Chứng khoán, cổ phần (phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TungRau

Xe tăng
Lên hay xuống ??

Với suy luận của bác Bes , cách nhận định của bác cũng đúng , nhưng nếu nhìn xa hơn thì em vẫn nghĩ đây là giai đoạn đi ngang của thị trường.

Mô hình Vai đầu vai nhìn rõ hơn thì theo suy nghĩ của em là những đoạn em khoanh màu đỏ ( Xét VNindex trong 1 năm )

Với đồ thị do bác 911 post , thì cách đây 2 hôm em cũng có cùng nhận định là vẫn đang đi xuống. Nhưng sự lên giá hôm nay làm MACD có xu hướng ( có xu hướng thôi nhé ) lại ngóc lên.

Nhưng em vẫn cảm thấy có gì đó chưa rõ ràng , tăng hay là giảm vẫn chưa chắc chắn.

Không lẽ hôm nay thị trường khởi sắc là do thông tin này :

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/Chung-khoan/2007/06/3B9F6D02/

Theo cảm nhận riêng của em , STB hôm nay đã kéo vực lại thị trường , sẽ còn tăng giá thêm ngày mai. Còn tuần sau hạ hồi phân giải.

Hôm nay TT làm kế hoạch của em phá sản , rình BHS , NHC , CII giá xuống nữa để mua thì nó tăng làm phí hết của giời.

bes

Xe lăn
Vai - đầu - vai thì xem trong 1 tháng thôi nhìn nó mới rõ ràng ạ, các bác để 6 tháng thế kia thì nhìn không ra đâu. Cái VNINDEX thật ra cũng là để nhận định chung thôi, đối với CP cụ thể nhiều khi nó không đi theo xu hướng thị trường. Thị trường xuống nó vẫn lên hoặc ngược lại.
Tổng kết hôm nay BCs đứng giá và xuống, của em bị xuống tí. Kem đánh răng PS lên ào ào, của em lên tí. Hòa chưa Phát !!!

TungRau

Xe tăng
Tổng kết hôm nay BCs đứng giá và xuống, của em bị xuống tí. Kem đánh răng PS lên ào ào, của em lên tí. Hòa chưa Phát !!!
Em chỉ hợp với PS , chắc tại kiếp con nhà nghèo quen rồi :'( :'(

Porsche 911

Xe container
PS gì , em trở tay không kịp với chú VGP đây này. Khi mua được đã khó, lúc xuống bán còn khó hơn. Em quyết định là không bán nữa và cũng chưa đặt lệnh bán, để ôm BOM cho nó nổ luôn. Hê hê!!!
Nếu hôm qua muốn bán Phiên 1 ở 73.5 thì cũng bán được (vì em làm trong ngành mà:'( ) nhung em thấy đồ thị của nó còn ngon, mọi thứ đang ngon.... cũng chỉ vì tham như bác Râu thôi hì hì....
Em lại mua TNA rồi các bác à. Lợi nhuận luỹ kế 5 tháng của Cty này tốt phết , đạt 50% KH rồi. So với năm ngoái thì gấp đôi.... nói chung tình hình cũng ổn. TT lại cho một phát như VGP nữa thì vui lắm.

Chả hiểu sao mà một số PS khác như Sơn Đồng Nai , SAF cứ lên ầm ầm... vừa rồi bọn còi nhất như BTC, VPK cũng tranh nhau mua - TT Việt Nam kinh quá !!!

Chỉnh sửa cuối:

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Lên vài phiên rồi lại xuống rồi tăng nhẹ rồi đợi đến tháng 8, vừa lên thì vcb ipo, lên tí nữa là bidv. Tóm lại theo em cứ tầm 1k-1,1k mà diễn . Chỉ nhẩy thôi

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Hôm nay thì mọi thứ có vẻ rõ ràng hơn rồi nhỉ, khổ thân bác nào xông lên hôm qua và đợt 1 sáng nay. STB dã man quá nhỉ, hơn một triệu cổ bị bắt sống giá trần đợt 1. Máu chảy thành sông rồi!:'(

bes

Xe lăn
Lại đến giai đoạn của mấy anh Hàng Hải, MHC-SHC lên đi như bị điên... em nghĩ đúng là Vai - Đầu - Vai thật đấy ạ, xuống đến 1020 thì ngắc ngứ ngắc ngứ xong nữa là cầu tụt 950. Liệu chừng chạy bớt thôi !!!

TungRau

Xe tăng
Lại đến giai đoạn của mấy anh Hàng Hải, MHC-SHC lên đi như bị điên... em nghĩ đúng là Vai - Đầu - Vai thật đấy ạ, xuống đến 1020 thì ngắc ngứ ngắc ngứ xong nữa là cầu tụt 950. Liệu chừng chạy bớt thôi !!!
Tiền em còn trong tài khoản mà chưa hạ thủ được , hy vọng như bác bes nói để bắn tiếp nè (b) (b)

EM lại cứ nghĩ nó răng cưa tiếp , ôi , cái thời mỗi ngày 5% bao giờ mới trở lại nhỉ

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
bác chơi hàng nóng cho em thì mỗi ngày 5%
nã khỏang chục con hàng chữ H từ số 33 đến số 40
như chơi xiên lô ấy

Porsche 911

Xe container
Em cũng nặng về TA như bác Râu, em cũng nghĩ là nó có lùi về thì cũng tầm 1040 rồi lại ngóc lên thôi.
Thứ nhất: MACD cắt nhau như cũng gần trục hoành nên có thể điều chỉnh sẽ không sâu.
Thứ hai: Momentum cũng xuống sâu lắm rồi. Gần đến dấu hiệu mua rồi.
Thứ 2 tới đây mà đồng chí REE có vẻ mua được là cũng mua thêm tý để trung hòa đợt 172 vừa rồi.

BUÔN GÌ MÀ TOÀN LỖ !!!!!!

sigma

Xe buýt
Tiền em còn trong tài khoản mà chưa hạ thủ được , hy vọng như bác bes nói để bắn tiếp nè (b) (b)

EM lại cứ nghĩ nó răng cưa tiếp , ôi , cái thời mỗi ngày 5% bao giờ mới trở lại nhỉ

Bác nào cũng lăm le súng đạn bắn gấu thế này thì down xuống 950 cũng không dễ ngay đâu. Dưng mà cứ lình xình khoảng 2 tháng liên tục thế này thì cũng ối bác nản, kẹp chân lâu quá, ngân hàng réo gọi trả lãi Repo là cũng hơi sì trét đấy.

shumi

Xe tải
Theo em tầm này găm hết những con ngon lại . Con lởm giải phóng cho nó nhẹ, gần hết đợt cổ tức rồi, cho nó down, đáy là múc thêm vào . Chờ 2 tháng nữa sóng mới nổi lên .

Mazspeed

Xe container
Theo em tầm này găm hết những con ngon lại . Con lởm giải phóng cho nó nhẹ, gần hết đợt cổ tức rồi, cho nó down, đáy là múc thêm vào . Chờ 2 tháng nữa sóng mới nổi lên .
Em chỉ giữ lại những thằng nào đang lãi lớn (>50%) sức chịu đựng còn dồi dào. Còn lãi bé hoặc không lãi là chạy sạch, ngồi ngắm nghía bắn tỉa như bác Râu thôi.
Bây giờ tài khoản 85% là cash, thấy đầu óc nhẹ nhõm ghê.

tuanhaiha

Xe điện
Em chỉ giữ lại những thằng nào đang lãi lớn (>50%) sức chịu đựng còn dồi dào. Còn lãi bé hoặc không lãi là chạy sạch, ngồi ngắm nghía bắn tỉa như bác Râu thôi.
Bây giờ tài khoản 85% là cash, thấy đầu óc nhẹ nhõm ghê.
ước gì
em được bằng nửa bác về tiền mặt

tuanhaiha

Xe điện
thứ 2 em sẽ vụt con STB
OTC bank từ 13-14 xuống dưới 10
STB có hơn 8. tý ty
múc hết cỡ luôn
PTKT bảo là múc-múc-múc

crazycoder

Xe tải
Em đang muốn trung hòa một chút FPT. Bây giờ 330 là lấy được chứ các bac? Em thấy mọi người bảo đây là đáy rồi đậy

shumi

Xe tải
Em còn có 30 chai . Nghèo quá mà .
EM đang ôm STB, thứ 2 lại múc tiếp . Cuối năm nay mới biết ngon thế nào .
ACB down xuống 130 mới múc, mà sao nó down châm thế .
FPT muốn cổ tức 50%, tăng trưởng >20% thì phải buôn thêm súng đạn .
Máy móc mua rồi thì phải đợi khấu hao chứ mua liên tục về xếp vào kho à .
Điện thoại thì bị teo lại rồi .
Cty chứng khoán thì chưa ra, mà ra thì nhân lực đâu mà tự doanh, phát hành . Ăn 0,4% á , chắc phải down xuống 0,1% để câu đã .
Phần mềm thì ăn như thằng nghiện , thu chả bõ chi , làm thì cực nhọc .
Mấy cái vớ vỉn kia thì đợi hơi bị lâu nữa mới có lãi .
Tóm lại sẽ đứng ở 300 hơi lâu .

bes

Xe lăn
Cái Vai - Đầu - Vai nó đây.

Hôm nay nó đang thế này :

Tương lai nó thế này :

Mợ nó, nhìn thấy nó xuống mà em chả chạy được. 5 con thì hết 4 con đang lỗ, 1 con thì lãi chưa đến 10% - chắc mai cũng phải té kiếm mấy triệu đổ xăng vậy.

sigma

Xe buýt
Cái Vai - Đầu - Vai nó đây.

Mợ nó, nhìn thấy nó xuống mà em chả chạy được. 5 con thì hết 4 con đang lỗ, 1 con thì lãi chưa đến 10% - chắc mai cũng phải té kiếm mấy triệu đổ xăng vậy.
Bác Bes sợ V-D-V thế cơ à. Cứ án binh bất động làm nhà đầu tư đến cuối năm xem nó thế nào :) Bác mà nhảy nhót lung tung bây giờ là kẹp ráng chịu đấy nhá.

Longvh

Xe điện
Em cũng đang tập làm nhà đầu tư, em cầm STB được 1 năm rồi đấy :) Ko biết 2 năm có được công nhận ko hay phải 10 năm nhỉ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng