Chứng khoán 2009 - Phần 29 - Bắt tay chia sẻ, Lợi nhuận nhân đôi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

bes

Xe lăn
Cháu mạn phép vào hội đàm với các cụ tí, chứ hôm trước còn nhớ cụ nào ở Box CK này bẩu là "đừng quan tâm *** gì đến Tây, nó mua bán kệ *** nó", rõ ràng là nói thế có nghĩ rằng nó đêk phải thằng Tay To, hôm nay cụ bảo nó oánh xuống, thế là tay nó đủ to để oánh xuống, vậy chứ cháu hỏi các cụ box này: Tay Tây có to ko??? hay hôm nay chỉ là phiên chốt lời của khoai lang, sau một thời gian dài lên điểm thôi?
Trong lúc cao hứng chắc có cụ nào ngoa ngôn thôi mà.
Tay to hay không nhìn đây thì biết :
Trong 20 ngày mua bán ròng 33tr cổ phiếu. Tổng lượng mua bán lên tới 151 triệu CP. Vãi !!!

Mazspeed

Xe container
Cháu mạn phép vào hội đàm với các cụ tí, chứ hôm trước còn nhớ cụ nào ở Box CK này bẩu là "đừng quan tâm *** gì đến Tây, nó mua bán kệ *** nó", rõ ràng là nói thế có nghĩ rằng nó đêk phải thằng Tay To, hôm nay cụ bảo nó oánh xuống, thế là tay nó đủ to để oánh xuống, vậy chứ cháu hỏi các cụ box này: Tay Tây có to ko??? hay hôm nay chỉ là phiên chốt lời của khoai lang, sau một thời gian dài lên điểm thôi?
Hôm nay thì còn chốt lời cái nỗi gì? Phải chốt từ đầu tuần cơ.

Sáng nay tranh thủ VIS xuống nên làm tý cho đủ cơ số chưa mua xong hôm trước. Không ngở cuối phiên có ăn gần 7%:41::41::41::41:. Nhìn bà con xả DRC kinh người nên đã định không tham gia, nhưng rồi nhịn không được nên em đã lao vào bắt sàn 1 tí, chả biết rồ hay dại.

PVX và PVS chết sặc gạch, cho vào tài khoản đầu tư.:'(:'(:'(:'(:'(

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
Hôm nay thì còn chốt lời cái nỗi gì? Phải chốt từ đầu tuần cơ.

Sáng nay tranh thủ VIS xuống nên làm tý cho đủ cơ số chưa mua xong hôm trước. Không ngở cuối phiên có ăn gần 7%:41::41::41::41:. Nhìn bà con xả DRC kinh người nên đã định không tham gia, nhưng rồi nhịn không được nên em đã lao vào bắt sàn 1 tí, chả biết rồ hay dại.

PVX và PVS chết sặc gạch, cho vào tài khoản đầu tư.:'(:'(:'(:'(:'(

tuanhaiha

Xe điện
Oánh giá xong kết luận gói kích cầu lần 1 hiệu quả cực lớn, quyết định tung ra gói kích cầu lần 2 để giúp kinh tế tăng trưởng hơn :69::69::69: VNI thắng tiến 6xx (b)(b)(b)

Đánh giá hiệu quả gói kích thích kinh tế

Trong phiên họp Chính phủ ngày 30/9 và 1/10, Bộ Kế hoạch và Đầu tư đã có báo cáo tình hình thực hiện và hiệu quả gói kích thích kinh tế trị giá khoảng 145,6 nghìn tỷ đồng, tương đương với 8 tỷ USD, sử dụng cho năm 2009.

http://www.stockbiz.vn/News/2009/10/2/59695/danh-gia-hieu-qua-goi-kich-thich-kinh-te.aspx

Bộ Kế hoạch và Đầu tư cho biết, quy mô gói kích thích kinh tế và đảm bảo an sinh xã hội khoảng 122 nghìn tỷ đồng, tương đương 6,9 tỷ USD. Ước thực hiện trong năm 2009 đã sử dụng hết khoảng 100,6 nghìn tỷ đồng, tương đương 5,7 tỷ USD. Số còn lại sẽ được sử dụng trong năm 2010 và 2011.

bizviet

Xe điện
Oánh xuống chẳng có gì là to hay bé cả, mà là người nhận định thị trường còn xấu hoặc sẽ xấu hơn thì người ta bán trước rồi mua lại sau =>Oánh xuống và ngược lại, đơn giản chỉ vậy thôi mợ ạ.

Mà nó bán xong rồi, có thằng nó rút, có thằng nó cơ cấu sang mua thằng khác, chứ chưa chắc nó đã mua lại cái mã đấy cũng giống như mọi người ở đây thôi, có người bán xong rồi mang tiền đi mua đất, có người bán xong chờ giá xuống thì mua lại chính mã đấy, có người bán thằng này mua thằng khác. Nhưng có thằng cũ đi thì lại có thằng mới vào, thị trường này nó hấp dẫn nhiều người. Có người từng thế là không bao giờ chơi nữa, nhưng sau một thời gian lại tiếp tục :21:

Ví dụ CII: Thằng Dragon nó bán là nó stop luôn chứ nó không quay lại, nhưng cũng có thằng Tây khác húc vào. Nhưng gì thì gì CII các tổ chức đầu tư em này từ 1 vài năm trước đã rút hết, giờ chỉ còn người mới chiến với nhau vì vậy mà số cổ phiếu giao dịch hàng ngày nó mới lớn thế, chứ trước đây lúc khủng nhất nó cũng chỉ 400k/ngày thôi.

Còn To, thì đúng là với từng mã thì Tây nó to thật, ví dụ 1 mã giao dịch ngày 1 triệu cổ mà Tây nó bán 300k thì kinh quá rồi còn gì, đặc biệt là lại tát nước theo mua vào những ngày thế này, mà lại chơi đúng mã nhậy cảm là chỉ báo của thị trường =>Đấy vừa là kỹ thuật vừa là sức mạnh

Chỉnh sửa cuối:

M&M

Xe điện
Cụ buggy. Chat kia thì em chưa update được dữ liệu meta. Lúc nào up xong em gửi cụ nhé.
Mục tiêu đá lát trong tầm tay ròi ạh. em cũng đang chờ cụ phát lệnh là em leo theo đấy:6:

Về cơ bản chát kia em chưa up được dữ liệu tuy nhiên với giá ngày hôm nay thì chính thức đá quý ra khỏi uptrend. Bao giờ quay lại thì em chưa biết. Nếu nó cứ đi ngang là nó sẽ đi về nơi xa lắm.

Chỉnh sửa cuối:

sunnyhanoi

Xe điện
SBT, LSS, BHS????

Giá đường hạ mạnh nhất trong 3 tuần

Giá đường giảm mạnh nhất trong 3 tuàn do những nước tiêu thụ đường lớn giảm nhập khẩu sau khi giá đường chạm mức cao nhất trong hơn 28 năm.

http://cafef.vn/20091002025257259CA39/gia-duong-ha-manh-nhat-trong-3-tuan.chn

Chã có nhập thêm mấy chục công nữa không???

dongnat

Xe điện
Cụ ơi, em chơi Chứng kiểu lót dép ngồi hóng thôi mờ cụ, hôm qua em có tâm sự với các cụ trên này là em mua cái thằng gì mà đến lúc ấy em cũng chẳng biết nó là thằng nào, khổ thế, có định tranh khôn ở đây đâu cơ chứ! Xì trét thế, tưởng vào đây xả được tí.
Mợ với em là 1 cặp thì đẹp, gọi là cặp liều vài lúa (LVL). Em mua mấy con, hàng về, đặt bán, mới biết nó là cái cty gì, tại vì gọi điện đặt lệnh, môi giới nghe viết tắt ko rõ, phải hỏi là anh bán cổ của cty nào, á khẩu luôn, lại phải google mới ra tên cty :)):)):))
LVL group.:21:

tuanhaiha

Xe điện
SBT, LSS, BHS????

Giá đường hạ mạnh nhất trong 3 tuần

Giá đường giảm mạnh nhất trong 3 tuàn do những nước tiêu thụ đường lớn giảm nhập khẩu sau khi giá đường chạm mức cao nhất trong hơn 28 năm.

http://cafef.vn/20091002025257259CA39/gia-duong-ha-manh-nhat-trong-3-tuan.chn

Chã có nhập thêm mấy chục công nữa không???

SUGAR #11 (WORLD) (USd/lb.) 24.380 -0.260 -1.06 04:43

giảm quá ít

bizviet

Xe điện
Thị trường tèo phát thấy ít spam hẳn. Các cụ đi đâu hết cả rồi

tvdung

Xe điện
Chắc đi uống bia giải đen, hoặc ăn mừng hôm nay vét sàn cụ ạ (b)

doremonmattich

Xe tăng
Chắc đi uống bia giải đen, hoặc ăn mừng hôm nay vét sàn cụ ạ (b)
Ối cụ hài nhẩy,

1. Đúng là bia mừng hốt được hàng giá rẻ nhưng mà là mừng trong tê tái :)):21:
2. Giải đen thì thôi để về nhà ... cho tích kiệm :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

bigband

Đi bộ
Thế mà sáng nay bảo mình bẩn, không chịu quét sàn :21:
Xin chào cả nhà, e la thành viên mới. Chúc các bác nhìu sức khỏe để trade thắng.
E thấy tối nay DJ rớt mạnh, có thể bước vào giai điều chỉnh, VNI chắc rớt hết thàng 10 này, nhưng e chưa biết vào mã nào lúc này, các bác phím cho e vài mã tốt với ( e chơi sàn Ho).
Thnks các bác,

bin1408

Xe tải
Ối cụ hài nhẩy,

1. Đúng là bia mừng hốt được hàng giá rẻ nhưng mà là mừng trong tê tái :)):21:
2. Giải đen thì thôi để về nhà ... cho tích kiệm :)) :))
Về nhà thì sao gọi là giải đen, có mà đen hơn :)):)):))

diennuocxaydung

Xe buýt
Các cụ ơi. Em có một ít con everron của bọn hàn xẻng. giờ giá của nó là trên 50 gì đó(cái này em xem otc) các cụ có chuyên nghanh phân tích giúp em với ạ Em xin votkia thật lực ạ.

bizviet

Xe điện
Hôm nay DJ, vàng giao động khủng, các cụ forex hôm nay đầu cứ gọi là nổ tung:102:

Trạng thái
Thớt đang đóng