Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

dongnat

Xe điện
Mỗi cổ ACB của em mua lúc sáng nay đã được 500 đồng, hay ăn bửn tý nhể các cụ nhỉ:)):)):))
Cụ Move: em cứ 40 mua 42-43 bán cũng mấy phát rồi, đồ của em đánh dấu rồi, ko sợ vào cụ đâu, kekeke

chuotdong

Xe điện
Thị trường có nhiều tin hỗ trợ quá chắc lên được vài phiên. Mua TDH được không các bác ?

quyt

Xe tăng
@cụ bes:có nên nhập MHC giá sàn không cụ???
Vừa bài trước bảo rút tiền hết ra tiêu rồi... giờ đã bảo nhập hàng :77::77::77: máu quá nhỉ

TT Up 3 phiên nữa đê để em hòa vốn rồi phắn luôn :77::77::77:

dongnat

Xe điện

AF-1

Xe buýt
tất tần tật của em giờ năm hết trong nó rồi đấy, cụ ủn lên cho em với :77:. Giờ cast = 0, cổ duy nhất ACB. Em cũng thông báo cho các cụ để các cụ ủn hộ :69:.

Không biết từ sau lần cụ dongnat ném em giá 45, từ đấy đến nay em ăn thêm mấy phát nữa, không biết có phát nào của cụ không ? :21::21::21:

à, các cụ cho em hỏi luôn, em muốn mua ít $ thì mua ở đâu ợ.
Nhà cháu cũng chỉ có mỗi ACB thôi :21:, cụ không cần lo lắm đâu. Chả biết cụ mua nhiều hay không dưng Ối người có số lượng khủng (hơn cụ và cháu nhiều nhiều lần :21:). Nó gần như dẫn độ về mặt tâm lý trên sàn Ha nên chả cần phải bảo tự họ sẽ chổng mít lên mà ủn (sao mấy đợt chia chốt lày lại giống FPT của ông Sơn tí-ty thế nhể) :)):)):)):)):))(b) . Cụ để ý cách ra vào FPT lần trước của cụ Sơn đi, cháu tin lần này ACB sẽ y hệt đới :P (b)
P/S: cụ chịu khó nhảy sạp theo cụ Nát thì là nhất rồi, cháu còn lâu mới bằng :21:(b)

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Vừa bài trước bảo rút tiền hết ra tiêu rồi... giờ đã bảo nhập hàng :77::77::77: máu quá nhỉ

TT Up 3 phiên nữa đê để em hòa vốn rồi phắn luôn :77::77::77:
Dạ còn đủ mua đc vài trăm MHC thôi cụ ợhh.Hôm nay ko học em xem bảng lại thấy máu cụ ợhh:102:

Longvh

Xe điện
tất tần tật của em giờ năm hết trong nó rồi đấy, cụ ủn lên cho em với :77:. Giờ cast = 0, cổ duy nhất ACB. Em cũng thông báo cho các cụ để các cụ ủn hộ :69:.

Không biết từ sau lần cụ dongnat ném em giá 45, từ đấy đến nay em ăn thêm mấy phát nữa, không biết có phát nào của cụ không ? :21::21::21:

à, các cụ cho em hỏi luôn, em muốn mua ít $ thì mua ở đâu ợ.
Mua $ gặp em, đang định chuyển ít $ sang VND, em với bác găp nhau cho luôn tính giá TB đỡ phải trả phí cho hội thu đổi ngoại tệ :)

Con CII của Thầy Biz hay phết nhỉ, T+4 có ăn rồi :)

bizviet

Xe điện
Vậy là hôm nay:
Tăng có: DPM, BMP(CE), CII :21:
Tham chiếu: FPT
Tèo:
SJS: Đội nào xung phong giá trần hôm nay thì ôm hận rồi
VCG :))

tranhainam

Xe điện
hôm nay định bán tí KDC chốt lời thì nó lại quay đầu, lại phải loay hoay mai nhập tiếp, cay thế.

goldcapital

Xe máy
Không hiểu nhà đầu tư trong nước nghĩ gì? Nhìn nhận của một Việt kiều Mỹ

Tôi đang sống trong lòng nước Mỹ, nhưng luôn theo dõi tình hình kinh tế trong nước, nhất là thị trường tài chính Việt Nam. Tôi cảm thấy có gì bất ổn trong hoạt động của TTCK Việt Nam và không hiểu nhà đầu tư trong nước nghĩ gì khi ra sức bán tháo cổ phiếu trong suốt 2 tháng qua.

