Chứng Khoán tháng 2/2010 - Năm mới thắng lợi mới

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Ngày 9/6/2009, Công ty Trung Nguyên chính thức khởi công xây dựng nhà máy sản xuất cà phê với công nghệ hiện đại nhất thế giới tại Đăk Lăk.
Để chuẩn bị cho cuộc cạnh tranh với các thương hiệu cà phê toàn cầu trong bối cảnh hội nhập chung với nền kinh tế thế giới, lần đầu tiên tại Việt Nam, một nhà máy chế biến cà phê được đầu tư với tổng số vốn đầu tư hơn 40 triệu USD, xây dựng trên diện tích 27.000m2 và được chia làm 2 giai đoạn đã chính thức được khởi công. Giai đoạn một, sẽ đầu tư gần 20 triệu USD cho công tác xây dựng cơ sở hạ tầng, các hệ thống vận hành cơ bản. Giai đoạn 2 tiếp tục đầu tư toàn bộ nguốn vốn còn lại cho việc mua sắm các hệ thống trang thiết bị vận hành, máy móc công nghệ theo tiêu chuẩn hiện đại nhất thế giới, đồng thời xây dựng mở rộng nhà máy thêm 50.000m2. Dự kiến công suất thiết kế nhà máy đạt hơn 60.000 tấn cà phê chế biến mỗi năm và theo kế hoạch, sau 18 tháng, nhà máy sẽ được hoàn tất, đưa vào hoạt động vận hành chính thức.

Ông Nol Bosman – Giám đốc Trung tâm Tư vấn công nghệ của Công ty Verfahrenstechnik GmbH (E&E), Đức - cho biết: “Chúng tôi đã từng tư vấn xây dựng công nghệ nhà máy cho nhiều thương hiệu cà phê tầm cỡ quốc tế như Starbucks, Tully…, nhưng khi làm việc với Trung Nguyên, chúng tôi thật sự ngạc nhiên và ngưỡng mộ vì họ không chỉ xem cà phê như một hàng hóa kinh doanh thuần túy mà còn muốn thông qua đó đem lại những giá trị về chiều sâu văn hóa.
Tin của Trung Nguyên là loại tin phải phân tích các bác ạ. Bác nào ngại phân tích thì cứ chia 2 lấy nưả là ra gần sự thật. Như cái tin trên, các bác sẽ bị ấn tượng với con số 40triệu $, nhưng thật ra mới chỉ làm gia đoạn 1 có 20triệu thôi. Con số 20tr này chia đôi ra còn 10tr - đây mới là con số gần với số thực nhất. :D Còn phát biểu cuả ông Tây thì đấy là do đội PR chấp bút, ko ai phát biểu thế cả :D
Hồi trước tham gia tài trợ APEC tặng cái maý pha cafe tự động viết là 200K $ - nhưng nếu có ai tìm mua thì vớ lẽ là giá chỉ có 70K :D
ông bạn này 2 năm trước bảo sẽ xây dựng thủ đô cafe VN ở Daklak nhưng hiện tại đất thì nhận rồi nhưng vưỡn chả có gì ở đấy cả, Lễ hội Cafe làm được 1 lần rồi tịt luôn. Tên tuổi cafe TN ở đâu ko biết chứ riêng ở BMT thủ phủ cuả Daklak hầu như ko thấy. Hoắng lên bầu cử ở đấy bị dân Daklak cho oạch luôn. Rất biết mình biết người nên cafe TN ko dám lọ mọ lên sàn đâu

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
CTy bên em năm nay tiếp tục trúng HĐ thiết kế BCTN cho gần 20cty niêm yết và chưa niêm yết... VNM CII TDH tiếp tục được tín nhiệm là khách ruột :D MB STB ACB đang thi đấu, tiếc là bây giờ em ko mua cp theo chỉ số nên em ko quan tâm lắm. Hồi đầu mới lên sàn chơi ngây thơ, toàn mua theo chỉ số đẹp, kết quả chết nặng :D

Theo như em đã hà quang dự thì VNI khó túc tắc lên đều đến ngaỳ đóng cưả được, lên kiểu này tâm lý phân vân rất nặng, khó bán, thanh khoản ko cao. Nhiều bà con sẽ bị tâm lý ôm hàng để dành ra Tết (sáng giờ em nhìn thấy mấy bác đã có ý lưỡng lự chủ trương này rồi)
Em nghĩ VNI sẽ lên sốc cho đến đầu tuần sau, nếu lên sốc thì sẽ kích thích các quả chốt lời, lướt sóng... rồi VNI 2 phiên trước tết sẽ về dưới 500 cho Tèo bang thắng (c)
Vo sản thế giới liên kết lại - Tèo bang box trứng liên kết laị - Nhiệt liệt chào mừng ngày 3-2 (b)

Nine

Xe điện
Em thấy tình hình như hiện nay thì cửa upbang thắng là 40 tèo bang là 60 :)

buggy

Xe tăng
Em đang khó nghĩ quá.

Hiện tại em 100% cổ, nhưng không bán cổ thì không có tiền ăn Tết :102::102::102:. Vì đợt vừa rồi có đồng nào em cho ấp chứng hết. Tiền làm ăn thì tuyệt đối không cho vào chứng rồi :102:.
Có 100% cp thì hay quá rồi còn gì??? Có gì mà khó nghĩ.

Chính sách của em là rút bớt hàng ngắn hạn, xào nấu hàng dài hạn.

Còn tiền ăn Tết, ăn hết bao nhiêu mà cụ phải lo đến mức độ bán CK???

buggy

Xe tăng
Mua đá lát đường, chờ ấp thành đá quý hả cụ?
Đá kỳ vừa rồi nhất định ko xuống 30, cáu quá.

Em xin lỗi các cụ nhé, cdong đá quý lần này lỳ thật :41:. Tại chúng nó cứ bảo có ông Ofer Lào đó bảo là double bottom gì gì đó.

Mazspeed

Xe container

Em xin lỗi các cụ nhé, cdong đá quý lần này lỳ thật :41:. Tại chúng nó cứ bảo có ông Ofer Lào đó bảo là double bottom gì gì đó.
Em còn nhớ có lần cụ bảo sẽ tất tay khi nào đá quý xuống 35 (sau thì nó xuống tận 28). Thế thì giá này vẫn ngon nhỉ, kệ lão 2 đít:21::21::21::21::21:.

buggy

Xe tăng
Em còn nhớ có lần cụ bảo sẽ tất tay khi nào đá quý xuống 35 (sau thì nó xuống tận 28). Thế thì giá này vẫn ngon nhỉ, kệ lão 2 đít:21::21::21::21::21:.
Hehe, em tất tay rồi, lúc 35 ấy.

Về 28 em lại tất tay.

Chắc cac cụ thắc mắc, làm gì có kiểu tất tay thế??? Nhưng thực sự là như thế. (b)

bizviet

Xe điện
Chiến lược là vậy, nhưng đôi lúc sẽ điều chỉnh tý chút cho phù hợp với thời thế, cụ ấy chờ mãi, đè mãi mà đếch thằng nào bán thấp hơn thế là cụ ấy phải điều chỉnh mục tiêu cao hơn (sau đó nếu lại thấy không ổn thì lại đè em ấy xuống múc thấp hơn hehehe). Em xin trả lời thay cụ buggy ạ. Túm váy lại là nếu đếch thằng nào chịu bán giá thấp thì ta mua, không chờ nữa. Đừng quá tham.

@
CII: Quỹ VEIL đăng ký thoái gần 84% vốn:
Vietnam Enterprise Investments Limited (VEIL) là bên có ông Dominic Scriven đăng ký bán 2.630.080 cổ phiếu giảm lượng cổ phiếu nắm giữ từ 3.140.080 đơn vị tương đương tỷ lệ 6,27% xuống còn 510.000 đơn vị tương đương tỷ lệ 1,02%.
Em biết, đã có lần cụ nói về chiến thuật và chiến lược, chia nhỏ tiền theo từng giai đoạn. Tỷ dụ về 35, múc .........về 29, múc ......về 25, múc ......
Đúng không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn

Hehe, em tất tay rồi, lúc 35 ấy.

Về 28 em lại tất tay.

Chắc cac cụ thắc mắc, làm gì có kiểu tất tay thế??? Nhưng thực sự là như thế. (b)
Em lại cứ tưởng cụ Bug thấy em mai phục để múc SFI ở ngưỡng 30 nên dùng tuyệt chiêu chặn lại ở 32.7 làm em hụt giò, vì nguyên tắc chỉ có cụ Bug mới được xơi Đá quý :)) Chờ qua thời điểm mua vào mà nó ko xuống buộc lòng em phải tất tay con khác ko đợi được (b) nhưng hưá là sẽ trở lại, phá lệ 1 phen (b)
Thế bác Nắng có thích thịt chó với Absolute Mandarine ko thì em mời bác nào

M&M

Xe điện
Em nghĩ không phải đâu ạh.
Nhà cụ Buggy là BB thật nhưng mà lại béo cực kì nên toàn nổi trên mặt nước. Sóng lên thì cụ lặn xuống, sóng xuống thì cụ ý nhô cái bụng bự lên. Tóm lại cụ ý toàn đi ngược với su hướng thôi.
Cái đám mua ở 35 là cover lại cái số lượng (em cứ giả dụ 1m) SFI bán ở 45.
Khi về đến 28 là lúc cụ ấy tất tay cái số lãi dư khi bán ở 45 đới.
Nếu mà nó về 20 là cụ buggy mua cả cty đá quý luôn :P

buggy

Xe tăng
Em nói thật nhé, em toan chơi sau khi chat với nhà Chocolate & bang chủ Biz bang. Em cứ theo 2 lão ấy mà xơi.

Thế nên hai nhà ấy giải thich cái kiểu tất tay của em cho các cụ rồi.

Em cũng chả hiểu sao nữa, hình như hai nhà ấy hợp vía với em, tư vấn cho em cứ nhắm mắt oánh cũng thắng. Em mà post cái đoạn cụ Biz tư vấn cho em sục nước ao tù thì các cụ sẽ thấy trình của Biz bang là cao vời vợi. Rồi cú giải cứu binh nhì VS khỏi đỉnh SFI56 nữa (b)(b)(b).

Túm lại, em vẫn nghi là OF có agent của tự doanh, anh em bàn nhau xong, TT chạy đúng phóc, chỉ mỗi tội anh em ko dám chạy theo :21:

buggy

Xe tăng
Em lại cứ tưởng cụ Bug thấy em mai phục để múc SFI ở ngưỡng 30 nên dùng tuyệt chiêu chặn lại ở 32.7 làm em hụt giò, vì nguyên tắc chỉ có cụ Bug mới được xơi Đá quý :))
Em chưa bao giờ dìm hoặc thổi SFI. Đó là việc của cty ck.

@Biz : đôi khi bé bự, ngồi vào chậu nhỏ quá, nước trào hết ra & bé bự bị kẹp. :21::21::21:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
HDG đã thực hiện chi trả cổ tức tỷ lệ 20% bằng tiền mặt trong các năm 2006,2007; Năm 2008 cổ tức bằng tiền tỷ lệ 18% và thưởng bằng cổ phiếu tỷ lệ 50%; Năm 2009 cổ tức là 20% bằng tiền mặt và thưởng 50% bằng cổ phiếu.

Năm 2010, HDG dự kiến sẽ trả 20% cổ tức bằng tiền mặt và thưởng 50% bằng cổ phiếu. 2011-2010 HDG có kế hoạch tăng vốn bằng thưởng cổ phiếu 2:1 và trả cổ tức bằng tiền.

tuanhaiha

Xe điện
Em chưa bao giờ dìm hoặc thổi SFI. Đó là việc của cty ck.

@Biz : đôi khi bé bự, ngồi vào chậu nhỏ quá, nước trào hết ra & bé bự bị kẹp. :21::21::21:
Sở GDCK Hà Nội (HNX) vừa cho biết, bà Nguyễn Kim Phượng, cổ đông lớn của CTCP Vật tư Vận tải Xi Măng (HNX: VTV) đăng ký chào mua công khai 1.3 triệu cp VTV với giá 40,000 đồng/cp.

Hiện bà Phượng đang sở hữu 557,800 cp, chiếm 8.58% vốn điều lệ VTV. Nếu giao dịch thành công, số cổ phiếu VTV mà bà Phượng nắm giữ tăng lên 1,857,800 cp. Tuy nhiên, bà Phượng cũng cho biết, nếu giá chứng khoán vượt quá 30% mức bà đưa ra thì sẽ hủy bỏ đợt chào mua.

Được biết, CTCP Chứng khoán Quốc tế là đại lý thực hiện quyền mua trong thời gian 60 ngày kể từ ngày được UBCKNN chấp thuận.

doremonmattich

Xe tăng
Sở GDCK Hà Nội (HNX) vừa cho biết, bà Nguyễn Kim Phượng, cổ đông lớn của CTCP Vật tư Vận tải Xi Măng (HNX: VTV) đăng ký chào mua công khai 1.3 triệu cp VTV với giá 40,000 đồng/cp.

Hiện bà Phượng đang sở hữu 557,800 cp, chiếm 8.58% vốn điều lệ VTV. Nếu giao dịch thành công, số cổ phiếu VTV mà bà Phượng nắm giữ tăng lên 1,857,800 cp. Tuy nhiên, bà Phượng cũng cho biết, nếu giá chứng khoán vượt quá 30% mức bà đưa ra thì sẽ hủy bỏ đợt chào mua.

Được biết, CTCP Chứng khoán Quốc tế là đại lý thực hiện quyền mua trong thời gian 60 ngày kể từ ngày được UBCKNN chấp thuận.

VTV Chính là chú hàng hôm qua mattich khoe với Farmer:

Mua 35.9 lúc VNI 600 Phát hành thêm tỉ lệ 13 được 9 giá 19

Đến nay giá em nó sau khi chia rồi là 4x :P:P

Rứt là ngoạn mục :41:

VTV bé thôi nhưng có khu đất cực to ở Cát Linh Hà Lội :))

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện

GTS

Xe tăng
Ở VN làm gì có chuyện giảm giá xăng làm giảm lạm phát, giá xăng có giảm nhưng giá các mặt hàng khác vẫn nguyên vì lên rồi khó xuống lắm. :21: :21: :21:

M&M

Xe điện
Em nghĩ hôm nay gặp cản 500 rơi xuống dần thì đẹp.
Khả năng Upbang sẽ thắng nếu theo kế hoạch rơi chạm 500.
Còn nếu không rơi thì tèo bang thắng đến 99% he he.
Lại dự láo 1 phát các cụ đừng vote trừ em mà tội nghiệp :P

tuanhaiha

Xe điện
Bộ Tài chính nhấn mạnh rằng: Không thể lấy cái lỗ của ngành than để làm lãi cho ngành điện.

Sau khi thẩm định phương án giá điện do Bộ Công Thương chuyển tới, Cục Quản lý Giá (Bộ Tài chính) đề xuất 2 phương án với mức tăng dự kiến 10,7% hoặc 6,8% so với giá bình quân năm 2009.

doremonmattich

Xe tăng
Nó làm như thế này thì e nghĩ ko nên vào, chắc đội đó đang kẹp hoặc phải làm báo cáo đẹp rồi.

cụ nào đang có thì cũng ổn :21::21:
Làm giá thế này cụ nào có hàng rất thích , ngày nào cũng phi trần thật sớm, khớp trộm phát là khoái.

Nói chung phải tùy hàng, mình nắm được cơ bản của con đấy thì lại tận dụng được cơ hội từ các bác làm giá mang lại :)).

Trạng thái
Thớt đang đóng