[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Dòng tiền lớn có dấu hiệu rút ra tránh bão rất dứt khoát, VNI mất mốc 1.470 thì về 1.200 - 1.300, thậm chí 1.100 cũng không phải là không thể.
TT ck là nơi thu tiền của cp - đang thiếu tiền, nên ko thể đạp cho tt ck chết được như xưa đâu cụ.
Em cho là thế!

Lucky.Cat

Xe buýt
Mình nghi
... Bạn mình cũng vị trí cao ở đây mình khuyên chạy sớm từ vài năm. Ở lại cũng vì ham quá thôi.
Cty mình có 1 em chuyển sang FLC làm KT, khoe lương cao thích lắm. Được mấy tháng hỏi thăm thì đã chuyển sang cty khác rồi. Hỏi lương cao áp lực không chịu được hay sao lại chuyển, nó chỉ nói 1 câu "sợ bị đi tù".

Ryan848

Xe container
Em chỉ tâm đắc câu cụ tỷ phú chứng khoán W. Buffet nói: “ Tham lam khi người khác sợ hãi”. Giờ có tiền em cũng mua chứng khoán ngành bất động sản
Có phải đấy là lý do cụ chưa có tiền ko? ;))
Vậy cụ nghiên cứu mã S99 cơ bản nhà sông Đà xem
S99 nghe đồn là hàng lái trong hệ sinh thái Tuấn Mượt, ôm vào trong tuần rồi dễ T+3 đi nạng rồi cụ.

Ryan848

Xe container
Em cũng đồng ý, nếu ai theo sát những phiên giáp tết âm lịch 2022 và thời kỳ đầu mới bùng dịch covid ở Vn xuống khủng khiếp hơn nhiều
Nhưng ck như lò xo càng nén mạnh càng bật cao
Em nghĩ cụ đang sai, thực tế chỉ dòng đầu cơ (thuộc đội lái hay đã tăng nóng) bị bán mạnh, dòng tiền chuyển qua large cap + bluechip + hàng cơ bản...trc Tết là đạp chung toàn thị trường do tâm lý chung thu tiền về do nhu cầu tiền mặt, rất rất khác về bản chất.
Đừng đánh bạc, em thật.

Quê bầm

Xe điện
Cty mình có 1 em chuyển sang FLC làm KT, khoe lương cao thích lắm. Được mấy tháng hỏi thăm thì đã chuyển sang cty khác rồi. Hỏi lương cao áp lực không chịu được hay sao lại chuyển, nó chỉ nói 1 câu "sợ bị đi tù".
Người quen của em sang đó làm phó tổng phụ trách tài chiến từ 2015 giờ này em ko dám gọi điện hỏi thăm ạ. Khi xưa sang đó bọn em lắc đầu lè lưỡi bái phục, mấy năm nay chỉ thấy up ảnh đi chơi golf với hội nghị hội thảo bắt tay ký kết, liều thì liều rồi ko biết có ăn nhiều ko

tunglam28062009

Xe tăng
Lò mới nhãn hiệu Ajinomoto hay là Thiếu nữ bên hoa ạ ? ;;)
E lại nghĩ lò mới sẽ vận hành bởi anh Phạt!
Liệu có thuyết âm mưu bắt đầu 1 cuộc đấu đá thanh trừng trên thượng tầng để giành vị trí chủ lò của ko nhỉ? Chưa từng thấy giai đoạn nào củi cả bên triều đình & giang hồ nhiều như lúc này. E thấy chủ lò dạo gần đây sk xuống quá rồi.

phamchinhxd

Xe hơi
Có bác nào chơi theo kiểu tích sản ko ạ, e đang tích TCB, HPG

Ryan848

Xe container
Tích sản em nghĩ GMD ok hơn nhiều cụ ạ. Mua đầu tư đúng nghĩa cụ nên chú trọng vào hiệu quả đồng vốn, tỉ lệ vay nợ...(cty đầu ngành chưa chắc đã tăng trưởng, thậm chí downtrend như VNM là 1 vd).
Quan điểm cá nhân của em, cụ tham khảo.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Tích sản em nghĩ GMD ok hơn nhiều cụ ạ. Mua đầu tư đúng nghĩa cụ nên chú trọng vào hiệu quả đồng vốn, tỉ lệ vay nợ...(cty đầu ngành chưa chắc đã tăng trưởng, thậm chí downtrend như VNM là 1 vd).
Quan điểm cá nhân của em, cụ tham khảo.
HPG ổn, GMD ổn.
VNM tránh xa.

Longtime No See

Xe tải
Cách đây 2 năm cụ bảo mua tích sản thì còn hợp lý, còn mức giá hiện tại mọi cp từ cơ bản đến đầu cơ đều là mua tài sản rủi ro/ đánh bạc chứ ko còn là tích sản. Cụ cứ chờ thôi, ttck sẽ luôn như thế, nó sẽ về cái giá mà cụ nằm mơ cũng ko tin đc. Chỉ sợ lúc ấy cụ lại hết xiền.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây 2 năm cụ bảo mua tích sản thì còn hợp lý, còn mức giá hiện tại mọi cp từ cơ bản đến đầu cơ đều là mua tài sản rủi ro/ đánh bạc chứ ko còn là tích sản. Cụ cứ chờ thôi, ttck sẽ luôn như thế, nó sẽ về cái giá mà cụ nằm mơ cũng ko tin đc. Chỉ sợ lúc ấy cụ lại hết xiền.
Cụ nói không sai chỗ nào, đặc biệt là câu cuối, hihi.....

Giá cả là khái niệm, khi đến điểm cực hạn rồi mới có thể quay đầu mạnh, ttck hiện giờ có thể gọi là cao, nhưng điểm cực hạn đó ở đâu thì không biết. Tôi nhớ lúc 600 lên 1000 tôi vẫn sợ sập, 1200 vẫn sợ sập, giờ 1500 vẫn sợ sập…
Khi cụ nghĩ cái gì đó là vô lý, thì sẽ vô lý hơn nữa khi cụ nghĩ nó không thể vô lý thêm được nữa. Cái lý ở đây cũng chỉ là khái niệm trừu tượng, chỉ có thể xác định khi đã qua cực hạn.

phamchinhxd

Xe hơi
HPG ngành nghề có tính chu kỳ rất cao + phụ thuộc rất nhiều tiêu cực về chính sách môi trường.
Hpg giờ bớt tính chu kỳ rồi bác
Có khi nào 2 năm sau bác lại nói lại y xì câu này 😛😛😛

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng lợi nhuận thì vẫn phụ thuộc chủ yếu vào thép mà phải không cụ? Khi giá thép không vượt đỉnh được nữa thì khó có thể mong ln hpg tiếp tục tăng.
HPG là doanh nghiệp thép ít phụ thuộc vào giá thép nhất, trong số các doanh nghiệp thép VN. Lí do có nhiều. HPG có thể tăng sản lượng bù đắp.
Nhìn chung HPG còn nhiều dư địa tăng trường.

Bang lang

Xe điện
Em lại đang muốn đá 2 mã này, em đang lỗ 8,5%. Cứ xập xình mãi chả thấy tăng gì. Em định rút ra mua đất:). Trước kia mua tự thề ko tăng theo du kiến thì ko bán nhưng bi h em thấy dù thị trường có tăng nó cũng chả tăng mà thị trường giảm nó lại đu trend giảm cùng.

HPG là doanh nghiệp thép ít phụ thuộc vào giá thép nhất, trong số các doanh nghiệp thép VN. Lí do có nhiều. HPG có thể tăng sản lượng bù đắp.
Nhìn chung HPG còn nhiều dư địa tăng trường.
Giá cả là để phản ánh cung cầu, khi giá giảm nghĩa là cũng đang lớn hơn cầu, HPG lại tăng thêm cung thì bán cho ai?

Em lại đang muốn đá 2 mã này, em đang lỗ 8,5%. Cứ xập xình mãi chả thấy tăng gì. Em định rút ra mua đất:). Trước kia mua tự thề ko tăng theo du kiến thì ko bán nhưng bi h em thấy dù thị trường có tăng nó cũng chả tăng mà thị trường giảm nó lại đu trend giảm cùng.
Đầu tư thì phải theo thời, mà muốn nhận thức được thời thì phải hiểu đạo….đơn giản là không thể xác định tăng như dự kiến được đâu bác. Cứ thuận gió bẻ măng thôi.