Chứng khoán, cổ phần (phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Dự án xây bệnh viện và khu điều dưỡng trị giá 200 tỷ đồng

Tổng chi phí dự án là 200 tỷ đồng, dự kiến đưa vào họat động vào tháng 7.2009. Trong dịp này, Bông Bạch Tuyết phát hành thêm 10.000.000 cổ phiếu, tương đương 100 tỷ mệnh giá và tăng vốn điều lệ công ty từ 90 tỷ lên 190 tỷ đồng.

BBT
VIVA SOFTINA
Cái tin này em loáng thoáng nghe nhưng không thực sự mặn mà với BBT. Sáng nay mắc họp không theo dõi thị trường, trưa về thấy dư mua trần của BBT là hơn 1tr3 CP mà tí ngất, hơn cả STB ngày đỉnh cao.
Hơi thắc mắc 1 tý, vốn 90 tỷ mà làm dự án 200 tỷ thì tự nhiên phải đi vay lãi hơn 100 tỷ rồi. Thế sao trong kế hoạch tăng vốn không tăng hẳn lên 300 tỷ để không phải đi vay các bác nhỉ? Em không rành về mấy món này, bác nào giải thích hộ em với.

TungRau

Xe tăng
@bes : cái này người ta gọi là mua theo thị trường. Thông tin đưa ra như thế nên mọi người phân tích , nhìn nhận nó là tin tốt. Mà cứ gọi là tin tốt là mua ầm ầm.

Thế nên khái niệm thông tin là bao la lắm.

Bữa nào rảnh em sẽ làm 1 bài về Thông tin trong lĩnh vực tài chính cho các bác đọc chơi. He he he

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Sjs-gmd-ree-pvd-nkd@2008

Có e đây bác ạ :)
Dạo này TT down từ từ làm mình mất hết nhuệ khí chiến đấu :( , Ree e xả gần hết rồi, còn mỗi 2k thôi (mua giá 156), mai phải xả tiếp !
Gom tiền làm hết STB & ITA cũng kẹp chân luôn, tình hình này ko biết cầm cự nổi được bao lâu, cũng may là ko phải đi vay để chơi cp :s
theo em bác bán mợ nó hết đi ( p3 hôm nay chẳng hạn)
sau đó mua mấy con đến 2008 hái củ nhé

Em đang ở nước ngoài, sáng nay quyết tâm dậy từ 4h sáng (9h VN) để đặt lệnh, nhưng sao em chẳng vào được VCBS xem bảng giá đã đành đằng này cả TK cũng chẳng được, VCBS chuối, các bác giúp em với, kiểu nay em tèo luôn rồi, vì 2 tháng nữa em mới về nhà:'( :'( :'( :'( :'( :'( +o(

Tên lửa

Xe đạp
Website
giaxeoto.vn
@bes : cái này người ta gọi là mua theo thị trường. Thông tin đưa ra như thế nên mọi người phân tích , nhìn nhận nó là tin tốt. Mà cứ gọi là tin tốt là mua ầm ầm.

Thế nên khái niệm thông tin là bao la lắm.

Bữa nào rảnh em sẽ làm 1 bài về Thông tin trong lĩnh vực tài chính cho các bác đọc chơi. He he he
Hôm nào ra HN bác nhớ bán đi một ít chứng để còn tiếp anh em nhé(b)

Porsche 911

Xe container
Các bác yên tâm đê, mua REE giá <157 thì cứ kê cao gối mà ngủ, chờ 3 tháng nữa nhá
Giá trung bình của em là 156 vừa xinh:s :s

bes

Xe lăn
Em đã bẩu là tất tần tật cái gì liên quan đến Trứng em đều không xem được trong giờ làm việc.

Khổ nắm :'( :'(
Không xem được hay là không được xem hở bác Râu? Hay thế này nhé, khi nào bác cần theo dõi bảng thì cứ online YM, em sẽ save cái priceonline thành dạng ảnh rồi gửi bác nhé. Làm tươi 5' một lần là OK chứ gì :).

tuanhaiha

Xe điện
Em đã bẩu là tất tần tật cái gì liên quan đến Trứng em đều không xem được trong giờ làm việc.

Khổ nắm :'( :'(
bác cài hộ em GPRS trong điện thoại, vào tayho.homeip.net
bắn từng mã sẽ biết kết quả trực tuyến

hoặc mất 1000, nhắn tin về 8116 như sau: ck fpt stb sjs gmd

cam3333

Xe tăng
bác Râu :

Khổ nắm
ấy chết, chiên da trứng mà thiếu cập nhật thông tin thế thì e biết nghe ai giờ.. khổ thân bọn nghiệp dư tụi e quá....

bes

Xe lăn
bác cài hộ em GPRS trong điện thoại, vào tayho.homeip.net
bắn từng mã sẽ biết kết quả trực tuyến

hoặc mất 1000, nhắn tin về 8116 như sau: ck fpt stb sjs gmd
Cái này để check giá thôi, theo dõi lượng mua bán ngay lập tức thì không ổn. Nói chung là không online được thì hơi khó, trông cậy vào phúc lộc Ông, Bà là chính. Son vẫn ăn như thường.

TungRau

Xe tăng
Đợt này em đi công tác , toàn làm chả thấy có mấy thời gian rảnh nên không dám rủ các bác ọp ẹp chơi.

Hẹn đợt tới đi chơi em sẽ say một bữa với các bác chiên Trứng ( chuyên gia CK :) ) nhé

bes

Xe lăn
Tháng 7 em vào SG sẽ off chứng chiên với bác nhé !!! Mà em hỏi tài khoản của em ở ACBS HN và VCBS HN thì có thi đấu được khi em ở SG không nhỉ?

tuanhaiha

Xe điện
Danh sách CPH các tập đoàn kinh tế và tổng Cty từ nay đến năm 2010 đã được Thủ tướng phê duyệt, trong đó có nêu rõ thời gian CPH. Việc CPH cũng như IPO các doanh nghiệp có quy mô lớn dĩ nhiên phải dựa trên danh sách này.

Riêng trong năm 2007, dự kiến từ nay đến cuối năm mỗi tháng sẽ có một doanh nghiệp lớn được IPO. Cụ thể, theo dự kiến, Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) sẽ IPO ngay trong tháng 7 hoặc tháng 8 tới đây, Ngân hàng phát triển nhà đồng bằng Sông Cửu Long sẽ IPO trong quý IV.

Tổng Cty Bia-Rượu-Nước giải khát Sài Gòn (Sabeco) và Tổng Cty Bia-Rượu-Nước giải khát Hà Nội (Habeco), đều đã thuê được tư vấn nước ngoài, đang trong giai đoạn xác định giá trị doanh nghiệp.

2 Tổng Cty này có thuận lợi là hầu hết các doanh nghiệp thành viên đều đã cơ bản thực hiện CPH. Theo lộ trình, vào cuối quý III thì 2 Tổng Cty này sẽ IPO.

Theo kế hoạch, Vietnam Airlines có thể IPO vào cuối năm 2008. Tập đoàn dệt may nhiều khả năng sẽ được IPO trong thời gian sớm hơn.

Điều đáng nói, theo tinh thần Nghị định về CPH mới được ban hành, thông tin về đấu giá cổ phần sẽ tới nhà đầu tư đầy đủ hơn, chính xác hơn.

bes

Xe lăn
Ôi thôi xong, sáng nay em đi có việc - trưa mới về CQ vào xem bảng giá online, tí ngã xuống đất. Đúng là Thiên Hà Rực Lửa, đợt này dám xuống đến 8xx lắm. Nhiều nhiều CP có giá thấp hơn hồi 950 rồi, xuống sâu nữa là tèo téo teo.... ô hô....ai tai.....
Sàn HN cũng khủng hoảng không kém, down một nhát gần 30 điểm...em nhớ không nhầm thì quả down ngày hôm nay là khốc liệt nhất trên sàn Ha.

taplai

[Tịch thu bằng lái]
Giá vẫn còn cao nếu theo các phân tích cơ bản và thận trọng:) .

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Chiến dịch HCM hoàn toàn thắng lợi khi cả HN & HCM rục rỡ màu đỏ .
Quân ta không gặp phải sự kháng cự đáng kể nào !
Chứng tỏ thực lực của địch chưa thâm hậu, quần chúng nhân dân lao động vẫn áp đảo đế quốc.
May mà em cắt kịp từ tuần hôm trước, khi tự dưng khối lượng tăng vọt trên HA . Nhưng vẫn thủng vì đống quyền mua.
Hôm nay ra quán nước người ta cũng bàn về chiến thắng này, những ngày tiếp theo sẽ là ngày mua dần. Có phải không các chiên gia ?

bes

Xe lăn
Hôm nay là ngày TTCKVN trải "thảm đỏ" mời các nhà đầu tư đấy ạ !!! Bác cứ tự nhiên mà nhặt, cái nào bây giờ cũng có thể coi là ngon hết. Bác nhớ kiếm mấy thằng có khả năng phục hồi tốt tốt một tí , em không tin rằng BCs lại có kết cục bi đát hơn PS như hiện nay !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng