[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

Sfgs

Xe buýt
Đến đoạn này khó rồi cụ ạ. Cơ cấu lại 1 là bơm tiền cứu, 2 là giãn nợ, cơ cấu lại nợ. Nhưng 2 cách này đều lạm phát ạ. Theo hiểu biết nông cạn của em, chỉ có tăng trưởng sản xuất rất nhanh hoặc tây bơm xèng vào thì mới đỡ mất cân đối; túm lại là thu hút đầu tư nước ngoài vào sản xuất cụ ạ
Quan trọng là dòng tiền hỗ trợ từ CP cho bđs nó sẽ chảy vào đúng túi ng dân cần mua nhà hay là lại vào tay mấy ngưười nhà giàu cụ ạ. Còn vấn đề ở đây là liệu sau này thị trường bđs có lặp lại 1 chu kỳ mới hay không cụ ạ, chứ lương, thu nhập ng dân thì ko tăng mà giá nhà toàn tăng vèo vèo thì ai còn cơ hội mua nhà nữa.

banmotnucuoi

Xe lăn
Quan trọng là dòng tiền hỗ trợ từ CP cho bđs nó sẽ chảy vào đúng túi ng dân cần mua nhà hay là lại vào tay mấy ngưười nhà giàu cụ ạ. Còn vấn đề ở đây là liệu sau này thị trường bđs có lặp lại 1 chu kỳ mới hay không cụ ạ, chứ lương, thu nhập ng dân thì ko tăng mà giá nhà toàn tăng vèo vèo thì ai còn cơ hội mua nhà nữa.
Theo TQ thì tiền chảy vào các dự án sắp hoàn thành mà doanh nghiệp đang vướng nợ xấu, ko thể vay tiếp để hoàn thành, công việc cho vay tay 3 giữa ngân hàng- người mua nhà - DN DA (chứng kiến), thực chất theo kiểu TQ là thằng doanh nghiệp dự án xem như chết rồi và người dân tự trảnhà thầu xây dựng nhưng giữ lại pháp nhân của thằng DN lại để ký kết giấy tờ thủ tục. Các dự án chưa làm gì thì đc nhà nước mua lại theo giá đấu thầu trước đó (không bao gồm lãi ngân hàng, chi phí abc) để nhà nước làm Khu tái định cư, nhà ở xã hội hay để đấy sau này đấu giá tiếp. Còn các dự án mà dang dở ko đủ hai điều kiện trên thì các ông tự mua bán với nhau.

cr7m10

Xe tải
Theo TQ thì tiền chảy vào các dự án sắp hoàn thành mà doanh nghiệp đang vướng nợ xấu, ko thể vay tiếp để hoàn thành, công việc cho vay tay 3 giữa ngân hàng- người mua nhà - DN DA (chứng kiến), thực chất theo kiểu TQ là thằng doanh nghiệp dự án xem như chết rồi và người dân tự trảnhà thầu xây dựng nhưng giữ lại pháp nhân của thằng DN lại để ký kết giấy tờ thủ tục. Các dự án chưa làm gì thì đc nhà nước mua lại theo giá đấu thầu trước đó (không bao gồm lãi ngân hàng, chi phí abc) để nhà nước làm Khu tái định cư, nhà ở xã hội hay để đấy sau này đấu giá tiếp. Còn các dự án mà dang dở ko đủ hai điều kiện trên thì các ông tự mua bán với nhau.
Bối cảnh trung quốc nó khác cụ ạ, chưa bị lạm phát, chưa nới lỏng tiền tệ trong giai đoạn covid

banmotnucuoi

Xe lăn
Bối cảnh trung quốc nó khác cụ ạ, chưa bị lạm phát, chưa nới lỏng tiền tệ trong giai đoạn covid
Thì vẫn chỉ có cách đấy để không tăng nợ công, không tăng áp lực lên cung tiền thôi, chứ giờ bơm thêm tiền là sấp mặt ngay. Thực ra chính phủ cũng ko có nhiều tiền để bơm thêm, khi gói kích cầu đã lên tới 8%GPD rồi, Gói kích cầu lần này dòng tiền không bị chuyển vào BĐS là thành công hơn lần trước rồi.
Còn vấn đề của BĐS là cung đang vượt quá cầu, mà các anh Chủ đầu tư không muốn hạ giá, định dọa người mua, các ông DN BĐS chết hết đi thì doanh nghiệp mới thành lập, công nghệ phanlobannen thực chất ko có tý chất xám nào mà phải bằng mọi cách cứu các ông cả. cái gì của thị trường hãy trả cho thị trường, nhà nước chỉ nên cứu các doanh nghiệp đủ sức cạnh tranh trên trường quốc tế

banmotnucuoi

Xe lăn
Đã chốt. Ngắn gọn xúc tích
Thủ tướng: Doanh nghiệp bất động sản phải trách nhiệm với chính mình, không thể khó khăn vẫn đòi có lãi…phát triển thị trường bền vững, không ai giải cứu ai

cr7m10

Xe tải
Đã chốt. Ngắn gọn xúc tích
Thủ tướng: Doanh nghiệp bất động sản phải trách nhiệm với chính mình, không thể khó khăn vẫn đòi có lãi…phát triển thị trường bền vững, không ai giải cứu ai
Cũng không cứu được mà cụ

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Ck về 900 thì nhặt dần. Còn bđs cuối 2024 e mới dám nhặt :))

Cereal Killer

Xe đạp
Có cụ nào cho em xin ít ý kiến tổng quan về VNZ với

wildness

Xe điện
Có cụ nào cho em xin ít ý kiến tổng quan về VNZ với
VNZ là cty Game, không liên quan gì bđs.
Nó tăng giá liên tiếp do tây thu gom cp, chứ không phải đánh lên (theo em là vậy, vì đánh cp lên để phân phối cho gà qué thì khối lượng phải rất lớn).

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Nay e nhận đc call từ số 0299 8889363 báo là từ SSI khảo sát ấn 1 thì là lỗ 2 thì lãi
D.m bọn SSI ch.ó má này

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Cụ chuẩn, Mình đã bơm tiền để kích cầu đợt Covid mẹ nó rồi thì còn đâu mà bơm nữa? vì vậy mà đợt đó Bđs tưởng chết lại tăng như lên đồng, giống y hệt đợt 2010 tưởng toi rồi thì lại bơm tiếp nên sốt đến 2012. Như vậy là kích bản đã được lặp lại.

cadan

Xe container
Nay e nhận đc call từ số 0299 8889363 báo là từ SSI khảo sát ấn 1 thì là lỗ 2 thì lãi
D.m bọn SSI ch.ó má này
Nó là bọn lừa đảo mạo danh
Chứ e ko nghĩ là SSI

Cứ số 0299
024999
028999
(mạo danh đt cố định Hanoi hoạc Saigon)

Là gần như chắc là bọn spam mất dạy

Gọi lại mất tiền

Nhấn lựa chọn bị lừa tiền

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em vừa nghe Đài tiếng nói VN trên đường về, thấy thông tin Xxx Quảng Ninh sang HP bắt cựu Giám đốc Xxx HP là tướng Ka! Úi rùi ui, nếu em nghe không nhầm thì nghe vẻ phức tạp quá nhỉ!

river8x

Xe buýt
Em vừa nghe Đài tiếng nói VN trên đường về, thấy thông tin Xxx Quảng Ninh sang HP bắt cựu Giám đốc Xxx HP là tướng Ka! Úi rùi ui, nếu em nghe không nhầm thì nghe vẻ phức tạp quá nhỉ!
Tưởng hạ cánh an toàn, nhưng là hạ cánh an toàn vào lòng đất

phonggiat

Xe tải
Website
chaca.com.vn
Khi báo tung tin tốt là lúc cá mập thoát hàng xong