[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Easy girl

Xe tăng
thế nên câu nhòm tây bắn bộ đội có ở xứ ta cực chuẩn
Ồ, người Mỹ cho rằng cốt lõi của mọi thứ là sản phẩm và niềm tin vào sản phẩm tạo nên giá chứng khoán bác ạ. Elon Musk thổi giá cổ phiếu được vì cậu ấy chỉ xây duy nhất một hay hai cái Giga factory ở Trung Quốc mà thôi sau đó cậu ấy tập trung làm sản phẩm-điều đó tuy có khó khăn cho cậu ấy nhưng nhà đầu tư yên tâm.

Giả sử cậu ấy nay đòi xây Giga fatory ở đảo Hải Nam, mai lại xây nhà máy pin ở Trung Mỹ, ngày kia lại tiếp tục xây ở Âu Châu...xong lại đuổi hết nhà máy ở Mỹ đi để xây chung cư, hay thấy dịch lại làm ventilator thì câu chuyện Testla sẽ được người dân Mỹ nghĩ khác phải không nào?

Để cạnh tranh với chính người Mỹ, cậu ấy đã phải sang Trung Quốc....một phần vì thị trường-một phần vì môi trường lỏng lẻo-một phần vì tổ chức sản xuất rẻ....nhìn thấy thế người Mỹ mới tin....chứ cậu ấy mà xây nhà máy ở Cali để thanh toán tiền bảo hiểm cắt cổ rồi sx bán xe cho dân Mỹ thì họ thừa biết là trò bịp để lập washing workshop rồi.

Như vậy trong chứng khoán không có sự tử tế bác ạ, chỉ có sự chuyên nghiệp. Tất nhiên bác có thể cho rằng điều đó viển vông-người dân Mỹ sẽ luôn tôn trọng điều đó. Chắc chắn là vậy rồi.

Các cụ thấy việc bắt lãnh đạo kiểu bộ CTtrị hay chủ tịch tỉnh, bộ trửng chả ảnh hưởng mấy đến kinh tế của dân, chứ bắt lãnh đạo tập đoàn thì ngay trước mắt ảnh hưởng phết các cụ nhỉ, hàng chục nghìn nhân viên, đối tác, chủ nợ....cũng mệt mỏi phết.
Quá mêt chứ cụ

Easy girl

Xe tăng
thế nhẽ thay vì bắt nên tặng huy chương cho nó thì hợp lý 😩
Các cụ thấy việc bắt lãnh đạo kiểu bộ CTtrị hay chủ tịch tỉnh, bộ trửng chả ảnh hưởng mấy đến kinh tế của dân, chứ bắt lãnh đạo tập đoàn thì ngay trước mắt ảnh hưởng phết các cụ nhỉ, hàng chục nghìn nhân viên, đối tác, chủ nợ....cũng mệt mỏi phết.

Diep1979

Xe container
Em không có tiền nên kệ ;))

phamchinhxd

Xe hơi
Đề nghị cho đội lái quay trở lại

phamchinhxd

Xe hơi
Nay xanh mà thanh khoản thấp quá cụ
Vùng đáy thấp là tốt mà bác. Nói chung nếu chỉnh sâu thật thì nó ko đơn giản 2-3 phiên thế này. Chắc tầm t2-t3 tuần sau mới biết xu hướng thị trường, còn cuối tuần này chắc lình xình tăng nhẹ

tunglam28062009

Xe tăng

Longtime No See

Xe tải
Đúng bài mai sẽ lên khoảng 8,9đ cụ mợ nhỉ. Ngày kia vẫn sẽ lên tiếp 2,3đ. Sang tuần 2,3 ngày đầu lại đỏ lòm rồi lên một chút. Có khả năng kịch bản như vậy ko ạ?
Hồi là bán, điểm rơi chưa ngừng đâu cụ, tuần sau các cụ lại xơi thêm combo hàng T3 bắt đáy về bồi với đáo hạn phái sinh đó :D

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Câu chuyện nhân quả thôi
Đại gia đất, tới 7 phần đứng sau giật dây quan chức "thu hồi đất vì mục đích phát triển kinh tế xã hội ", đồng tiền thấm đẫm nỗi oán hờn oan khiên. giờ của thiên trả địa vướng vào lao lý
Xứng đáng
Của bất nghĩa chắc chắn không bền