TTCK Việt Nam hiện nay chưa liên thông với thị trường thế giới, chưa có bất kỳ doanh nghiệp Việt Nam nào niêm yết ở TTCK quốc tế, kể cả trong khu vực. Vậy tại sao nhà đầu tư lại chạy theo diễn biến trên TTCK Mỹ, châu Âu, châu Á? Nếu có lập luận rằng, không ít thì nhiều TTCK Việt Nam bị ảnh hưởng thì tôi có thể trả lời rằng, chưa đáng kể. Thị trường xuất khẩu của Việt Nam có thể gặp nhiều khó khăn, kim ngạch xuất khẩu giảm, điều đó là đúng. Nhưng Việt Nam xuất khẩu chủ yếu những mặt hàng như: lương thực, thực phẩm, may mặc, dầu thô, cao su, than… Chỉ có than và dầu thô là chịu tác động mạnh, do nhu cầu và giá giảm, còn những mặt hàng khác có giảm nhưng chưa đáng kể. Đứng về khía cạnh kinh tế học mà nói, đó là những mặt hàng có độ co dãn thấp. Thống kê về xuất khẩu trong quý III/2008 vừa rồi đã chứng minh điều đó.

Tăng trưởng kinh tế Việt Nam có chậm lại do nhiều nguyên nhân như: xuất khẩu giảm nhẹ, chính sách thắt chặt tiền tệ nhằm kiềm chế lạm phát, giảm chi tiêu khu vực hành chính công…, nhưng tăng trưởng kinh tế dự kiến vẫn đạt 6,5% trong năm 2008. Trong khi đó, nhiều nền kinh tế lớn đang tăng trưởng âm, tăng trưởng GDP của Mỹ quý III âm 0,5%.

Còn nước Mỹ, quả thật có nhiều vấn đề phải bàn: khủng hoảng tài chính, kinh tế suy thoái; tỷ lệ thất nghiệp tăng cao kỷ lục 6,8%; chi tiêu dùng của người dân giảm sút... Có điều, niềm tin nguời dân được củng cố nhờ vào kế hoạch ứng cứu của Chính phủ. Hiện thời, gói cứu trợ 700 tỷ USD đang được sử dụng trong kế hoạch mua lại một số tài sản, các khoản thế chấp, nợ xấu của ngân hàng, đặc biệt là lĩnh vực bất động sản. Cục Dự trữ Liên bang (FED) và Bộ Tài chính Mỹ đã bơm hàng trăm tỷ USD vào hệ thống ngân hàng để đảm bảo tính thanh khoản. Kế hoạch gần đây nhất 800 tỷ USD của FED đã sẵn sàng cho các ngân hàng vay để bình thường hóa lại hoạt động tín dụng, vốn đã bị đóng băng kể từ tháng 10. Đó là nguyên nhân mà TTCK Mỹ bật dậy liên tục 4 phiên ấn tượng, chỉ số Dow Jones đạt 8.726,61 điểm hôm 26/11, trong khi chạm đáy 7.392,27 điểm ngày 20/11. Nhà đầu tư thấy được cơ hội nên đã mua vào vì biết rằng, trong vài năm nữa, khoản lợi nhuận mang lại sẽ đủ bù đắp cho những mạo hiểm mà họ chấp nhận ngày hôm nay.

Còn nhà đầu tư trong nước thì sao? Nhiều TTCK từ châu Âu đến châu Á đều tăng điểm, trong khi TTCK Việt Nam lại sụt giảm thê thảm, phá hết đáy này đến đáy khác. Có phải do nhà đầu tư chưa chuyên nghiệp hay thiếu thông tin? Hãy làm như Warren Buffett, ông vua tài chính đương đại: "Khi người ta tham lam thì hãy sợ hãi, khi người ta sợ hãi thì hãy tham lam".

Cũng nên tham khảo chút các bác nhỉ để đưa ra quyết định chính xác trong kế hoạch đầu tư vào TTCK

Mazspeed

Xe container

bizviet

Xe điện
CII có CE đâu, thằng BMP nó CE mới cú chứ :))

Mà cũng phải thay đổi phong cách cụ ạ. Mục đích là cho đời nó vui. Em bị mọi người nói là con người không có niềm vui, vì rằng lúc mọi người đang vui thì em đã thấy cái xấu rồi =>Vì vậy mà không vui được. Bây giờ phải đổi không khí tý cụ ạ
Gớm khổ lâu lắm mới CE+ được phát mà hứng quá nhể :D :D :D

buggy

Xe tăng
Tay lông vẫ tiếp tục xả.

Chắc phải tiễn khách xong mới tất tay dc.

Hát cho tay lông nghe:

Yesterday,
All these crises seemed so far away.
How it looks as though they're here to stay,
Oh, I was rich just yesterday...

Suddenly,
Value's half the price it used to be,
with the Dow Jones falling constantly,
Oh yesterday I was wealthy.

Why the bubble burst, I don't know,
Leverage, they say.
Should I go short or long
It's gone wrong whichever way-ya-ya-ya
Yesterday,
It was such as an easy game to play
Now I need a loan to pay my way.
Oh I believe
In yesterday

Chỉnh sửa cuối:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Đây nữa cụ ợh:

Chính phủ Qatar vừa thông báo sẽ ngừng gia hạn visa cho lao động Việt Nam, kể cả lao động chưa kết thúc hợp đồng 2 năm.

Nguyên nhân chủ yếu được Chính phủ Qatar đưa ra là lao động Việt Nam đã gây ra nhiều vấn đề ảnh hưởng đến trật tự xã hội nước sở tại như: đánh nhau, đình công, cho vay nặng lãi, đánh bạc, trộm cắp, nấu rượu lậu…
http://cafef.vn/20081204081326899CA36/qatar-ngung-gia-han-visa-cho-lao-dong-viet-nam.chn

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Nhật tuyên bố không cấp mới ODA cho Việt Nam.
http://vietnamnet.vn/chinhtri/2008/12/816866/
em viết cái này trên VietnamNet, không biết báo này dám đăng không?

Có lẽ từ vụ PMU 18, phía Nhật bản đã không thấy cải thiện trong việc chống tham nhũng, cụ thể kẻ tham nhũng thì bị định tội nhẹ, hoặc được tha bổng, người tham gia chống tham nhũng thì bị qui kết tội làm lộ bí mật quốc gia!
Vì thế đến vụ PCI này thì người dân Nhật chẳng thể nào ngồi nhìn tiền của mình được phía Việt nam tiêu xài bậy bạ như vậy.
Do đó, việc tạm dừng tài trợ ODA là chuyện đương nhiên

oto2banh1618

Xe điện
Thành lập bang hội đi các pác, thi thoảng tổ chức " thanh trừng" cũng hay đáo để

Đại ca nào thâu nạp đệ với, hế hế...bang hội Bê Bê thì tốt ( ưu tiên) :)):)):))

nlthanh

Xe tải
em viết cái này trên VietnamNet, không biết báo này dám đăng không?

Có lẽ từ vụ PMU 18, phía Nhật bản đã không thấy cải thiện trong việc chống tham nhũng, cụ thể kẻ tham nhũng thì bị định tội nhẹ, hoặc được tha bổng, người tham gia chống tham nhũng thì bị qui kết tội làm lộ bí mật quốc gia!
Vì thế đến vụ PCI này thì người dân Nhật chẳng thể nào ngồi nhìn tiền của mình được phía Việt nam tiêu xài bậy bạ như vậy.
Do đó, việc tạm dừng tài trợ ODA là chuyện đương nhiên
Bác bi quan quá em xin trích nguyên văn câu của TT Cp , bác đọc và suy ngẫm nhé:"Việt Nam luôn trân trọng từng đồng vốn ODA và đảm bảo thực hiện cam kết với các nhà tài trợ"
Nguồn :http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2008/12/3BA091BA/

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Có cụ nào tổng hợp các sự kiện sắp xảy ra trong tháng 12 và tháng 1 kô ạ ??? Nếu được em sẽ vận động các cụ khác biếu cụ vốtka .

Tháng 12 này hình như cũng gần vào mùa báo cáo tài chính rồi nhỉ . Có khi mấy em được phù phép báo cáo đẹp lại làm 2-3 sóng các cụ nhỉ :P

Trạng thái
Thớt đang đóng