Chứng Khoán tháng 2/2010 - Năm mới thắng lợi mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

bizviet

Xe điện
A, gớm lại nhớ ra chuyện chiều nay, đi từ HaiBaTrung ra nguyễn Khuyến, đi từ ngã tư Hai Bà Trưng x Phan Bội Châu đến gần ngã tư (chỗ bán hoa) cắt với Lê Duẩn, thì một chú chỉ gậy về phía em hihihi nhưng lại chỉ xe phía sau hehehe, đếch biết lỗi gì, khả năng là đi sai làn :)). Quá tam 3 lần rồi, lần thứ 4 nữa thì nguy, bắt đầu thấy ngại rồi vì lâu rồi em không mất xu nào cho xxx :))

Mazspeed

Xe container
A, gớm lại nhớ ra chuyện chiều nay, đi từ HaiBaTrung ra nguyễn Khuyến, đi từ ngã tư Hai Bà Trưng x Phan Bội Châu đến gần ngã tư (chỗ bán hoa) cắt với Lê Duẩn, thì một chú chỉ gậy về phía em hihihi nhưng lại chỉ xe phía sau hehehe, đếch biết lỗi gì, khả năng là đi sai làn :)). Quá tam 3 lần rồi, lần thứ 4 nữa thì nguy, bắt đầu thấy ngại rồi vì lâu rồi em không mất xu nào cho xxx :))
Công nhận KM ít khi bị vịn thật. Cách đây vài tháng tự dưng em bị tóm vì vượt phải ở đường Trần Nhật Duật bằng Rạn đít. Lạ cái là cũng đúng chỗ đó dùng Picanto vượt bao nhiêu lần chả làm sao. Báo hại vỡ ngay mấy cái bóng đèn ế!:102::102::102::102::102:

crv08

Xe máy
Dạo này trứng vịt lộn ế có khác. Các cụ xì pam rôm rả thật.

@kẹo hải hà + mát pít : Có con nào hay phím em phát đê. :41::41::41::41:

bizviet

Xe điện
Khẳ năng là KM dịch ra tiếng Tày là xe ưu tiên chăng? :))

Bóng đèn ế là thế nào? Bóng compac giờ là hàng hot dùng cho chương trình tiết kiệm điện quốc gia, bóng này dùng để thay thế toàn bộ các bóng đèn tiêu hao điện năng như bóng đèn tròn, nhằm tiết kiệm và giảm tải cho hệ thống điện, điều này cũng đồng nghĩa với việc giảm chi phí đầu tư cho hệ cung cấp và phân phối điện :)). Điện càng tăng giá thì càng phải mua bóng compac
Công nhận KM ít khi bị vịn thật. Cách đây vài tháng tự dưng em bị tóm vì vượt phải ở đường Trần Nhật Duật bằng Rạn đít. Lạ cái là cũng đúng chỗ đó dùng Picanto vượt bao nhiêu lần chả làm sao. Báo hại vỡ ngay mấy cái bóng đèn ế!:102::102::102::102::102:
Sorry airline lại mệt rồi:
http://vietnamnet.vn/kinhte/201002/Ve-may-bay-Tet-cua-Vietnam-Airlines-Mua-bao-nhieu-cung-co-895835/
Mà em công nhận dân Việt quái thật, ai mà quản lý được thì siêu cao thủ

Chỉnh sửa cuối:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Sorry airline lại mệt rồi:
http://vietnamnet.vn/kinhte/201002/Ve-may-bay-Tet-cua-Vietnam-Airlines-Mua-bao-nhieu-cung-co-895835/
Mà em công nhận dân Việt quái thật, ai mà quản lý được thì siêu cao thủ
Lịp pạ, em nói với anh là vẫn độc quyền kiểu này thì không bao giờ tử tế được, trả nhời báo chí thì thế thôi, chứ kiểu mặt đối mặt thì nhận đc ngay câu: thế đấy, đi thì mua không đi thì thôi:mad::mad:

Mazspeed

Xe container
Lịp pạ, em nói với anh là vẫn độc quyền kiểu này thì không bao giờ tử tế được, trả nhời báo chí thì thế thôi, chứ kiểu mặt đối mặt thì nhận đc ngay câu: thế đấy, đi thì mua không đi thì thôi:mad::mad:
Lóng lóng lóng quá, để mai đi ọp em quạt cho cụ nhá, nếu cụ không bị buồn:21::21::21::21:

Độc quyền gì đâu, thật ra, trong dịp tết này, VN rất mong anh Hà Dũng bay được đấy chứ, vì như thế thì đỡ được 1 phần gánh nặng cho VN. Nói nghe buồn cười nhưng thật đấy, VN căng hết cả đội bay ra, phải chuyển máy bay từ những đường khác doanh thu ngon hơn sang cho đường nội địa để đáp ứng nhu cầu cao vãi lái, như thế là bọn em bị ảnh hưởng đến túi tiền chứ sung sướng gì đâu.

Vấn nạn đặt chỗ ảo là có thật, sếp em nghỉ ở Nha Trang, bay ra hôm mùng 6. Theo hệ thống đặt chỗ thì báo là đầy, lại còn waiting list mấy chú. Thế mà khi lên máy bay chỉ có hơn 1 nửa khách thôi. Sếp cú về la mắng om sòm. Nhưng mà xử lý thì phải dần dần, không dễ đâu. VN đã biết đến tình trạng này từ lâu, và đã rất cố gắng hạn chế nó. Thế mới có chuyện nhiều khi khách đã đặt chỗ rồi lên sân bay lại được báo là... không tìm thấy đâu:)).

Bản thân em không tin khách có thể chen ngang 1 phát vào được nếu như trong danh sách đặt chỗ vẫn còn khách chờ confirm. Vì hệ thống nó tự động thật chứ chả phải không. Nhân viên mà can thiệp nhét khách ngoài vào thì xem trên hệ thống thấy ngay, kỷ luật bỏ mẹ. Nhiều khả năng các bác được nêu trong bài báo là những người cũng đã có tên trong sổ chờ từ trước, làm tý thủ thuật....:6::6::6::6::6:

Cái sơ đồ này đúng là hài vật vã:))

4x4

Xe tăng
E ếch tin chú nhà báo nói vì é.o dễ như thế đâu nhưng e cũng chả tin vụ này là ko có tý lửa vì ko thế thì sao lại để khói um lên dư lày:69::))

Ý chí của sếp là 1 chuyện nhưng mong muốn và dàn sếp ê kíp để tư lợi lại là 1 chuyện khác :69: , nên có thể chính đội của sếp cũng dính vào hoặc cánh khác đang múa mà sếp ko biết - trong HKVN ko tư lợi thì sao lên sếp đc:)) E ở trong lò đấy ra (13 năm trc bị thải ra:))) nên e biết :D

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Chuẩn. Em thì lạ quái gì mấy nhân viên phòng vé, rồi nhân viên vé trên sân bay (đếch biết tên chuyên môn là gì), nhân viên hàng hóa :)) hihihi vì có thời em rất gắn bó với sân bay :)), không có miếng bẩn thì làm sao nhiều người phải bỏ bao nhiêu là xiền để chạy một suất, giống như chạy xuất HQ, xxx giao thông ấy :))
E ếch tin chú nhà báo nói vì é.o dễ như thế đâu nhưng e cũng chả tin vụ này là ko có tý lửa vì ko thế thì sao lại để khói um lên dư lày:69::))

Ý chí của sếp là 1 chuyện nhưng mong muốn và dàn sếp ê kíp để tư lợi lại là 1 chuyện khác :69: , nên có thể chính đội của sếp cũng dính vào hoặc cánh khác đang múa mà sếp ko biết - trong HKVN ko tư lợi thì sao lên sếp đc:)) E ở trong lò đấy ra (13 năm trc bị thải ra:))) nên e biết :D

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
chuẩn nưã!
Em cũng ở Nha Trang về SG hôm mùng 7, ko hề có tý vé nào, check out phòng xong nhảy ra sân bay ngồi chờ, được đội ở SG xếp cho lên hàng đầu, cuối cùng cũng ra được 2 vé bay chuyến 2h, đội còn lại bay chuyến chiều tối 6.50, vé tàu hoả mua phòng xa vứt luôn :D

Longvh

Xe điện

Em cũng mất 7 năm trong cái lò đấy ra, em cũng khẳng định không có lửa thì làm sao có khói. Em còn biết đá lửa với xăng để chỗ nào cơ, còn ai bật thì em cũng biết 1 chút tuy không chắc lắm :))

Hôm em đi nước ngoài cũng thế, cũng được báo hết chỗ rồi nhé, cả hạng C cũng kín, có đặt nhanh còn đi xin chỗ không thì ở nhà.
Thế mà lúc bay thì mấy bọn em mỗi người 3-4 ghế, nằm thoải mái còn khoái hơn cả C :21:

Nhiều người chạy suất vào HK vì nghĩ là có thể tìm được cách lắp đá lửa với xăng vào cái bật lửa để bật, còn em với bác 4x4 thì không thạo lắm hoặc không thích bật kiểu đấy thích đun bếp từ bếp gas hơn nên bị ra lò :P

Bác Maz thì em đoán là thỉnh thoảng cũng bật được phát đấy :))

bes

Xe lăn
Em cũng mất 7 năm trong cái lò đấy ra, em cũng khẳng định không có lửa thì làm sao có khói. Em còn biết đá lửa với xăng để chỗ nào cơ, còn ai bật thì em cũng biết 1 chút tuy không chắc lắm :))

Hôm em đi nước ngoài cũng thế, cũng được báo hết chỗ rồi nhé, cả hạng C cũng kín, có đặt nhanh còn đi xin chỗ không thì ở nhà.
Thế mà lúc bay thì mấy bọn em mỗi người 3-4 ghế, nằm thoải mái còn khoái hơn cả C :21:

Nhiều người chạy suất vào HK vì nghĩ là có thể tìm được cách lắp đá lửa với xăng vào cái bật lửa để bật, còn em với bác 4x4 thì không thạo lắm hoặc không thích bật kiểu đấy thích đun bếp từ bếp gas hơn nên bị ra lò :P

Bác Maz thì em đoán là thỉnh thoảng cũng bật được phát đấy :))
Thật, không có lửa sao có khói ??? :)):)):))
Em có ông bạn làm ở đấy 13 năm, có ông bạn làm ở đấy 7 năm, có ông đang làm ở đấy em lạ gì, có ông bạn trước đi VN hơi bị nhiều... :P:P:P
Em biết cả đá lửa với xăng để chỗ nào nhé, em biết trong HKVN không tư lợi không thể lên Sếp, em biết là full vé có cả waiting list mà lên máy bay trống 1/2 nhé :21::21::21:
Cơ mà hôm nay các cụ chuyển sang ĐẤU TỐ sorry airline đấy à? Đề nghị đ/c Mát Phít trưa nay ra Climax để kiểm điểm

fotocopy

Xe tăng
chuẩn bị mở bát mời các cụ tập chung chuyên môn, ko đấu tố nữa.:))
Hôm nay em rình đưa cụ chủ thớt ra off đầu năm với hội egg. Cụ biz cấm chốn nhá (b)
@ những cụ ko bia, rượu thì chú ý cái này, nhất là mod và BizViet :))
http://vnexpress.net/GL/Khoa-hoc/2010/02/3BA18FCC/

Chỉnh sửa cuối:

Google

Xe tăng
Năm nay, những người Nam có Cung Phi là Khôn ứng các năm sinh: 1914, 1917, 1923, 1926, 1932, 1935, 1941, 1944, 1950, 1953, 1959, 1962, 1968, 1971, 1977, 1980, 1986, 1989, 1995, 1998, 2004, 2007; và những người Nữ có Cung Phi là Cấn ứng các năm sinh: 1915, 1924, 1933, 1942, 1951, 1960, 1969, 1978, 1987, 1996, 2005 sẽ bị ảnh hưởng nặng, khó tránh sự tranh chấp, ít có cơ hội phát triển về công việc, ít có thời gian rảnh rỗi. Nên mang bên người các vật khí như: Tiền ngũ đế, Tiền Tử Vi, Khánh vàng, Khánh Tỳ hưu, Dơi Ngậm Tiền, Rồng, Chuông bằng đồng hoặc vàng, mạ vàng.v.v.. để hoá giải.

Phương này năm nay bị Tuế Phá nên tránh động thổ xây dựng. Và cần dùng thêm Thảm Đỏ (nếu là nơi cửa) và An Nhẫn Thuỷ (nếu là bàn làm việc, phòng ngủ) để hoá sát.
Em đeo cái nanh Hổ xịn có hóa giải gì không cụ ơi(b)

rfs

Xe điện
Tiếp tục giữ nguyên lãi suất cơ bản
http://www.sbv.gov.vn/vn/home/tinHDNH.jsp?tin=5714
Tiếp tục duy trì lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam ở mức 8%/năm

Thống đốc Ngân hàng Nhà nước (NHNN) Việt Nam vừa ký Quyết định duy trì lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam so với tháng trước đó.

Cụ thể, tại Quyết định số 353/QĐ-NHNN ngày 25/2/2010 Thống đốc Ngân hàng Nhà nước quy định mức lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam là 8%/năm và có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01/3/2010. Quyết định này thay thế Quyết định số 134/QĐ-NHNN ngày 25/1/2010 của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về mức lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam.

Như vậy, kể từ ngày 01/12/2009 đến nay (4 tháng liên tiếp), lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam được duy trì ổn định ở mức 8%/năm.

CKH

Ngày 25/02/2010

Google

Xe tăng
----------------------------------

Nanh hổ không phải là đồ phong thủy cụ ơi :21::21::21:
Ăc, có bọc tí vàng bạc cũng không được ạ :102: Thế họ hay đeo để dọa ma *-)

Em thấy anh Vũ Bằng bảo năm nay cho HoSE oánh tiếp từ 13.00PM đến 15.30PM :^):^)

Binbop

Xe tải
Thống đốc Ngân hàng Nhà nước (NHNN) Việt Nam vừa ký Quyết định duy trì lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam so với tháng trước đó.
Cụ thể, tại Quyết định số 353/QĐ-NHNN ngày 25/2/2010 Thống đốc Ngân hàng Nhà nước quy định mức lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam là 8%/năm và có hiệu lực thi hành kể từ ngày 01/3/2010. Quyết định này thay thế Quyết định số 134/QĐ-NHNN ngày 25/1/2010 của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về mức lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam.
Như vậy, kể từ ngày 01/12/2009 đến nay (4 tháng liên tiếp), lãi suất cơ bản bằng đồng Việt Nam được duy trì ổn định ở mức 8%/năm.

Trạng thái
Thớt đang đóng