[Funland] Chứng khoán và Bds sẽ thế nào khi Juve liên tục tuyển mộ?!

IP man

Xe lăn
Lãi suất tiền gửi đang tăng dần. Em cũng ham nhưng đang dập dòm chuyển sang ¥ mí Vàng :-?
Cơ mà có vẻ bọn bỏn vẫn đang muốn xuống nữa. Đợi thêm tí vậy :)

Cụ bấm độn hộ em phát xem có nên ko :)

Tiền mặt giờ chuẩn Vua ông o:-)

(Riêng vàng thì vàng gì cũng đc miễn ko phải SJC >:))
Em thì vẫn bám theo usd vì chính sách bọn Mẽo nó rõ ràng, cứ chơi đúng bài là vẫn có ăn hihi… Fed nó mới tăng lãi suất bằng nửa mục tiêu nên hi vọng vẫn còn room cho usd tăng giá.
Vàng non-sjc thì chắc cũng sẽ tăng theo đà tỷ giá, nhưng đợt vừa rồi em dính mấy phốt với bọn doji nên ghét :D

Hung Phuc

Xe điện
Cụ Cấn nói lạm phát mới ở vòng 1 thôi, còn vòng 2, 3

koala2020

[Tịch thu bằng lái]

Việc này là đương nhiên rồi. Cả thế giới lạm phát thì riêng VNam tránh sao được. Tuy nhiên do mình Covid chậm hơn, đóng cửa trễ hơn các nước nên mọi thứ sẽ trễ hơn các nước. Nhưng tháng tới lạm phát lên 7% chả hạn thì cảm nhận về giá các cụ đã có được từ ngay bây giờ rồi, chứ ko phải đến lúc đó thấy mọi thứ đắt hơn nữa, bởi một số hàng hóa tiêu dùng hàng ngày, xăng dầu bị tác động trực tiếp của lạm phát nên thấy rõ trước, rồi mới lan tỏa sang một số hàng hóa khác sau như các dịch vụ y tế, giáo dục.

Hung Phuc

Xe điện
IMF: 'Việt Nam cần đẩy mạnh kiểm soát rủi ro khi cấp tín dụng địa ốc'

Kết thúc đợt tham vấn Điều khoản IV với Việt Nam, đoàn cán bộ của Quỹ Tiền tệ Quốc tế (IMF) nhận định rủi ro trong thị trường bất động sản và trái phiếu doanh nghiệp của Việt Nam đang tăng lên.

"Các điều kiện tài chính nới lỏng đã góp phần thúc đẩy số đợt phát hành trái phiếu doanh nghiệp, giá bất động sản và cổ phiếu lên mức cao kỷ lục", các chuyên gia của IMF nhận định.

IMF nhận thấy giá tăng mạnh chủ yếu trong các giao dịch mua bán đất, nhà ở cao cấp tại những thành phố lớn và các siêu dự án ở những khu vực ven biển.

IMF: 'Không loại trừ khả năng suy thoái toàn cầu'

Tổng giám đốc IMF Kristalina Georgieva nhận định triển vọng kinh tế toàn cầu "xấu đi đáng kể", khiến bà không loại trừ khả năng suy thoái năm tới.

Trên Reuters, Tổng giám đốc Quỹ Tiền tệ Quốc tế (IMF) bà Kristalina Georgieva cho biết trong vài tuần tới, IMF sẽ hạ dự báo tăng trưởng kinh tế toàn cầu lần thứ ba trong năm nay. Hiện tại, mức dự báo là 3,6%. Con số cụ thể cho lần tới vẫn đang được các nhà kinh tế học của IMF bàn bạc.

IP man

Xe lăn
IMF: 'Việt Nam cần đẩy mạnh kiểm soát rủi ro khi cấp tín dụng địa ốc'

Kết thúc đợt tham vấn Điều khoản IV với Việt Nam, đoàn cán bộ của Quỹ Tiền tệ Quốc tế (IMF) nhận định rủi ro trong thị trường bất động sản và trái phiếu doanh nghiệp của Việt Nam đang tăng lên.

