với ạ
Cụ phải làm cái đơn xin cấp CMND (theo mẫu) + Hộ khẩu bản chính. Cụ đến Đống Đa thì làm cái 9 số, đến 90 Nguyễn Du thì làm cái 12 số

Chứng minh của em ngâm nước :D hộ khẩu bị tìm mãi ko thấy đâu. Vậy em làm lại sổ hộ khẩu thì quy trình nó thế nào cụ nhỉ? có phức tạm nhiều lắm không ạ? em ở Quang trung, đống đa - nhờ các cụ giúp ạ
Hộ khẩu bị mất thì cụ phải làm lại cái sổ HK trước đã. Cứ đến CAQ Đống Đa hỏi thủ tục xin cấp lại sổ HK do bị mất sẽ dược hướng dẫn để làm. Sau khi cosoor HK rồi thì cụ làm lại CMND như trên thôi

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Iem vừa làm cái 9 số ở Đống đa, hẹn ra tết lấy. Như vậy iem phải chờ sau 1 tháng mới làm được cái 12 số ở Nguyễn Du phải k kụ.

quangtayho

Xe container
Iem vừa làm cái 9 số ở Đống đa, hẹn ra tết lấy. Như vậy iem phải chờ sau 1 tháng mới làm được cái 12 số ở Nguyễn Du phải k kụ.
Cụ làm lại cái đơn xin cấp CMND rồi lại ra gặp anh CSKV, nếu anh ấy hỏi vừa mới xác nhận rồi lại đòi xác nhận nữa thì bảo: Làm mất hoặc F1 nó ngịch nó xé mất òi :) (Có thể mời anh ấy bao thuốc cho tình củm) rồi mang đơn và sổ HK ra 90 NDu làm luôn, đỡ phải chờ. Nếu không xin được đơn xác nhận thì phải chờ vậy thôi.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cụ làm lại cái đơn xin cấp CMND rồi lại ra gặp anh CSKV, nếu anh ấy hỏi vừa mới xác nhận rồi lại đòi xác nhận nữa thì bảo: Làm mất hoặc F1 nó ngịch nó xé mất òi :) (Có thể mời anh ấy bao thuốc cho tình củm) rồi mang đơn và sổ HK ra 90 NDu làm luôn, đỡ phải chờ. Nếu không xin được đơn xác nhận thì phải chờ vậy thôi.
Thanks kụ, hôm trước iem định xin 2 cái song k được. hehe chắc iem đặt vấn đề k khéo.

poka

Xe tải
Cụ Quang ơi, cho em hỏi về cái CMND mới cái ạ. Tình hình là gấu em đã có CMND mới rồi, đồng nghĩa với việc là nó có thể đi lấy thằng khác được vì giờ có số CMND mới =)) =)) Giấy kết hôn của em và gấu vẫn ghi số CMND cũ, giờ phải làm sao hả ku? hay gấu đi lấy chồng, em đi lấy vợ khác? :D

quangtayho

Xe container
Cụ Quang ơi, cho em hỏi về cái CMND mới cái ạ. Tình hình là gấu em đã có CMND mới rồi, đồng nghĩa với việc là nó có thể đi lấy thằng khác được vì giờ có số CMND mới =)) =)) Giấy kết hôn của em và gấu vẫn ghi số CMND cũ, giờ phải làm sao hả ku? hay gấu đi lấy chồng, em đi lấy vợ khác? :D
Nhất cụ rồi còn giề :))
Nói vậy thôi chứ, cái số CMND trong giấy đăng ký kết hôn cũng chả quan trọng lắm đâu. Trong sổ đỏ còn có thể đính chính được cơ mà cụ. Mà cụ kĩ tính nhể :) Em còn chả nhớ cái đăng ký kết hôn nhà em cất ở đâu nữa. :))

poka

Xe tải
Nhất cụ rồi còn giề :))
Nói vậy thôi chứ, cái số CMND trong giấy đăng ký kết hôn cũng chả quan trọng lắm đâu. Trong sổ đỏ còn có thể đính chính được cơ mà cụ. Mà cụ kĩ tính nhể :) Em còn chả nhớ cái đăng ký kết hôn nhà em cất ở đâu nữa. :))
Thế huh cụ, bọn em mới kỉ niệm 2 năm nên tờ giấy kết hôn nó vẫn còn nguyên vẹn, chứ lâu lâu nữa chắc em cũng chả biết cất chỗ nào như cụ thôi =)) =))

comtrungranvn9x

Xe đạp
Cho em hỏi cái này có được phép ép plastic - ép nhựa dẻo mà các xe di động hay làm không?

quangtayho

Xe container
Cho em hỏi cái này có được phép ép plastic - ép nhựa dẻo mà các xe di động hay làm không?
Sao lại không được phép hả kụ?
Năm 2008 CATP Hà Nội đã có 1 thông báo bằng văn bản, phát trên tivi mấy ngày liền về việc không được ép bắt kể vật liệu gì lên trên lớp ép của CMND và đăng ký xe máy. Lí do:
- Khi ép như vậy có thể sẽ làm mất dấu nổi nhiệt của CMND.
- Khi ép vật liệu khác lên sẽ làm mất dấu hiệu nghiệp vụ trên lớp ép của giấy đăng ký xe.
Chính vì vậy có 1 số sở giao dịch ngân hàng từ chối giao dịch với CMND ép dẻo hoặc ép lụa.
Trường hợp CMND hoặc đăng ký xe bị nàu hoặc bong góc thì các cụ có thể ép lại bằng nhiệt (không ép lớp mới đè lên) hoặc đi đổi.

5599

Xe buýt
Thưa các cụ, việc cấp đổi chứng minh tưởng đơn giản... nhưng với em thì đã gần tháng chưa xong. Chuyện là thế này:
Trước kia năm 1992 em được cấp lần đầu, cũng chả rõ khi đó khai quê quán ở đâu.
Sau lần đấy em cấp đổi lần 2 thì ghi quê quán Hà nội (hà tây cũ), và đã đc cấp.
Do sơ xuất cho vào máy giặt thế là lại hỏng, em đến xin cấp đổi, làm xong hết thủ tục và đc cấp cái giấy hẹn sau đúng 28 ngày.
Đến hẹn cầm giấy đến lấy, thì đc chị già ( chắc sắp về hưu) bảo sai quê quán, phải xác minh lại.
Em cự lại bảo sai thế nào đc, viết giống y cái chứng minh kia ( chỉ vào cái hỏng của em).
Chị gào lên: sai với hồ sơ gốc !
Em: sai sao lại có cái chứng minh đc cấp lần 2 kia.
Chị nhẹ bớt : Nhưng mà hồ sơ gốc chưa sửa lại. Bây giờ cậu về lấy hộ khẩu rồi đến xác minh lại.
Em: thế em sai hay bên các chị làm vớ vẩn? Chị ta không nói thêm gì và đưa cho tờ giấy yêu cầu xác minh quê quán
Em cũng đến chịu, chả hiểu làm kiểu gì mà hành nhau đến vậy, mất quá nhiều thời gian và ảnh hưởng đến công việc.

Phương

Xe buýt
Thưa các cụ, việc cấp đổi chứng minh tưởng đơn giản... nhưng với em thì đã gần tháng chưa xong. Chuyện là thế này:
Trước kia năm 1992 em được cấp lần đầu, cũng chả rõ khi đó khai quê quán ở đâu.
Sau lần đấy em cấp đổi lần 2 thì ghi quê quán Hà nội (hà tây cũ), và đã đc cấp.
Do sơ xuất cho vào máy giặt thế là lại hỏng, em đến xin cấp đổi, làm xong hết thủ tục và đc cấp cái giấy hẹn sau đúng 28 ngày.
Đến hẹn cầm giấy đến lấy, thì đc chị già ( chắc sắp về hưu) bảo sai quê quán, phải xác minh lại..
Cụ thể thì sai quê quán như thế nào hả cụ? Nếu cụ quê Hà Tây thì giờ phải ghi là Hà Nội là đúng rồi.