Chứng khoán , cổ phần , cổ phiếu ( phần 4 ) - Kỷ nguyên mới cho TTCK VN :)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
NAV của bác ăn dày rồi nhỉ, chúc mừng bác! Em mua nó lúc 129, chưa được bao nhiêu cả! Chán cả người! NAV có chi hay ho khong ngoài kết quả KD Quý 3 không bác ơi!
Không có gì ạ, rõ khổ - lúc nó bán 103-104 thì bác chả mua :P:P:P
Đang đà trần, em nghĩ chắc được 1-2 phiên nữa. Em đủ kỳ vọng rồi nên té, với lại đang sợ VNI quay đầu xuống 1000.

Porsche 911

Xe container
Em mua sau cú bác bes bật mí khi NAV loay hoay ở múc giá 123-124 đấy , nhưng mà chậm chân vì kẹt xiền. Chắc là dân tình đang mua NAV vì thấy nó đang rẻ tương đối so với những mã khác. Thế thì có lãi là bán thôi, chẳng chờ đợi gì đâu!

Mazspeed

Xe container
Tình hình là 2 hôm nay em chạy cật lực, giờ kho gần như nhẵn thín trừ đống SSI đang chờ chuyển sàn và một ít VNE. Vụ gặt này thành công gần tương tự vụ tết ra hế hế, bù đắp tốt cho thiệt hại hồi mùa hè. Bây giờ nghỉ giải lao, có gì hay Mod phím cho cái nhé :D.

bes

Xe lăn
Tình hình là 2 hôm nay em chạy cật lực, giờ kho gần như nhẵn thín trừ đống SSI đang chờ chuyển sàn và một ít VNE. Vụ gặt này thành công gần tương tự vụ tết ra hế hế, bù đắp tốt cho thiệt hại hồi mùa hè. Bây giờ nghỉ giải lao, có gì hay Mod phím cho cái nhé :D.
Đến giờ phút này em mới lấy lại được những gì đã mất từ sau Tết. Nghĩa là từ tháng 2/07 đến nay không kiếm được đồng nào nhưng cũng không mất đồng nào. Ơn Chúa !!!!

sigma

Xe buýt
Đến giờ phút này em mới lấy lại được những gì đã mất từ sau Tết. Nghĩa là từ tháng 2/07 đến nay không kiếm được đồng nào nhưng cũng không mất đồng nào. Ơn Chúa !!!!
Em bắt quả tang bác Bes gian lận báo cáo tài chính, cố tình giảm thấp giá trị NAV (Net Asset Value) của quỹ Bes- Bé nhá :D :)) Bây giờ mới hòa mà em thấy bác đổi xe, mua LCD rầm rầm he he (y) (y) (b) (b)

Em cũng giống bác Mazspeed, té gần hết trừ SSI với 1 tẹo NTP cho vui để còn cùng lái tàu với bác Bes :D

bes

Xe lăn
Em bắt quả tang bác Bes gian lận báo cáo tài chính, cố tình giảm thấp giá trị NAV (Net Asset Value) của quỹ Bes- Bé nhá :D :)) Bây giờ mới hòa mà em thấy bác đổi xe, mua LCD rầm rầm he he (y) (y) (b) (b)

Em cũng giống bác Mazspeed, té gần hết trừ SSI với 1 tẹo NTP cho vui để còn cùng lái tàu với bác Bes :D
Báo cáo bác, em mua toàn lúc lỗ đấy chứ. Kiểu như đầu năm đi xem bói nói năm nay Thái Bạch nên tiêu nhiều tiền cho nó giải hạn ý mà. Ơ, mà hết hạn rồi đấy :P:P:P
VNI đúng là đang trên đường trở về 1000 rồi. Hy vọng mai Tây ra tay cứu thị trường. Tình hình IPO VCB thế nào rồi ạ? Em vẫn thấy bấp bênh lắm, hiện nay chưa tìm được đối tác chiến lược, ngày IPO cũng chưa rõ ràng. Thị trường mà xuống tháng 11 thì chắc lại hoãn đến đầu năm sau.

Chỉnh sửa cuối:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Tầm này sợ khó mua rồi ạ, hôm nay chất đống lệnh mua - dư trần 130K không kể mấy trăm K ATC bị huỷ. Đầu giờ bác đặt lệnh mua trần (trần chứ không phải ATO nhé) sớm, khả năng cao là sẽ khớp được đầu phiên 2.
Mời bác lên tàu hái quả ngọt với em.
PVD và NSC thì em không biết, chưa nghiên cứu bao giờ. Có thằng ACL cũng ổn đấy ạ, làm ăn ngon, sắp tăng vốn, giá đang rẻ (86). Em dính vài K giá 96 đấy ạ, nhưng em rất tin trong tháng 11 sẽ cán đích 120. Bác nghía qua nhé.
NAV khó vào thật
em quay sang PAN và SCJ rồi
vào cả 2 chú giá 170 hôm nay lên 210, net 25%, nhưng hàng chưa về ( mua hôm thứ 6)

bes

Xe lăn
NAV khó vào thật
em quay sang PAN và SCJ rồi
vào cả 2 chú giá 170 hôm nay lên 210, net 25%, nhưng hàng chưa về ( mua hôm thứ 6)
Chiến thắng dành cho người dũng cảm. Thời điểm này em không dám nhảy vào sàn Ha dù vẫn có thể có lợi nhuận, rủi ro đi kèm là rất cao ạ. Mất cơ hội thì mất lãi chứ không mất tiền, nhưng mất tiền thì kèm theo mất luôn cả cơ hội khác.
Lọc kheo khéo sàn Ho cũng có nhiều con ngon lắm, mà lại đỡ đau tim hơn.

tuanhaiha

Xe điện
Chiến thắng dành cho người dũng cảm. Thời điểm này em không dám nhảy vào sàn Ha dù vẫn có thể có lợi nhuận, rủi ro đi kèm là rất cao ạ. Mất cơ hội thì mất lãi chứ không mất tiền, nhưng mất tiền thì kèm theo mất luôn cả cơ hội khác.
Lọc kheo khéo sàn Ho cũng có nhiều con ngon lắm, mà lại đỡ đau tim hơn.
hôm nay PAN ce+10%, khối lượng tăng mạnh, giá trị giao dịch gần 140 tỷ chỉ thua mỗi FPT
theo em thì nó còn lên 1-2 phiên nữa rồi nghỉ để trả sàn diễn cho BChip HOSE
SD7+SCJ cũng thế

tuanhaiha

Xe điện
Đại diện Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam (Vietcombank) cho hay vẫn đang đàm phán với các nhà thầu nước ngoài và sẽ không ấn định hạn chót để công bố cổ đông chiến lược cũng như giá chào bán cổ phần.

Một quan chức tại Vietcombank cho hay, ngân hàng này nhận được chỉ đạo của Chính phủ không cần nóng vội kết thúc đàm phán sớm, để không phải chịu sức ép về thời gian trong thỏa thuận với các đối tác. "Khi nào công bố nhà đầu tư chiến lược xong, Vietcombank mới tính đến chào bán cổ phiếu ra công chúng (IPO)", vị lãnh đạo này khẳng định.

Theo kế hoạch, Vietcombank sẽ hoàn tất đàm phán và công bố nhà đầu tư chiến lược và giá khởi điểm cổ phiếu trong tháng 10.

Hiện danh sách nhà thầu cho vị trí nhà đầu tư chiến lược của Vietcombank đã rút từ 5 xuống còn 3 đơn vị, gồm các tập đoàn tài chính Nomura, Goldman Sachs và General Electric. Từ 3 ứng viên này, ngân hàng sẽ lựa chọn 2 cổ đông chiến lược.

Mazspeed

Xe container
Hôm nay đã định nghỉ ngơi, nhưng mà... ngứa ngáy quá :D, thế là làm một ít HPC, vì em chợt nhớ ra cách đây vài hôm có đọc bài báo nào nói CP các công ty chứng khoán ngoài OTC lại ấm lên hế hế. Thử chờ đến khi SSI chào sàn Ho xem thế nào, hy vọng ăn theo :D.

tuanhaiha

Xe điện
Em mua sau cú bác bes bật mí khi NAV loay hoay ở múc giá 123-124 đấy , nhưng mà chậm chân vì kẹt xiền. Chắc là dân tình đang mua NAV vì thấy nó đang rẻ tương đối so với những mã khác. Thế thì có lãi là bán thôi, chẳng chờ đợi gì đâu!
NAV ngọt quá
6 phiên làm 24% từ 123 lên 152
hàng về xả đẹp làm vòng 2

tuanhaiha

Xe điện
Hôm nay đã định nghỉ ngơi, nhưng mà... ngứa ngáy quá :D, thế là làm một ít HPC, vì em chợt nhớ ra cách đây vài hôm có đọc bài báo nào nói CP các công ty chứng khoán ngoài OTC lại ấm lên hế hế. Thử chờ đến khi SSI chào sàn Ho xem thế nào, hy vọng ăn theo :D.
HPC đã tăng gấp 2 từ đầu tháng
em nghĩ bác làm được 1 vòng là ngon
Vốn thực góp của con này hình như được có hơn 100 tỷ vì Golden bridge Hàn xẻng bùng không mua

Vốn chủ 110 tỷ/ VL 50 tỷ. EPS 7550 trong 6 tháng đầu năm

Porsche 911

Xe container
Em bán NAV rồi, mua 129, bán 159 rồi, được 30k VND mỗi chú chưa trừ phí giao dịch cũng ổn. THanks bác bes đã "phím bài" cho em.

hanhlexus

Xe tải
Hôm nay thị trường quay đầu, chán quá đặt lệnh theo @bé mà chẳng mua được, ngày mai theo @bes vậy, hehehe

Mazspeed

Xe container
HPC đã tăng gấp 2 từ đầu tháng
em nghĩ bác làm được 1 vòng là ngon
Vốn thực góp của con này hình như được có hơn 100 tỷ vì Golden bridge Hàn xẻng bùng không mua

Vốn chủ 110 tỷ/ VL 50 tỷ. EPS 7550 trong 6 tháng đầu năm
Cám ơn bác, em chỉ lướt lát thôi, mua theo tin đồn ấy mà. Bây giờ đang khớp trần, sàn Ha điên mịa nó rồi, T+4 có ăn là em té, vì con này không có sẵn trong TK.

Porsche 911

Xe container
Hôm nay có lẽ là hôm để cho các bác chạy thì phải, em tiễn bà già REE đi rồi, coi như hòa vốn từ trước tới nay. Chán quá! Đợi bà già giảm tý lại mua lại vây, em vẫn kết REE lắm !

Mazspeed

Xe container
Thằng REE này quái cực, đứng tham chiếu 159-160 lâu lắm rồi, chả hiểu là đang xả hay đang gom. Tóm lại là tạm thời không dính.

Xe tải
Hôm nay em bán REE 160 chẳng khớp được mặc dù phiên liên tục nhảy 160 mấy lần liền.
Chán vật, cái thằng định mua thì lên - cái thằng định bán thì xuống, những thằng còn giữ thì đứng giá. Buôn bán cái kiểu miền núi !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng