[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

khonghighe

Xe tải
Mợ chỉ cần lấy cái đơn (theo mẫu) dán ảnh lấy xác nhận của CAP nơi đăng ký hộ khẩu rồi mang lên 90 NDu thôi.
cả 2vợ chồng em đều lấy xa´c nhận của phường hết hay chỉ mình em cụ nhỉ ?

khonghighe

Xe tải
Vâng, cám ơn cụ Quangtayho nhe´

tlgod

Xe buýt
CMND cũ chỉ bị cắt góc, ko bị thu các cụ nhé.

Hôm nay em vừa đưa vợ lên Nguyễn Du làm

tuanbds

Xe buýt
Cụ quang ơi khu tây hồ em chẳng quen ai, có một ông khách ra phường xin xác nhận tạm trú, mà mấy anh công an ở đó lại bẩu là chỉ xác nhận khi làm visa thôi. Ông khách xin xác nhận để vay ngân hàng cụ ạ. Cụ ơi cái xác nhận tạm trú đó có thật là chỉ xin khi làm visa hả cụ

quangtayho

Xe container
Cụ quang ơi khu tây hồ em chẳng quen ai, có một ông khách ra phường xin xác nhận tạm trú, mà mấy anh công an ở đó lại bẩu là chỉ xác nhận khi làm visa thôi. Ông khách xin xác nhận để vay ngân hàng cụ ạ. Cụ ơi cái xác nhận tạm trú đó có thật là chỉ xin khi làm visa hả cụ
Xác nhận để vay ngân hàng khi mới chỉ là tạm trú. Thứ nhất: CAP chỉ xác nhận tạm trú khi giải quyết các việc của Công an (nhập khẩu, làm visa, ....) chứ ko xác nhận để vay ngân hàng. Thứ nhất là tạm trú thì nay ở mai đi xác nhận cái gì ? Thứ 2 là bọn NH nào bắt làm cái xác nhận ấy cũng là loại củ chuối, định đẩy thùng mứt qua CAP. Túm lại là CAP họ ko xác nhận tạm trú đâu. Khi làm visa thức ra nó là phiếu xác minh của PA18.

quangtayho

Xe container
Em làm ở quận Tây Hồ cụ ạ.

tuanbds

Xe buýt
Xác nhận để vay ngân hàng khi mới chỉ là tạm trú. Thứ nhất: CAP chỉ xác nhận tạm trú khi giải quyết các việc của Công an (nhập khẩu, làm visa, ....) chứ ko xác nhận để vay ngân hàng. Thứ nhất là tạm trú thì nay ở mai đi xác nhận cái gì ? Thứ 2 là bọn NH nào bắt làm cái xác nhận ấy cũng là loại củ chuối, định đẩy thùng mứt qua CAP. Túm lại là CAP họ ko xác nhận tạm trú đâu. Khi làm visa thức ra nó là phiếu xác minh của PA18.
Cháu cảm ơn cụ nhé. Nếu cụ làm công an là cùng ngành pa pa cháu đấy ạ. Ngày trước bố cháu ở khu hồ tây mãi sau mới về hoàng mai.
Vụ kia cháu phong bì ok cụ ạ. Vì cái củ chuối nhưng mà lại cần để giải ngân nên cháu mới lóc cóc làm cụ ạ

quangtayho

Xe container
Cháu cảm ơn cụ nhé. Nếu cụ làm công an là cùng ngành pa pa cháu đấy ạ. Ngày trước bố cháu ở khu hồ tây mãi sau mới về hoàng mai.
Vụ kia cháu phong bì ok cụ ạ. Vì cái củ chuối nhưng mà lại cần để giải ngân nên cháu mới lóc cóc làm cụ ạ
EM ở CAQ Tây Hồ từ khi thành lập quận, có khi biết papa cụ đấy, vì khi mới thành lập quận em làm tổ chức

Phúc Huỳnh

Xe đạp
Cmnd như thể tín dụng sử dụng hoài mờ hết cả hình lẫn chữ. Chẳng có gì hot

Perle

Xe hơi
Chắc cụ bóc lớp Nilon bảo vệ ra thì mới mờ được chứ. Em dùng 2 năm nay chả thấy mờ, xước thì có
E có hộ chiếu, ko có hộ khẩu, có kt3, làm được cmt ko bác, e ở BĐ

quangtayho

Xe container
Nghe đồn sắp cấp thẻ căn cước. Thực hư thế nào anh QUang ơi?

Lão Bụp chậm cập nhật rồi nhé. Sẽ sửa từ LUẬT CĂN CƯỚC thành LUẬT CHỨNG MÌNH NHÂN DÂN. Chỉ khác mỗi tên gọi, nội dung giống nhau đến 90%. 1 cái là do bộ CA đệ trình, 1 cái do Bộ Tư pháp đệ trình.