Chứng khoán tháng 4/2010 - Tích luỹ đã đủ, đón chờ con sóng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container

bizviet

Xe điện
Ối trời, giá dững 50 mà cổ tức có 15% thì nhằm nhò gì, hôm trước mua BPC giá có ~20 mà ăn cũng ăn cổ tức 15%. Đau hết cả diều
Em Phó Giám Đốc PGD của cụ Bích này

PGD: 15/4 Chốt quyền nhận cổ tức đợt 2/2009

Công ty cổ phần Phân phối khí thấp áp dầu khí Việt Nam (mã CK: PGD) thông báo chốt quyền nhận cổ tức đợt 2 năm 2009.

Theo đó, ngày đăng ký cuối cùng là 15/4/2010. Công ty sẽ trả cổ tức đợt 2 năm 2009 tỷ lệ 15%. Cổ tức sẽ được chi trả ngày 4/5/2010.

thích nhá:))
Cũng phải chọc ngoáy tí nó mới vui chớ :)>-
Lão này dạo này nói rất kháy nhá, không còn nghiêm túc kiểu "người tiên" như ngày xưa nữa. Tăng mạnh thế này mà lao vào thì dở à!

moitoelaixe

Xe buýt
Lão này dạo này nói rất kháy nhá, không còn nghiêm túc kiểu "người tiên" như ngày xưa nữa. Tăng mạnh thế này mà lao vào thì dở à!
Con iêm định xúc là có tính toán riêng cả rồi mờ. Còn TT nói chung chắc gì "tăng mạnh" này lao vào đã dở đâu, giả định đầu tuần sau nó tăng liền 3-4 phiên chả đỏ phiên nào thì ngồi yên lại thành ra thất sách cụ ơi. :)

P/s: iêm đang lẩm nhẩm khẩu quyết hôm lão Biz đi Tam Đảo có tiết lộ: cháo húp vòng quanh, cháo húp vòng quanh... ;)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
An Phát là cty CK nào mà nhiều bác bơm thế nhể. Khách hàng thì chưa có mấy, buôn bán tự doanh thời buổi này cầm hơi là mừng mừng tủi tủi rồi, lấy mõ đâu ra mà lời kinh thế :D

Hôm nay tư vấn bác photocopy con PVX định xông vào, nhưng hoá ra tầm naỳ thì đương ở lưng chừng, 6 ăn 4 thua... vì đánh tất tay 1 mã nên tỷ lệ đấy hơi chờn, hehe, em phải cái dát, thôi đợi giưã tuần sau cho nó ngả hẳn bên nào rồi tính, hay bác nào có con nào ngon, có thể lên trên gấp rưỡi nhanh thì hú em (b)

bizviet

Xe điện
Hôm nay giao dịch không phải là đẹp, cụ cứ từ, khi thị trường up thì thiếu gì con để ăn, cứ hàng khởm cũng có số % như hàng hịn, như con SGD của cụ đới, tính ra nó cũng tăng giống những bluechip khác, thậm chí là hơn (hơn mấy thằng bank chẳng hạn). Nhiều Bluechip cũng chỉ tăng được từ 5~10% trong đợt vửa rồi thôi.

Hôm nay tuy tăng chút điểm nhưng, khối lượng không mạnh, tuy nhiên khi thị trường giảm (giảm trong phiên) thì lực bán cũng không mạnh, nói chung là mọi người vẫn nghi ngại và rình chờ thằng khác xung phong. Tuy nhiên thị trường lên chậm kiểu này, nếu thứ 2 mà thị trường tăng + volume lớn hơn ngày hôm nay (Cứ chờ gần hết phiên 2 thì có thể xác định được tương đối) thì có thể mua vào). Thị trường mà up chậm kiểu này thì cứ chờ Momentum vượt qua 0 thì vào là vừa, tìm được mã nào mà momentum vượt 0, MA10 cắt lên trên MA25, đường giá cũng vượt lên. Mã nào mà cả 3 đường này gần sát nhau khi giá và MA10 từ dưới vượt lên MA25 thì mua vào đảm bảo T+4 không bao giờ chết. Thề. Mỗi tội không sướng ví không bắt được đúng đáy :)>-
An Phát là cty CK nào mà nhiều bác bơm thế nhể. Khách hàng thì chưa có mấy, buôn bán tự doanh thời buổi này cầm hơi là mừng mừng tủi tủi rồi, lấy mõ đâu ra mà lời kinh thế :D

Hôm nay tư vấn bác photocopy con PVX định xông vào, nhưng hoá ra tầm naỳ thì đương ở lưng chừng, 6 ăn 4 thua... vì đánh tất tay 1 mã nên tỷ lệ đấy hơi chờn, hehe, em phải cái dát, thôi đợi giưã tuần sau cho nó ngả hẳn bên nào rồi tính, hay bác nào có con nào ngon, có thể lên trên gấp rưỡi nhanh thì hú em (b)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
hôm nay em xơi thêm EIB rồi, mấy con chia lợi nhuận bằng tiền và thưởng free là em hay xúc lắm. Kẹt 100% cổ đang chờ thời đây. Em còn 1 it đạn đang tính tất tay 1 mã nào đấy để ăn to luôn, nưả tháng bán lấy tiền đổi xe khác - ko nhà M béo cứ vào ỉ ôi đòi vào SG lấy xe em ngại quá :D thầy có mã nào phím em luôn hứ thầy nói từ kỹ thuật mô phạm quá em ko cắt nghiã được. Như con PVX em thấy trong vòng 6 tháng nó có đỉnh 40 mà bây giờ có 25, lại sắp có uptrend (dự thế) mua vào tầm này 23 thì khả năng 33 35 là có thể lắm chứ nhể

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
PVX thì em không nắm rõ cụ thể nó có cái chi, nhưng nhìn chart em bình loạn thế này ạ:
1. Nếu nó thực sự ngon thì đáy hôm vừa rồi, cách đây 2,3 hôm gì đó, phải cao hơn chứ không thấp tè như thế vì nó về giá thấp nhất của lần trước, nó có vẻ tạo cái cốc, giai đoạn trước, nhưng thành cốc bên phải quá thấp so với thành cốc bên trái =>Cổ phiếu kém.

2. Vùng giá 25, 26 đợt tăng vừa rồi bà con thả hàng hơi bị nhiều, nghĩa là số bị găm ở mức đới khá nặng. Đợt tháng 1 thì mức bị găm ở khoảng 26~28 cũng nhiều như quân Nguyên (sao ngày trước bọn Nguyên Mông này đông quân nhỉ?) vì thế để vượt qua vùng này rất khó so với những thằng khác, mà bây giờ thì nó đang ở vùng 24~25, lực mua còn kém thế kìa mà đã phải gặp đội quân Nguyên Mông rồi thì nếu là em, em chờ cho nó vượt qua đội quân Nguyên Mông em mới mua, còn nếu không thì tìm em khác cho nó lành.

Nếu chỉ xét về mặt đồ thị, thì con PVX này còn chán hơn cả index.

Nếu bác máu thì bác cứ đợi nó lên đến 26, nếu lực mua nó vẫn mạnh như hôm nay nghĩa là bên bán không muốn bán, còn bên mua thì vùng lên mạnh. Hôm nay có 1 quả khớp >120k đới
Còn về cơ bản thì cụ phải hỏi cụ foto nhé.

Hàng nóng thì mình đếch có tin của hội làm giá, đếch biết mù nào mà lần (cái hàng mà trong nửa tháng nữa ăn gấp rưỡi, gấp 2 lần đới)

Chỉnh sửa cuối:

moitoelaixe

Xe buýt
Hôm nay tuy tăng chút điểm nhưng, khối lượng không mạnh, tuy nhiên khi thị trường giảm (giảm trong phiên) thì lực bán cũng không mạnh, nói chung là mọi người vẫn nghi ngại và rình chờ thằng khác xung phong. Tuy nhiên thị trường lên chậm kiểu này, nếu thứ 2 mà thị trường tăng + volume lớn hơn ngày hôm nay (Cứ chờ gần hết phiên 2 thì có thể xác định được tương đối) thì có thể mua vào). Thị trường mà up chậm kiểu này thì cứ chờ Momentum vượt qua 0 thì vào là vừa, tìm được mã nào mà momentum vượt 0, MA10 cắt lên trên MA25, đường giá cũng vượt lên. Mã nào mà cả 3 đường này gần sát nhau khi giá và MA10 từ dưới vượt lên MA25 thì mua vào đảm bảo T+4 không bao giờ chết. Thề. Mỗi tội không sướng ví không bắt được đúng đáy :)>-
:-bd=D>=D> cụ Nexus thấy không, kiên trì rồi cũng ra cụ nhỉ, mãi từ hôm đi 3 đảo về đến giờ dễ cũng nửa tháng rồi mới bật mí cách thức đào giun. Thảm nào lâu lâu lại thấy tòi ra 1 mã mà bà con chả biết ở đâu ra còn lão Buggy thì suýt được bật mí nhưng sau lại phải tội bắt tăm nội gián nên... đành về mà chưa được bí kíp :))

@biz: iêm bổ sung 1 tí vào cái phương thức đào giun của thày là khi có nhiều mã cùng giống thế thì lại phải thận trọng xem tình hình TT chung. Vì khi đó:
- hoặc sẽ confirm ra 1 uptrend dài
- hoặc sẽ là 1 cái bẫy nguy hiểm

@Nexus: Mã ăn 50% cụ hỏi khơi khơi thế này iêm đồ rằng hơi khó vì... cái này có lẽ chỉ "họp kín" mới có. Nhưng iêm mạnh dạn đề xuất 1 hướng để cụ tiêu khiển thời gian cuối tuần như thế này: Thế giới đang có 1 sự kiện gây biến động về giá giống sự kiện oil leo từ 30 lên 80, bởi vậy trừ thời gian xả hơi cuối tuần cụ dành thời gian xem xét lại báo cáo tài chính 2009 của các doanh nghiệp kinh doanh liên quan đến sự kiện này, ưu tiên doanh nghiệp vốn cỡ 200 tỷ đổ xuống (dễ làm đối tượng để làm vị chơi "xóc đĩa" - copyright by cụ Nước nhẹ), trên báo cáo lưu tâm đến những mục có thể đen lại lợi nhuận đột biến do sự kiện này đen lại. (iêm cũng chưa ngồi lọc nên chưa đưa ra list cụ thể được, cuối tuần khi có thời gian cũng sẽ xem xét thử). Nếu tìm thấy cụ nhớ hú iêm 1 cái nhớ :-bd

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Hohoho, đấy cũng chỉ là vớ vẩn thôi, còn quả Giáng Lâm Thập Bát Chưởng thì không lộ ra đâu kekeke. Có điều độc chiêu này một năm chỉ sử dụng được có 1, 2 lần thôi, thế mới chán. Những lúc mà 1, 2 hôm lại thấy khai một mã rồi hôm sau hoặc vài ngày sau nó CE liên tục là lúc sử dụng độc chiêu đới hehehe Thập bát Chưởng mà :))
:-bd=D>=D> cụ Nexus thấy không, kiên trì rồi cũng ra cụ nhỉ, mãi từ hôm đi 3 đảo về đến giờ dễ cũng nửa tháng rồi mới bật mí cách thức đào giun. Thảm nào lâu lâu lại thấy tòi ra 1 mã mà bà con chả biết ở đâu ra còn lão Buggy thì suýt được bật mí nhưng sau lại phải tội bắt tăm nội gián nên... đành về mà chưa được bí kíp :))

@biz: iêm bổ sung 1 tí vào cái phương thức đào giun của thày là khi có nhiều mã cùng giống thế thì lại phải thận trọng xem tình hình TT chung. Vì khi đó:
- hoặc sẽ confirm ra 1 uptrend dài
- hoặc sẽ là 1 cái bẫy nguy hiểm

Chỉnh sửa cuối:

meccameng

Xe tải
Sao mấy hôm nay vào diễn đàn cứ vào cái địa chỉ otofun.net cái thì máy iêm nó đứ đừ cho đến tận khi homepage load xong mới chạy tiếp, chả hiểu có vấn đề gì thế cụ Bes ới ời...

Tuần sau mà lên ào ào thì thứ năm các cụ túm thày Biz ra off để iêm đòi quà nhớ có vẻ cú cutloss lần này của iêm lại có tác dụng roài

@meccameng: SD2 cuả cụ này - T2 em xúc!!

sóng sd ngắng lắm...mình lại vào sdh...lần này sẽ rút kinh nghiệm... 5 đến 7 %( 1 phiên trần) là té luôn không tiếc

M&M

Xe điện
An phat co tgd la mr Tran thien ha.
Ngoai ra anphat cung gop phan thanh lap invest tv.
Mot van de nua la dinh huong cua anphat chi phat trien khach hang to, lam chim la chinh. Ko phat trien be noi.
Mr Ha la nguoi day em cach danh chao hup vong quanh con SAM

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mới nghe tưởng anh Hà bên Thiên Việt, dưng check lại namecard thì ko phải, bác kia là Trung Hà. Thiên Việt to oành nhưng cp vẫn lẹt đẹt lắm, bác spencer white cuả Merrill Lynch về làm CEO nhé, bác nào muốn mua cp TV thì bẩu em, báo Nhịp cầu Đầu tư cũng được tính là cổ đông, có thể mua giá sát gốc :D - trước Tết em nhớ đâu có 11K.
An Phát thì làm phần chìm thì đúng là mình chịu ko nghe tên đúng rồi

oto2banh1618

Xe điện
Hum qua cháu xem TV thấy vụ Lừa đảo hợp pháp 8, 5 tỉ con VTV thật là yomost!

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
An phat co tgd la mr Tran thien ha.
Ngoai ra anphat cung gop phan thanh lap invest tv.
Mot van de nua la dinh huong cua anphat chi phat trien khach hang to, lam chim la chinh. Ko phat trien be noi.
Mr Ha la nguoi day em cach danh chao hup vong quanh con SAM

Em cũng nghe thông tin như vậy, An phát chỉ tập trung phát triển khách hàng to, khủng nên hiệu quả cao hơn hẳn nhiều Cty chứng khoán khác. Đúng là phục vụ 1000 khách hàng nhỏ và phục vụ 1 khách hàng to thì công sức, chi phí bỏ ra để phục vụ 1000 khách hàng nhỏ nhiều hơn rất nhiều so với việc phục vụ 1 khách hàng to, vì vậy hiệu quả hơn là phải. Ngoài ra còn có điều kiện liên kết với khách hàng to làm giá nữa chứ.

EPS của APG năm 2009 là bao nhiêu vậy cụ, kết quả kinh doanh quý 1/2010 thế nào, cụ có thông tin chưa?

Có vụ tăng vốn thật hả cụ, khi nào tăng vậy?

Cụ M béo cho anh em thêm thông tin nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
0
điểm

CTCP Chứng khoán An Phát (APG) giao dịch 13,5 triệu cp trên HNX từ 5/4

(ATPvietnam.com) -Sở GDCK Hà Nội đã có thông báo ngày 5/4/2010 sẽ đưa cổ phiếu của CTCP Chứng khoán An Phát (APSI) vào giao dịch chính thức.
CTCP Chứng khoán An Phát (APG) giao dịch 13,5 triệu cp trên HNX từ 5/4 Viết bình luậnLưu bài này

Theo đó, APSI với vốn điều lệ 135 tỷ đồng giao dịch 13,5 triệu cổ phiếu trên HNX với mã chứng khoán APG.
Ngày 15/11/2007, APSI được chính thức thành lập theo Giấy phép số 63/UBCK-GP của Ủy ban Chứng khoán Nhà nước với số vốn điều lệ: 135.000.000 tỷ đồng. Các nghiệp vụ mà APSI được hoạt động là môi giới, tự doanh, tư vấn đầu tư và lưu ký chứng khoán.
HĐQT công ty đã họp ngày 17/3 và thống nhất một số chủ trương trong đó có việc niêm yết và tăng vốn lên 500 tỷ đồng.
Năm 2009, APSI đạt doanh thu 39,5 tỷ đồng, gấp 3 lần năm 2008. Lợi nhuận sau thuế đạt 39,278 tỷ đồng, năm 2008 công ty lỗ 30,37 tỷ đồng.
Số 75A Phố Trần Hưng Đạo, Phường Trần Hưng Đạo, Quận Hoàn Kiếm, Tp. Hà Nội.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
0
điểm

CTCP Chứng khoán An Phát (APG) giao dịch 13,5 triệu cp trên HNX từ 5/4

(ATPvietnam.com) -Sở GDCK Hà Nội đã có thông báo ngày 5/4/2010 sẽ đưa cổ phiếu của CTCP Chứng khoán An Phát (APSI) vào giao dịch chính thức.
CTCP Chứng khoán An Phát (APG) giao dịch 13,5 triệu cp trên HNX từ 5/4 Viết bình luậnLưu bài này

Theo đó, APSI với vốn điều lệ 135 tỷ đồng giao dịch 13,5 triệu cổ phiếu trên HNX với mã chứng khoán APG.
Ngày 15/11/2007, APSI được chính thức thành lập theo Giấy phép số 63/UBCK-GP của Ủy ban Chứng khoán Nhà nước với số vốn điều lệ: 135.000.000 tỷ đồng. Các nghiệp vụ mà APSI được hoạt động là môi giới, tự doanh, tư vấn đầu tư và lưu ký chứng khoán.
HĐQT công ty đã họp ngày 17/3 và thống nhất một số chủ trương trong đó có việc niêm yết và tăng vốn lên 500 tỷ đồng.
Năm 2009, APSI đạt doanh thu 39,5 tỷ đồng, gấp 3 lần năm 2008. Lợi nhuận sau thuế đạt 39,278 tỷ đồng, năm 2008 công ty lỗ 30,37 tỷ đồng.
Số 75A Phố Trần Hưng Đạo, Phường Trần Hưng Đạo, Quận Hoàn Kiếm, Tp. Hà Nội.
Cụ có thông tin về kế hoạch LN năm 2010 của APG không?

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Cụ có thông tin về kế hoạch LN năm 2010 của APG không?
Thông tin dự báo chứ nào đã phải thật đâu mà gớm các cụ săn đón dữ thế hehe, các cụ găm được bao nhiêu hàng rồi... cứ lên sàn đê, ngon hay dzỏm thì biết ngay thôi :)) Mở được cty CK chả có thằng nào bé và khờ cả, ông này biết tập trung oánh hàng to dễ thường mấy ông khác ngọng..

bizviet

Xe điện
Thiệt Việt lúc đó 11 là cao đới, sau khi chia cổ tức, giá còn có 8~9 gì đới thôi, cổ tức cũng bèo thôi. Lúc chưa chia thì giá khoảng 10, giá 10 là giá công ty mua lại làm cổ phiếu quĩ (kiểu như vậy). Công ty này khoản đầu tư là chính, mà đầu tư tài chính thì phần đầu tư dự án là chính, còn buôn bán cổ phiếu cũng không phải là nhiều, còn khoản môi giới thì làm lấy lệ thôi, ít khứa lắm. (hỏi cụ Quyt thì rõ)

An Phát thì cũng phọt phẹt thôi, làm sao mà so với Thiên Việt được. Mà giá của Thiên Việt các cụ biết rồi đới. Thiên Việt nó thích lên sàn thì có gì khó, việc gì nó chả làm được, có điều chắc nó muốn làm quả lớn. Có cụ nói ANPHAT Môi giới khách hàng lớn thì khách hàng lớn nó cũng đòi chia phí hết. Phí cực thấp, gọi là có việc thôi. Chắc cũng chịu hết nhiệt rồi nên mới đưa lên sàn kiếm tý, chứ hàng ngon thì để ăn luôn chứ lên sàn làm giề =)). Em nói thật nhé, mở công ty thì dễ hơn duy trì công ty nhiều, nhiều đồng chí chỉ lập dự án rồi tìm cách nhanh chóng tống tháo nó đi kiếm tý thôi, chứ điều hành để sinh lợi thì lại là vấn đề khác đới
Mới nghe tưởng anh Hà bên Thiên Việt, dưng check lại namecard thì ko phải, bác kia là Trung Hà. Thiên Việt to oành nhưng cp vẫn lẹt đẹt lắm, bác spencer white cuả Merrill Lynch về làm CEO nhé, bác nào muốn mua cp TV thì bẩu em, báo Nhịp cầu Đầu tư cũng được tính là cổ đông, có thể mua giá sát gốc :D - trước Tết em nhớ đâu có 11K.
An Phát thì làm phần chìm thì đúng là mình chịu ko nghe tên đúng rồi

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
hehe, vote thầy phát! thầy dùng chữ phọt phẹt quá hay... dân chơi chứng trong box này toàn sẹo và xăm chằng chịt cả rồi, khó thuốc lắm :))
Uả mà em tưởng sau khi đaị chúng hoá thì cty phaỉ chờ đủ 3 năm mới được lên sàn chứ nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng