Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

nnc_vn

Xe tải
Có thể lùi thuế thu nhập từ chứng khoán tới cuối năm sau

Bộ trưởng Tài chính Vũ Văn Ninh cho biết Luật thuế thu nhập cá nhân vẫn giữ nguyên thời điểm áp dụng từ 1/1/2009, riêng thuế thu nhập đối với chứng khoán, cơ quan này đang xem xét đề xuất lùi đến cuối năm.

http://www.vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2008/12/3BA09119/

oto2banh1618

Xe điện
Có thể lùi thuế thu nhập từ chứng khoán tới cuối năm sau

Bộ trưởng Tài chính Vũ Văn Ninh cho biết Luật thuế thu nhập cá nhân vẫn giữ nguyên thời điểm áp dụng từ 1/1/2009, riêng thuế thu nhập đối với chứng khoán, cơ quan này đang xem xét đề xuất lùi đến cuối năm.

http://www.vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2008/12/3BA09119/
=================

Tin này cũng le lói tốt, nhưng e hơi lăn tăn là liệu UB TV QH có thể quyết được ngay ko , hay là phải chờ đến kỳ họp QH 5/2009.

Em là dân tự do, chả biết đc mấy bác nhà nước bộ máy hđ thế lều :P

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Phát biểu tại Hội nghị toàn quốc ngành tài chính năm 2008 được tổ chức ngày 3/12/2008 tại Hà Nội, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng cho biết, Chính phủ đã đồng ý phương án giảm 30% thuế thu nhập doanh nghiệp (TNDN) cho các doanh nghiệp(DN), thời điểm thực hiện ngay trong quý IV/2008.

Giảm thuế, tăng hỗ trợ vốn

Bên cạnh đó, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng cũng cho biết, việc giảm 30% thuế TNDN cũng sẽ được áp dụng đối với các DN khó khăn trong năm 2009. Thời gian chậm nộp thuế thay vì 6 tháng như trước đây sẽ kéo dài lên 9 tháng, việc hoàn thuế VAT nhanh hơn.

oto2banh1618

Xe điện
Túm lại là phải tuần sau mới gặt được, tuần này lúa vẫn còn xanh nhắm

maz6

Xe tải
Phát biểu tại Hội nghị toàn quốc ngành tài chính năm 2008 được tổ chức ngày 3/12/2008 tại Hà Nội, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng cho biết, Chính phủ đã đồng ý phương án giảm 30% thuế thu nhập doanh nghiệp (TNDN) cho các doanh nghiệp(DN), thời điểm thực hiện ngay trong quý IV/2008.

Giảm thuế, tăng hỗ trợ vốn

Bên cạnh đó, Thủ tướng Nguyễn Tấn Dũng cũng cho biết, việc giảm 30% thuế TNDN cũng sẽ được áp dụng đối với các DN khó khăn trong năm 2009. Thời gian chậm nộp thuế thay vì 6 tháng như trước đây sẽ kéo dài lên 9 tháng, việc hoàn thuế VAT nhanh hơn.
Các doanh nghiệp cần cứu thì cũng chết hoặc sắp chết rồi ( doanh nghiệp sản xuất và thương mại vừa và nhỏ ) vì cầu tiêu thụ trogn nước và xuất khẩu giảm rất nhiều rồi. Giảm thuế chỉ tốt cho các tập đoàn nhà nước ắp chết thôi. Ở Việt nam nhà nước toàn tăng thuế thì nhanh còn hỗ trợ thì muộn. Chán:'(:'(:'(

bes

Xe lăn
Túm lại là phải tuần sau mới gặt được, tuần này lúa vẫn còn xanh nhắm
Đọc cái tiêu đề : giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát, em toàn quên đọc cái chữ "chấm dứt". Thế mới đau sờ cau cháu:21::21::21:

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
anh bes hôm nay vui thế còn gì
mai lại xanh rồi anh ạ he he:21:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
======================

Em oánh giá cao nhận định của a e box CK OF nhà ta hơn, vì ít nhiều cũng là 50% cùng hội cùng thuyền ( khi up bang, lúc tèo bang).

Các pác chuyên gia mà nhận định đúng thì mấy bác ấy đã vay tiền ngân hàng làm vài quả nhớn rồi xây phủ Thành Chương dưỡng già chứ thời gian đâu trả nhời fỏng vấn của tùi PV đói tin ( sry, ko biết có pác nào ở đây là PV ko ta...có gì bỏ quá cho em ná). Các pác chuyên gia VN giờ nên làm " ẩn sĩ" thì hơn, chứ công khai danh tính báo nọ báo kia, giới đầu tư nó cười cho, " ko phải đầu cũng phải tai", chả dại, hề :P:21:
Phóng viên chẳng đói tin đâu bác ạ, tin bây giờ thiên hạ hơi bị nhiều, đầy chú muốn chi tiền để cho tên mình lên báo đấy - chứ các chú PV chẳng đói đến mức nhặt nhạnh rác rến đưa lên miễn phí đâu.
Đã chơi chứng khoán thì tất cả là đối thủ, nhưng cùng ở OF thì tôn trọng nhau hơn, không tị hiềm cay mũi, chứ bảo cùng hội cùng thuyền thì ko phải ạ. Mình lỗ 500 triệu mà bạn mua ra con Civic, trong đó không phải tiền mình nhưng cũng vòng vèo chuyển qua 3 4 5 cầu gì đấy thôi, thế nào cũng có 1 miếng tiền của mình trong đó. :D
Em bán 1 đống cp bên cty vợ năm ngoái mua con LX, thế nào cũng dây dưa có ko nhiều thì ít tiền của các bác trong OF mình (khoe lộ quá :)), nên lúc nào em cũng mong giúp đỡ hỗ trợ các bác lắm
Tiện thể báo các bác, trang tin CafeF bạn em chịu trách nhiệm 1 phần nội dung, có bác nào gặp vấn đề gì ở đây thì cứ hú em nhá (b)

Chỉnh sửa cuối:

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Dạo này em chả có hứng mua bán gì các cụ ạ.Tiền em rút mama nó hết rồi còn đâu mà mua nữa.
VNI phá đáy 300 thì em nhảy vào tiếp,giờ cứ chơi đã.

bizviet

Xe điện
Ngày mai khả năng VCG và VSP tèo. Hai thằng này tèo thì HA ảnh hưởng mạnh không nhỉ?

Hôm trước mấy cụ chê LGC, mấy hôm nay nó trần lòi. Hihihi nhưng không tiếc, thằng này cổ động viên ít lắm, không cẩn thận là không chạy được. Nhưng thôi, lần sau em thấy thằng nào là em múc một mình :P

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
VCG thì 90% là tèo, còn VSP thì còn có cơ thêm 1, 2 phiên nữa. Hôm nay có lượng bán thỏa thuận mà ** có thằng mua thì bọn nó mai phải phang trên sàn rồi. Chúng nó ** dám tham đâu

Hôm nay em thấy mấy thằng có cửa lên: DPM (*****), FPT(*****), BMP(****). Cụ bes chuẩn bị phục thù SJS kìa. Chắc nó xuống từ trong khoảng từ 1-2 phiên nữa thôi. Nhưng nếu thị trường mà ngoc phát thì em thấy thằng ACL lại là thằng ngon.

Em cứ phán phét ở đây xem thế nào.

Kiểu gì thì thằng CII em mua hôm qua đến T+4 cũng có ăn :))
Tại 2 thằng này hôm nay khớp khủng hả anh?

U.S. Stocks Drop as Job Cuts Signal Deepening Recession

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Value8,591.69 Change172.600 % Change2.050 High8,624.19 Low8,234.15 Open8,409.14

Cái này + tin thuế má hôm qua = vni mà không lên được hôm nay thì coi như hết cách, sau này có bỏ thuế chứng khoán cũng vẫn tạch mà thôi:)):)):))

bizviet

Xe điện
Cụ nói thế nào chứ, em lúc nào quan điểm chẳng rõ ràng. Em hô tèo tính đến này đã mấy tháng rồi đến mức được các cụ gọi là chủ tạch tèo.

Chẳng qua là lần này em chỉ rõ từng thằng :)). Cái này thì mọi người kỵ. Nhưng em thì đã nói rồi, em cứ đưa thử danh sách ra đó để cùng tham khảo thôi :21:.

Hôm qua bọn em qua Hai Bà Trưng của cụ mua 1 quả netbook đấy. Thằng HieuMinh nó nhìn nhân viên của cụ cứ như là muốn ăn tươi ấy :P
:41::41: Hoan hô cụ biz, lần đầu tiên quan điểm rất rõ ràng - xứng đáng là người đứng đầu 1 bang :67::D

Chỉnh sửa cuối:

4x4

Xe tăng
.............

Chẳng qua là lần này em chỉ rõ từng thằng :)). Cái này thì mọi người kỵ. Nhưng em thì đã nói rồi, em cứ đưa thử danh sách ra đó để cùng tham khảo thôi :21:.

Hôm qua bọn em qua Hai Bà Trưng của cụ mua 1 quả netbook đấy. Thằng HieuMinh nó nhìn nhân viên của cụ cứ như là muốn ăn tươi ấy :P
Cụ hô tèo và làm bang chủ tèo thì ai cũng biết rồi.
Nhưng khi cụ hô rõ từng thằng thì em mới thích vì xưa nay vẫn phục cụ lắm! Chỉ tại cụ cứ hay nói nửa chừng làm cái đầu u tối của em ko làm sao suy diễn theo đc - lần này e ghi nhận rồi, đúng sai gì em vẫn :41: cụ.

Cái vụ Hieuminh nó nhìn thì ...thằng nào chả thế. Hàng ngày, bọn em cũng còn phải tự răn nhau thế này: NGON không? Có ngon. THÈM không? Có thèm nhưng cấm được đụng vào ĐỒ CÚNG. :)):'(:))

Chỉnh sửa cuối:

AF-1

Xe buýt
Phóng viên chẳng đói tin đâu bác ạ, tin bây giờ thiên hạ hơi bị nhiều, đầy chú muốn chi tiền để cho tên mình lên báo đấy - chứ các chú PV chẳng đói đến mức nhặt nhạnh rác rến đưa lên miễn phí đâu.
Đã chơi chứng khoán thì tất cả là đối thủ, nhưng cùng ở OF thì tôn trọng nhau hơn, không tị hiềm cay mũi, chứ bảo cùng hội cùng thuyền thì ko phải ạ. Mình lỗ 500 triệu mà bạn mua ra con Civic, trong đó không phải tiền mình nhưng cũng vòng vèo chuyển qua 3 4 5 cầu gì đấy thôi, thế nào cũng có 1 miếng tiền của mình trong đó. :D
Em bán 1 đống cp bên cty vợ năm ngoái mua con LX, thế nào cũng dây dưa có ko nhiều thì ít tiền của các bác trong OF mình (khoe lộ quá :)), nên lúc nào em cũng mong giúp đỡ hỗ trợ các bác lắm
Tiện thể báo các bác, trang tin CafeF bạn em chịu trách nhiệm 1 phần nội dung, có bác nào gặp vấn đề gì ở đây thì cứ hú em nhá (b)

Chuẩn không chỉnh được :21:, cụ lúc nào cũng ăn nói rất thật lòng mọi nơi mọi chỗ :41:, kể cả những chỗ nhạy cảm dư lày. Cháu là cháu rất thích đọc những Pót của những người như cụ :41::41::41::41::41:
(À mà Lờ-ích của vợ cháu cũng cóc phải mua bằng tiền lương, nhờ bà con cả :21::21::21:)

dongnat

Xe điện
Hôm nay em mua vào ACB (mua thêm), bác máy bay có ý kiến gì không ạ:))

AF-1

Xe buýt
Hôm nay em mua vào ACB (mua thêm), bác máy bay có ý kiến gì không ạ:))
Theo cháu thì giá này tốt (30 trở xuống-so với STB), cụ Nát có sẵn 1 đống rồi thì mua lướt T+ cũng được :21:. Hy vọng tối nay thằng Mẽo xanh, tâm lý bà con thêm hưng phấn thì tuần sau vẫn có cơ lên tiếp :41: Cháu ăn chốt rồi dưng vẫn tham chưa muốn bán :P:21:

TungRau

Xe tăng
Nhìn giá trị giao dịch thế này thì tiền em vẫn gửi tạm NH cho nó lành .

CII của cụ Biz là em cũng thích lắm , nhưng cứ từ từ ạ .

move

Xe tăng
Theo cháu thì giá này tốt (30 trở xuống-so với STB), cụ Nát có sẵn 1 đống rồi thì mua lướt T+ cũng được :21:. Hy vọng tối nay thằng Mẽo xanh, tâm lý bà con thêm hưng phấn thì tuần sau vẫn có cơ lên tiếp :41: Cháu ăn chốt rồi dưng vẫn tham chưa muốn bán :P:21:
tất tần tật của em giờ năm hết trong nó rồi đấy, cụ ủn lên cho em với :77:. Giờ cast = 0, cổ duy nhất ACB. Em cũng thông báo cho các cụ để các cụ ủn hộ :69:.

Không biết từ sau lần cụ dongnat ném em giá 45, từ đấy đến nay em ăn thêm mấy phát nữa, không biết có phát nào của cụ không ? :21::21::21:

à, các cụ cho em hỏi luôn, em muốn mua ít $ thì mua ở đâu ợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng