Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mazspeed

Xe container
..............

@ Mazspeed : Con VC2 đợt vừa rồi tăng đến >30% bác còn kêu chậm gì nữa? Nó chuẩn bị tăng nóng theo tin phát hành tăng vốn đấy bác ạ. Em còn sót lại 1 lô bán hồi 11x, ka..ka...chờ hẳn 150 bán cho thích.

........
Rõ khổ, giá vốn thằng này của em giờ là 9x, hôm nay lãi chưa được 10k/cp, mà em thấy bác đặt mục tiêu 20k/cp mới bán, nên rõ là nó lên chậm đối với em rồi còn gì.

SJS hôm nay sài giật một phát trần như nhộng, mai có nên quăng lưới ôm vào không các bác?

4x4

Xe tăng
Rõ khổ, giá vốn thằng này của em giờ là 9x, hôm nay lãi chưa được 10k/cp, mà em thấy bác đặt mục tiêu 20k/cp mới bán, nên rõ là nó lên chậm đối với em rồi còn gì.

SJS hôm nay sài giật một phát trần như nhộng, mai có nên quăng lưới ôm vào không các bác?
Cả 2 thằng này nếu đã có thì bác cứ để thêm tí nữa rồi hãy quăng ra nhé!! :D (b)

TungRau

Xe tăng
Hôm nay phiên 1 TT vẫn nhảy đùng đùng , em tự nhủ , bỏ miẹ , thế mà mình cứ ra rả nói các bác đừng mua , sợ bị chửi gần chết.

Bác nào mua VNM khi giá 16x cứ an tâm nhé , đừng bán vội , sắp hết quý III có nhiều cái vui lắm.

Em nghĩ là ngày mai sẽ điều chỉnh sâu hơn hôm nay , và thứ 6 là cơ hội tốt cho các bác mua vào.

Em sẽ tìm con PS nào ngon ngon hú cái bác mua chung cho vui

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
em té VNM rồi
P1 giá 175
thứ 6 mua BCs khác

Bác Tùng có đi đấu giá Tài chính dầu khí không đấy.
Căn cứ Đơn đăng ký đấu giá bán cổ phần lần đầu ra công chúng của Công ty Tài Chính Dầu khí, Trung tâm Giao dịch Chứng khoán Hà Nội xin thông báo việc tổ chức đấu giá bán cổ phần lần đầu ra công chúng của Công ty Tài chính Dầu khí như sau:

1. Tên doanh nghiệp bán đấu giá: CÔNG TY TÀI CHÍNH DẦU KHÍ (PVFC)
Địa chỉ: 72 Trần Hưng Đạo, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Điện thoại: (84) 9.426.800 Fax: (84) 9.426.796
Ngành nghề kinh doanh chính: Huy động vốn, cho vay, chiết khấu, tái chiết khấu, cầm cố thương phiếu và các giấy tờ có giá khác, bảo lãnh, được cấp tín dụng dưới hình thức khác theo quy định của Ngân hàng Nhà nước …
Vốn điều lệ: 5.000.000.000.000 đồng (Năm nghìn tỷ đồng)
Số lượng cổ phần bán đấu giá : 59.638.900 cổ phần
Giá khởi điểm: 51.000 đồng / cổ phần
Điều kiện tham dự đấu giá: nhà đầu tư là tổ chức kinh tế, tổ chức xã hội và cá nhân trong, ngoài nước theo quy định
Thời gian cung cấp thông tin về đợt đấu giá, nộp đơn và tiền đặt cọc dự kiến: bắt đầu từ 8h30 ngày 1/10/2007 đến 15h30 ngày 11/10/2007.
Thời gian và địa điểm đấu giá: 8h30’ ngày 19/10/2007 tại Trung tâm Giao dịch Chứng khoán Hà nội.

Xe tải
Hôm nay em bán được 1 loạt sàn Ha, chắc ngày mai Ha sẽ quay đầu. Sàn Ho thì treo giá cao nên chả bán được gì, đành ôm thêm 1 tuần vậy.
Em đang nghiên cứu con SFI, các bác nào hay oánh Hàng Hải cho em tí ý kiến với (bác Buggy đâu rồi nhi?). Thấy con này ổn, nhưng giá hơi cao - không biết có lên được nhiều nữa không?

buggy

Xe tăng
Hôm nay em bán được 1 loạt sàn Ha, chắc ngày mai Ha sẽ quay đầu. Sàn Ho thì treo giá cao nên chả bán được gì, đành ôm thêm 1 tuần vậy.
Em đang nghiên cứu con SFI, các bác nào hay oánh Hàng Hải cho em tí ý kiến với (bác Buggy đâu rồi nhi?). Thấy con này ổn, nhưng giá hơi cao - không biết có lên được nhiều nữa không?
Hôm nay hắt hơi liên tục hóa ra có người nhắc mình. Em vừa cho con FPT & STB ra đi. Quay về với SFI nhà em, làm thêm 2k 210. SFI thì ok thôi, bác múc ít đợi chốt quyền 1:1 là ok.

Hôm trước em mua Index, hôm nay giải tán rồi.

Xe tải
Hôm nay hắt hơi liên tục hóa ra có người nhắc mình. Em vừa cho con FPT & STB ra đi. Quay về với SFI nhà em, làm thêm 2k 210. SFI thì ok thôi, bác múc ít đợi chốt quyền 1:1 là ok.

Hôm trước em mua Index, hôm nay giải tán rồi.
Hay rồi, em vừa ngồi phân tích kỹ con SFI này thấy giống hệt Hải Minh bác ạ ! Riêng phần lợi nhuận của 2 LD trong 6 tháng đã bằng vốn điều lệ rồi. Em thấy thông qua vụ chia chác từ hồi tháng 8 mà giờ vẫn án binh bất động, chắc không lướt được ngay mà phải chờ đến cuối năm. Hôm nay bác nhập được 210 là giá ngon đấy, nhỏ nhất trong 3 phiên. Hy vọng mai em mua được 20x.

buggy

Xe tăng
He he, giá trung bình của em có 183, bơm xả liên tục ấy mà. Thị trường sôi động là vui rồi, tha hồ 5%.

Longvh

Xe điện
Oài, SSI hôm nay 184 rồi cơ à, các bác có biết bao giờ cái CF chia thêm của nó về không, để em bán nốt đi thôi, sắp 200 mất rồi :D

Hôm nọ bán 1 ít SSI lấy tiền đi ăn chơi giá rẻ quá :D

OF-Broker

Xe công OF
Em chỉ xin các bác giữ vững tư tưởng nhé , đặt ra kỳ vọng lời 10% là bán thì đạt rồi là bán. Đừng quá tham mà có khi trở tay không kịp.

Lại chúc các bác mua may bán đắt lần nữa

Mazspeed

Xe container
Trong đám nổi tiếng có chú ITA vẫn lừng khừng chưa tăng, theo các bác có nên ôm không?

bizviet

Xe điện
Thằng này từ tháng 7 đến giờ lên 2 mức rồi mà không xuống (nó lến từ 120). Bây giờ lên tý là rất nhiều người xả, hai hôm nay lượng giao dịch tăng rất nhiều mặc dù giá chỉ tăng chút xíu (chắc là số lượng phát hành thêm đợt cuối tháng 8 đấy - 10 triệu cổ cho cổ đông chiến luộc, 10 triệu cổ của nhà đầu tư nghèo :D ), ngoài ra nếu lên thẳng ngay bay giờ thì đường giá sẽ gần như vuông góc với đường giới hạn giải gì đó :D ở phía trên, vì vậy theo tui là thằng này có lên cũng không đang kể và xuống ngay. Vậy là 5 ăn 5 thua mà ăn thì chẳng được bao nhiêu vì vốn bỏ ra cũng nhiều hihihi ăn cháo loãng mà:D. Rình xuống dưới 135 cho chắc

Hihihi nhưng mà biết đâu nó có tin tốt gì thì sao :D
Trong đám nổi tiếng có chú ITA vẫn lừng khừng chưa tăng, theo các bác có nên ôm không?

Chỉnh sửa cuối:

buggy

Xe tăng
Thằng này từ tháng 7 đến giờ lên 2 mức rồi mà không xuống (nó lến từ 120). Bây giờ lên tý là rất nhiều người xả, hai hôm nay lượng giao dịch tăng rất nhiều mặc dù giá chỉ tăng chút xíu (chắc là số lượng phát hành thêm đợt cuối tháng 8 đấy - 10 triệu cổ cho cổ đông chiến luộc, 10 triệu cổ của nhà đầu tư nghèo :D ), ngoài ra nếu lên thẳng ngay bay giờ thì đường giá sẽ gần như vuông góc với đường giới hạn giải gì đó :D ở phía trên, vì vậy theo tui là thằng này có lên cũng không đang kể và xuống ngay. Vậy là 5 ăn 5 thua mà ăn thì chẳng được bao nhiêu vì vốn bỏ ra cũng nhiều hihihi ăn cháo loãng mà:D. Rình xuống dưới 135 cho chắc

Hihihi nhưng mà biết đâu nó có tin tốt gì thì sao :D
Em nghĩ là ITA 135-136 mua từ từ vào dc. Mỗi phiên 20%. Có sẵn vốn CP để T+, chứ đợi giá thật tốt thì có thể mất cơ hội, mua ào ạt thì mất xèng.

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Thế là còn may chán, vẫn lời 20%. Em toàn lướt sóng phải đá ngầm thôi, bán đi thì nó lên - mua thằng mới thì nó đứng (ơn giời) hoặc xuống.

@ Mazspeed : Con VC2 đợt vừa rồi tăng đến >30% bác còn kêu chậm gì nữa? Nó chuẩn bị tăng nóng theo tin phát hành tăng vốn đấy bác ạ. Em còn sót lại 1 lô bán hồi 11x, ka..ka...chờ hẳn 150 bán cho thích.

@ All : sáng mai hò nhau bán đê các bác ơi, kéo VNI xuống 970 cho an toàn. Phiên 1 còn khớp cao chứ đến 2,3 là đảo chiều rồi. Hôm nay em thấy nhiều người bảo mai bán lắm (có cả em)
Em chả hiểu tại sao xuống đến 970 lại an toàn ạ???

bes

Xe lăn
Ngưỡng tâm lý thôi bác ạ, giống như xuống đáy hay lên đỉnh ý. Thị trường ở mức 970 được coi là ổn định, con nào ngon vẫn lên - vẫn kiếm được. Tăng nóng như mấy hôm vừa qua sợ rồi lại xuống ào ào, mà đã xuống thì xuống hết - cũng tâm lý mà. Mấy con của em đang lên ngon, gặp quả tăng này thành dở hơi luôn.

sigma

Xe buýt
Em nghĩ là ITA 135-136 mua từ từ vào dc. Mỗi phiên 20%. Có sẵn vốn CP để T+, chứ đợi giá thật tốt thì có thể mất cơ hội, mua ào ạt thì mất xèng.
ITA là CP để đầu tư thì hợp hơn là nhảy sóng các bác à. Bác mua xong để cất đi, sau vài tháng sẽ thấy thế nào chứ nhảy em nay là chán nhất, toàn mốt hai mốt thôi.

Longvh

Xe điện
Chà, em SSI hôm nay lại lên nữa, nghe bác Bes xui dại em bán rẻ mất rồi, bác Bes vẫn chưa cắt TIỀN TRỨNG phải ko? Nặng quá rồi, đến xui thôi mà cũng cách không điểm huyệt được :D

dongnat

Xe điện
ai đời lại đi nghe bác Bes xui bán bao giờ, xui mua còn được

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Lại lên ngứa mồm các bác tý, các bác mai lên sàn chơi để ý em DCT nhé, giá đẹp, PE thấp, tháng sau chia cổ tức 2:1, nhảy sóng cũng tốt mà đầu tư lâu dài cũng đẹp luôn

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Mời các bác chuẩn bị xơi cháo loãng

VCB-Vốn điều lệ của Ngân hàng là 15 nghìn tỷ đồng Việt Nam.

Cơ cấu cổ phần phát hành của NHTMCPNT chia làm 2 giai đoạn. Giai đoạn 1, tổng khối lượng cổ phần phát hành là 30% vốn điều lệ, trong đó cổ phần bán cho nhà đầu tư chiến lược nước ngoài tối đa không quá 20%. Giai đoạn 2, phát hành và niêm yết quốc tế không vượt quá 15% vốn điều lệ.

Ngân hàng Ngoại thương được thực hiện việc lựa chọn tối đa là 2 nhà đầu tư chiến lược nước ngoài và việc này phải thực hiện trước khi bán đấu giá cổ phần lần đầu. Nhà đầu tư chiến lược cam kết đầu tư dài hạn, không được chuyển nhượng cổ phần trong thời gian ít nhất là 5 năm, kể từ ngày NHTMCPNT được cấp Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

Trạng thái
Thớt đang đóng