[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

quangtayho

Xe container
góp vui với các bác thêm link download file mẫu đơn đề nghị cấp CMT (dành cho bác nào mất hoặc CMT không còn giá trị đem về in 2 mặt A4 rồi ra CA phường xác nhận :)
http://nhasing.com/Don_de_nghi_cap_CMND-1.doc

còn ảnh của cụ Quang tay to thì em có nhưng có lẽ sẽ ko up để cho các cụ còn hồi hộp còn các gấu thì ngất ngây khi gặp bác í ;))
Cụ ơi Gấu nhà em cũng là Ofer đấy, cụ nói thế này thì chết em, xin đi Off làm sao được :((

manhtai264

Xe tải
Vừa chuyển koản cho chú 5 củ rồi đấy nhá. Thế là tròn 10 củ phỏng. Bố khỉ, con NV nó thấy mình chuyển có 5 củ nên hỏi:"Mọi khi thấy anh toàn chuyển với nhận vài trăm triệu đến vài chục tỉ, sao hôm nay lại chuyển có 5 củ" Xấu hổ quá, đành phải nói dối là chuyển trả lương cho vệ sĩ =))=))=))
/QUOTE]

Các cụ làm ăn to thế, kiểu này e cũng ^:)^^:)^^:)^

3_banh

Xe điện
Em chờ quận Hoàn kiếm triển khai, cái cũ nát quá thì phải làm đơn báo mất xác nhận của CA phường đúng ko cụ quangtayho?

linhjun

Xe tải
Vừa chuyển koản cho chú 5 củ rồi đấy nhá. Thế là tròn 10 củ phỏng. Bố khỉ, con NV nó thấy mình chuyển có 5 củ nên hỏi:"Mọi khi thấy anh toàn chuyển với nhận vài trăm triệu đến vài chục tỉ, sao hôm nay lại chuyển có 5 củ" Xấu hổ quá, đành phải nói dối là chuyển trả lương cho vệ sĩ =))=))=))

Oke 2 cụ luôn, chiều T4 các cụ nhé. lão Cua biển đâu òi, có 2 cụ nữa chung đây này :)):)):))

e đăng kí chiều t4 03 xuất nhá cụ Quang ơi ,đa tạ cụ rất nhiều

CuKenPis

Xe tăng
Cụ Quang ơi, cái ảnh dán vào xác nhận là loại 3x4 à. Chỉ để xác nhận hay là dùng để quét lên cmt mới luôn cụ. E hỏi để e đi chụp lại cho đẹp. ke ke.

nothing

Xe tải
Hi cụ Quang, em đọc mấy trang rồi nhưng chưa chắc chắn lắm có hiểu đúng không. Em hộ khẩu Đống Đa, địa chỉ cũ trên CMT là tổ giờ lên thành Phố và địa chỉ trên Hộ khẩu là Phố. CMT cũ 9 số của em có ÉP DẺO và cũng hết hạn. Giờ em muốn làm lại CMT mới thì sẽ là CMT 12 số. Em sẽ phải làm những việc sau:
- Làm đơn xác nhận Phường ( vì ÉP DẺO coi như mất)
- Mang HK + Giấy xác nhận Phường lên 90 ND gặp cụ làm CMT mới 12 số với ĐỊA CHỈ MỚI trên Hộ khẩu
Nhưng em có thắc mắc là làm thế nào để xác định sự liên quan của CMT 9 số cũ với cái CMT mới 12 số này vì khi đó CMT cũ của em cũng không còn giá trị ( ÉP DẺO, địa chỉ cũ và hết hạn). Em phải xin Giấy xác nhận gì cho việc này hay cái CMT cũ của em vẫn cứ có giá trị cho việc đính chính giấy tờ liên quan?

quangtayho

Xe container
Em chờ quận Hoàn kiếm triển khai, cái cũ nát quá thì phải làm đơn báo mất xác nhận của CA phường đúng ko cụ quangtayho?
Đúng vậy đấy cụ à

e đăng kí chiều t4 03 xuất nhá cụ Quang ơi ,đa tạ cụ rất nhiều
Vang cụ cứ qua rồi hú em 1 tiếng nhé.

Cụ Quang ơi, cái ảnh dán vào xác nhận là loại 3x4 à. Chỉ để xác nhận hay là dùng để quét lên cmt mới luôn cụ. E hỏi để e đi chụp lại cho đẹp. ke ke.
Ảnh 3x4, chỉ dùng để xác nhận. Khi làm CM thì chụp ảnh tại chỗ và add vào hồ sơ luôn

Hi cụ Quang, em đọc mấy trang rồi nhưng chưa chắc chắn lắm có hiểu đúng không. Em hộ khẩu Đống Đa, địa chỉ cũ trên CMT là tổ giờ lên thành Phố và địa chỉ trên Hộ khẩu là Phố. CMT cũ 9 số của em có ÉP DẺO và cũng hết hạn. Giờ em muốn làm lại CMT mới thì sẽ là CMT 12 số. Em sẽ phải làm những việc sau:
- Làm đơn xác nhận Phường ( vì ÉP DẺO coi như mất)
- Mang HK + Giấy xác nhận Phường lên 90 ND gặp cụ làm CMT mới 12 số với ĐỊA CHỈ MỚI trên Hộ khẩu
Nhưng em có thắc mắc là làm thế nào để xác định sự liên quan của CMT 9 số cũ với cái CMT mới 12 số này vì khi đó CMT cũ của em cũng không còn giá trị ( ÉP DẺO, địa chỉ cũ và hết hạn). Em phải xin Giấy xác nhận gì cho việc này hay cái CMT cũ của em vẫn cứ có giá trị cho việc đính chính giấy tờ liên quan?
Cais CMND cũ cụ mang lên CAQ làm thủ tục đổi lấy cái 9 số vẫn Oke. Kèm theo cái 12 số mới. Còn việc xác nhận 2 cái là 1 thì đang chờ hướng dẫn cụ à

mazda368

Xe tải
Thứ 4 cụ Quangdauto ui chết em nhầm :)) cụ Quangtayho cho em xin 2 xuất nhé.
Cám ơn cụ.

