[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

toyota219

Xe điện
Có khi lào band nào đó chuyển cash qua Mẽo để vòng lại thành nhà đầu tư nước ngoài...Nay hụt con mịa IPO🤣🤣🤣🤣, nhà thì đang kẹt mà xèng thì j xách zìa= mắt.
Pasport Mẽo hay Zịt j, mí ảnh cũng kiu vào hết😭😭😭😭
Mún giữ tỷ giá thì phải bán, mà 100 thì gồng đc bao lâu.

Mr. Toàn

Xe điện
Em nghĩ cái mốc lãi suất 10% của Vn sẽ bị phá vỡ vào đầu năm 2023.
Cuối tháng 7 này FED sẽ nâng lãi suất lần nữa với mức dự báo 0.75
Và từ giờ đến hết quý 1 2023 sẽ có vài lần nang lãi suất nữa
Vn phải nâng lãi suất ngân hàng lên theo và lúc nào cũng phải cao hơn Mỹ vài điểm phần trăm
Vì sao thì hơi lằng nhằng nhưng em nghĩ các cụ tham gia thớt này dư kiến thức để biết rồi he he
Giá nhà ở Mỹ đang rớt và chỉ dấu thị trường ngày càng xấu đi
Tình hình thế giới vốn bất ổn thì nay càng rối reng với cú sốc chính trị kép: ông Jonson từ chức và ông Abbe bị ám sát
Trung quốc thì đôi diện với đợt lockdown mới theo như ám chỉ của trung ương sẵn sàng hy sinh loi ích kinh tế để theo đuổi chính sách zero covid

Tình hình đang xấu đi nhanh chóng
Hướng chỉ đạo nhà ta vẫn là duy ý chí từ bên Đ là phải điều hành sao cho chắc. Chậm cũng được. Nên nếu over 10% thì chắc sang năm mới có vượt được. Về cơ bản hiện tại tiền usd vẫn chưa bị rút nhiều ra khỏi thị trường, vẫn cân đối được. Để xem quý 3 năm nay xk thế nào. Bản thân chỗ em thì quý 3 chưa nhìn thấy cái hợp đồng xk nào luôn

NGC

Xe tăng
Hướng chỉ đạo nhà ta vẫn là duy ý chí từ bên Đ là phải điều hành sao cho chắc. Chậm cũng được. Nên nếu over 10% thì chắc sang năm mới có vượt được. Về cơ bản hiện tại tiền usd vẫn chưa bị rút nhiều ra khỏi thị trường, vẫn cân đối được. Để xem quý 3 năm nay xk thế nào. Bản thân chỗ em thì quý 3 chưa nhìn thấy cái hợp đồng xk nào luôn
Coty em thì có hợp đồng. Nhiều nữa là khác nhưng tắc ở khâu nguyên liệu. Giờ có những món nó hẹn leadtime đến năm 2024. Cứ gọi là chết đứng luôn
Lam phát tại Mỹ chua có dấu hiệu giảm nên lãi suất còn tăng nhanh và mạnh
Để kìm ở mức tỷ giá vnd hiện nay thì chắc nhà nước cũng tốn một mớ usd bộn rồi đó cụ he he
Vn không phải sợ tăng lãi suất sẽ ảnh hưởng ck hay bds đâu . Cái họ sợ là tăng lãi suất sẽ kích hoạt quả bom lạm phát đó he he
Nhưng tình hình này thì em e sẽ không gồng được lâu nữa đâu phải tăng lãi suất nhanh và mạnh trước khi dòng ngoại tệ rút về co quốc trước mùa lễ giáng sinh

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
thôi tùy cụ thôi, có nhiều cái không thể chỉ tận tay được. Làm giàu tùy người. Cụ thích cứ cho em là chém gió
Công nhận offer nhiều ông đã... mà còn lì, thích cãi cùn. :))
Thôi thế này, cụ khoe cụ mua usd ngân hàng 22.8, bán dc 23.5, thế xin hỏi ngân hàng nào mua của cụ 23.5 thế?
Hay... bán mồm? :))

Mr. Toàn

Xe điện
Công nhận offer nhiều ông đã... mà còn lì, thích cãi cùn. :))
Thôi thế này, cụ khoe cụ mua usd ngân hàng 22.8, bán dc 23.5, thế xin hỏi ngân hàng nào mua của cụ 23.5 thế?
Hay... bán mồm? :))
Em chưa bán cụ ạ. Em cứ vứt ở NH thôi. Đã lên đỉnh đâu mà bán. Chưa kể tụi em còn nhập hàng cuối năm bán cho khách nữa, thêm profit. Em đâu cần phải khổ dâm chứng minh với cụ làm gì

Tứ Vô Lượng

[Tịch thu bằng lái]
Lâu lâu ko bắt lại thấy buồn nên chơi hẳn 1 cú cho shock chức quèn quèn mà 3,7 triệu $. Buôn ck với bđs sản nhìn Lã Bất Vi khóc thét. Hơi vui vui vì vụ bắt này ko liên quan ck bđs

Hung Phuc

Xe điện
Lâu lâu ko bắt lại thấy buồn nên chơi hẳn 1 cú cho shock chức quèn quèn mà 3,7 triệu $. Buôn ck với bđs sản nhìn Lã Bất Vi khóc thét. Hơi vui vui vì vụ bắt này ko liên quan ck bđs

Vụ này thì Có liên quan đến BĐS đấy cụ

IP man

Xe lăn
Coty em thì có hợp đồng. Nhiều nữa là khác nhưng tắc ở khâu nguyên liệu. Giờ có những món nó hẹn leadtime đến năm 2024. Cứ gọi là chết đứng luôn
Lam phát tại Mỹ chua có dấu hiệu giảm nên lãi suất còn tăng nhanh và mạnh
Để kìm ở mức tỷ giá vnd hiện nay thì chắc nhà nước cũng tốn một mớ usd bộn rồi đó cụ he he
Vn không phải sợ tăng lãi suất sẽ ảnh hưởng ck hay bds đâu . Cái họ sợ là tăng lãi suất sẽ kích hoạt quả bom lạm phát đó he he
Nhưng tình hình này thì em e sẽ không gồng được lâu nữa đâu phải tăng lãi suất nhanh và mạnh trước khi dòng ngoại tệ rút về co quốc trước mùa lễ giáng sinh
Em quote còm này của cụ, đồng thời tag cụ dhela và cụ Mr. Toàn cho nó tập trung :D
Thực ra thì SBV đang bán USD để bình ổn tỷ giá rồi. Theo media thì đến cuối tháng 6 là bán ra 10 tỏi từ dự trữ, tốc độ hiện tại là khoảng 1 tỏi/tuần. Có 2 vấn đề:
- Thứ nhất là kìm được tỷ giá phần nào nhưng thực chất thì giá usd vẫn tăng, tầm gần giữa tháng 6 giá usd tự do là 23.7 thì hôm nay đã chính thức vượt 24.
- Thứ hai là liệu SBV có duy trì bán ngoại tệ dự trữ mãi được không? Tất nhiên là không vì bán cũng chỉ đến 1 mức nào đó thôi, trong khi fed sẽ tăng lãi suất đến hết 2023 (đó mới chỉ là giai đoạn tăng tốc, còn sau đó là giai đoạn neo lãi suất ở mức cao đến bao giờ thì chưa ai biết).
Vì thế sắp tới khi SBV giảm dần mức độ bán bình ổn do nguồn lực cạn dần thì tỷ giá sẽ bốc thôi.
Ngoài ra thì sẽ phải tăng lãi suất để chia lửa, công thức chuẩn sẽ là lãi suất VND ~ lãi suất tại Mẽo + hệ số country risk + tỷ lệ mất giá của VND so với USD. Nếu không đáp ứng được tiêu chí này thì tất nhiên dòng tiền đầu tư sẽ chảy về Mẽo hoặc các nước khác hấp dẫn hơn.
Do đó, hiện tại đã có nhiều tổ chức dự đoán về việc SBV sẽ tăng lãi suất điều hành từ ngay quý 3 này, mỗi quý 0,5% (nhưng em thấy là chưa đủ) đến hết 2023. Với hệ số country risk của VN khoảng 5%, tỷ giá tăng chỉ cần 3-5% thì lãi suất VND phải trên 10% thì mới đủ. Chúng ta cùng chờ xem.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Fed tăng lãi suất suất đến hết 2023 là ko có đâu, cùng lắm là hết 2022/đầu 2023 và giữ ở mức đó 6 tháng - 1 năm trước khi lại tiếp tục bơm tiền. Hiện này giá dầu đã giảm xuống dưới 100, commodity như Cu, Ni cũng giảm mạnh, nên lạm phát với độ trễ tầm vài tháng thì cũng sẽ giảm dần.

Usd thì vẫn sẽ tăng nhưng lãi suất trên 10% là cực khó, ko thể.

Quynh690

Xe hơi
Em chưa ợ, bây giờ vào tiền là em phải bán $, rút tích kiệm… mà toàn những thứ đang tăng, tiếc lắm huhu :((
Mà trong tháng 7 này ECB nó tăng lãi suất lần đầu tiên sau hơn chục năm, sau đó là FED… cứ ăn đấm liên tiếp thì không biết chứng khoán trụ nổi không ;))
Em thì nghĩ khác cụ. Cái xấu ai cũng nhìn thấy, thì chưa chắc nó đã xấu, phản ánh vào giá hết rồi.
Em giải ngân thăm dò. cuối tháng e vào nốt ;))

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghĩ khác cụ. Cái xấu ai cũng nhìn thấy, thì chưa chắc nó đã xấu, phản ánh vào giá hết rồi.
Mợ giải ngân sớm vậy … nên để tháng 10 bắt đầu thì tốt hơn.

IP man

Xe lăn
Đối với em thì hiện tại chứng cháo hay bđs không có gì hấp dẫn so với các kênh khác nên em không vào :D

Mr. Toàn

Xe điện
Chưa phản ánh hết đâu cụ. Bên em.giờ đang nuốt nguyên liệu hồi t3/4, giá cao ngất ngưởng. Tuần trước em bắt đáy được 1 ít thì giờ nó lại đi lên. Năm nay DN khó khăn lắm. NN cũng đang tìm cách hỗ trợ, em đánh giá cao. Chỉ là NN mình cũng đâu quyết được tình hình thế giới. Năm nay chính trị nó tác động nhiều quá 🥵

Mr. Toàn

Xe điện
Đối với em thì hiện tại chứng cháo hay bđs không có gì hấp dẫn so với các kênh khác nên em không vào :D
Năm ngoái dại mồm hỏi ông Cấn Văn Lực mà cụ nào nhắc trên kia về BĐS, nghe ổng tư vấn BĐS năm nay vẫn làm ăn được, em.tham vất tiền vào 2 lô đất, giờ vẫn đang vất vưởng đây. May mà không vay mượn, nếu không chắc chết🤣

Mr. Toàn

Xe điện
Fed tăng lãi suất suất đến hết 2023 là ko có đâu, cùng lắm là hết 2022/đầu 2023 và giữ ở mức đó 6 tháng - 1 năm trước khi lại tiếp tục bơm tiền. Hiện này giá dầu đã giảm xuống dưới 100, commodity như Cu, Ni cũng giảm mạnh, nên lạm phát với độ trễ tầm vài tháng thì cũng sẽ giảm dần.

Usd thì vẫn sẽ tăng nhưng lãi suất trên 10% là cực khó, ko thể.
Commodities lại nhúc nhắc trèo lên rồi cụ ới. Em nghĩ tầm T8 thị trường sẽ rõ ràng hơn, quyết định tầm đó là đẹp

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Commodities lại nhúc nhắc trèo lên rồi cụ ới. Em nghĩ tầm T8 thị trường sẽ rõ ràng hơn, quyết định tầm đó là đẹp
Nó ko thể xuống liền 1 lèo mà thập thò lên xuống. Chứ hiện nay PMI giảm liên tiếp thì commodity ko có cơ tăng đâu cụ.

Năm ngoái dại mồm hỏi ông Cấn Văn Lực mà cụ nào nhắc trên kia về BĐS, nghe ổng tư vấn BĐS năm nay vẫn làm ăn được, em.tham vất tiền vào 2 lô đất, giờ vẫn đang vất vưởng đây. May mà không vay mượn, nếu không chắc chết🤣
Các ông ý bao giờ chả nói chiều xuôi, nói ngược thị trường thời điểm đó thì ai mời nói hả cụ

VuNgoanMuc

Xe điện
Chứng khoán quan trọng dòng tiền đổ vào, giờ chạy hết sang phái sinh đánh bạc với nhau bên đấy thì cơ sở chắc chưa có gì thay đổi.. lình xình bò tùng xẻo thế này đánh t+3 cần mua đỏ, 2 đỏ đến 3 đỏ thì chắc nhất.. mua đuổi giá xanh không ăn được, em thử rồi :D

IP man

Xe lăn
Kaka… thực ra em đoán bên cụ ý mua dự báo chuyên nghiệp nên cũng nhiều thông tin phết.
Tuy nhiên, từ năm ngoái đến nay các dự báo cũng thay đổi nhanh như chong chóng nên cũng loạn chưởng thành ra toàn nói nước đôi :D

Quynh690

Xe hơi
Chưa phản ánh hết đâu cụ. Bên em.giờ đang nuốt nguyên liệu hồi t3/4, giá cao ngất ngưởng. Tuần trước em bắt đáy được 1 ít thì giờ nó lại đi lên. Năm nay DN khó khăn lắm. NN cũng đang tìm cách hỗ trợ, em đánh giá cao. Chỉ là NN mình cũng đâu quyết được tình hình thế giới. Năm nay chính trị nó tác động nhiều quá 🥵
thế canh ra dần thôi cụ. Đợi cuối tháng FED công bố lãi suất thế nào, lạm phát ra sao