[Funland] Chứng minh ND mẫu mới - Chính thức triển khai

Le Thach Anh

Xe đạp
Chắc là nội dung này có rồi nhưng nhiều trang quá em tìm không ra. Nên em xin phép được hỏi lại ạ:
Cụ quangtayho cho em hỏi là em đã làm mới CMT 12 số ở 90 ND và được hẹn đến Thứ 5, ngày 21/5/2014 lên nhận kết quả.
Nhưng vấn đề là ngày 21/5 lại ko phải Thứ 5. Mà theo như em hiểu thì chỉ trả kết quả vào Thứ 5. :-/
Vậy em nên đến vào ngày 21/5 hay đến vào Thứ 5, 22/5 ạ?
Em làm cơ quan nhà nước nên trong giờ hành chính khó đi ra ngoài. Vậy em có thể để đến sáng thứ 7 đi lấy được ko ạ?
Cảm ơn cụ đã lắng nghe và tư vấn. =D>

quangtayho

Xe container
Chắc là nội dung này có rồi nhưng nhiều trang quá em tìm không ra. Nên em xin phép được hỏi lại ạ:
Cụ quangtayho cho em hỏi là em đã làm mới CMT 12 số ở 90 ND và được hẹn đến Thứ 5, ngày 21/5/2014 lên nhận kết quả.
Nhưng vấn đề là ngày 21/5 lại ko phải Thứ 5. Mà theo như em hiểu thì chỉ trả kết quả vào Thứ 5. :-/
Vậy em nên đến vào ngày 21/5 hay đến vào Thứ 5, 22/5 ạ?
Em làm cơ quan nhà nước nên trong giờ hành chính khó đi ra ngoài. Vậy em có thể để đến sáng thứ 7 đi lấy được ko ạ?
Cảm ơn cụ đã lắng nghe và tư vấn. =D>
Cụ không phải ngại. Ở Nguyễn Du trả vào các ngày trong tuần (trừ thws6 và CN). Cụ đến lấy lúc nào cũng được hoặc nhờ người đến lấy hộ, miễn là phải có giấy hẹn và hộ khẩu bản chính để ghi số cmnd mới vào hộ khẩu và đóng dấu. Cụ nhớ yêu cầu cấp giấy xác nhận 2 số cmnd nhé, nếu cụ đã có số cmnd của Hà Nội

Thanh Hung

Xe tải
Cụ không phải ngại. Ở Nguyễn Du trả vào các ngày trong tuần (trừ thws6 và CN). Cụ đến lấy lúc nào cũng được hoặc nhờ người đến lấy hộ, miễn là phải có giấy hẹn và hộ khẩu bản chính để ghi số cmnd mới vào hộ khẩu và đóng dấu. Cụ nhớ yêu cầu cấp giấy xác nhận 2 số cmnd nhé, nếu cụ đã có số cmnd của Hà Nội

H đã bắt buộc sử dung CMT 12 số chưa cụ, quận TX thì làm ở đâu hả cụ

quangtayho

Xe container
H đã bắt buộc sử dung CMT 12 số chưa cụ, quận TX thì làm ở đâu hả cụ
Không bắt buộc đâu cụ ạ. Nếu cụ muốn làm thì đến CAQ Thanh Xuân dể làm vào các buổi sáng trong tuần, trừ T6 và CN nhé.

Veneno Roadster

Xe máy
Cháu ngại nhất đổi giấy tờ! Điệp khúc chờ...! :|

mrvu.

Xe hơi
Không bắt buộc đâu cụ ạ. Nếu cụ muốn làm thì đến CAQ Thanh Xuân dể làm vào các buổi sáng trong tuần, trừ T6 và CN nhé.
Không bắt buộc tức là vẫn làm được CMT 9 số cũ hả cụ. Nhà cháu ở Đống Đa thì đến CAQ làm hay lên Nguyễn Du ạ?

quangtayho

Xe container
Không bắt buộc tức là vẫn làm được CMT 9 số cũ hả cụ. Nhà cháu ở Đống Đa thì đến CAQ làm hay lên Nguyễn Du ạ?
Cm 9 số ko được làm từ 1/4 rồi cụ ạ. Hộ khẩu của cụ ở Đống Đa thì đến NDu làm được
Nhưng làm ở ND đông hơn ở Đống Đa đấy cụ nhé

Gia_Khanh

Xe điện
Bây giờ báo đưa tin liên tục, Bộ TP thì bảo nên dừng cấp 12 số, chỉ sợ sau này căn cước dùng số mới thì nhục !

robeo1958

Xe điện
Cụ Quangtayho cho e hỏi với ợ: Tình hình là e ở ngoại tỉnh, mới làm xong sổ hộ khẩu về Mỹ Đình 2, Nam Từ Liêm. Bây giờ e muốn làm CMT mới theo HK mới nhưng nghe nói cả 2 vợ chồng phải ra CAP làm đơn xin cấp CMT rồi xin dấu, rồi mang ra quận làm phải ko ạ?
2 vc e công chức đi lại giờ HC cũng khó khăn nên muốn hỏi cụ xem làm thế nào đi lại ít nhất có thể thì tốt, e down mẫu xin làm CMT (hình dưới) rồi về nhà 2 vc khai và dán ảnh, sau đó 1 mình e ra CAP xin dấu xác nhận, rồi hôm sau thì 2vc mới sang quận để làm CMT thì có đc ko ạ? Thanks cụ nhiều nhiều ạ :)

ThanhSon2003

Xe buýt
Vừa alo cho bác Q. - bác để ý giúp việc của em nhé !

quangtayho

Xe container
Cụ Quangtayho cho e hỏi với ợ: Tình hình là e ở ngoại tỉnh, mới làm xong sổ hộ khẩu về Mỹ Đình 2, Nam Từ Liêm. Bây giờ e muốn làm CMT mới theo HK mới nhưng nghe nói cả 2 vợ chồng phải ra CAP làm đơn xin cấp CMT rồi xin dấu, rồi mang ra quận làm phải ko ạ?
2 vc e công chức đi lại giờ HC cũng khó khăn nên muốn hỏi cụ xem làm thế nào đi lại ít nhất có thể thì tốt, e down mẫu xin làm CMT (hình dưới) rồi về nhà 2 vc khai và dán ảnh, sau đó 1 mình e ra CAP xin dấu xác nhận, rồi hôm sau thì 2vc mới sang quận để làm CMT thì có đc ko ạ? Thanks cụ nhiều nhiều ạ :)
Cái mẫu đơn của cụ ở trên lỗi thời rồi. Cụ ra phường lấy mẫu đơn hoặc mang luôn 1 cái ảnh ra phường khai vào mẫu đơn rồi lấy xác nhận luôn. Lấy xác nhận xong thì đến CAQ. Nhớ mang theo hộ khẩu bản chính. Nếu đến đó mà đông quá thì cụ gọi cho em, em bảo kê cho cụ (số đt của em ở chứ ký ấy).

seadog

Xe hơi
bác Quang ơi, nghe bảo cái Thẻ căn cước 2015 là có.
Vậy cái CMND 12 số mới đang làm đây, lúc đấy là bỏ hả bác?

quangtayho

Xe container
bác Quang ơi, nghe bảo cái Thẻ căn cước 2015 là có.
Vậy cái CMND 12 số mới đang làm đây, lúc đấy là bỏ hả bác?
Bọn em chưa nhận được chỉ thị nào khác nên vẫn cấp bunhf thường cụ ạ.
@ all: từ ngày 16/6 khi đi làm cmnd loại mới sẽ bị thu lại cmnd loại cũ nhé. Các cụ lưu ý.

Hưng Bắc Âu

Xe tải
@ all: từ ngày 16/6 khi đi làm cmnd loại mới sẽ bị thu lại cmnd loại cũ nhé. Các cụ lưu ý.
Cái CMT theo em đi chinh chiến bao nhiêu nơi, giờ mà phải bỏ thì tiếc quá.:))

Gia_Khanh

Xe điện
Thu lại từ tháng 4 rồi chứ cụ, trc bảo từ 16/6 bắt đầu cắt góc chứ, đúng là chính sách ko biết đg nào mà lần, chỉ khổ dân

khonghighe

Xe tải
Cụ Quangtayho cho em hỏi với ạ : cmnd sói nha` em đa~ hết hạn nay muốn làm lại thi` co´ cần lấy đơn rồi xin xa´c nhận ở phường,sau đó mới lên Nguyễn Du làm không hay cứ thế lên thẳng ND ? Giơ` em cũng muốn báo mất cmnd đang dùng, đổi qua mẫu mới thi` thủ tục thế nào vậy ạ? Cụ hướng dẫn giúp em nhe´ . Cám ơn cụ.

quangtayho

Xe container
Cụ Quangtayho cho em hỏi với ạ : cmnd sói nha` em đa~ hết hạn nay muốn làm lại thi` co´ cần lấy đơn rồi xin xa´c nhận ở phường,sau đó mới lên Nguyễn Du làm không hay cứ thế lên thẳng ND ? Giơ` em cũng muốn báo mất cmnd đang dùng, đổi qua mẫu mới thi` thủ tục thế nào vậy ạ? Cụ hướng dẫn giúp em nhe´ . Cám ơn cụ.
Mợ chỉ cần lấy cái đơn (theo mẫu) dán ảnh lấy xác nhận của CAP nơi đăng ký hộ khẩu rồi mang lên 90 NDu thôi.