Chứng khoán tháng 4/2010 - Tích luỹ đã đủ, đón chờ con sóng mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
Đội làm giá VGP lởm éo chịu được chỉ dám xung phong phút cuối, CE nhanh lên

bes

Xe lăn
Con điên VSP hôm nay trần vì sao thế nhỉ ? MHC củ chuối của em cũng liếm trần mới hay, mỗi tội bây giờ mà ra hàng thì nó lại lộn vèo mất :))
VC5 có dấu hiệu gom hàng, cụ nào có hứng thì để ý nhé.
VC5 trần rồi, có cụ nào vào lúc giá thấp không ?
Mai bắt đầu tăng tốc.
Vezi gud !!!

buggy

Xe tăng
@bes : em có 5k Hải Minh. Mua từ thời 2007, bác bảo nó lên sàn em có ngay 1 tỷ xài chơi.

Em mà bán dc 1 tỷ, em mời bác ở Nam Hải 1 tuần.

bin1408

Xe tải
@ Biz: PVX đóng cửa khợp trên 5mil thì giá trung bình 262 nhá :)

Vừa có chú huỷ lệnh bán CE :)) sợ mất hàng à, hay là cụ Biz :))
PVX bao giờ chẳng thế, toàn dọa ma.
Xem có qua nôỉ 27-28 không đã b-)

OF dạo này vào khó kinh (~~)(~~)(~~)

bes

Xe lăn
@bes : em có 5k Hải Minh. Mua từ thời 2007, bác bảo nó lên sàn em có ngay 1 tỷ xài chơi.

Em mà bán dc 1 tỷ, em mời bác ở Nam Hải 1 tuần.
HM7 hồi đỉnh cao giá 85K/CP.Ngày đấy em tham >100K nên tượt mất :((
Nếu lên sàn bác bán được 1 tỷ, em tự đi The Nam Hai 1 tháng :))
Em và bác chung 1 con thuyền mà.
2 tuần nữa bác có bay ra Cát Bi họp ĐHCĐ không?

PS : mk, dạo này cũng lại mọc ra mấy cái đuôi bấu xấu vào cty mẹ rồi. Lợi nhuận chia 5 xẻ 7

bes

Xe lăn
Nói phét đê, được cụ TVC và HKM hay post chart, dạo này thấy mất tăm. Gà tranh thủ vọc niêu tôm, đúng hay không thì em chịu hehehe

Farmer

Xe hơi
VND bản thân nó là tiền rồi, mua chỉ có được, M beó nói xấu không đúng đối tượng
Mat tích sáng nay vào hàng rồi.
Ngày mai trở đi VND chạy đều, chỉ cần xanh, ko cần trần

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Nói phét đê, được cụ TVC và HKM hay post chart, dạo này thấy mất tăm. Gà tranh thủ vọc niêu tôm, đúng hay không thì em chịu hehehe
Từ sáng tới giờ anh mới mở chart, mở chart xong thì hát bài: Chưa có hôm nào đẹp như hôm nay.......các cụ xem VNI chuẩn bị tăng tốc nhá.
Em cũng ti toe post cái chart cái cho nó máu.
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

doremonmattich

Xe tăng
SSI: Phát hành thành công 2.000 tỷ đồng trái phiếu chuyển đổi

Tổng cộng có 12 nhà đầu tư đã mua toàn bộ 200 triệu trái phiếu. Trong đó, Công ty TNHH Nguyễn Duy Hưng mua 20 triệu trái phiếu.

CTCP Chứng khoán Sài Gòn (SSI) thông báo đã hoàn tất việc phát hành 200 triệu trái phiếu chuyển đổi, tương ứng với tổng giá trị theo mệnh giá là 2.000 tỷ đồng.

Trái phiếu có mệnh giá 1 triệu đồng, lãi suất định kỳ là 4%.

Kỳ hạn trái phiếu là 12 tháng hoặc sớm hơn tùy theo quyết định của HĐQT và ĐHCĐ. Ngày phát hành là 26/3/2010.

Giá chuyển đổi được xác định là 85% giá trị thị trường tại thời điểm phát hành, tương đương 72.250 đồng (=85% x 85.000).

Giá này sẽ được điều chỉnh theo điều khoản chống pha loãng. Để đảm bảo quyền lợi trái chủ, giá chuyển đổi trái phiếu sẽ được điều chỉnh tương ứng với tỷ lệ điều chỉnh giá tham chiếu cổ phiếu SSI (nếu có).

Những nhà đầu tư mua với lượng lớn là CTCP Đầu tư địa ốc Nova (361,25 tỷ đồng). Ngân hàng Tiên Phong (290 tỷ), Công ty Tài chính Cao su (269,86 tỷ), Daiwa Securities Group (240 tỷ), Công ty TNHH Nguyễn Duy Hưng (200 tỷ)...

Hiện tại, Daiwa Securities và Công ty Nguyễn Duy Hưng đang nắm giữ lần lượt 10,1% và 8,1% vốn điều lệ của SSI.

SSI có một cục thặng dư vốn to quá, bán được giá khá cao !!! :)). Trái thì sang năm mới phải chuyển mà tiền mặt đã cầm từ bây giờ ... tứt nhiên là có tiền của mattich em @};-

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đầu giờ sáng nay em gắp nhiệt điện Ninh bình, VND, vừa miếng. Một bạn trần một bạn xanh :))
Chúc mừng RFS chứng khoán phố Uân cởi trần nhá, WWS ngon gấp vạn Chứng khoán An phát, em dự đóng cửa 147, thế mà nó được những 157. (Hôm nay VNI xanh nên nó lên theo, chứ đi ngang thì chắc nó 147 thật)

Xin cáo lỗi cùng các cụ
Em nghe cụ dự thế nên đặt 1 ít giá 14.7 cho vui nhưng không khớp được. Cụ dự ngày mai thế nào?

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Cụ nào chưa vào thì em phím con PPC, em chả biết con này con nào và em cũng chả có, cụ nào máu thì xem qua FA có được không, nếu đc thì xúc khẩn cấp, TA đẹp dã man như con ngan, tiếc là em hết xèng rồi:P. Hiện tại giá là 17.3, để em xem T+4 thì giá bao nhiêu phát (Thứ 6 em kiểm tra lại)

bizviet

Xe điện
Con này lấy đâu ra ngon, muốn biết ngon hay không thì phải xác định được các mức cản nặng, nhẹ ở phía trước + mức độ hot của em nó thế nào, PPC già này giờ chẳng ai để ý, không PR không làm hàng thì lấy gì mà hot, cho nên em nó chỉ lững thững theo VNI thôi, mà đường giá lao xuống thế kia, mới ngóc được lên 2, 3 hôm nay thì up làm sao được khi không phải là hot girl :))
Cụ nào chưa vào thì em phím con PPC, em chả biết con này con nào và em cũng chả có, cụ nào máu thì xem qua FA có được không, nếu đc thì xúc khẩn cấp, TA đẹp dã man như con ngan, tiếc là em hết xèng rồi:P. Hiện tại giá là 17.3, để em xem T+4 thì giá bao nhiêu phát (Thứ 6 em kiểm tra lại)

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Con này lấy đâu ra ngon, muốn biết ngon hay không thì phải xác định được các mức cản nặng, nhẹ ở phía trước + mức độ hot của em nó thế nào, PPC già này giờ chẳng ai để ý, không PR không làm hàng thì lấy gì mà hot, cho nên em nó chỉ lững thững theo VNI thôi, mà đường giá lao xuống thế kia, mới ngóc được lên 2, 3 hôm nay thì up làm sao được khi không phải là hot girl :))
Đang định đâm lao theo cụ Tạ thì thầy Biz lại tại cho gáo nước lạnh. Em thấy PPC cũng ko đến nỗi tệ chứ nhể.
Có con TNA thấy bẩu đang dìm tin tốt để gom hàng, mai em cũng có khi phải theo tí xem thế nào

À mà giao diện OF bây giờ quái lắm nhé. EM vào bằng máy Mac Safari thì giao diện trang chủ hay trong sub đều khác, có 2 cột (thêm 1 cột trên từng cây số nưã).Dùng Mac thì bấm mở bài hay vào đâu đó trong OF 2 nhát là y như rằng bị báo sever quá tải, chờ (nản lắm)
Em vào cùng lúc bằng máy Compaq Win Explore thì chỉ 1 cột duy nhất... ko còn cột trên từng cây số nưã. Mà 2 máy đang mở đang chạy cùng 1 lúc, thế mới lạ. Vote mãi ko thấy tằng đô, lại nản :D

Farmer

Xe hơi
hê hê, lại vào bi bô phát.
M béo với đì với đọp với vẩn VND
VND là tiền đấy, mất tích nay vào rồi.
Em sẽ oánh VND như mất tích đánh ssi.
đầu tư và nhẩy nhót 10 năm
Mục tiêu 1 triệu cổ VND trong tài khoản
khú khú, chém gió mỏi tay quá

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Kekekeke, các mức cản nặng nhẹ thì ok rồi, chỉ còn cái báo cáo em cũng líu biết vì em ko trade nên ko tìm hiểu. Cứ thống nhất là em mua bằng mồm con này ở 17.3 đi để đến T6 em xem sao và đặc biệt em xem hết cơn sóng này nó ra sao. Pattern của PPC là pattern ưa thích nhất của em đới, còn em thì ko chơi mấy cái loại làm giá khi em đếch hiểu gì nó, sợ vãi ra. Nhưng dưới góc độ em nhìn thì em phê PPC khủng khiếp luôn, con này mà có FA hỗ trợ tý thôi thì 30 ko phải nghĩ.
Mựa, vừa viết xong phải sửa, mai em chờ dip xuống em mua 100 cổ cho nó máu vậy.

Chỉnh sửa cuối:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Đang định đâm lao theo cụ Tạ thì thầy Biz lại tại cho gáo nước lạnh. Em thấy PPC cũng ko đến nỗi tệ chứ nhể.
Ấy cụ Nờ, em ko trade thằng PPC này đâu cụ nhá, em thấy nó đáp ứng tất cả các thuật toán để lên nên em mua bằng m.õ.m cú này để em xem sao thôi.

bizviet

Xe điện
PPC chứ không phải tiền và vàng nhé =)), khổ nỗi pattern này lại không phải là pattern dễ chơi =))
Kekekeke, các mức cản nặng nhẹ thì ok rồi, chỉ còn cái báo cáo em cũng líu biết vì em ko trade nên ko tìm hiểu. Cứ thống nhất là em mua bằng mồm con này ở 17.3 đi để đến T6 em xem sao và đặc biệt em xem hết cơn sóng này nó ra sao. Pattern của PPC là pattern ưa thích nhất của em đới, còn em thì ko chơi mấy cái loại làm giá khi em đếch hiểu gì nó, sợ vãi ra. Nhưng dưới góc độ em nhìn thì em phê PPC khủng khiếp luôn, con này mà có FA hỗ trợ tý thôi thì 30 ko phải nghĩ.

Trạng thái
Thớt đang đóng