"Các điều kiện tài chính nới lỏng đã góp phần thúc đẩy số đợt phát hành trái phiếu doanh nghiệp, giá bất động sản và cổ phiếu lên mức cao kỷ lục", các chuyên gia của IMF nhận định.

IMF nhận thấy giá tăng mạnh chủ yếu trong các giao dịch mua bán đất, nhà ở cao cấp tại những thành phố lớn và các siêu dự án ở những khu vực ven biển.

IMF: 'Không loại trừ khả năng suy thoái toàn cầu'

Tổng giám đốc IMF Kristalina Georgieva nhận định triển vọng kinh tế toàn cầu "xấu đi đáng kể", khiến bà không loại trừ khả năng suy thoái năm tới.

Trên Reuters, Tổng giám đốc Quỹ Tiền tệ Quốc tế (IMF) bà Kristalina Georgieva cho biết trong vài tuần tới, IMF sẽ hạ dự báo tăng trưởng kinh tế toàn cầu lần thứ ba trong năm nay. Hiện tại, mức dự báo là 3,6%. Con số cụ thể cho lần tới vẫn đang được các nhà kinh tế học của IMF bàn bạc.
Thực ra IMF đã rise vấn đề suy thoái toàn cầu tại Diễn đàn kinh tế thế giới từ cuối tháng 5 rồi. Nhưng mà thời điểm đó chúng ta đang có nhiều sự kiện quan trọng, media mà nhắc đến vấn đề này là mạo phạm ngay hehe…
Đúng như em đã dự, phải đợi hết hội rồi mới tăng tuần suất bài về “lạm phát”, “suy thoái”.

Depmoc

Xe hơi

Lạm phát thì làm gì cc nhỉ

pdt1900

Xe đạp

toyota219

Xe điện
Tối qua e đi vòng2 dạo SG. Thấy 11h mà vắng vẻ hơn xưa nhìu.
Này giống như mắt bão, đổi gió- khó khăn là lúc lạm phát. Mà cái này cả làng đều dính, mình xuất khẩu nhìu chắc cũng😭😭😭😭
J xác định, ngồi chờ đây đến đầu 2024- cái j thơm thì 😂😂😂😉

3077

Xe container
Em thì vẫn bám theo usd vì chính sách bọn Mẽo nó rõ ràng, cứ chơi đúng bài là vẫn có ăn hihi… Fed nó mới tăng lãi suất bằng nửa mục tiêu nên hi vọng vẫn còn room cho usd tăng giá.
Vàng non-sjc thì chắc cũng sẽ tăng theo đà tỷ giá, nhưng đợt vừa rồi em dính mấy phốt với bọn doji nên ghét :D
Là đầu tư vào usd ấy à cụ? Em thấy bn năm tỷ giá tăng có bao nhiêu đâu nhỉ, k bằng lãi nh. Ví dụ từ giá công bố 23,3 lên giá chợ đen 24 thì cũng có 3%

IP man

Xe lăn
Hôm nay chứng khoán lên, em vẫn hóng các chuyên gia hô hào xuống tiền ;))
Chứ kiểu này hình như mồm hô, tay bán nên thanh khoản èo uột quá, anh em cò vạc lại mất thu nhập, lại buồn, lại sinh ra mất đoàn kết ;))

IP man

Xe lăn
Là đầu tư vào usd ấy à cụ? Em thấy bn năm tỷ giá tăng có bao nhiêu đâu nhỉ, k bằng lãi nh. Ví dụ từ giá công bố 23,3 lên giá chợ đen 24 thì cũng có 3%
Mới chỉ 6 tháng nhưng usd tăng khoảng 8% so với euro, 10% so với bảng anh, 17% so với yên nhật… và không có rủi ro.
Tỷ giá Usd/Vnd chỉ chờ ngày để bốc đầu thôi. Lúc rẻ không mua, lúc nó bốc thì lấy gì bán hở cụ :))

dhela

Xe tăng
Bấy lâu ko tăng, nhưng bây giờ với tình thế hiện nay thì sẽ tăng ạ.
Ko biết NHTW còn sức để áp giá trần nữa ko.

Em cũng cầu nguyện ạ [-O<

IP man: em vừa dòm chợ. Qua với nay đã tăng lên 110đ rồi. Vụ Usd này khéo em lỡ mất rồi vì tháng 9 em mới về đc #:-s

Chỉnh sửa cuối:

Hung Phuc

Xe điện
Tỷ giá USD mấy tháng gần đây tăng nhiều chứ cụ, cách đây khoảng 1 tháng em bán USD cho ngân hàng cũng đã đc 23.6 rồi...ko như báo đăng đâu cụ

Hung Phuc

Xe điện

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Mới chỉ 6 tháng nhưng usd tăng khoảng 8% so với euro, 10% so với bảng anh, 17% so với yên nhật… và không có rủi ro.
Tỷ giá Usd/Vnd chỉ chờ ngày để bốc đầu thôi. Lúc rẻ không mua, lúc nó bốc thì lấy gì bán hở cụ :))
Cụ phải so sánh chính sách của các ngân hàng TW thì sẽ biết liệu USD/VND có tăng ko. So với JPY; EUR hay GDP là khập khiễng vì FED đã nâng lãi suất khá cao, thậm chí đã hạ dần bảng cân đối kế toán trong khi ECB hay ngân hàng TW Nhật, Anh vẫn còn nới lỏng tiền tệ. NHTW Việt Nam có nâng lãi suất ko? Nếu cũng nâng thì chả lo VND mất giá nhiều so với USD như các đồng kia.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]

Mấy bọn này nó làm chuyện nhà nước như trò đùa của chúng nó ý nhỉ.

IP man

Xe lăn
Cụ phải so sánh chính sách của các ngân hàng TW thì sẽ biết liệu USD/VND có tăng ko. So với JPY; EUR hay GDP là khập khiễng vì FED đã nâng lãi suất khá cao, thậm chí đã hạ dần bảng cân đối kế toán trong khi ECB hay ngân hàng TW Nhật, Anh vẫn còn nới lỏng tiền tệ. NHTW Việt Nam có nâng lãi suất ko? Nếu cũng nâng thì chả lo VND mất giá nhiều so với USD như các đồng kia.
Con số là để ví dụ cho cụ kia thấy là nếu tỷ giá nó bốc thì cũng ra tấm ra món lắm.
Còn thực tế thì chỉ có Nhật đang nới lỏng tiền tệ thôi chứ ECB và BOE cũng bắt đầu tăng lãi suất rồi mà kết quả cũng như vậy.
SBV mà tăng lãi suất thì em cũng tươi, năm nay chỉ hóng 3 niềm vui:
- 1: lãi suất lên > 10%;
- 2: Usd vượt 24k;
- 3: VNIndex < 1.000 điểm.
Nói chung năm nay dễ kiếm xèng, kiểu gì cũng có xèng. Còn nếu cả 3 sự kiện kia cùng sảy ra thì sướng như ăn lô xiên thôi cụ :D

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Con số là để ví dụ cho cụ kia thấy là nếu tỷ giá nó bốc thì cũng ra tấm ra món lắm.
Còn thực tế thì chỉ có Nhật đang nới lỏng tiền tệ thôi chứ ECB và BOE cũng bắt đầu tăng lãi suất rồi mà kết quả cũng như vậy.
Nói chung năm nay dễ kiếm xèng, kiểu gì cũng có xèng. Còn nếu cả 3 sự kiện kia cùng sảy ra thì sướng như ăn lô xiên thôi cụ :D
Dễ kiếm xèng? Cụ tưởng cụ là soros à? =))

DrH2012

Xe buýt
Cụ phân tích cụ thể hơn được ko ạ. Cụ đã thoát chứng dầu từ cuối năm ngoái, sau đó dồn vào tiết kiệm, mua usd từ sớm, còn vụ Vnindex thì sao ạ :D