[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

kienbinh

Xe điện
Em mới làm lại hôm 17/2 xong

xeRAV4

Xe tăng
em ở Thanh Xuân bây giờ còn làm được 2 CMND (cũ và mới)như cụ đã tư vấn không ạ

quangcaomythuat

Xe buýt
Nhà cháu ở Thanh Xuân thì ra 90 Nguyễn Du có làm được ko cụ

tetsu

Xe tăng
Thank cụ đã giúp em. Bây giờ đi làm CMND các cụ không lo phải bẩn tay do mực lăn tay nữa, lăn tay bây giờ dùng máy Scan. Chụp ảnh tại chỗ, các cụ ngắm cái dung nhan mà chưa ưng thì đề nghị chụp lại cho ngon :)). Dữ liệu cá nhân thân nhập vào máy chưa chính xác thì yêu cầu nhập lại cho chính xác (kẻo nhầm thằng hàng xóm ). Riêng khoản này thì công nhận là hay vì có trường hợp đến nhận CMND mới phát hiện bị nhập nhầm ngày tháng sinh, họ tên, dịa chỉ .... lại mất thời gian chờ khắc phục.
Y như cái CMT hiện tại của em luôn. Chắc em sẽ giữ lại làm kỷ niệm.
Ảnh CMT của em mắt e đang liếc hẳn sang 1 bên ( Đi cùng đứa bạn nên nó gọi đúng lúc bấm máy :)) ). Bao người kiểm tra CMT hỏi là ngày xưa mày lác à :))
Ngày sinh thì cũng nhầm rồi sửa lại bằng bút.
Thế mà em vẫn dùng được 14 năm rồi, đúng năm nay phải làm lại :)

halele

Xe tải
E là công dân Đống Đa thì cuối tháng 4/2012 là có thể làm ở 80 Nguyễn Du phải ko cụ ?

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Thích nhất cái vật liệu và kích cỡ. Cơ mà còn câu chuyện với Ngân hàng thì mệt đây. Bên CA phải cấp nốt database cho các NH thì may ra mới nhanh và đỡ rắc rối cho dân.

quangtayho

Xe container
em ở Thanh Xuân bây giờ còn làm được 2 CMND (cũ và mới)như cụ đã tư vấn không ạ
Nhà cháu ở Thanh Xuân thì ra 90 Nguyễn Du có làm được ko cụ
Em đã trả lời ở trên rùi nhá: Thanh Xuân phải cuối năm nay cơ
Y như cái CMT hiện tại của em luôn. Chắc em sẽ giữ lại làm kỷ niệm.
Ảnh CMT của em mắt e đang liếc hẳn sang 1 bên ( Đi cùng đứa bạn nên nó gọi đúng lúc bấm máy :)) ). Bao người kiểm tra CMT hỏi là ngày xưa mày lác à :))
Ngày sinh thì cũng nhầm rồi sửa lại bằng bút.
Thế mà em vẫn dùng được 14 năm rồi, đúng năm nay phải làm lại :)
Cụ ở Quận nào ạ ? Nếu dính đến mấy quận thí điểm thì cụ đổi lấy mẫu cũ (để cất đề phòng) khẩn trương

E là công dân Đống Đa thì cuối tháng 4/2012 là có thể làm ở 80 Nguyễn Du phải ko cụ ?
90 Nguyễn Du cụ ơi. 80 DN là nhà Sen đới :))

quangtayho

Xe container
Thích nhất cái vật liệu và kích cỡ. Cơ mà còn câu chuyện với Ngân hàng thì mệt đây. Bên CA phải cấp nốt database cho các NH thì may ra mới nhanh và đỡ rắc rối cho dân.
Lại nói về cái Database. Dự án ban đầu của BCA (lập năm 1999) là lầm lại tổng thể toàn bộ CSDL của công dân, trong đó CMND chỉ là 1 nhánh nhỏ. Nhưng sau nhiều lần bị cắt xén, cuối cùng chỉ còn lại dự án CMND. Nhẽ ra Database với nền tảng hoàn chỉnh thì sẽ làm cơ sở cho toàn bộ các cơ quan khác sử dụng: Tư pháp, Ngân hàng, thuế, y tế, giao thông (bằng lái), ..... Nhưng giờ đây không có nền tẳng của Database nên dự án làm CMND mới phải xây dựng từ đầu, kho CSDL hiện nay là trống rỗng. CHờ CSDL của cục lưu trữ hồ sơ đổ vào (nhe đâu là mất 2 năm chuyển từ dữ liệu giấy sang dữ liệu số). Các việc xác nhận số CMND (giữa 9 số và 12 số) cho công dân cũng đang được các bộ liên quan bàn thảo rồi, quyết thế nào thì chửa biết.

Chỉnh sửa cuối:

Tin-tin-tin

Xe hơi
Cụ Quang ơi, cho em hỏi, hôm trước em làm mất CMND, muốn làm lại thì đi làm ở đâu ạ? Có phải ra NDu hay làm ở quận được ạ? Nhà cháu thuộc HBTrưng. Số CMND giờ cháu làm thì theo số cũ hay số mới ạ?
Cảm ơn cụ trước! Mời cụ!~o)

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Lại nói về cái Database. Dự án ban đầu của BCA (lập năm 1999) là lầm lại tổng thể toàn bộ CSDL của công dân, trong đó CMND chỉ là 1 nhánh nhỏ. Nhưng sau nhiều lần bị cắt xén, cuối cùng chỉ còn lại dự án CMND. Nhẽ ra Database với nền tảng hoàn chỉnh thì sẽ làm cơ sở cho toàn bộ các cơ quan khác sử dụng: Tư pháp, Ngân hàng, thuế, y tế, giao thông (bằng lái), ..... Nhưng giờ đây không có nền tẳng của Database nên dự án làm CMND mới phải xây dựng từ đầu, kho CSDL hiện nay là trống rỗng. CHờ CSDL của cục lưu trữ hồ sơ đổ vào (nhe đâu là mất 2 năm chuyển từ dữ liệu giấy sang dữ liệu số). Các việc xác nhận số CMND (giữa 9 số và 12 số) cho công dân cũng đang được các bộ liên quan bàn thảo rồi, quyết thế nào thì chửa biết.
Thôi xong. Em sẽ làm cái mới, nhưng dứt điểm là vẫn giữ bằng đựoc cái cũ (mà giờ mất cái cũ mới là toi). Cũng rất thông cảm với ngành CA vì không thể điều được ngành khác. Câu chuyện lại giống anh # loay hoay với cái đường nội thị. Trách là trách cái ông nhạc trưởng.... Làm ăn chả ra làm sao cả

Themgaidep

Xe đạp
Website
www.Toiyeuphunu.com.vn
Đổi kiều này rách việc thật: tôi tán thành với một cụ trên này là để 2 dòng số CMND cũ và mới song song trong vòng 20 - 25 năm, các giao dịch cũ thì dùng số cũ nhưng các giao dịch mới dùng số mới.

quangtayho

Xe container
Cụ Quang ơi, cho em hỏi, hôm trước em làm mất CMND, muốn làm lại thì đi làm ở đâu ạ? Có phải ra NDu hay làm ở quận được ạ? Nhà cháu thuộc HBTrưng. Số CMND giờ cháu làm thì theo số cũ hay số mới ạ?
Cảm ơn cụ trước! Mời cụ!~o)
Cu nen lam lai ngay di. Thu tuc thi can: Don dan anh co xac nhan cua CAP + Ho khau. Cu ra 90 DN lam cung duoc

Chỉnh sửa cuối:

Coltplus2008

Xe điện
Em làm ngay một cái òi. Mai về dục vợ đi làm 1 cái nữa cho hoành. :D

Soncatcut

Xe máy
Tới đây em làm cái mới cho nó quốc oai

tdang1

Xe tăng
Cu nen lam lai ngay di. Thu tuc thi can: Don dan anh co xac nhan cua CAP + Ho khau. Cu ra 90 DN lam cung duoc
Khi nào thì sử dụng cái mẫu mới cụ ơi? Mà trước em ra Nguyễn Du làm lain thì bị đuổi về quận ạ

Giờ là tháng 3 rồi mà sao em chưa thấy báo đài nào nói về việc này nhỉ :-?