Chứng khoán 2009- Phần 31 - Đòi lại những gì .... chưa mất !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Anh đừng bới lông tìm vết nữa, mấy bài PR này để bà con lấy lại tinh thần cơ mà :69::69::69:
DKM, cái này liên quan tới túi tiền của ae OF đấy, xây dựng nhà mới tăng nhưng new home sales giảm đỏ loét đây này. Dân mỹ rất nhạy cảm, nhất là đốu với việc thất nghiệp, bọn nó sướng quen rồi, khổ ko chịu được. Kinh tế mỹ phát triển được là do nội tại, do tiêu dùng hàng hóa vfa dịch vụ, nếu lòng tin mất, thất nghiệp gia tăng hay xấu hơn dự đoán thì kể cả GDP tăng nhé.
[/IMG]

bizviet

Xe điện
Đấy thấy người tốt thì toàn thích nói xấu thôi :)). Cũng biết thế nên không muốn đi off để anh em còn có chỗ mà nói xấu :)), chứ cả buổi nói chuyện Titanic và Băng Vệ sinh thì chán lắm :)).

@ALL: có nhiều cụ bảo là xx% cổ/xx%tiền. Nhưng chú ý cổ của mình nhé. Có cổ không ngóc lên được đâu, mà thậm chí bay hẳn 50% đấy. Em vừa kiểm tra cái thằng em post chart hôm trước, mệ nó cứ bám đường biên của bollinger lao xuống lại chạy gần như song song với đường MA(7) + mô hình 3 ông phật thì ** biết khi nào nó dừng rơi.

Cái dây thừng loằng ngoằng trong đường tàu, giết gà cần gì dao mổ trâu :69::69::69:
Hôm nay cụ không đi off, anh em được bữa nói xấu cụ thỏa thích.
Cũng khoái, bảo sao chị em thích tụ tập buôn dưa lê đến thế :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Đấy thấy người tốt thì toàn thích nói xấu thôi :)). Cũng biết thế nên không muốn đi off để anh em còn có chỗ mà nói xấu :)), chứ cả buổi nói chuyện Titanic và Băng Vệ sinh thì chán lắm :)).

@ALL: có nhiều cụ bảo là xx% cổ/xx%tiền. Nhưng chú ý cổ của mình nhé. Có cổ không ngóc lên được đâu, mà thậm chí bay hẳn 50% đấy. Em vừa kiểm tra cái thằng em post chart hôm trước, mệ nó cứ bám đường biên của bollinger lao xuống lại chạy gần như song song với đường MA(7) + mô hình 3 ông phật thì ** biết khi nào nó dừng rơi.
nói gì thì nói, theo em chiến lược sẽ phân bổ như thế này:
1. Bác nào còn cổ cứ giữ.
2. Bác nào có cổ, có tiền thì số tiền đó khoan hãy giải ngân, chờ tín hiệu rõ ràng mới giải ngân, không sợ mất cơ hội đâu, còn market nó lên thì số cổ còn lại đỡ hơn..nói kiểu đồng nát là việc gì phải xoắn vì sợ mất cơ hội.
3. Bác nào có loại cổ như anh nói thì đầu tư dài hạn, kiểu gì cũng ra ngon lành.

tvdung

Xe điện
-Dow jones dang tang manh
-Ty le that nghiep Meo duoc thong bao it nhat trong nam
-Hau het cac pac chinh phu thong qua goi kich cau 2 va kha nang sang nam con them 1 goi nua (chac CP cac pac may hom xuong qua)

Tung do thong tin du lam thi truong di len chua cac ku?
Chien thang danh cho nhung nguoi can dam (sau vu nay em ko lam ng can dam nua, se cut loss khi -7%)
Em pot bang DT, cac pac thong cam, thay vui qua(b)

M&M

Xe điện
nói gì thì nói, theo em chiến lược sẽ phân bổ như thế này:
1. Bác nào còn cổ cứ giữ.
2. Bác nào có cổ, có tiền thì số tiền đó khoan hãy giải ngân, chờ tín hiệu rõ ràng mới giải ngân, không sợ mất cơ hội đâu, còn market nó lên thì số cổ còn lại đỡ hơn..nói kiểu đồng nát là việc gì phải xoắn vì sợ mất cơ hội.
3. Bác nào có loại cổ như anh nói thì đầu tư dài hạn, kiểu gì cũng ra ngon lành.
Caí cổ mà thầy nói chính là con kkc của anh đấy. Đã hình thành môhinhf vai đầu vai rồi. Và nó giảm nhiêu Anh nghiên cứu đi nhá.
Âm Binh: em buồn thật, giờ nhìn thị trường thế mà ko làm gì đc, bất lực khó chịu lắm
môi toét: cụ vào xác nhận đi kìa, lão tẠ sáng bị em hỏi mà ấp úng ** biết trả lời sao keke

bizviet

Xe điện
Này thì bán tháo này:

CTCP xuất nhập khẩu y tế Domesco (mã CK: DMC): Quỹ Đầu tư Chứng khoán y tế Bản Việt nhận 188.118 cổ phiếu thưởng và mua vào 198.650 cổ phiếu nâng lượng cổ phiếu nắm giữ từ 695.590 đơn vị tương đương tỷ lệ 5,16% lên 1.082.358 đơn vị tương đương tỷ lệ 6,18%. Giao dịch thực hiện từ 3/9 đến 26/10/2009.

CTCP Dược phẩm OPC (mã CK: OPC): Quỹ đầu tư Chứng khoán Y Tế Bản Việt mua ròng 140.000 cổ phiếu nâng lượng cổ phiếu nắm giữ từ 377.291 đơn vị tương đương tỷ lệ 4,61% lên 517.291 đơn vị tương đương tỷ lệ 6,3%. Giao dịch thực hiện từ 29/9 đến 23/10/2009.

moitoelaixe

Xe buýt
Mày hỏi bác môi toét xem AB của anh hay không nhá(y)(y)(y)(y)

Em bảo cụ môi toét nhá, sáng này tụi em off, thằng bể phốt to nó hỏi em là bác có phải là AB của em không, em bảo dkm, nick còn nguyên tên thì việc léo gì phải có AB. Bác đính chính đi nhá, không thằng béo nó bảo mẹ hát con khen hay:'(:'(:'(
Iêm có cái hẹn mà ngồi mắt cứ nhấp nháy té ra có cụ gọi tên (iêm giờ có hẳn tên "môi toét" rùi các cụ nhớ, cứ thế mà gọi :))).

Iêm confirm vụ này lần nữa với cụ MM là iêm ko phải AB, vân tay của iêm chẳng trùng khớp với nick nào khác trên OF cả. Em thề!!! Bữa nào các cụ off có thể iêm sẽ xin ra ngồi ké tí cạnh cụ MM xem iêm béo hay MM béo (đọc đến đây cụ MM ko khéo soi gương, mở sổ xem mình có quên AB nào không :21:). Iêm thấy cái cẩn trọng của cụ TVC lúc này hợp với suy luận của iêm và giúp iêm kha khá nên iêm đề cao thôi. (b)

yeuchungkhoan

Đi bộ
Cảnh cáo thành viên futureVFR việc spam linh tinh, vô căn cứ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

doremonmattich

Xe tăng
Em nghĩ tín hiệu tốt từ DJ giúp được 50% cho phiên ngày mai thôi. 50% vẫn phụ thuộc vào những góc tối của TTCK VN, các cụ bảo trọng nhé. (b) .

(b)

Đã lâu rồi em mới giải ngân sạch như hôm nay, chính thức 100% cổ, tuy nhiên mong các cụ không lạc quá mà cũng ko bi quá . gud luck

Chỉnh sửa cuối:

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Hôm chào sàn em vào một mớ EIB giá 29, tưởng là ngon (định đánh theo tây lông mà), nào ngờ hôm nay nó cho một phát vỡ cả ***... Cả tháng trước cóp nhặt được tí nào thằng này nó chén mất toi rồi... các cụ ngày xưa nói không sai câu nào... Trăm người bạn mới không bằng một người bạn cũ...Không biết tối nay DOW thế nào, nếu xanh thì còn đỡ, nó mà uỵch một phát về 96 thì mai vỡ chợ VNI...
Nói thế thôi chứ em vẫn còn tí ti tiền, đang nhăm nhăm bắt đáy, các cụ dự xem hộ em phát, em định làm quả đáy KLS vào lúc 8h58 (số đẹp) xem có được không...Giúp em nhé...
Làm gì mà kụ sợ thế?
Em 100% tài khoản là EIB đây này, môi với răng đang lẫn lộn nhưng chắc lợi vẫn còn.:)):)):))

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Hôm nay VFR ce...CE ít nhất 5 phiên..các đại ca theo dõi...VFR
Nhìn cái tên của nhà này thấy THÔ quá :77::77::77: bó cờ him

Cương mạnh quá, giữ được đà này thì mai lại hết hàng :69::69::69:

sunnyhanoi

Xe điện
Em nghĩ tín hiệu tốt từ DJ giúp được 50% cho phiên ngày mai thôi. 50% vẫn phụ thuộc vào những góc tối của TTCK VN, các cụ bảo trọng nhé. (b) .

(b)
Hôm nay thấy ông anh trầm ngâm quá, chắc suy nghĩ nhiều khi thấy anh em box Chứng sợ hãi hả anh?

moitoelaixe

Xe buýt
Iêm lại lanh chanh đưa ra cái dự của iêm nhé - cái dự lần này là theo thể thức vỉa hè và đường phố giống kiểu của cụ Buggy nhưng không được bằng:

Hôm nay các cụ và nhiều người lại ngóng DJ (cả người bán rồi lẫn người còn cổ) nhưng DJ nó đã thể hiện rồi không hôm nay thì mai là xanh kha khá vì nó gõ vào cái đường đo đỏ của cụ Bes vẽ hôm qua. Thế là mai nhà nhà đều tự nhiên có tâm lý mong ngóng xung phong.

VNI thì sau 1 đợt bắt đáy, cá hồi bất thành khiến nhiều cụ ôm thêm cổ, nhiều cụ tự nhiên dính chưa kể 1 số cụ và quĩ nữa bị củ xả đòn bất ngờ hôm trước cũng cần tháo ra. Thế là tất cả mong TT hồi, có hàng cũng tạm ngừng bán nghe ngóng, cần bán cũng đợi... Đấy là tiền đề cho cái hồi sớm, chưa kể "mùi thơm" của cái gói 2 mà thấy báo chí lăng xê là xét ngày mai (chắc phải tuần sau báo mới đăng, hoặc nhanh cũng phải hết giờ GD rồi).

Tổng hợp nhiều thứ thì đều cho 1 cú hồi nữa sẽ sớm xảy ra mà có thể sẽ tới loanh quanh đến 600 thậm trí vượt tí (ít gì thì ông VNI có chết cũng phải ngóc đầu chửi đổng 1 câu cho hoành tráng - lịch sử cho thấy thế). Tuy nhiên trên TT nhiều khi cũng có những cái chết bất ngờ như kiểu hôm chạm VNI chạm 630 nên iêm cũng vưỡn đề cao thận trọng kẻo nó hồi 1 cái rồi lại ép 1 phát như hôm nay thì đi viện hết cả binh nhì.

Iêm đang mong đợi có 1 cú hồi đủ T+3 thậm trí là 4 để cho bên cần thoát hàng thoát ra sau đó đồng thuận tìm điểm cân bằng và gom hàng mới. Khi ấy các diễn đàn sẽ bớt các đám cãi chửi nhau các bác nhỉ (ở đâu chứ tuyệt nhiên ko có hiện tượng này ở OF - iêm thích box nhà lắm lắm ở điểm đấy) (b)

Cái dự của iêm là mai có màu xanh rùi, không khéo lại xanh từ đầu. Nhưng còn đủ T+ hay ko, có bị đánh úp nữa hay không thì iêm chưa chắc được :102:

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
hôm nay thấy 2 cụ buggy và bizviet văn thơ lai láng nhể (b)(b)

Dow
9,849.14 +86.45 (0.89%)
S&P 500
1,055.57 +12.94 (1.24%)
Nasdaq
2,088.48 +28.87 (1.40%)

Đang lái xe trên đoạn đường này: 74 (40 lái chính và 34 lái phụ)
tuanhaiha, 4x4, bin1408, bizviet+, BMZ_Z4, conglp+, cuongkc, dongnat, doremonmattich+, hugolina, huytct+, langduca, learnFX, linhcua07, lovedriving+, Lss, moitoelaixe, N-DESIGN+, nnc_vn, RB68, sidecar_travel, sungak, sunnyhanoi+, Sướng, Tổ lái, tranhainam, tvdung, utxula, _APTL_

GTS

Xe tăng
Hôm nay thấy ông anh trầm ngâm quá, chắc suy nghĩ nhiều khi thấy anh em box Chứng sợ hãi hả anh?
Cụ về sớm nên chưa biết, ngồi lo hội ở lại úp sọt băng vệ sinh giá 63.
Pass: Băng vệ sinh hết đỏ chưa em, dạ sắp rồi, múc. :21: :21: :21:

bes

Xe lăn
@ Cụ nào có cái chart VNi quăng lên cho mọi người chiêm ngưỡng với, cái chart gần nhất ở trang nào nhà e kiếm hok ra ah!:6:
Mời cụ xơi, em post ở trên rồi mà. Tạm gọi dây thừng giữa đường tầu :21::21::21:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
khéo mà có khi hôm nay em gà mờ nhất hội mà laị bắt đáy thành công đấy nhỉ. ITA 43.5 và EIB 27.9 nha kaka :))
mai mà xanh thì cười ngoác mang tai mất. đỏ thì laị bồn chồn vay vốn lặn sâu thêm

sunnyhanoi

Xe điện
hề hề trầm ngâm gì đâu hị hị, hôm nay anh tất tay "canh bạc cuộc đời lần II" nên hơi cóng, tâm sinh lý quá, chú thông cảm :21:

(f)(f)(f)(f) for :55: :55: :55:
Lại "Canh bạc cuộc đời tập 2" hả anh??? :21::21::21: Tập 1 kết thúc có hậu thì chắc chắn Tập 2 sẽ có hậu hơn anh ah. Đấy là em cứ hi vọng như thế, còn kết thế nào thì phụ thuộc vào kịch bản VNI và đạo diễn anh nhỉ?

@ cụ GTS: Em nghĩ ngày mai cụ mở thớt mới không chừng lại sáng đấy (b)

moitoelaixe

Xe buýt
Ahh, iêm hỏi các cụ 1 vấn đề liên quan đến cái gói 2 cụ nào biết luật mình giải thích giùm iêm nhé

Chính phủ họp ra nghị quyết rồi thì có cần trình quốc hội thông qua không ợ, nếu mà có thì lại ... lằng nhằng nhỉ vì mai mới là bác Dũng chốt còn trình biểu quyết nữa. Ôi rằng thì là đêm dài :102::21:

sunnyhanoi

Xe điện
Làm quả chốt thị trường Châu Âu hôm nay tăng điểm sau khi báo cáo GDP khả quan của Mỹ được công bố:

FTSE 5127.33 46.91 +0.92%

DAX 5576.25 79.98 +1.46%

CAC 40 3715.75 51.97 +1.42%

Nếu DJ giữ đà tăng trên 100 điểm cho đến cuối phiên thì em dự ngày mai VNI sẽ xanh từ đầu phiên và tăng khoảng 7 - 10 điểm :^)

Trạng thái
Thớt đang đóng