Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
@ Porche 911 : Không nhầm ạ, cổ đông đang kêu rầm rầm. Trước đây có thằng FPT họp tháng 2/07 quyết định lấy danh sách chốt ngày 2x/12/2006 chả đưa lên mạng ầm ĩ lên còn gì. Kết cục thế nào em chả rõ.
@ Râu : Oánh hàng nóng DXP đi - 9 tháng đạt gần 90% kế hoạch năm, dự kiến năm nay đạt 130%-150%. Sang tháng 11 chốt chia thưởng 2:1. Giá đang 70, hôm nay anh mua rồi.
CII : tăng trưởng lợi nhuận 70%, 9 tháng đạt 110% kế hoạch năm về lợi nhuận. Thằng này mới chia rồi nên xếp sau DXP.
Xu thế khi uptrend là cứ phát hành thêm, chia thưởng là lên - tỉ lệ càng cao lên càng nhiều, bất kể tốt xấu. Ít cũng được 30%-50%.SD7 từ 120 lên 550 vì cái 3:1 + 1:2,16 đấy. Kéo cả họ SD lên theo.

dongnat

Xe điện
Viglacera Hạ long quý 4 lên sàn giá 77 có mua được không hả các Bác?
nó sắp chia thưởng và mua ưu đãi thêm 40 tỷ mệnh giá đấy, máu thì vẫn múc được bác ạ, dưng mà 70 thôi nhể :D

bes

Xe lăn
ồ ố ô , VNI bị dớp rồi - cứ gần chạm 1100 là lại rơi. Chán như con gián, hôm nay em chạy REE,SAM mà chả chắc đã khớp.
Bác Maz6666 chạy NAV chưa nhỉ? Ra cái báo cáo quý 3 lợi nhuận được có hơn 3 tỷ nên đổ sàn ngay lập tức. Thằng này khoảng cuối tháng 12 quay lại là đẹp.

hanhlexus

Xe tải
ồ ố ô , VNI bị dớp rồi - cứ gần chạm 1100 là lại rơi. Chán như con gián, hôm nay em chạy REE,SAM mà chả chắc đã khớp.
Bác Maz6666 chạy NAV chưa nhỉ? Ra cái báo cáo quý 3 lợi nhuận được có hơn 3 tỷ nên đổ sàn ngay lập tức. Thằng này khoảng cuối tháng 12 quay lại là đẹp.
Hôm qua em khớp rồi @bes ơi, đến 18h nó mới báo,

Thứ 2 về đến TK, thi trường lên là vừa bác @bes nhẩy, bao nhieu % thì sút được:)) :)) :)).

Porsche 911

Xe container
Em vẫn còn REE, hôm nay định bán nhưng lại thôi!
Hôm qua bán BHS đi rồi, tiếc quá! Hôm nay nó lại trần tiếp!
NAV thì bán trước lúc xuống một phiên, kể ra thì cũng đươc. Đợi nó xuống rồi mua lại cũng được.

Porsche 911

Xe container
Sao có cái ông BTC và ông LAF vui thế nhỉ ! Nhìn thấy lỗ chềnh ềnh ra đấy mà cứ phi ầm ầm. Trong khi đó BBT của em thị trường rộng lớn, cung cấp hàng hóa cho 50% dân số Vn thì lại rơi nhỉ ! Lạ thật!
QUYẾT TÂM GIỮ BBT CHO ĐẾN KHI LÃI 50% THÌ THÔI!

Mazspeed

Xe container
Hơ hơ, hâm thế không biết. Chả hiểu sao hôm nay qua sàn sớm đòi cái sao kê, hoá ra hồi cuối tuần trước lệnh bán SDA với SDT mỗi thằng còn sót 200 cổ mà chả biết, bán luôn may quá tự nhiên lại có ối tiền hơ hơ :D :D.

Mình đúng là nghiệp dư, may hơn khôn chán thế.

Porsche 911

Xe container
Bác kiểm tra tiếp xem! Biết đâu còn sót cỡ khoảng 2.000 BVS thì lại được ối tiền nữa!;)

bes

Xe lăn
Hôm qua em khớp rồi @bes ơi, đến 18h nó mới báo,

Thứ 2 về đến TK, thi trường lên là vừa bác @bes nhẩy, bao nhieu % thì sút được:)) :)) :)).
Cái chính là bác định lấy lãi để làm gì? Mua Palmall hút thì chỉ cần 10% hút cả năm nhưng nếu định kiếm quả xế đẹp thì nên để hơi lâu 1 tẹo :P:P:P.
Nói đùa thôi ạ, dựa vào thị trường và sức cung cầu của CP đó. Có khi 5% cũng bán, có khi 100% vẫn giữ (em cứ nói phét thế chứ toàn bị bán sớm thế - chủ yếu là do nhận định thị trường chưa chính xác )
@ Mazspeed : Bác thích nhỉ, em đủ đởn đòi sao kê nó lại lòi ra mấy cái tài khoản cầm cố sắp đáo hạn - thế mới chết.
@ 911 : Bác nhầm lẫn thế nào ý, BBT bây giờ toàn sản xuất sản phẩm mầu đen để xuất sang Châu Phi thôi, có bán thị trường nội địa nữa đâu.
Cái thằng LAF hôm cháy kho hạt điều nó rơi xuống 17, em đã tính là nó sẽ lên trên 20 nhưng đêk dám mua, tự dưng bỏ tiền đi mua cái thằng sắp bị đuổi khỏi sàn có mà điên. Bây giờ cái hội "điên" đó nó mắng lại : Biết là lên mà éo mua đúng là đồ điên. Cay thật.

Porsche 911

Xe container
Có lẽ em và bác bes giống nhau ở cái chỗ bán non đấy bác ạ. Bán rồi mà nó vẫn trần thế mới ác chứ! BHS Tây mua ầm ầm, mỗi ngày hơn 100.000 cp.

TRC Tây mua hàng tháng nay rồi, mua tới 70-80% số lượng giao dịch của thị trường, khiếp quá! Đến bao giờ thì nó mới lên được nhi? Em là em không mua được SSI là em mua TRC đấy! Các bác có phím mã nào cho em không?

bizviet

Xe điện
Tui nghĩ là không thể coi thường Tây được, đúng là BHS kết quả kinh doanh cũng tạm ổn + Tây nó đẩy là lên ngay, nhưng thằng TRC Tây nó múc mạnh thế mà chẳng lên được, có lẽ bà con trước mua OTC thằng này lâu quá không chịu được nhiệt.

Nhưng tôi thấy HOSE bây giờ hơi nguy hiểm, một số PS lên vù vù theo kiểu NAV mà kêt quả kinh doanh thấp là mệt rồi. Còn số khác thì kết quả kinh doanh đã thể hiện trong giá hiện tại rồi.

Mấy anh BCs thì có kết quả hết rồi cũng chẳng ngon lành gì. Thằng kết quả ngon tý thì, ông nọ bà kia công bố bán.

Tuần tới là tuần quyết định, Tây nó không ủn lên thì....

Qua trường hợp của TRC cho thấy rằng Tây không mua bằng mọi giá. Vì vậy mức cao nhất của TRC chỉ ở khoảng 140.

Úi sao mình bi quan thế

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Tui nghĩ là không thể coi thường Tây được, đúng là BHS kết quả kinh doanh cũng tạm ổn + Tây nó đẩy là lên ngay, nhưng thằng TRC Tây nó múc mạnh thế mà chẳng lên được, có lẽ bà con trước mua OTC thằng này lâu quá không chịu được nhiệt.

Nhưng tôi thấy HOSE bây giờ hơi nguy hiểm, một số PS lên vù vù theo kiểu NAV mà kêt quả kinh doanh thấp là mệt rồi. Còn số khác thì kết quả kinh doanh đã thể hiện trong giá hiện tại rồi.

Mấy anh BCs thì có kết quả hết rồi cũng chẳng ngon lành gì. Thằng kết quả ngon tý thì, ông nọ bà kia công bố bán.

Tuần tới là tuần quyết định, Tây nó không ủn lên thì....

Úi sao mình bi quan thế
Chẳng bi quan đâu bác, nghe ngóng khoảng 2 phiên đầu tuần sau mà thấy không ổn thì ém phắn hết. Trong tháng 11 sẽ có cơ hội ngon hơn để mua lại rẻ hơn, thật đấy:'(:'(:'(. Còn nếu xu hướng tăng thì em cũng sẽ phắn...sau khi đạt đủ kỳ vọng (chả biết khi nào):P:P:P

hanhlexus

Xe tải
Chẳng bi quan đâu bác, nghe ngóng khoảng 2 phiên đầu tuần sau mà thấy không ổn thì ém phắn hết. Trong tháng 11 sẽ có cơ hội ngon hơn để mua lại rẻ hơn, thật đấy:'(:'(:'(. Còn nếu xu hướng tăng thì em cũng sẽ phắn...sau khi đạt đủ kỳ vọng (chả biết khi nào):P:P:P
Lão @bes này đón @bé về nhanh thế, 17h đã sì pam rồi,

Tuần sau mua tiếp gì đây nhẩy?

Porsche 911

Xe container
Qua trường hợp của TRC cho thấy rằng Tây không mua bằng mọi giá. Vì vậy mức cao nhất của TRC chỉ ở khoảng 140.
Em thì nghĩ Tây mua xong rồi (và cả ta nữa) TRC sẽ lên chứ! Phải lạc quan chứ nhị Chúc các bác cuối tuần có nhiều niềm vụi

bes

Xe lăn
Lão @bes này đón @bé về nhanh thế, 17h đã sì pam rồi,

Tuần sau mua tiếp gì đây nhẩy?
Em vẫn bồ kết thằng DXP mặc dù hôm qua nó thịt của em mất 1 giá. Bác đú tí hàng nóng cho nó có cảm giác. Hoặc chờ NAV xuống 130 thịt tiếp, làm vòng mới đón tin 10:6.

henry tran

Xe buýt
ngoài otc thấy các bác sì goòng ra HN gom vinaconex khiếp thế nhỉ. Cuối tuần rồi ở seabank giao dịch giá 103 không có hàng bán

Maz6666

Xe buýt
em nghĩ NAV giống năm ngoái sẽ lên lại T3,T4 tuần tới, em nghe ngóng thêm T2 rồi mới quyết bác @bes ợ :^)

bes

Xe lăn
Câu chuyện cho tuần tới thế nào các bác ơi? Dạo này các bác kiếm kinh quá nên đang bận đi đổi xe - mua bất động sản hay sao mà chả thấy vào đây bàn tán, phân tích, dự đoán gì cả.
Hôm qua em tống được anh SAM già đi rồi, mai tiễn nốt REE đỏng đảnh nữa - tiền về các bác phân tích cho em 1 con hàng nóng với. Đánh kiểu đón lõng hơi sốt ruột, làm tí CE cho nó máu dồn lên não.
Có con nào chuẩn bị tăng vốn hay phát hành thêm tỉ lệ cao cao cỡ 2:1 hay 1:1 không ạ? Hoăc 1:2 thì càng tốt - em nhắm mắt chiến luôn.

@Maz6666 : Năm trước còn tin phát hành thêm hỗ trợ, năm nay NAV mới phát hành rồi, từ giờ đến tháng 12 có còn tin gì để support cho nó lên nữa đâu ạ? Không kể đến lúc CP về lại bị loãng. Nhưng cuối cùng, thị trường luôn đúng. Chúc NAV lên 180 để bác bán rồi lộn về 130 để em mua :P:P:P

Chỉnh sửa cuối:
Câu chuyện cho tuần tới thế nào các bác ơi? Dạo này các bác kiếm kinh quá nên đang bận đi đổi xe - mua bất động sản hay sao mà chả thấy vào đây bàn tán, phân tích, dự đoán gì cả.
Hôm qua em tống được anh SAM già đi rồi, mai tiễn nốt REE đỏng đảnh nữa - tiền về các bác phân tích cho em 1 con hàng nóng với. Đánh kiểu đón lõng hơi sốt ruột, làm tí CE cho nó máu dồn lên não.
Có con nào chuẩn bị tăng vốn hay phát hành thêm tỉ lệ cao cao cỡ 2:1 hay 1:1 không ạ? Hoăc 1:2 thì càng tốt - em nhắm mắt chiến luôn.
SSI sắp tăng vốn ngay trong năm nay từ 800B lên 1500B 2:1 cho CDHH, hôm nay vào vẫn được bác ạ :D

Xe tải
SSI sắp tăng vốn ngay trong năm nay từ 800B lên 1500B 2:1 cho CDHH, hôm nay vào vẫn được bác ạ :D
Chúc mừng bác, hôm nay SSI của bác lập 1 kỷ lục mới trên HOSE - chiếm tỉ trọng 50% giá trị giao dịch. Chính vì hút hết tiền vào SSI nên các mã khác đỏ lòe. Ngày mai giá trị SSI bắt đầu được tính vào VNI thì VNI sẽ tăng mạnh. Em đang mong nó lên để kéo các thằng của em lên.
Em bán hôm 180, bây giờ mua lại 330 thì hơi đau...trym. Em chọn thằng khác vậy.
@ Buggy : Hôm tiếc 5 xu, 1 hào không nhảy vào mua SFI giá 210 được. Bây giờ tiếc quá, kế hoạch tăng vốn của nó được thông qua chưa bác nhỉ?

Trạng thái
Thớt đang đóng