Chứng khoán, cổ phần (phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Em lưỡng lự lắm mới post bài này , hôm nay , TT quay đầu , xanh mướt một màu , lòng người khí thế nên nếu em có suy nghĩ gì ngược cái bác mong các bác bỏ quá cho em nhé.
Có em đây, em vẫn nhớ cái PM bác gửi cho em về sự giao động của thị trường từ 950-1050, em còn bi quan hơn nghĩ rằng nó sẽ xuống 870 nhưng chính vì thời gian qua nó vọt qua 11xx nên em tưởng rằng nó đã phá vỡ chu kỳ ấy.
Hôm nay xanh hết, cũng vui nhưng cũng thấy sợ. 1,2 ngày tới là phải chăm chăm nhìn bảng, thấy động là phải té nốt. Có vẻ thị trường vẫn chưa qua giai đoạn lình xình, các bác giỏi lướt sóng vẫn kiếm được tốt. Cá nhân em chỉ đang mong hoà cái mớ tử thủ cùng Thủ Đô thôi, Hèn Đại Nhân nên cứ mong hoà đã - kiếm lãi đợt khác.

TungRau

Xe tăng
@bes : Thế không vote à :):)

Em nghỉ chơi lướt sóng rồi , có nắm được thông tin gì đâu mà chơi.

Do bận quá nên chưa rảnh chạy ra SFone làm cái vụ Internet , mà cũng gần cai được bệch nghiện rùi , kekeke :)

NoCar

Xe đạp
Hôm nay nhìn thị trường chứng khoán VN mà em thấy....chẳng giống ai. Hôm qua thì đỏ ơi là đỏ, nghe xung quanh bàn tán, kêu la gọi nhau í ới thế mà hôm nay chả thấy ai bán (lúc cuối). Mầu tím là mầu chủ đạo. Vui nhỉ.

Đến T6 tuần này thì thế nào bác TungRau & bác Bes, để em khuyên mấy người bà con ;)

Longvh

Xe điện
Thế quái nào mà máy khôn thế, vote bác nó lại bảo chưa thấy bác vote cho em :P:P:P
Các bác tập trung chuyên môn đi, vote để em lo cho :D Cứ tính toán thông báo cho em sát vào thỉnh thoảng em vote mỗi bác vài phát :D

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Chẳng biết TAC có tin gì vui mà mọi người háo hức thế, sáng nay em giải tán được 1 mớ giá trần ngay P1 lun, ngày mai mà vẫn trần thì giải tán nốt,:) giải quyết được quả bom ôm từ ngày 20/4 đến giờ, thấy lòng nhẹ nhõm quá :D

bes

Xe lăn
Dạo này đứt liên lạc với thế giới rồi, có ngang hay xuống là do xu thế thôi. Bây giờ toàn dân oánh T+, lên vào đâu. Em cũng đang chờ xanh xanh một tý là té nốt mà :P

bes

Xe lăn
Thế SJS và PVD có được không ạ? Đuà thôi em đang rình FPT <300 là chén, các bác có ý kiến gì về chú FPT không ạ?

TungRau

Xe tăng
Bác Râu chuyển sang làm nhà đầu tư rồi à hay tính cai hẳn buôn trứng đấy :D
Công việc em lu bu quá , chắc có lẽ đến giữa tháng sau mới ổn , khi đó lại có thời gian chơi tiếp ấy mà.

Bây giờ thỉnh htong ngó nghiêng tý thôi :D :D Mà toàn tầm giờ này vì bây giờ em mới về đến nhà.

NoCar

Xe đạp
Thế SJS và PVD có được không ạ? Đuà thôi em đang rình FPT <300 là chén, các bác có ý kiến gì về chú FPT không ạ?
Hôm nay, 06 tháng 07, là bác có thể mua được FPT đấy. Chắc nó sẽ xuống <300 và có thể VN-Index lại dưới 1000. Em đoán thế, mong là sai.

Các bác có thấy vụ tự nhiên T4 tất cả đều trần rồi thứ 5 đỏ lòm rồi thứ 6.....sợ nhỉ :|

Porsche 911

Xe container
Dân ta hết tiền rồi chăng????
Thị trường đang có xu hướng đi xuống nhiều hơn đi lên nên cầu yếu là dễ hiểu. Nhưng với giá trị khớp lệnh thấp kỷ lục thế này thì dễ T2, T3 thị trường sẽ lên nhẹ lắm.

bes

Xe lăn
Một lượng tiền lớn đổ vào IPO, một số chịu sức ép phải bán ra để trả nợ ngân hàng , một số thì đang rình chờ cơ hội tốt hơn (VNindex<950)... nói chung là Cầu yếu , cung thì toàn bán giá sàn. Ta không dám múc nhưng Tây nó vẫn gặm đều đặn. Dân ta thì cứ quăng sàn hoài, đồng lòng cứ tham chiếu trở lên thì sao xuống được. Chính chúng ta đang bán nước cho Tây rồi. Thứ 2 tuần sau mà xanh được tí nó lại đạp te tua thôi, lượng mua giá rẻ đầu tuần này nó ào ra mà !!! Đừng tưởng Tây không lướt sóng nhé .

Porsche 911

Xe container
Trước đây chúng nó lướt 2 phiên, bay giờ thời khó người khôn thì 1 phiên là "xong" rồi. KHIẾP THẬT!

TungRau

Xe tăng
Trước đây chúng nó lướt 2 phiên, bay giờ thời khó người khôn thì 1 phiên là "xong" rồi. KHIẾP THẬT!
Em tin là cái skill này anh em mình cũng làm được :D :D

Quan trọng là làm sao tạo cung và cầu để đẩy giá lên hay ghìm giá xuống.

Riêng VCB , em tin là khi IPO , kịch trần chắc được 150.

bes

Xe lăn
Em tin là cái skill này anh em mình cũng làm được :D :D

Quan trọng là làm sao tạo cung và cầu để đẩy giá lên hay ghìm giá xuống.

Riêng VCB , em tin là khi IPO , kịch trần chắc được 150.
Ô hô, ai tai. Em chỉ sợ nó không quá được 100, khi đó ACB - STB ra sao nhỉ? Đó có phải lý do để ACB rơi 1 mạch - ~35% không ạ?
Dạo này có cái PGC oánh T+0 được đấy các bác ạ, suốt tuần rồi Tây cứ làm 1 cục 50K giá trần đầu phiên 1, khớp sát trần, phiên 2, phiên 3 rơi tham chiếu và dưới tham chiếu.

Trạng thái
Thớt đang đóng