Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TungRau

Xe tăng
@bes: VGP phải có nhời em mới bán. Còn không để lâu tý chả sao , dù sao , chỉ số khá tốt.

KHP hôm nay trần phiên thứ 4 , ôi , 20% của tôi.

bvc

Xe tăng
@bes: VGP phải có nhời em mới bán. Còn không để lâu tý chả sao , dù sao , chỉ số khá tốt.

KHP hôm nay trần phiên thứ 4 , ôi , 20% của tôi.
T2 em mua tý VGP theo chiên gia @tungrau nhỉ, mua của bác chán mà. :))

bizviet

Xe điện
Giải trí bằng chuyện thật:

Con gái về mách mẹ :

"Ba có bạn gái tên là FPT đấy"

Mẹ hỏi: "Sao con biết?"

Con gái:
"Thì con nghe thấy ba nói 'Cái con FPT....'"
:))

huetran

Xe buýt
Các bác bác thấy em RIC thế nảo
Hôm nay em mới ôm một ít
Tuần sau hy vọng em nó lên(b)(b)

bes

Xe lăn
Thứ 2 em lướt luôn bác Bé ạ !! Em sợ 950 lắm !
Đồng chí Tây hôm nay bắt đầu múc hơn 24K đầu tiên. Dự đoán của em về ACL có vẻ đúng. Em sẽ giữ con này cho đến khi xác định được xu thế rõ ràng. Có giảm chắc cũng chả giảm sâu được đâu ạ - test đáy 87,88 mấy lần rồi, lo qué gì hả bác.
Nhìn chiến lược đầu tư của bác 2snguyen và 4x4 em ngưỡng mộ quá. Em cò con nên chỉ được vài chục % là nhăm nhăm nhảy bán:(. Cầm con nào cỡ 1 tháng thấy không lên là cũng bán:), đâm ra cứ bị nóng lạnh theo thị trường:'(. Bác 4x4, 2snguyen oánh mà như chơi - thảnh thơi và ăn dầy (y). Bái phục !!!

sigma

Xe buýt
@Bes: Bác chọn chiến lược nhảy sóng trong khi bác 2S với 4x4 vốn to đánh kiểu đầu tư mờ, so thế nào được :D :D :D . À mà bác mở TK ở sàn nào mà nhảy tưng tưng dễ dàng thế nhỉ?

bes

Xe lăn
@Bes: Bác chọn chiến lược nhảy sóng trong khi bác 2S với 4x4 vốn to đánh kiểu đầu tư mờ, so thế nào được :D :D :D . À mà bác mở TK ở sàn nào mà nhảy tưng tưng dễ dàng thế nhỉ?
Thật ra cũng chả phải nhiều hay ít vốn đâu, vốn nhiều mua 50K,100K - vốn ít mua 5K,10K, vốn ít nữa mua 0.5K hay 1K cũng được mà. Cái cuối cùng là tỷ suất sinh lời trên đồng vốn.
Bái phục cái đầu lạnh khi CP nó lên 100%,200% hay thậm chí lên đến 300% ,400% của bác 4x4 ý. Em chỉ được 50% là nóng hết cả đít lên rồi, thị trường hơi biến động 1 tý là hốt hoảng.... khổ thế.

@huetran : RIC thì bác phải hỏi Mod ý, ông ý đã từng chén con Cờ Bạc này rồi.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Sàn HASINO sắp có lệnh ATO
các bác thấy thế nào
tốt hơn hay kém hơn hiện nay

bes

Xe lăn
Dạo này các bác trứng tệ quá, hôm nào lên mới cất nhời - những hôm xuống cứ ngồi im re. Nói 1 tý cho thớt nó có hơi người đi ạ.
Em đang lo lắng ngày mai DPM chào sàn, kịch bản SSI lặp lại. Số lượng khớp khủng vì giá 100, cao hơn nhiều so với giá 51 đấu giá. Tiền lại hút sang CP mới, sàn thì đỏ quạch . Khả năng cao là tuần sau VNI lình xình, cuối tuần < đầu tuần. P/E toàn sàn đã khá cao, Tây không mặn mà đổ thêm nhiều tiền vào nữa. Chưa thấy dấu hiệu gì bứt phá cả.
Có mỗi ông Bizviet và Mazspeed là cao cầu, ôm toàn cash - bây giờ cứ ngư ông đắc lợi, vợt đáy cũng ngon mà bắt đầu chu kỳ tăng cũng ngon.

Mazspeed

Xe container
Dạo này các bác trứng tệ quá, hôm nào lên mới cất nhời - những hôm xuống cứ ngồi im re. Nói 1 tý cho thớt nó có hơi người đi ạ.
Em đang lo lắng ngày mai DPM chào sàn, kịch bản SSI lặp lại. Số lượng khớp khủng vì giá 100, cao hơn nhiều so với giá 51 đấu giá. Tiền lại hút sang CP mới, sàn thì đỏ quạch . Khả năng cao là tuần sau VNI lình xình, cuối tuần < đầu tuần. P/E toàn sàn đã khá cao, Tây không mặn mà đổ thêm nhiều tiền vào nữa. Chưa thấy dấu hiệu gì bứt phá cả.
Có mỗi ông Bizviet và Mazspeed là cao cầu, ôm toàn cash - bây giờ cứ ngư ông đắc lợi, vợt đáy cũng ngon mà bắt đầu chu kỳ tăng cũng ngon.
Vừa nhảy vào DXP theo phím của bác rồi, hiện đang lỗ phí môi giới:D . Mai em phi nốt chỗ SSI mua giá ưu đãi, không bì với 4x4 và 2s được. À mà bác 2s cũng lướt ác đấy chứ, có phải chỉ chơi dài hạn thôi đâu.

bes

Xe lăn
Xem cái phân tích kỹ thuật VNI cứ thấy đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước, kiểu răng cưa xuống. Hôm nay là phiên lên để té (tất nhiên khi VNI xuống vẫn có mã tăng - thằng nào ngon cứ để lại). Hì hục đặt lệnh bán qua mạng mãi mà chả được. VCBS chuối quá !!!

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
VCBS bán qua mạng thì tối thiểu giá trị lệnh phải 20tr, hôm nào đắt hàng thì vào được mạng gõ lệnh bán cũng là lúc hết giờ, gọi ĐT thì vô phương, còn trên sàn thì - mama nó, cái thằng môi giới về nguyên tắc nó ko được chơi cổ phiếu, thế mà mình đưa tờ lệnh của mình vào nó cứ bàn tán lệnh mua bán của nó, con kia lên rồi, con này xuống, thế thì việc va chạm là tất yếu và rất hiển nhiên, sàn VCBS là sàn hay bị chửi nhau nhất - đúng nghĩa mậu dịch nhà nước - em bị kẹt cp của cty bên vợ em trên này nên đang cố theo cho đến khi đẩy hết là em té

TungRau

Xe tăng
Xem cái phân tích kỹ thuật VNI cứ thấy đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước, kiểu răng cưa xuống. Hôm nay là phiên lên để té (tất nhiên khi VNI xuống vẫn có mã tăng - thằng nào ngon cứ để lại). Hì hục đặt lệnh bán qua mạng mãi mà chả được. VCBS chuối quá !!!
Hôm nay em lại định mua vào , hy vọng mấy con của em không bị điều chỉnh của anh cuốn trôi mất.

EM chọn MHC là sự lựa chọn cuối cùng của em , hôm nay mà mua giá dưới tham chiếu hay bằng cũng tốt nhỉ.

Thêm chú TLC nhìn biểu đồ ngon quá , nhưng sao báo cáo quý III quá ẹ , làm phân vân quá. Chơi sàn Hastc tý cho máu nhể

bes

Xe lăn
@ Nexus : Mọi ngày em vẫn chiến 1 tài khoản ACBS và 1 VCBS, nói chung là vưỡn ngon. Hôm nay nó trục trặc tí, em post được khoảng 5' thì đặt được lệnh rồi. Trông sàn đỏ thế này thì lại chả bán được.
@ Râu : Chiến sang MHC à? Anh để thằng này đánh cuối quý 4 - bây giờ nó lên cao bao gồm cả tin 2:1 giá 20 và lợi nhuận mười mấy tỷ bán tầu Phong Châu rồi. Nếu không có bàn tay làm giá thì chả có yếu tốt gì để đột biến cả.
@ Mazspeed : Con DXP hôm nay dính phải dịch tả rồi, may em còn còn ACL vớt vát lại. Đúng là chả biết thế nào mà lần.

Chỉnh sửa cuối:

hanhlexus

Xe tải
may em còn còn ACL vớt vát lại. Cái ông NAV cũng để, Sàn - Sàn - Trần - Trần - Sàn - Trần. Đúng là chả biết thế nào mà lần.
Em cũng thía,
Em đang đặt DXP: 72 không biết có khớp không :D, VGP: ATC có lẽ là vợt được.

Chỉnh sửa cuối:

Longvh

Xe điện
Đây, vào ko các bác lại bảo không có tiếng, em cũng đang theo dõi SSI & PVS đây, bác nào cập nhật diễn biến em cái :D

bes

Xe lăn
Đây, vào ko các bác lại bảo không có tiếng, em cũng đang theo dõi SSI & PVS đây, bác nào cập nhật diễn biến em cái :D
Sờ Sờ I đang trở về giá chào sàn. Con khủng long DPM không như kỳ vọng của bao người gì giá khớp không = giá chào sàn. Nguy cơ cao là sẽ rớt liền mấy phiên, kéo VNI xuống nhanh hơn. Phiên 1 nó hút mất 200 tỷ giao dịch, phần còn lại của Ho đỏ lòe.
Em nghĩ không vội mua đâu, nhìn thế này thì còn xuống nữa. Con nào hôm nay sàn, mai đặt mua sàn. Khớp được là T+4 có tiền.

hanhlexus

Xe tải
Sờ Sờ I đang trở về giá chào sàn. Con khủng long DPM không như kỳ vọng của bao người gì giá khớp không = giá chào sàn. Nguy cơ cao là sẽ rớt liền mấy phiên, kéo VNI xuống nhanh hơn. Phiên 1 nó hút mất 200 tỷ giao dịch, phần còn lại của Ho đỏ lòe.
Em nghĩ không vội mua đâu, nhìn thế này thì còn xuống nữa. Con nào hôm nay sàn, mai đặt mua sàn. Khớp được là T+4 có tiền.
ACL vẫn tiếp tục kỳ vọng chứ @bes nhẩy, có nên huỷ lệnh VGP không bác :^)

Trạng thái
Thớt đang đóng