Chứng Khoán tháng 1/2010 : Trứng Chim Cút nở Khủng Long

Trạng thái
Thớt đang đóng

M&M

Xe điện
Chả bác nào pót bài thì để em nhố nhăng phát cho bốc mình thêm sinh động nhá:

1. Mấy hôm nay các cụ tạm gác phân tích kỹ thuật đi cho em nhờ, mấy ý kiến của em sẽ không đả động đến TA

2. TT mấy hôm nay giằng co giữa các tổ chức giữ lửa (đẩy lên) gom hàng (kể cả khoai Tây) và một số tổ chức đánh xuống, dìm thị trường, thậm chí công khai xui NDT xả hàng. Họ có thể vay lượng lớn cổ phiếu để dìm thị trường xuống đến một mức nào đó rồi cover lại. Nếu việc này thành công thị họ sẽ thu lợi lớn và những cụ bán ra sẽ coi như mất hàng. Ngược lại nếu đánh xuống không thành công thì tạm coi là gẫy một số kha khá vốn.

Vậy thì bên gom hàng và bên đánh xuống sẽ cũng vẫn có chung mục đích là thu lợi khi TT lên

Là NDT nhỏ lẻ, em nghĩ em sẽ không bán ra một cổ nào mà chỉ xét có mua thêm hay không, vì rủi ro bán ra rõ ràng cao hơn rủi ro ôm hàng :)). Nhất là khi tình hình kinh tế quê mình vưỡn ngon. Đặc biệt có tin đồn là sẽ giảm LSCB !!!

3. Quay lại phiên giao dịch hôm nay: Các cụ xem đã bao giờ ACB giao dịch 386.300 cổ chưa ?????

tiếp đến:
EIB = triệu rưởi
SHB = 425k
STB = triệu hai
VCB = ...
... vvv

Trong khi các Ngân hàng đồng loại loan báo lợi nhuận rất tốt trong năm 2009?

Điều này nói lên phe đánh xuống đã không xúi nổi NDT bán sàn hoặc không kiếm nổi lượng cổ phiếu để chồng ra đáp ứng lượng dư mua (đỏ) hàng đống bên kia. Nếu không thì hôm nay thanh khoản các CP Ngân hàng đã khủng. (Mời các cụ giở bảng ra ngắm lại)

Cộng với bài báo phò sáng nay trên Fcà loan tin lãi suất thỏa thuận tăng tạo dư luận xấu dẫn đến bán tháo trên TTCK. Mà lấy ở đâu: Xin thưa báo Lao Động, báo này ko chuyên về tài chính mà chỉ viết đình công, ăn cắp với hiếp dâm là giỏi :))

Vì vậy em khẳng định TT đang bị lũng đoạn và các cụ nên tỉnh táo kẻo lại tháo chạy rồi thì mất hàng nhé .
Lâu lâu có bài viết hay thế.
Văn hơi tục nhưng mà phũ.
Được cái nói thật nên bỏ qua.
Chấm 10,5 (l)(l)(l)

meccameng

Xe tải
Chả bác nào pót bài thì để em nhố nhăng phát cho bốc mình thêm sinh động nhá:

1. Mấy hôm nay các cụ tạm gác phân tích kỹ thuật đi cho em nhờ, mấy ý kiến của em sẽ không đả động đến TA

2. TT mấy hôm nay giằng co giữa các tổ chức giữ lửa (đẩy lên) gom hàng (kể cả khoai Tây) và một số tổ chức đánh xuống, dìm thị trường, thậm chí công khai xui NDT xả hàng. Họ có thể vay lượng lớn cổ phiếu để dìm thị trường xuống đến một mức nào đó rồi cover lại. Nếu việc này thành công thị họ sẽ thu lợi lớn và những cụ bán ra sẽ coi như mất hàng. Ngược lại nếu đánh xuống không thành công thì tạm coi là gẫy một số kha khá vốn.

Vậy thì bên gom hàng và bên đánh xuống sẽ cũng vẫn có chung mục đích là thu lợi khi TT lên

Là NDT nhỏ lẻ, em nghĩ em sẽ không bán ra một cổ nào mà chỉ xét có mua thêm hay không, vì rủi ro bán ra rõ ràng cao hơn rủi ro ôm hàng :)). Nhất là khi tình hình kinh tế quê mình vưỡn ngon. Đặc biệt có tin đồn là sẽ giảm LSCB !!!

3. Quay lại phiên giao dịch hôm nay: Các cụ xem đã bao giờ ACB giao dịch 386.300 cổ chưa ?????

tiếp đến:
EIB = triệu rưởi
SHB = 425k
STB = triệu hai
VCB = ...
... vvv

Trong khi các Ngân hàng đồng loại loan báo lợi nhuận rất tốt trong năm 2009?

Điều này nói lên phe đánh xuống đã không xúi nổi NDT bán sàn hoặc không kiếm nổi lượng cổ phiếu để chồng ra đáp ứng lượng dư mua (đỏ) hàng đống bên kia. Nếu không thì hôm nay thanh khoản các CP Ngân hàng đã khủng. (Mời các cụ giở bảng ra ngắm lại)

Cộng với bài báo phò sáng nay trên Fcà loan tin lãi suất thỏa thuận tăng tạo dư luận xấu dẫn đến bán tháo trên TTCK. Mà lấy ở đâu: Xin thưa báo Lao Động, báo này ko chuyên về tài chính mà chỉ viết đình công, ăn cắp với hiếp dâm là giỏi :))

Vì vậy em khẳng định TT đang bị lũng đoạn và các cụ nên tỉnh táo kẻo lại tháo chạy rồi thì mất hàng nhé .
Cụ viết hay quá... Theo những bài viết của cụ trước đây thì cụ đang kẹp xiền và đang nằm để rình bắt mồi cơ mà, cổ cánh của cụ có mấy đâu mà bài này thì UP bang chính hiệu và cực kỳ hợp lý ( Gãi đúng chỗ ngứa :^))... 9,5
Hôm nay là một ví dụ điển hình cho việc DJ càng lên thì 70% VNi tèo...Hôm trước DJ tèo thì VNI lên 8 diểm...

HKM

Xe tải
Hì (cười nịnh phát). Tại vì em thấy hình như các bác thấy em nạ nạ nên cứ ác cảm thế lào (hoặc em nhậy cảm quá). Đâm ra phán đại một câu giảm tụt quần gây chú ý tí. Thôi âu pừn luôn ạ, em cùng kẹp vô số nên mong lên như mong mẹ về. Thế em cũng bên up ạ!

Còn cái vụ VIS thì hình như em cũng trình bầy rồi. Trước em mua trung bình giảm từ 130 về 80 hết tiền, nó về tận 60 làm em ra đường cứ nhặt lá đá ống bơ nửa tháng. May quá vừa nó lên thì em thanh lý tại 100. Sáng nay em vừa vào lại phiên cuối lệnh ATC tức giá 89. Quả này lên thì xem tình hình em bán lấy tiền ăn tết, còn tèo thì em mua trung bình giảm như em đã nói ở bài kia.

Còn vụ nữa, em ở Trần Đăng Ninh, không biết hàng ngày các cụ hay cafe bia bọt ở đâu cho em bám đuôi với.

HKM

Xe tải
Lại quên nữa, SJS mua giảm mua tăng đủ thứ kẹp từ 75 đến 85. Có ai ngồi gần em trên tầu này không ạ?(b)

bes

Xe lăn

bizviet

Xe điện
Cứ hở ra phát là cãi nhem nhẻm.

Vấn đề là tại sao lại cơ cấu ở mức này? Nếu có xiền để mua thì sao không đợi về đến 380 lúc đó mua có rẻ hơn không nhỉ?

Kệ bà thằng có cổ, nó cầm cổ nó run, thấy bảo giờ cash là king. Mà thời này chỉ có Kinh chứ không có king :))
Ai bán nhỉ ? Sao không mua trên sàn ?
Em đọc ở đây http://cafef.vn/20100120013026623CA31/dot-bien-giao-dich-thoa-thuan-cua-khoi-ngoai.chn thì có vẻ quỹ đầu tư nào đó đang cơ cấu lại danh mục.
Mấy hôm nay biến động khó vãi, thôi đóng bảng mũ ni che tai - nhỉ.

bes

Xe lăn
Vấn đề là tại sao lại cơ cấu ở mức này? Nếu có xiền để mua thì sao không đợi về đến 380 lúc đó mua có rẻ hơn không nhỉ?
Kệ bà thằng có cổ, nó cầm cổ nó run, thấy bảo giờ cash là king. Mà thời này chỉ có Kinh chứ không có king
Tây nó mua dài hơi cơ mà, với lại thực tế chứng minh là chúng nó cũng không quá giỏi như ta tưởng :P:P:P
Dẫu sao là 1 động thái rất rất đáng chú ý.
Hôm nay ăn nói bửn thế, phím cover BVS à? :)):)):))

doremonmattich

Xe tăng
Cụ viết hay quá... Theo những bài viết của cụ trước đây thì cụ đang kẹp xiền và đang nằm để rình bắt mồi cơ mà, cổ cánh của cụ có mấy đâu mà bài này thì UP bang chính hiệu và cực kỳ hợp lý ( Gãi đúng chỗ ngứa :^))... 9,5
Hôm nay là một ví dụ điển hình cho việc DJ càng lên thì 70% VNi tèo...Hôm trước DJ tèo thì VNI lên 8 diểm...
Cổ em cũng mà tiền em cũng cụ ạ . Em ko phải người cầm cổ hô lên cầm tiền hô xuống (b). Mình là con giun con dế, hô hoán thì cũng vô giá trị :)):))

bizviet

Xe điện
CTCP Nhựa Đà Nẵng (HNX: DPC) vừa công bố kết quả hoạt động kinh doanh năm 2009. Theo đó, doanh thu của công ty đạt 71.47 tỷ đồng và lợi nhuận sau thuế vượt hơn 90% kế hoạch năm, đạt giá trị 7.23 tỷ đồng. Lãi cơ bản trên mỗi cổ phiếu (EPS) đạt khoảng 3,232 đồng.

DPC giá hiện tại là ~20

Maz6666

Xe buýt
các bác cho em hỏi ngu tí. chả là hôm 19/1 em khớp mua ABT, ABT trả cổ tức 20% = cash ngày 20/1 là ngày không hưởng quyền, ngày đăng ký cuối cùng là 22/1, nếu ngày 22/1 cổ phiếu về là em bán luôn thì em có được hưởng cổ tức k ạ? :^)

Thanks các bác

bizviet

Xe điện
Bác vẫn được hưởng cổ tức. Vì ngày không hưởng quyền là ngày 20. Nghĩa là ngày 19 vẫn là ngày hưởng quyền
các bác cho em hỏi ngu tí. chả là hôm 19/1 em khớp mua ABT, ABT trả cổ tức 20% = cash ngày 20/1 là ngày không hưởng quyền, ngày đăng ký cuối cùng là 22/1, nếu ngày 22/1 cổ phiếu về là em bán luôn thì em có được hưởng cổ tức k ạ? :^)

Thanks các bác

GTS

Xe tăng
Thanks các bác
Nhưng giá tham chiếu phiên chốt đã giảm 20% rồi cụ nhé, chứ không giữ nguyên bằng giá đóng cửa phiên hôm trước.

bizviet

Xe điện
Chart của thằng ngân hàng lớn trên sàn HA xấu nhỉ? Hôm trước tưởng ra quả báo cáo thì sẽ up được, không ngờ bà con giờ không quan tâm đến kết quả năm 2009 mà quan tâm đến kết quả 2010.

fatboy

Xe tăng
DJ mở cửa rơi hơn 100 điểm.
Tốt quá, mai VNI tăng rồi :21:

bizviet

Xe điện
Vừa mới lướt chart của các em thấy em CSM cũng bay mắt hơn 50% rồi nhỉ?

Em này tạo mô hình cái nêm, nhưng mai thì khó có cơ hội bật nhở. 2 ngày nữa là về giá khớp lệnh hôm chào sàn.

DJ, Gold, Oil đang down ngoạn mục nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Binbop

Xe tải
Hôm nay em gặp mấy bác đang cầm tiền tâm lý còn sốt ruột hơn những người đang cầm CP chứng tỏ dòng tiền sẵn sàng gia nhập tt, điều gì đang sảy ra trên tt trong vòng 2 tuần trở lại đây, xét về điểm tt vẫn đang chạy quanh ngưỡng 500 với những phiên tăng giảm dan xen, điều trùng lặp là cứ SAU 1,2 phiên tăng lại có tin đồn để tt giảm điểm, điều này trùng hợp với nhận định của em vùng 500 là vùng thích hợp để các tổ chức giải ngân và đây là cuộc chơi của tổ chức, theo em dc biết thì chỉ có công ty CK Kim Long gia nhạp tt sớm nhất lúc tt về 520 khi tt về 487 bật lên TSC đã khuyến nghị khách bán het đến thứ 2 tuần này nhưng hôm nay bắt đầu khuyến nghị khách hàng mua. Phiên GD hôm nay em nhận thấy cuộc chiến của các tổ chức đã kết thúc 1 là họ đã thỏa hịep dc với nhau 2 là đã gom đủ hàng về PTKT họ cũng rất khéo lắp ghép để mọi nguòi nhìn theo góc độ kỹ thuạt phải tin, đây là quan điểm cá nhân em mời các bác cùng mổ xẻ

oto2banh1618

Xe điện
Quan điểm của em nà: Vni giờ lên cứ tính ngày nào chắc ngày đấy cái đã ạ.

DJ hôm nay toạch, tin ko tăng lãi suất cơ bản do anh Rich phát ngôn vào tối hôm nay trên cafef --------> em chắc nịch 1 câu: mai tăng.

Ngày kia thì ko biết thế nào :P

bizviet

Xe điện
Tình hình là vừa check chart một số mã thi đã và đang vào vùng bán quá mức. Vì vậy mà ủn lên lúc này là hợp lý. Thông tin của bác về bên Thăng Long có vẻ đúng vì vừa check bài của anh Hào nổ thì có vẻ anh này đang có hướng tích cực với thị trường.

@Thứ nhất: Ngân hàng nhà nước không cố hãm tăng trưởng tín dụng, bằng chứng là giảm tỷ lệ dự trữ bắt buộc bằng đồng Việt Nam
@Thứ 2: khả năng lớn là không tăng lãi suất cơ bản.

Hiện đang PR để chiến quả Trái phiếu, mà nếu quả trái phiếu này thành công thì quả PR thành sự thật. Chắc chắc sẽ còn nhiều tin hỗ trợ thị trường từ này đến hết tuần sau.
Hôm nay em gặp mấy bác đang cầm tiền tâm lý còn sốt ruột hơn những người đang cầm CP chứng tỏ dòng tiền sẵn sàng gia nhập tt, điều gì đang sảy ra trên tt trong vòng 2 tuần trở lại đây, xét về điểm tt vẫn đang chạy quanh ngưỡng 500 với những phiên tăng giảm dan xen, điều trùng lặp là cứ SAU 1,2 phiên tăng lại có tin đồn để tt giảm điểm, điều này trùng hợp với nhận định của em vùng 500 là vùng thích hợp để các tổ chức giải ngân và đây là cuộc chơi của tổ chức, theo em dc biết thì chỉ có công ty CK Kim Long gia nhạp tt sớm nhất lúc tt về 520 khi tt về 487 bật lên TSC đã khuyến nghị khách bán het đến thứ 2 tuần này nhưng hôm nay bắt đầu khuyến nghị khách hàng mua. Phiên GD hôm nay em nhận thấy cuộc chiến của các tổ chức đã kết thúc 1 là họ đã thỏa hịep dc với nhau 2 là đã gom đủ hàng về PTKT họ cũng rất khéo lắp ghép để mọi nguòi nhìn theo góc độ kỹ thuạt phải tin, đây là quan điểm cá nhân em mời các bác cùng mổ xẻ

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Ở VN mình không có sự thỏa hiệp đâu, bàn nhau thế nhưng rồi thằng nào cũng thu vén cho lợi ích của cá nhân cty mình, quỹ mình. Cái này bên Namdaihiep đã từng tham gia và chứng kiến :mad::mad::mad:
Nói chung giai đoạn này em nghĩ do cái gì thì nó sẽ dao động tầm 460-503.
Em vẫn chờ 450 hoặc 540 :P:P:P

bes

Xe lăn
Cụ Biz hay xài candlestick xem hộ em cái nến này nó xếp thành mô hình gì?
Bưởi Diễn à :)) :)) :))

Trạng thái
Thớt đang đóng