Chứng khoán 2009- Phần 31 - Đòi lại những gì .... chưa mất !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phantom_VN

Xe tải
Off về, em có thời gian xem lại chart VNI thì tình hình các bác bắt đáy nên cẩn thận.
Đúng vậy anh ạ.Em cũng rất lo khi nhìn chart VNI.1 là nó đã phi qua cản dưới, 2 là nó có 1 cái Gap :^) Bao giờ nó phi qua cái Gap này tầm 610 điểm, thì mới có thể tạm yên tâm được.:redface:

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Đúng vậy anh ạ.Em cũng rất lo khi nhìn chart VNI.1 là nó đã phi qua cản dưới, 2 là nó có 1 cái Gap :^) Bao giờ nó phi qua cái Gap này tầm 610 điểm, thì mới có thể tạm yên tâm được.:redface:
50% tiền của anh vẫn để đấy, léo dám bắt đáy vì có biết đâu là đáy đâu mà bắt.
1. Chart VNI, HA
2. VN market sentiment
3. Chart DJI, NASDAQ, S&P500
4. US market sentiment
:77::77::77::77::77::77: vãi cả lái.

Phantom_VN

Xe tải
1. Chart VNI, HA
2. VN market sentiment
4. US market sentiment
Mặc dù hiện nay DJI không còn ảnh hưởng tới VNI nữa, nhưng cây nến hôm qua của DJ phá cản 61.8 chart daily thì anh em ta cũng phải dè chừng.Tình hình chưa rõ ràng, DJI thì đã thoát khỏi Uptrend, đây là dịp để các BBs oánh xuống để gom hàng.Tranh thủ ngồi im ngắm và tìm hàng vậy.Cơ mà khó quá, chẳng biết múc con nào :102:

50% tiền của em cũng nằm ở sàn HA.Mỗi ngày 7% mà đau nẫu hết ruột nhưng chưa dám bắt đáy.Bắt đáy lớ ngớ, mất hết chỗ Fresh Blood còn lại thì đúng là ngải cứu.:mad:

meccameng

Xe tải
Hôm chào sàn em vào một mớ EIB giá 29, tưởng là ngon (định đánh theo tây lông mà), nào ngờ hôm nay nó cho một phát vỡ cả ***... Cả tháng trước cóp nhặt được tí nào thằng này nó chén mất toi rồi... các cụ ngày xưa nói không sai câu nào... Trăm người bạn mới không bằng một người bạn cũ...Không biết tối nay DOW thế nào, nếu xanh thì còn đỡ, nó mà uỵch một phát về 96 thì mai vỡ chợ VNI...
Nói thế thôi chứ em vẫn còn tí ti tiền, đang nhăm nhăm bắt đáy, các cụ dự xem hộ em phát, em định làm quả đáy KLS vào lúc 8h58 (số đẹp) xem có được không...Giúp em nhé...

bizviet

Xe điện
Làm gì mà hốt hoảng vậy, lao càng nhanh thì bật càng mạnh. Đừng run sợ. Rất nhiều pro vì run sợ mà từ khi index tăng từ >500 lên >600 chẳng kiếm được tý gì (hehehe nhưng mà giờ kẹp nhiều mà nghe trên forum rung thì cũng run phết nhở :)) ).

Bác nào còn xiền bán được đợt vừa rồi, chọn được em nào có FA tốt, chia tiền làm vài phần, cứ đến ngưỡng support làm 1 phát. Sợ ** gì.

Em đặt mục tiêu cho phát súng đầu tiên từng thằng đây:

SBT 13 (hihihihi, anh em đang có SBT đừng giận nhé, đấy là con số khách quan); phát tiếp theo là 12

(Đường còn thiếu dài)

TNC: 16 (hy vọng các cụ không bị kẹp con này), phát tiếp theo nếu có là 14
(dầu mà từ 70 trở lên thì cao su vẫn thắng lớn - mà dầu muốn xuống <70 thì còn đục 75 chán, nghĩa là nếu cao su vẫn >30 triệu/tấn thì khỏi phải nghĩ - giờ nó là hơn 200$/tấn đấy)

TMP: 20, tiếp theo là 18

VSH: 36 (phát này khả năng ngày mai nổ đấy), phát tiếp theo là 34
Tạm thế đã
Hai thằng thủy điện này thì khỏi phải giải thích nữa nhé.

Đây toàn hàng khủng có FA cực tốt đấy

Còn đây là hàng dành riêng cho em:
VPK: 10.2; 9.5 (thằng này, nếu trên OF nhiều người mua thì sau này ủy quyền cho em để em vào hội đồng quản trị ngồi cùng bàn với Tungrau nhé)

Các cụ tùy khả năng tài chính và đánh giá của mình về thị trường mà chọn bắn phát 1 với lượng tiền bao nhiêu, phát 2 bao nhiêu (nhớ để ít cho phát thứ 3 nếu có - Kiểu như viên đạn cuối cùng là dành cho chính mình ấy :)) ). Cũng tùy vào khả năng TA của từng cụ mà có thể điều chỉnh gía mục tiêu cho phù hợp diễn biến của thị trường.

Em dự định xấu nhất là phải chơi đến phát thứ 3 hoặc thứ 4 nhưng lúc đó ta sẽ tính. Nếu phát 1, phát 2 mà sịt thì gặp bác 4x4 tư vấn tiếp :)). Các cụ cứ yên tâm là Tiền rút từ chứng ra bây giờ ** biết làm cái gì. Năm nay khác năm 2007. Lúc rút tiền ra thì nhà đất giá rẻ có thể múc. Nhưng năm nay nhiều pro đã tranh thủ múc nhà đất trước, nên giá nhà đất đã tăng cao =>Tiền cũng ** vào nhà đất đâu. Chơi vào US$ thì cũng ** dám vì $ trên thế giới đang mất giá. Vàng thì cũng ** dám. Túm lại là trong ngắn hạn thì Chứng vẫn là dễ chơi nhất

Em có kinh nghiệm thế này, khi thị trường lao xuống thì quả chạm Bollinger phía dưới lần đầu ta cứ rình từ đó trở xuống bắn 1 phát đảm bảo T+4 có ăn.

@TVC: hôm trước thì hồ hởi với Bank, rồi sau đó chạy bank đầu tiên. Nhưng không sao, rất nhiều pro đều lao vào bank đợt vừa rồi và đều banh xác pháo, TVC chạy được đã là ngon rồi :)). Pro thật là không được cảm xúc chi phối
1. Chart VNI, HA
2. VN market sentiment
4. US market sentiment

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
1. Chart VNI, HA
2. VN market sentiment
4. US market sentiment
Choảng quả chart có Cô Thương System em xem nào. Metastock add ADX vào trông như mứt, chả ra cái giống gì :77::77::77:
Anh mới chơi chứng nên để emotions chi phối nhiều quá, vài bữa trước thì lạc quan quá, đến hôm nay lại bi quan quá. Cứ bình tình, trong 1000 ông chơi stock thì chỉ độ 10 ông biết trend là gì, break major trend thì ra sao thôi. Phần còn lại chỉ biết xanh đỏ, xanh đỏ - mà ta chơi theo số đông cơ mà

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Choảng quả chart có Cô Thương System em xem nào. Metastock add ADX vào trông như mứt, chả ra cái giống gì :77::77::77:
Anh mới chơi chứng nên để emotions chi phối nhiều quá, vài bữa trước thì lạc quan quá, đến hôm nay lại bi quan quá. Cứ bình tình, trong 1000 ông chơi stock thì chỉ độ 10 ông biết trend là gì, break major trend thì ra sao thôi. Phần còn lại chỉ biết xanh đỏ, xanh đỏ - mà ta chơi theo số đông cơ mà
online đi nhé để anh gửi, tình hình thay đổi thì phải thay đổi cho nó chắc cú đã, vấn đề là mình nương theo market chứ market có nương theo mình đâu.

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Người thành thục về TA thì còn phải nhận biết được tín hiệu giả, Vẽ mấy cái đường trend đấy nó ** như toán học đâu. Cứ nhất nhất theo nó là có lúc tèo đấy

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Sao các cụ đầu não lại mất tinh thần thế này??? Các cụ làm anh em sợ vãi *** theo bây h :102::102::102:
mất léo đâu, vấn đề anh đặt ra ở đây là nên vào lại khi nào cho có lợi thế thôi, vì anh thấy nhiều bác bắt đáy, mà bắt từ đầu tuần tới giờ chưa thấy đáy đâu cả:21:

sunnyhanoi

Xe điện
Nhận định của DJ Future lạc quan sự phục hồi của nền kinh tế (b)(b)(b)

Futures Get Boost From Solid Economic News
Published: Thursday, 29 Oct 2009 | 8:45 AM ET
Text Size
By: CNBC.com

Futures surged as the economy provided proof that an economy is under way.

The much-anticipated government report on gross domestic product delivered on hopes that the economy was back in positive territory following a crippling recession. GDP gained in the third quarter at a 3.5 percent clip, ahead of even the healthiest expectations.

GDP tăng 3,5% trong quí III, vượt xa ngưỡng kỳ vọng lạc quan nhất (b)(b)(b) DJ có 1 phiên xanh chăng???

sunnyhanoi

Xe điện
mất léo đâu, vấn đề anh đặt ra ở đây là nên vào lại khi nào cho có lợi thế thôi, vì anh thấy nhiều bác bắt đáy, mà bắt từ đầu tuần tới giờ chưa thấy đáy đâu cả:21:
Em cũng nghĩ là không nên cố gắng bắt đáy vào thời điểm này :77::77::77: Để xem tình hình trị trường 1 vài ngày tới rồi có quyết sách cũng chưa muộn cụ nhỉ?

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Em cũng nghĩ là không nên cố gắng bắt đáy vào thời điểm này :77::77::77: Để xem tình hình trị trường 1 vài ngày tới rồi có quyết sách cũng chưa muộn cụ nhỉ?
chuẩn mựa luôn...tiền để acc có mất đâu mà lo, sợ mất cơ hội á...đầy ra chỉ sợ ko biết mà vào

sunnyhanoi

Xe điện
Mở hàng đầu phiên không quá tệ :41::41::41:

DOW 9814.53 51.84 +0.53%

NASDAQ 2077.1 17.49 +0.85%

S&P 500 1047.26 4.63 +0.44%

sunnyhanoi

Xe điện
Mấy chú CafeF đã dịch bài này nhanh thật (b)

Kinh tế Mỹ quý 3/2009 tăng trưởng cao hơn mọi dự báo

Quý 3/2009, kinh tế Mỹ tăng trưởng 3,5%, vượt dự báo của các chuyên gia. Quý tăng trưởng này chấm dứt thời kỳ 4 quý tăng trưởng âm liên tiếp.

Tiêu dùng các hộ gia đình quý 3/2009 tăng trưởng 3,4%, mức tăng mạnh nhất trong 2 năm.

Quý 3/2009, xây dựng nhà ở tăng trưởng 23% (tính theo trung bình năm) và như vậy đây là mức tăng trưởng mạnh nhất của lĩnh vực này tính từ năm 1986. Xây dựng hồi phục đóng góp 0,5% tăng trưởng GDP.

Hoạt động xây dựng nhà hồi phục khi doanh số tăng, nguyên nhân chính nhờ chương trình tín dụng thuế 8 nghìn USD dành cho người mua nhà lần đầu và việc FED mua chứng khoán đảm bảo bằng thế chấp giúp hạ lãi suất cho vay.

Tổng lượng hàng tồn kho quý vừa qua tiếp tục giảm, điều này khiến thị trường dự đoán sản xuất các nhà máy sẽ tiếp tục tăng trưởng.

Ngày 19/10/2009, chỉ số S&P 500 đóng cửa ở mức cao nhất trong 1 năm. Chỉ số S&P 500 đã giảm 4 phiên gần đây do lo ngại đà hồi phục của lĩnh vực nhà đất và tiêu dùng người dân sẽ không được duy trì.

Tháng 9/2009, tỷ lệ thất nghiệp Mỹ lên mức 9,8%, cao nhất trong 26 năm. Tỷ lệ thất nghiệp vào tháng 1/1009 khi Tổng thống Obama mới nhậm chức chỉ là 7,6%. Các chuyên gia dự báo tỷ lệ thất nghiệp sẽ vượt 10% vào đầu năm 2010.

Từ khi suy thoái kinh tế bắt đầu vào tháng 12/2007, nước Mỹ đã mất 7,2 triệu việc làm. Số lượng người thất nghiệp lên đỉnh cao 741 nghìn vào tháng 1/2009 và sau đó rơi xuống mức 263 nghìn vào tháng 9/2009.

Kinh tế Mỹ quý 4/2009 được dự báo tăng trưởng 2,4%. Năm 2010 và năm 2011, mức độ tăng trưởng được dự báo là 2,4% và 2,8%.

Số lượng người nộp đơn thất nghiệp lần đầu giảm thấp hơn dự báo

Số lượng người nộp đơn thất nghiệp lần đầu giảm tuần qua giảm thấp hơn dự báo của các chuyên gia, điều này cho thấy thị trường lao động vẫn còn nhiều khó khăn ngay cả khi kinh tế đang hồi phục.

Bộ Lao động Mỹ hôm nay công bố số lượng người nộp đơn thất nghiệp lần đầu tuần qua giảm 1 nghìn xuống 530 nghìn.

Mer_S66_AMG

Xe tăng
Em đặt mục tiêu cho phát súng đầu tiên từng thằng đây:

SBT 13 (hihihihi, anh em đang có SBT đừng giận nhé, đấy là con số khách quan); phát tiếp theo là 12

(Đường còn thiếu dài)

TMP: 20, tiếp theo là 18
Em có 2 con này trong list của cụ bit, dưng em gia cát dự con TMP về đến 20 kịch kim
SBT thì em chọn mốc 12

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Họp nay Đại hội cổ đông bất thường VSP đã có chủ trương là năm nay có lỗ 15 - 20 tỷ thì vẫn còn tốt chán :)):)):)) Dự là giá về 30 thì anh em lại nhảy vào làm thêm 1 mớ nữa, chờ đến 2011 bán là vừa :21::21::21:

Thầy ơi, mai thầy ngủ tiếp để bảng hàng của em có con xanh giống hôm nay nhé (13 con - tím 1, xanh 1, còn lại tuyền đỏ và xanh hòa bình thôi :'(:'(:'()
hôm nay em có giấy mời họp về vấn đề lạnh của VSP,nhưng mà em không đi may ra em nó còn nóng được,chứ đi họp nó lạnh hoàn lạnh thì ối cụ buồn.

còn việc ngày mai thì ngày mai mới bàn tiếp với nhà Sunny và bác Foto

bes

Xe lăn
Các cụ đã thấy hàng thầy phím rồi nhé, cả phương pháp đầu tư nữa :41::41::41: Thị trường mà có quả bull để em ra vài con hàng thì em sẽ theo list hàng của thầy (b)
Đơn giản hơn đan rổ, vui đi, đáy rồi :

sunnyhanoi

Xe điện
hôm nay em có giấy mời họp về vấn đề lạnh của VSP,nhưng mà em không đi may ra em nó còn nóng được,chứ đi họp nó lạnh hoàn lạnh thì ối cụ buồn.

còn việc ngày mai thì ngày mai mới bàn tiếp với nhà Sunny và bác Foto
He he chị gái đã vặt sạch chưa mà còn định xử lý em thế??? :ohmy::)):)):)):))

Hôm nay em vừa đi off bia về, được biết là trong hội ta còn rất nhiều cổ đông lớn của VSP, trong đó 1 cụ có bạn đang ôm 1 triệu cổ VSP :77::77::77:

Em dự hôm nay DJ sẽ chốt phiên tăng ít nhất 100 điểm (b)

Ta Viet Cuong

Xe tăng
Mấy chú CafeF đã dịch bài này nhanh thật (b)

Kinh tế Mỹ quý 3/2009 tăng trưởng cao hơn mọi dự báo

Quý 3/2009, kinh tế Mỹ tăng trưởng 3,5%, vượt dự báo của các chuyên gia. Quý tăng trưởng này chấm dứt thời kỳ 4 quý tăng trưởng âm liên tiếp.

Bộ Lao động Mỹ hôm nay công bố số lượng người nộp đơn thất nghiệp lần đầu tuần qua giảm 1 nghìn xuống 530 nghìn.
dkm, dịch thế này thì chết bà con rồi.
[/IMG]
anh mới lấy tạm hai chỉ số trên, cái tốt hơn dự đoán thì GDP tốt hơn, nhưng cái xấu hơn dự đoán thì là xấu thì lại dịch là thấp hơn 1k so với kỳ trước.:77::77::77:

dongnat

Xe điện
Ôi giời, ko việc gì phải xoắn, lão Nước Mát hôm nay còn bảo, khi nào đồngnats nó hô lên số điểm hơn số điểm hiện tại 100-150 điểm là tèo, 3 lần kiểm chứng đều thấy chuẩn.
Vậy thì là mà, em hô lại
Đợt này, vni về 495. Các cụ xoắn cả đi nào, xuống đấy đấy, các bác nhớ tìm em ngoài đê sông Hồng nhé, để báo tin offline cho em:))

Trạng thái
Thớt đang đóng