Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Anh chọc ngay vào nỗi đau của em :'( :'(
BMI hôm nay lên ác, đã bán chưa? Để chuyển sàn cho máu - nhìn gương SSI đấy.

@ bvc : Con DXP chưa lên mạnh đâu đến khi nào công bố ngày chốt vì nó lên cũng kha khá từ 5x -->70 rồi. Em vẫn đang gặm nhấm dần con này, cứ bán con khác có tiền về lại mua DXP. Liều đánh bạc 1 phen, quyết dành 80% tài khoản đánh 1 quả 30% cũng căn cứ vài yếu tố :
- KQKD khả quan
- Mức độ tăng trưởng khủng ( >80%)
- Cảng biển đang hot
- Đặc thù quý 4 bao giờ cũng có lợi nhuận cao nhất trong khi hoàn thành kế hoạch năm ở hết quý 3.
==> chẳng có lý do gì để không lên.

VGP nhà em bắt đầu lên đấy, bác nào máu thì chiến đê. Chỉ số tốt, ít CP - BB dễ làm giá ( miẹ, tiêu chí này bây giờ được đặt lên hàng đầu các bác ạ, TA cũng vứt)

NAV định để sàn phiên nữa 13x là em gom lại, thế mà nó quay sớm quá. Lại trượt mất 1 chu kỳ rồi, canh phiên điều chỉnh mua vào vẫn còn cơ hội - chắc phải cuối tháng 11 mới chốt vì bây giờ mới bắt đầu gửi thư xin ý kiến thưởng 10:6

BCs thì quên nó đi, đánh mấy con vớ vỉn này rồi cuối năm quay lại với REE,SAM, VNM chưa muộn ( nếu có chia chác )

Maz6666

Xe buýt
em mới làm thêm ít NAV, ngủ muộn lại ăn được giá hời 155 keke, món này chắc cuối tháng 11 cũng kiếm 25-30% ấy là em cứ đếm cua trong lỗ thế

@Bes: em nghĩ NAV đã xác lập đáy mới 15x rồi, khó xuống 13x lắm. Thằng DXP có tin chia chác gì k bác, em cũng đang máu em này lắm

4x4

Xe tăng
Hôm nay lần đầu tiên e thử theo bác bes để lướt sóng với em DXP xem sao! Từ mai ngày nào e cũng sẽ khấn xin Cô thương cho lần trade đầu tiên này!:D

À em công khai phím lại các bác nào chơi trung hạn 1 lần nữa em VC2 nhé! Hôm nay em đã nhập thêm 1 ít giá 200 để xem có đc 50% nữa trong tối đa 60 ngày nữa kô?:P

@bác 2s: e vẫn chung thủy với em SSI của bác dù mấy lần cũng muốn lướt thử với em này như bác và nhà mazspeed nhưng kết luận là... yếu kô nên ra gió!:|
@ tungrau: e vẫn thù bác vụ VNM hỏi mà ko thèm trả lời! T7 này e vào SG sẽ réo bác ra "chửi" tận nơi cho bõ tức :D ko biết ý bác ra sao??(h) :^) (b)

Chỉnh sửa cuối:

TungRau

Xe tăng
@ tungrau: e vẫn thù bác vụ VNM hỏi mà ko thèm trả lời! T7 này e vào SG sẽ réo bác ra "chửi" tận nơi cho bõ tức :D ko biết ý bác ra sao??(h) :^) (b)
Ơ , ai hỏi em em cũng PM hoặc vote hết mà :^)

Bữa trước em sợ giá xuống nên báo các bác có VNM nên bán đi thôi

Thứ 7 này anh cứ hú em nhé

dongnat

Xe điện
ối trời, SSI em cũng làm được 1 vòng, bán >285 mua lại <270, tý teo, chắc mai lại nhập thêm 28x rồi, lướt thằng này chán quá, VC2 hôm nay em vào lại mà ko kịp, đặt được lệnh xong thì trần (bọn giao dịch viên bận quá), dư bán = 0, Pan thì chụp hụt hôm qua lúc 170, SD9 thì đặt lệnh ngon lành, xông xênh thế mà cuối phiên lại báo ko khớp, dạo này vô duyên thật, đợt này em cố vào lại VC2 vậy, đúng là lướt tốn phí giao dịch

bes

Xe lăn
ối trời, SSI em cũng làm được 1 vòng, bán >285 mua lại <270, tý teo, chắc mai lại nhập thêm 28x rồi, lướt thằng này chán quá, VC2 hôm nay em vào lại mà ko kịp, đặt được lệnh xong thì trần (bọn giao dịch viên bận quá), dư bán = 0, Pan thì chụp hụt hôm qua lúc 170, SD9 thì đặt lệnh ngon lành, xông xênh thế mà cuối phiên lại báo ko khớp, dạo này vô duyên thật, đợt này em cố vào lại VC2 vậy, đúng là lướt tốn phí giao dịch
May mà chưa kẹp Cờ Him đấy bác ạ. Công nhận bác dongnat máu chiến đấu thật, chào em hẹn 12/2007 gặp lại mà hôm nay mới 01/11/2007 đã thấy nhảy tưng lên rồi - mà toàn phi ở hasino mới máu chứ. Em nể bác thật đấy !!!

Mazspeed

Xe container
Bác đồng nát máu thế nhỉ, cẩn thận kẻo toi trym đấy nhá,lưu ý chỉ lướt những mã đã có sẵn trong TK, chứ chờ đến T+4 thì...

@4x4: Bây giờ thì em chả quan tâm đến SSI nữa, hết sạch nhẵn thín roài, chỉ còn chờ đám cổ phiếu muathêm hồi 5:1 giá 50k thoai, sao mãi vẫn chưa về.

4x4

Xe tăng
@bác Maz: Sao lại chưa về nhể? Của em về trước hôm lên sàn SG 3-4 ngày cơ mà! SSI e kô dám lướt chỉ mua thêm khi nó xuống dù nhiều khi thèm lắm - chắc đến Q1/08 em sẽ tiễn 1 thể! Tham thế chả biết có cửa nào bị cụt mất trỵm ko bác 2s ui?!

@bác Maz: Sao lại chưa về nhể? Của em về trước hôm lên sàn SG 3-4 ngày cơ mà! SSI e kô dám lướt chỉ mua thêm khi nó xuống dù nhiều khi thèm lắm - chắc đến Q1/08 em sẽ tiễn 1 thể! Tham thế chả biết có cửa nào bị cụt mất trỵm ko bác 2s ui?!
SSI thì không thể lỗ được nếu bác ngồi im cho anh Hưng lái tàu. Nhảy nhót thì T+ thôi, nhưng mà phải định vị cho kỹ không khéo nhảy hụt :D

linhnd

Xe tải
Anh Hưng lái tàu nhưng gặp bão Lekima thì :)) :))

4x4

Xe tăng
SSI thì không thể lỗ được nếu bác ngồi im cho anh Hưng lái tàu. Nhảy nhót thì T+ thôi, nhưng mà phải định vị cho kỹ không khéo nhảy hụt :D
Cám ơn bác, lỗ thì em chẳng sợ vì kể xuống đến 200 thì em vẫn x gần 2 rồi :D - Chỉ vì em thấy các bác nhảy nhót vui thì em muốn đú theo thôi, nhưng mấy chú này to quá em sợ nên em...sợ các chú hay bất thình lình thì đau đầu em lắm.:D

Tập nhảy với mấy em nhỏ của bác Bes với Tungrau đã (các bác phím tiếp cho em với nhé (b) )

Chỉnh sửa cuối:

huetran

Xe buýt
chào các bác
Em mới tập chơi chứng khoán, hiện có ít xiền, nhưng chả biết là nên đánh con nào
Hôm trước đánh BBT, hụt mất ít vốn, xót quá
Các bác cho em xin xíu ý kiến

chào các bác
Em mới tập chơi chứng khoán, hiện có ít xiền, nhưng chả biết là nên đánh con nào
Hôm trước đánh BBT, hụt mất ít vốn, xót quá
Các bác cho em xin xíu ý kiến
Bác nên bỏ một ít tiền và thời gian học cách chơi cái đã, nếu không tốt nhất bác ủy thác đầu tư hay là mua chứng chỉ quĩ. Muốn tự chơi chứng khoán thì phải tự mình quyết định thôi, thông tin của người khác chỉ để tham khảo.
Chúc bác thành công.

bvc

Xe tăng
@bes: ACL được hơn 2% rồi nè (y), DXP lại lên rồi chưa có cơ hội ôm, sang tuần hạ chút thì tốt quá.

TTC: có thông tin gì hay không các bác nhà ta ơi.

bes

Xe lăn
@bes: ACL được hơn 2% rồi nè (y), DXP lại lên rồi chưa có cơ hội ôm, sang tuần hạ chút thì tốt quá.

TTC: có thông tin gì hay không các bác nhà ta ơi.
ACL chính thức công bố KQKD rất khả quan LNST hết quý 3 là 42/90 VĐL - EPS = 4700 , tốt nhất trong 5 cty Cá trên Ho. Tuy nhiên không lên thật mạnh bởi phương án phát hành thêm 2tr CP không dành cho cổ đông hiện hữu cái nào mà mang đấu giá hết.
Em kỳ vọng lớn ở thằng này khoản 49% room của nước ngoài còn trống, tất cả các Cty Thuỷ Sản Tây đều đã mua kín. Chờ động thái của anh Khoai Tây rồi quyết định ạ. Đầu ngành Thuỷ Sản mà nó không múc thì hơi bị lạ.

@ Râu : Anh chạy VGP hôm qua rồi, con này thất bại. Để lại cũng được nhưng cơ cấu danh mục chuyển sang con khác.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Hả, thế hả bác? Thôi bỏ bu em roài, thế là hôm 29/10 em bán chưa hết ợ, lại còn bỏ lỡ cơ hội theo bác 2s lướt sóng nữa chứ :'( :'( . Cái tội toàn giao dịch qua điện thoại, lười ra sàn đây mà, khổ quá, hôm nay nó lại tụt mất gần chục điểm roài. Sao chả bác nào nhắc nhở em nhỉ:|

@bes: Em nghe lời bác bắn 1 ít DXP 73.5 rồi, vụ này quyết để lâu tý xem có được không.

bes

Xe lăn
ACL với KDC lộn ngược trong khi cả sàn chổng kim.hich hich 15% của em roài.
@Bé: Bán ACL luôn bác nhể ! vào 80, out 95.
Đủ kỳ vọng thì bác cứ lướt thôi ạ nhưng em nghĩ chỉ số đẹp như vậy, cơ hội lớn cho Tây như vậy thì không chỉ 95 đâu. Mà cứ ngồi im có khi lại hay hơn bác ạ, nhảy nhót mệt lắm - cờ him lại sưng bằng quả bí thì khổ :P:P:P

@ All : Các bác ơi, có phải nhịp downtrend 2 ngày xuống 1 ngày lên không nhỉ? Em lại chợt nhớ đến hồi tháng 3/07. Em vẫn có cảm giác là phải rơi xuống 1000 rồi mới bật lên được.

Chỉnh sửa cuối:

bvc

Xe tăng
@ Râu : Anh chạy VGP hôm qua rồi, con này thất bại. Để lại cũng được nhưng cơ cấu danh mục chuyển sang con khác.
Năm ngoái VGP lên đỉnh điểm là 67 cơ mà bác.

Đủ kỳ vọng thì bác cứ lướt thôi ạ nhưng em nghĩ chỉ số đẹp như vậy, cơ hội lớn cho Tây như vậy thì không chỉ 95 đâu. Mà cứ ngồi im có khi lại hay hơn bác ạ, nhảy nhót mệt lắm - cờ him lại sưng bằng quả bí thì khổ :P:P:P
Dư mua rồi (y)

dongnat

Xe điện
định tham gia tý mà thị trường oằn tà là vằn quá nhể, thôi em lại lim rim ngủ tiếp đây, bác Bes có gì hay hét to to vào cho em ké cửa với nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng