Chứng khoán-Phần 17 giai đoạn chấm dứt sự mất mát và thất bát

Trạng thái
Thớt đang đóng

hyacinth

Xe máy
Hôm nọ tý tởn vào FPT của lão Sontt này, mấy hôm nó xuống tý chết, ngạt thở quá thì nó lại lên, cưa ychân bàn mấy mất 3 hôm. hôm nay lãi rồi, dưng mà lỗ chịu được, chả nhẽ lãi lại ko chịu được nốt thì kém quá, nên để ăn dầy tý vậy:21::21::21::21:
theo các chiên gia thì đến 80% những người mua đúng đáy là những người ăn non (nhưng đấy là khi thị trường có xu hướng lên dài hạn). Trong tình trạng thị trường như lày phải kỷ luật sắt với chính bản thân mình.

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Tổ chức Tài chính Quốc tế IFC, thành viên của Nhóm Ngân hàng Thế giới công bố ý định bán 50% số cổ phần, tương đương với 16.083.664 cổ phiếu IFC đang nắm giữ tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Sài Gòn Thương Tín (Sacombank). Tuyên bố này vừa đưa ra chiều 15/12/2008.

Quyết định này được đưa ra sau khi IFC hoàn thành việc hỗ trợ Sacombank trở thành một trong những ngân hàng thương mại cổ phần hàng đầu tại Việt Nam. Tuy nhiên, quan hệ hợp tác của IFC và Sacombank vẫn tiếp tục được tăng cường trong lĩnh vực phát triển sản phẩm mới như tài trợ trung và dài hạn cho việc mua sắm nhà, tài trợ máy móc thiết bị tiết kiệm năng lượng, cũng như các sản phẩm tài trợ thương mại, xuất nhập khẩu.

TungRau

Xe tăng
Em mà ko cần tiền gấp thì thế nào cũng cắt nhầm đáy. Chị tại cái tội cần tiền gấp các kụ ạ. Khổ thế đấy:102::102::102:
Vừa rồi em cũng cắt lỗ ,hãi quá , quyết tâm chờ 280 vào lại thì nó lại nhảy dựng lên .

Nhưng , em vẫn chả thấy tín hiệu tốt cho TTCK , chả phải ai cũng lạc quan như nhà đồng nát.

Hy vọng cú này không phải bull , chứ không thì ... :102::77::77:

MinhBum

Xe container
Xuất hiện loại tội phạm mới, các bác lưu ý, có mua bán gì MB hay EIB thì qua em, đảm bảo hàng xịn:

Lừa bán 10.000 cổ phiếu Ngân hàng TMCP Quân đội
Hoàng và giấy tờ chuyển nhượng cổ phiếu giả.

Với thủ đoạn làm giả dấu và chữ ký của cán bộ bộ phận chuyển nhượng chứng khoán, Hoàng, làm nghề môi giới chứng khoán tự do, đã lừa bán 10.000 cổ phiếu Ngân hàng Thương mại cổ phần Quân đội (MB) để chiếm đoạt gần 150 triệu đồng.

Ngày 12/12, Cơ quan CSĐT Công an TP Hà Nội đã thi hành lệnh bắt, khám xét khẩn cấp đối với Ngô Quốc Hoàng (36 tuổi), ở tập thể UBKH nhà nước, 294 Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội, làm nghề môi giới chứng khoán tự do.

Theo tố cáo của anh Nguyễn Đắc Hướng ở quận Hoàng Mai, Hà Nội, thông qua một số người môi giới chứng khoán tại sàn giao dịch chứng khoán Ngân hàng TMCP Quân đội, ngày 9/12, anh có mua lại của Ngô Quốc Hoàng 10.000 cổ phiếu MB với giá 146.750.000 đồng.

Hoàng chuyển lại cho anh một đơn yêu cầu chuyển nhượng cổ phần mang tên Nguyễn Văn Tuấn, có chữ ký của chị Trần Thị Nam Hương - cán bộ bộ phận chuyển nhượng chứng khoán và dấu của Ngân hàng TMCP Quân đội.

Ngày 11/12, anh Hướng ra sàn giao dịch 16 phố Liễu Giai để kiểm tra. Tuy nhiên, qua trao đổi với nhân viên giao dịch, anh Hướng được biết trong danh sách cổ đông của Ngân hàng TMCP Quân đội không có ai tên là Nguyễn Văn Tuấn. Ngoài ra, chữ ký của bà Hương và con dấu trong đơn chuyển nhượng cổ phần mà anh Hướng đưa ra để kiểm tra là giả mạo.

Anh Hướng tìm Hoàng để hỏi về nguồn gốc đơn đề nghị chuyển nhượng cổ phần trên, Hoàng trả lời có sự nhầm lẫn, hứa sẽ trả lại tiền. Lừa lúc mọi người sơ ý, Hoàng bỏ chạy nhưng đã bị nhân viên bảo vệ ở sàn giao dịch bắt giữ. Kiểm tra trong người của Hoàng, thu giữ rất nhiều giấy tờ giao dịch chuyển nhượng cổ phần khống đã được đóng dấu giả.

Bước đầu, tại cơ quan điều tra, Ngô Quốc Hoàng khai nhận tốt nghiệp Đại học Thương mại từ năm 1996. Hoàng đã làm nhiều công việc như bán bảo hiểm, tiếp thị bán đồ gia dụng… cho một số công ty và hiện đang làm môi giới chứng khoán.

Thời gian gần đây, do nợ nần, Hoàng đã nghĩ cách lừa đảo bán cổ phiếu bằng cách dùng bộ hồ sơ giao dịch chuyển nhượng cổ phần của Ngân hàng TMCP Quân đội thật, mang ra hàng photo scan lại mẫu dấu, mẫu tên của cán bộ bộ phận chuyển nhượng, sau đó mang đến một cửa hàng trên phố Lý Thường Kiệt để thuê khắc dấu giả.

Với 2 con dấu giả này, Hoàng đóng khống vào các đơn yêu cầu chuyển nhượng cổ phần để lừa những người có nhu cầu mua.

Hoàng đã tự bịa ra tên người chuyển nhượng là Nguyễn Văn Tuấn để bán cổ phần không có thật cho anh Nguyễn Đắc Hướng. Trong số tiền đã chiếm đoạt của anh Hướng, Hoàng đã dùng 60 triệu đồng để trả nợ, còn lại tiêu xài cá nhân.

Vụ việc đang được cơ quan điều tra khai thác mở rộng

http://cand.com.vn/News/PrintView.aspx?ID=105640

shopdongho

Xe tải
Website
www.shopdongho.com
Các cụ buồn cười nhỉ, khi xuống thì cứ hô hào mua vào, đủ phân tích này nọ, đủ tin xấu vẫn mua vào, thế mà lên mới có 2 hôm thì nhau bán, chả hiểu các cụ lờ lãi bao nhiêu, cứ xuống mãi, mới lên 1,2 hôm là các cụ, cụ nào cũng hô lãi, chả hiểu các cụ mua kiểu giề, hê hê, vét đáy như em vừa rồi từ thứ 2- thứ 6 (khoảng 300->28x) mà còn chả lãi mấy, các cụ mua cái gì thì làm ơn phím cho ae với, ngon thế
Em thì tin là lên hết tuần này mặc dù có điều chỉnh vào thứ 4:)):)):)), đoán bậy thế chứ giờ bản thân em cũng chả tin em nữa, cụ Sontt nhỉ:)):)):))
Cụ kô tin em cho cụ coi danh sách của em .
-STB 18 , 18.2 , 18.3 , 18.8 , 20.1 . Hết ạ . Em mới tiễn 18 , 18.2 , 18.3 hôm nay 19.9 . Định mai tiễn cục 18.8 thì hay tin IFC nên kô biết có tiễn được trần hay kô nữa
-BVS 20.6 , 21.3 , 23.1 . Em đã tiễn 20.6 và 21.3 hôm nay , còn 23.1 thì mai tuỳ vào sức cầu của BVS ạ
-HPC em mua 14.2 . Hôm nay em tiễn 15.9 ạ
-KLS em mua 13.2 . Hàng chưa về , thứ 4 về ạ
-SJS em kẹt giá 54 hôm SJS khớp khủng , hôm bữa mua 50% số lượng của giá 54 với giá 46.2 . Canh bán đỉnh của SJS đợt này do cầu SJS mạnh
Còn PAN , SD7 , SD9 do em kô có hàng sẵn nên đợt 28x em kô mua ạ .

Em sợ mấy thằng ít cổ phiếu quá rùi nên giờ em chỉ chơi blue-chip cho nó lành , vô lệnh là khớp liền , kô phải chờ đợi hay câu kéo . Và khi thị trường lên thì mấy thằng đó lên đầu tiên đấy ạ . Nhưng vẫn ớn cái ATO của sàn HOSE wá . Hàng nóng sàn HA bán trần hay cận trần đầu phiên dễ như chơi mà hàng nóng sàn HOSE lạng quạng kô biết bán giá nào , lệnh vào kô sửa được mới khổ .

Cụ ăn dầy là quyền của cụ , các cụ khác ăn mỏng là quyền của các cụ khác . Cụ nói thế sao anh em còn vào đây chia xẻ với nhau . Chẳng ai bán lỗ mà nói lãi để mua cái hư danh đâu cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Trước có cụ Mazspeed cắt lỗ đúng đáy, nay lại có thêm cụ Maz6 với cụ Mod nữa a, có vể tên Maz với Mad không hợp cho cắt lỗ nhỉ (b)
Có phải cụ nhắc đến nhà cháu không ? Hôm nay cháu tiễn 40% SD7, mua 26.2 bán 28.2. Còn kẹp 1 mớ ở giá 30.x và 33.x. Mk, cứ bán đuổi thôi - mua dần, bán dần. SD5 mai là hòa, sợ đêk gì :21::21::21:
Nhà dongnat dạo này giỏi nhỉ ? 2 tháng nay thấy chỉ có thắng, tài thế thì vào 1 quả tất tay, trồi sụt với thị trường làm léo gì, múc con nào chả ăn. Hay những quả thua thì ứ kế ???

ngaynha

Xe tăng
Hôm nay điều chỉnh có phải do 16tr STB mà IFC nó định phun ra hay k các bác nhỉ.Em nghĩ nếu hnay volume lớn thì kê cao gối được.

bes

Xe lăn
Hôm nay điều chỉnh có phải do 16tr STB mà IFC nó định phun ra hay k các bác nhỉ.Em nghĩ nếu hnay volume lớn thì kê cao gối được.
Bác có thấy lượng khủng bán STB chưa? Tâm lý thôi, dạo này thị trường mong manh dễ vỡ - lên 1 tý là chực xuống, khổ thế :77::77::77:

tuanhaiha

Xe điện
STB phun 16 triệu theo thỏa thuận, sợ giề
khoai tây sắp đi nghỉ Noel, chiến trường còn toàn ta với ta

tuanhaiha

Xe điện
Chiêu lừa cũ mà hiệu quả của cáo già phố Wall

Chuyện vỡ lở từ cuối tuần trước, giới tài chính quốc tế xôn xao vì vụ gian lận tài chính lên tới 50 tỷ USD ở Phố Wall, mà “tác giả” lại chính là một trong những nhà giao dịch chứng khoán huyền thoại của nước Mỹ, đồng thời là một cựu chủ tịch của sàn chứng khoán Nasdaq - ông Bernard L. Madoff.

Thủ thuật của ông Madoff là trong hoạt động môi giới đầu tư của mình, ông dùng mức chi phí thấp và lời hứa lợi nhuận cao để hút vốn của các nhà đầu tư, dùng tiền của nhà đầu tư sau trả cho nhà đầu tư trước.

Hiện cơ quan điều tra chưa thể xác định quy mô của vụ lừa đảo được cho là lớn nhất trong lịch sử này. Nhưng theo ông Madoff tự ước tính, thiệt hại lên đến 50 tỉ USD. Thị trường phố Wall lo ngại rằng, việc ông Madoff bị bắt sẽ làm chao đảo nhiều tổ chức khác, hơn là bản thân công ty của ông.

Madoff sáng lập công ty đầu tư chứng khoán Bernard L. Madoff năm 1960. Công ty của ông ta hoạt động theo hình thức tư vấn đầu tư, và điều hành các quỹ đầu tư với tổng số tài sản quản lý lên tới 17 tỉ USD. Ông là một trong những sáng lập viên của sàn Nasdaq và là chủ tịch sàn này từ những năm 1990.

Cho đến năm 2001, công ty của ông vẫn là một trong 3 nhà tạo lập thị trường lớn nhất trên sàn Nasdaq, và là doanh nghiệp môi giới lớn thứ ba tại Sở Giao dịch chứng khoán New York (NYSE).

Tên tuổi của ông Bernard Madoff đã trở thành huyền thoại trên thị trường phố Wall. Chính vì vậy mà nhiều doanh nghiệp, quỹ đầu tư danh tiếng, thậm chí cả quỹ từ thiện và các trường đại học... đã tin tưởng gửi gắm tiền cho ông.

Chiêu bài của ông Madoff thật đơn giản: Lấy tiền của nhà đầu tư đến trước để trả cho nhà đầu tư đến sau. Đó là hình thức lừa đảo xuất hiện từ đầu thế kỷ 20. Do vốn không tự sinh lời, do khoản tiền đến sau không thể gánh nổi khoản đến trước, và do một số nhà đầu tư rút vốn, khoản lỗ đã lên tới 50 tỉ USD và ông Madoff buộc phải nói ra sự thật.

Vụ lừa đảo này có thể là vụ lừa đảo lớn nhất trong lịch sử nước Mỹ. Hiện đang bị bắt giam, Madoff có khả năng lĩnh tối đa 20 năm tù giam và nộp phạt 5 triệu USD.

chẳng kém gì đa cấp ở Vịt

buggy

Xe tăng
VNM của bác Râu kinh nhể, >60k ATO mà dek trần dc.

Thằng Tây nào mua hăng thế bác???

TungRau

Xe tăng
VNM của bác Râu kinh nhể, >60k ATO mà dek trần dc.

Thằng Tây nào mua hăng thế bác???
Vẫn biết giá VNM hiện nay là quá oke , nhưng vấn đề là mình có dám mua hay không ? KL khớp đến 99% là Tây mua thế thì làm sao nhể ??

Kế hoạch năm 2008 coi như đã xong , bên em đang làm đẹp BCTC thôi .

Nói chung , năm nay , VNM ổn .

bizviet

Xe điện
Lượng khủng bây giờ phải so sánh với lượng giao dịch TB 15 ngày trước đó, chứ không thể mang 6 triệu -7 triệu lần trước đây cụ bes ạ

Nói chung là cầu hơi kém. Các mã khác làm gì có cầu.

STB, SSI, SJS đợt này có bọn làm hàng định đẩy lên để kiếm tý nhưng nghe chừng bà con ta hồi này vững lập trường, đặc biệt là cụ MinhKhoi

@TranHaiNam: Cụ chỉ giỏi mua, còn bán thì kém nhất OF

SJS hôm nay giá đúng bằng khoảng giá khớp có khối lượng lớn đang bị kẹp bỉm
Bác có thấy lượng khủng bán STB chưa? Tâm lý thôi, dạo này thị trường mong manh dễ vỡ - lên 1 tý là chực xuống, khổ thế :77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
Vẫn biết giá VNM hiện nay là quá oke , nhưng vấn đề là mình có dám mua hay không ? KL khớp đến 99% là Tây mua thế thì làm sao nhể ??

VNM của bác là BC giữ giá tốt nhất còn gì.

Nhiều cty cũng ổn, nhưng chưa có cty nào mua xong ăn cổ tức mà sống dc cả.

maz6

Xe tải

Kụ PR VNM vừa thôi nhé. Nếu trở lại 7x em sẽ mua lại. Kụ nhớ phím em nhé.(b)(b)(b)

TungRau

Xe tăng
Kụ PR VNM vừa thôi nhé. Nếu trở lại 7x em sẽ mua lại. Kụ nhớ phím em nhé.(b)(b)(b)
Cụ mua xong chắc VNM còn 5x lun , cả làng lại biết ơn cụ :21::21::21:

Đùa tý chứ giai đoạn này 7x là chỉ trong 1 vài phiên nữa thôi , em thì 6x mới mua cho nó chắc ăn . Hehhe , về cái giá = cách đây 3 năm , chả sợ nữa cụ nhỉ .

move

Xe tăng
Lượng khủng bây giờ phải so sánh với lượng giao dịch TB 15 ngày trước đó, chứ không thể mang 6 triệu -7 triệu lần trước đây cụ bes ạ

Nói chung là cầu hơi kém. Các mã khác làm gì có cầu.

STB, SSI, SJS đợt này có bọn làm hàng định đẩy lên để kiếm tý nhưng nghe chừng bà con ta hồi này vững lập trường, đặc biệt là cụ MinhKhoi

@TranHaiNam: Cụ chỉ giỏi mua, còn bán thì kém nhất OF

SJS hôm nay giá đúng bằng khoảng giá khớp có khối lượng lớn đang bị kẹp bỉm
:21::21::21:. Phải Volka cho cụ Tranhainam phi nước đôi đi thôi.

Em bán được 1 nửa ACB chịu lỗ mà tự dưng thấy mình quyết định đúng thế. :)):)):)).
Nghe cụ shopdongho dọa, tiền về đi rút ngay kẻo ctck lấy tiền trả nợ lương nhân viên thì chết.:P

bizviet

Xe điện
Hố SJS đúng là không qua được tầm giá này thật. Vừa rồi các chiến binh lao lên đặt trần hahaha. Hôm nay đến giờ khớp hơn 600k thì coi như báo tử :)).

CÁc tổ chức muốn làm giá giai đoạn này mà tính không khéo thì cũng kẹp bím như thường

Em thông báo là đợt sắp tới em sẽ vào TRA. Hôm trước em mua CII =>Đã cò con giải quyết xong (+ gần 10%)

Chỉnh sửa cuối:

MinhBum

Xe container
Thế em mới bảo những ông còn chứng và vào giai đoạn này mới giỏi, các cụ biết nước Việt ta có ngày hôm nay là cũng nhờ những người cảm tử đấy, mọi người phải biết ơn mới đúng (thế mà hôm nọ có chú phi cà DB9 vào tượng đài mấy anh cảm tử để phá hoại mới kinh chứ).
Em cũng công nhận bác biz nhận xét đúng về ông tranhainam, từ khi em biết ông ấy, ông ấy toàn mua và bán khi còn 50% giá trị, thế mới đau chứ. Cụ biz phím cho em ít hàng đi, còn kiếm tí ăn tết chứ.

Trạng thái
Thớt đang đóng