xuantien_mobis

Xe lăn
Vậy khi xin cấp lại CMND mẫu mới theo hình thức bị mất CMND cũ thì phải kèm theo giấy khai sinh ạ? Em chỉ có mỗi hộ khẩu và hộ khẩu chỉ có danh sách gia đình nhỏ, không có tên của cha mẹ em thì có được giải quyết theo kiểu tự khai tên cha mẹ được không cụ Quang ơi?

quangtayho

Xe container
Thứ 4 cụ Quangdauto ui chết em nhầm :)) cụ Quangtayho cho em xin 2 xuất nhé.
cám ơn cụ.
Oke cu ngay.

Vậy khi xin cấp lại CMND mẫu mới theo hình thức bị mất CMND cũ thì phải kèm theo giấy khai sinh ạ? Em chỉ có mỗi hộ khẩu và hộ khẩu chỉ có danh sách gia đình nhỏ, không có tên của cha mẹ em thì có được giải quyết theo kiểu tự khai tên cha mẹ được không cụ Quang ơi?
Hiện tại thì không vấn đề gì. Nhưng khi cụ đổi CMND, khi CM 12 số này bị hỏng chẳng hạn, thì sẽ có vấn đề :D Hoặc nếu các cụ thân sinh nhìn thấy CMND của cụ lại ghi tên người khác thì ..... :)) Em chả dám nghĩ nữa.

sang tuần làm mất phí rồi phải không cụ Quang tay to
Hì hì. Bí mật. Nói vậy chứ em cũng chả biết đâu.

tmk1207

Xe tải
hic tội nghiệp em quá :D ... Hộ khẩu ghi mỗi năm sinh . Giờ lên các chú hành ko cho xác nhận . lại lóc cóc cầm giấy khai sinh lên . giờ lại thêm cả cái chụp ảnh phông " trắng " nữa @@ ... oác :P

hoangvoila

Xe tăng
éo mẹ hôm đấy lóc cóc lên gặp cụ áo đỏ xong lại phải về. Em xin được CA phường rồi T2 phục thù cụ nhé. Mà cầm cái giấy đấy, với cái hộ khẩu là ok cụ nhỉ

quangtayho

Xe container
éo mẹ hôm đấy lóc cóc lên gặp cụ áo đỏ xong lại phải về. Em xin được CA phường rồi T2 phục thù cụ nhé. Mà cầm cái giấy đấy, với cái hộ khẩu là ok cụ nhỉ
Hôm ấy quả thực em áy náy quá vì không "bảo kê" được cho cụ, thành ra niềm vui không trọn ven. T2 này cụ cứ cầm cái đơn xác nhận ấy và hộ khẩu là oke rồi. Em sẽ chờ cụ. :))

dangphuong

Xe buýt
hehe .
nhà cháu còn giữ mẫu đơn của cụ quang gửi từ đợt trước .
Cụ nào thích có đơn sẵn khỏi phải lên xin cán bộ " hành " thì cứ pm mail cho cháu .
Tối về cháu gửi :D

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ Quang ơi nếu đơn ko pải xác nhận CAP thì có cần dán ảnh vào đó ko ạ, e nghĩ chỉ những bác nào pải xác nhận CAP mới pải dán cái ảnh 3 x 4 vào đơn pải ko ạ !

quangtayho

Xe container
Cụ Quang ơi nếu đơn ko pải xác nhận CAP thì có cần dán ảnh vào đó ko ạ, e nghĩ chỉ những bác nào pải xác nhận CAP mới pải dán cái ảnh 3 x 4 vào đơn pải ko ạ !
Không cần xác nhận thì dán ảnh có tác dụng gì :))

boy_xedap

Xe điện
Cụ quang tay to ơi, e ở quận Hoàng Mai, liệu em xin cấp lại cmt bị mất thì có cái tờ xác nhận số cmt cũ và mới là 1 người chưa ạ?Em có ông anh từ Đồng Nai lên SG đổi CMT, trong đó công an họ có cho tờ xác nhận 2 số cmt là của cùng 1 người đấy, đi đính chính giấy tờ khá thuận.

quangtayho

Xe container
Cụ quang tay to ơi, e ở quận Hoàng Mai, liệu em xin cấp lại cmt bị mất thì có cái tờ xác nhận số cmt cũ và mới là 1 người chưa ạ?Em có ông anh từ Đồng Nai lên SG đổi CMT, trong đó công an họ có cho tờ xác nhận 2 số cmt là của cùng 1 người đấy, đi đính chính giấy tờ khá thuận.
Việc xác nhận này chưa có hướng dẫn bằng văn bản nên chưa dám làm đâu cụ à.

boy_xedap

Xe điện
Việc xác nhận này chưa có hướng dẫn bằng văn bản nên chưa dám làm đâu cụ à.
Thế mà CA TP HCM nó "dám làm" đấy cụ,nó dám làm từ năm ngoái năm kia cơ,ông anh em chuyển khẩu từ ĐN về SG đi làm lại cmt tự CA đưa thêm cái giấy xác nhận,ko phải yêu cầu. Cụ trong nghành có thể check. Đúng là đâu cũng sợ trách nhiệm nhưng khó mấy vẫn có cách làm nếu có Bác :D

Chỉnh sửa cuối: