Chứng Khoán tháng 2/2010 - Năm mới thắng lợi mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

RB68

Xe máy
@RB68 : Hóa ra em phải gọi bác bằng chị à , nhưng không sao , trưa mai chị rảnh thì ra ăn cơm với nhà nắng cho vui nhé . Nhất là gặp Buggy , thích ngay đấy , vui lắm
:41: Tks cả nhà (l)

Mazspeed

Xe container
@RB68 : Hóa ra em phải gọi bác bằng chị à , nhưng không sao , trưa mai chị rảnh thì ra ăn cơm với nhà nắng cho vui nhé . Nhất là gặp Buggy , thích ngay đấy , vui lắm
4 bác nam đưa 1 bác nữ đi ngắm Trim, đặc biệt phải có Buggy - mới vui. Lạ nhỉ!:^):^):^):^):^) Hay là sáng mai em cũng bay vào, kịp có mặt trước 11h30 cùng ngắm xem "vui" thế nào. Có khi... cắt lốt nhiều quá.:)):)):)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em quote lại quả dự đểu của em thớt cũ tháng 1: Hnay ngày 1/2 và mai 2/2 đấu đá giảm nhẹ tăng nhẹ - TT úp mạnh ngày 3-4-5 - sang mùng 8 khiêu khích 1 phát tăng nữa rồi down 3 ngày 9-10-11, nổi lên lại ngày cuối cùng 12/2 :69:
Khẳng định lại nếu kịch bản như thế thì Tèo bang đại thắng, cả trên sàn và cả trên bàn.
Em quote lại cái dự đểu cuả em từ ngày 1/2, cái mà em vẫn đang theo rất sát và VNI cũng theo rất sát :)). Đến hôm nay ngày 4/2 - chưa có gì sai lệch nhiều, có chăng hơi có độ trễ 1 ngày. Bác nào chung bên Tèo bang với em thì vẫn vững tin nhá :6: Mai tăng 1 phát nưã, và thứ 2 mùng 8 tăng phát cuối cùng - Nếu Tèo bang đã mua vào thứ 5 thứ 6 tuần trước thì ngon rồi đấy

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Thứ 2 mùng 8 em sợ dân tình sẽ bán nhiều để rút tiền kịp vào thứ 6 ngày giao dịch tất niên. Thế nên thứ 2 có lẽ sẽ chỉ tăng ở phiên 1 khiêu khích thôi, sau đó là củ xả :D

mai có thêm cụ Mazspeed thôi thế là vưà vặn 6 vị nhể (b) 5 ông 1 bà

bizviet

Xe điện
Hehehe em vừa phát hiện là sau khi có kết quả DJ tèo, tèo bang xuất hiện cực đông :21:

M&M

Xe điện
4 bác nam đưa 1 bác nữ đi ngắm Trim, đặc biệt phải có Buggy - mới vui. Lạ nhỉ!:^):^):^):^):^) Hay là sáng mai em cũng bay vào, kịp có mặt trước 11h30 cùng ngắm xem "vui" thế nào. Có khi... cắt lốt nhiều quá.:)):)):)):)):)):)):))
Hay mai em bám càng nhà mat pit vào Sài gòn nhể.
Ra luôn cùng với nắng vào chiều mai nhể.
Hic nói đến xì goàn lại thấy nhớ và thèm :P

fotocopy

Xe tăng
Vừa ngồi suy ngẫm thấy khó cho tèo bang quá, mai mà có điều chỉnh trong phiên cũng đếch dám mua hihih, vì nghĩ nó tèo. Mà nếu nó tèo ngày mai thật thì cũng đếch dám mua vì nghĩ nó sẽ xuống nữa hehehe, sang đến thứ 2 mà nó tăng lại càng sợ vì lại lo sắp tết rồi, mua vào bị kẹp thì chết :)), thế là thị trường tăng đến tận ngày nghỉ tết :))
Hú vía tý thì thủng cái màng 10k :21::21::21:

ga.quay

Xe tải
vụ này nặng à nha:

:redface:

bizviet

Xe điện
Kinh nhất là quả Vàng, hôm nay mà ông nào chơi thì phê lắm

bes

Xe lăn
Kinh nhất là quả Vàng, hôm nay mà ông nào chơi thì phê lắm
37$/1 cây nến H4, cũng kinh nhưng chửa là cái gì so với đợt nó xiên em thủng đít. 87$/ngày và 110$/2 ngày. Tởm vật, không đỡ được.

Vừa ngồi suy ngẫm thấy khó cho tèo bang quá, mai mà có điều chỉnh trong phiên cũng đếch dám mua hihih, vì nghĩ nó tèo. Mà nếu nó tèo ngày mai thật thì cũng đếch dám mua vì nghĩ nó sẽ xuống nữa hehehe, sang đến thứ 2 mà nó tăng lại càng sợ vì lại lo sắp tết rồi, mua vào bị kẹp thì chết :)), thế là thị trường tăng đến tận ngày nghỉ tết :))
Hehe, mai trần em bán, không thì ngày kia trần bán, không thì ngày kía giá nào cũng bán. Nghỉ Tết sớm, không phải nghĩ nhiều :41::41::41:

GTS

Xe tăng
Nếu Vịt nghỉ Tết sớm, bán ra Tây lông chiến hết, ra Tết Tây lông đẩy lên lại phải mua giá đắt à.
Tóm lại, mai em đảo hàng sang những mã KD tốt mà chưa kịp lên so với TT, ôm qua Tết luôn.

doremonmattich

Xe tăng

Madspeed:
:))

Toy :)) die die die :))

Do you want to sleep peacefully at night without worrying about a stock? Then avoid -- or sell -- Toyota Motor shares.

Toyota has a full-blown crisis on its hands. As has been widely reported, sticking gas pedals and potentially dangerous floor mats caused Toyota to recall 5.3 million vehicles since last fall, including some of its most popular models. The floor-mat problem led the company to call back models from its high-end Lexus brand, hitherto renowned for quality and reliability. These incidents alone would warrant investor caution. But the problem has been compounded by a long-delayed and less-than-reassuring response from Toyota.

Consider the problems themselves. In August, a Lexus ES 350 was weaving wildly and at high speed through traffic on a highway near San Diego until it struck another car, veered off the road entirely, crashed through a fence, hit a dirt embankment and soared more than 100 feet before crashing. The passengers, off-duty police officer Mark Saylor, 45, his wife, his 13-year-old daughter and his brother-in-law, were killed. Just before the crash, a passenger had dialed 911 and reported that the gas pedal was stuck and the car was out of control, according to news reports.

Chỉnh sửa cuối:

GTS

Xe tăng
Cái bệnh này mình hay gọi là độ trễ chân ga, kinh bỏ xừ. Đạp một phát chả thấy xe chạy gì cả, tức lên thốc mạnh phát nữa, xe chồm lên luôn, cụ nào lái non hoặc đạp quá mạnh là dễ mất lái. Em bị 2 phát rồi, cứ nghĩ là bệnh chung của xe AT, cho đến khi chạy sang Mẹc hay Bim mới biết đâu có thế.

Binbop

Xe tải
Thị trường hôm nay có tín hiệu tích cực của phiên bùng nổ theo đà: xác suất có uptrend là cao với các lý do sau:

1. Khối lượng tăng tương đối tốt (đạti mức BQ 20 phiên nhưng chưa đạt mức bình quân 50 phiên)

2. điểm số tăng tương đối mạnh 1,69% vượt qua ngưỡng cản tâm lý 502 điểm
các chỉ báo MACD, Parabolic SAR cho tín hiệu đảo chiều

3. Các tín hiệu bùng nổ đến từ một số blue chip => cho tín hiệu tin cậy từ sự dẫn dắt của blue

4. Có sự tham gia tích cực của nhà đầu tư nước ngoài (có xu hướng đầu tư dài hạn hơn nhà đầu tư trong nước)

5. Cảnh báo duy nhất về đợt uptrend có thể không dài là do khối lượng chưa đủ mạnh mẽ. nếu trong các phiên tới Khối lương tiếp tục được cải thiện + VNI duy trì đà tăng điểm thì tín hiệu uptred dài sẽ tin cậy hơn

doremonmattich

Xe tăng
Cái bệnh này mình hay gọi là độ trễ chân ga, kinh bỏ xừ. Đạp một phát chả thấy xe chạy gì cả, tức lên thốc mạnh phát nữa, xe chồm lên luôn, cụ nào lái non hoặc đạp quá mạnh là dễ mất lái. Em bị 2 phát rồi, cứ nghĩ là bệnh chung của xe AT, cho đến khi chạy sang Mẹc hay Bim mới biết đâu có thế.
bệnh chung thì việc gì Toy phải mất tỉ đô thu hồi xe cụ ơi? bệnh riêng của nó đấy :)). Lại càng ko phải bệnh trễ ga , mà là vừ-a-dính cụ ạ

Thứ 2 mùng 8 em sợ dân tình sẽ bán nhiều để rút tiền kịp vào thứ 6 ngày giao dịch tất niên. Thế nên thứ 2 có lẽ sẽ chỉ tăng ở phiên 1 khiêu khích thôi, sau đó là củ xả :D
Sàn chứng: bán xong 1 giây tiền ngay, Phí là 0.1%
Sàn Càfê: em chịu
kính cụ (b)

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Tăng hay giảm thì cuối cùng cả hai bang + BTC + bình vôi vẫn có beer uống

GTS

Xe tăng
bệnh chung thì việc gì Toy phải mất tỉ đô thu hồi xe cụ ơi? bệnh riêng của nó đấy :)). Lại càng ko phải bệnh trễ ga , mà là vừ-a-dính cụ ạ
Thì đến khi chạy Mẹc và Bim mới biết là bệnh riêng mà, còn em Lếc xù ăn theo là phải thôi, vì chỉ có tút tát lại vỏ, hệ thống điện, nội thất...tí ti là biến quạ thành công, nhưng cỗ máy thì làm sao mà thay đổi toàn diện được.

utxula

Xe hơi
Chào các cụ ạh!
Sáng mai e lên dg từ SG về GiaLai ăn Tết rồi ạh! Chúc các cụ có lãi to ăn Tết cho To nhé!:69::69::69:

ga.quay

Xe tải
phiên cuối tuần, may the bull be with us today để em sút :) Tình hình khá gay go đây ạ :mad:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Lexus cũng là xe cao cấp, bong bóng dăng kín xe, kẹt ga chứ đâu kẹt phanh, xe AT thì chỉ kéo cần về số 2 - số 1 hoặc về luôn N thì nó gằn laị tức thì, seatbelt cài chặt cộng với phanh abs và nhiều thứ khác thì sao mà lại cả nhà 3 người chết sạch nhỉ. Tài xế lại là cảnh sát Mỹ được well-trained nưã chứ.
Về lý thuyết, chiếc Merz S đảm bảo người trong xe ko chết nếu cài dây và bị va chạm ở tốc độ 250km/h. Chiếc E thì bớt tốc độ xuống 1 chút. Tất cả đều đã được minh chứng.

Em thấy nhiều bác nhăm nhăm bán quá, tèo bang bán thì đúng rồi, nhưng up bang cũng vãi hàng ra bán thế thì lập trường ko vững nhá :69:
@mattich: em suy đoán qua số đông đại trà thôi, còn hạng có máu mặt và thứ dzữ thì laị ko cần rút tiền, mà có khi còn mua vào và mua mạnh đợt cận Tết 4 phiên nưã ý chứ! Số đông đại trà là ai, cứ lên ngồi sàn là thấy họ (mấy cụ nghỉ hưu, mấy viên chức rảnh time, mấy chị sồn sồn, dân cho vay nóng, mấy bạn sinh viên, mấy cậu 30+- đi săn máy bay BG... thứ dzữ ko ngồi ở đấy. Đấy là quang cảnh cái sàn chỗ em thỉnh thoảng lên chơi (b)

Trạng thái
Thớt đang đóng