Chứng khoán 2009 - Phần 25 - Bò tót đã quay trở lại!

Trạng thái
Thớt đang đóng

dutoan

Xe buýt
Em nhớ dạo gần đây hình như cũng tương tự thế này:
- Pns tím vài hôm
- Sông Đà rủ nhau lên trần
- Vài phiên sau thì cắm đầu
Nếu đúng tình hình này lặp lại chắc phải canh bán :^):^)

@Cụ N-design: Em đã bán ree được chưa, phát này em nghe cụ đấy (b)

tnts

Xe buýt
Khi đổ vào server thì công bằng, có thể ông to như SSI,VCB,ACB...được 2-3 lines nối thẳng vào.
Muốn nhanh thì sao ?
Chọn cty cực lớn để lợi dụng việc có nhiều lines hoặc chọn cty cực bé không có ai đặt lệnh cả.
Ví dụ cụ thể : Ông thứ 10 trong waiting list của Rồng Việt chắc chắn vào trước ông 198 của FPT.
Cuối phiên e đặt con SBT thế mà vẫn khợp cụ ah. Chả hiểu lộc hay vạ đây!
Tự nhiên e nhớ ra câu này: Các mã nhỏ CE hàng loạt là dấu hiệu của thị trường sắp down:69:

dongnat

Xe điện
Cụ Bes ơi, cụ vứt cho em cái chart của SD cái lên cái ạ, em cơ cấu vào đấy hơi nhiều, đang ngồi nghe các cụ ấy doạ nên run, các cụ bẩu là Penny chip lên thì thị trường sắp tạch

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
PAN cần lên mạnh qua 31 thì mới tạm đặt chân vào Uptrend. Mai sẽ thử lửa tại 30.8.

Chưa thấy gì cụ ạ, chưa lên nhưng cũng chả biết nó xuống đến đâu vì đi ra ngoài phạm vi tính toán rồi. Bây giờ vào hoàn toàn là may rủi thôi ạ, nếu em có chắc là sẽ bán.

@VSPer : Hôm nay em out sạch rồi, 50% còn lại đặt giá trần và khớp lúc 10h56'. Chạm đúng ngưỡng nhạy cảm, chính xác đến mm. Mai mà lên tiếp thì 38-39 là chuyện đơn giản. Quả bán nốt 50% là tai nạn nghề nghiệp, đánh kiểu hiệp sỹ là không hủy lệnh :)):)):))
@Titanic-er: em chạy trước cả mốc, nhưng treo giá tận 34.3 lận ( suýt trần), khớp lúc 10h55
mai mà flo em lại vào
vẫn tên là upband

PAN: mai chén nếu nó chạy theo thày bói mốc

@SHbơ: em còn nhiều hàng quá :)):))

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Kể từ cuối tháng 9, ngân hàng chỉ được phép dùng tối đa 30% vốn ngắn hạn để cho vay trung và dài hạn, thay vì mức 40% như trước đây. Quy định được ban hành khi bắt đầu có những lo ngại về thanh khoản trong hệ thống.
Sau 26/9, ngân hàng sẽ không được dùng vốn ngắn hạn cho vay dài hạn nếu vượt trần quy định. Ảnh minh họa: Hoàng Hà

Thống đốc Ngân hàng Nhà nước hôm nay ký ban hành Thông tư số 15/2009/TT-NHNN, quy định tỷ lệ tối đa của nguồn vốn ngắn hạn được sử dụng để cho vay trung hạn và dài hạn đối với các tổ chức tín dụng hoạt động tại Việt Nam, trừ quỹ tín dụng nhân dân cơ sở. Theo đó, các ngân hàng thương mại được sử dụng tối đa 30% nguồn vốn ngắn hạn để cho vay trung và dài hạn. Tỷ lệ tương tự cũng áp dụng với công ty tài chính và công ty cho thuê tài chính. Còn quỹ tín dụng nhân dân trung ương chỉ được sử dụng 20%.

Năm 2005, Ngân hàng Nhà nước cũng đã ban hành quy định về vấn đề này, trong đó cho phép ngân hàng thương mại được dùng 40% vốn ngắn hạn cho vay trung dài hạn. Các tổ chức tín dụng khác thực hiện theo tỷ lệ 30%. Thông tư mới ban hành cũng quy định cụ thể hơn về các nguồn vốn ngắn hạn, nguồn vốn trung hạn, dài hạn của tổ chức tín dụng và cách xác định tỷ lệ nguồn vốn ngắn hạn được sử dụng để cho vay trung hạn và dài hạn.

Thông tư sẽ có hiệu lực thi hành sau 45 ngày kể từ ngày ký. Kể từ ngày thông tư có hiệu lực thi hành, tổ chức tín dụng có tỷ lệ vượt trần cho phép không được tiếp tục sử dụng nguồn vốn ngắn hạn để cho vay trung hạn và dài hạn và phải có biện pháp, kế hoạch điều chỉnh để đảm bảo đến ngày 1/1/2010 phải tuân thủ đúng tỷ lệ quy định.

Theo đánh giá của Ngân hàng Nhà nước thực tế thực hiện của các tổ chức tín dụng Việt Nam trong thời gian qua về tỷ lệ khả năng chi trả còn nhiều hạn chế. Mặt khác, tình hình huy động vốn trung và dài hạn của các tổ chức tín dụng còn gặp nhiều khó khăn, dẫn đến các rủi ro tiềm ẩn do chênh lệch về kỳ hạn giữa nguồn vốn và sử dụng vốn. Vì vậy, việc sửa đổi, bổ sung quy định về tỷ lệ tối đa vốn ngắn hạn dùng cho vay trung dài hạn nhằm giúp tổ chức tín dụng bảo đảm an toàn thanh khoản, đặc biệt là trong điều kiện chịu tác động của cuộc khủng hoảng tài chính toàn cầu và suy thoái kinh tế hiện nay.

bizviet

Xe điện

tranhainam

Xe điện
Nói thật với cụ, nhà cháu ngưỡng mộ Rồng Việt từ hồi chưa biết em fpts, dưng mà hồi cháu gọi đến hỏi thì Rồng Việt mới có đặt lệnh onlie tại SG, mà cháu lại ở HN, nhân lúc em fpts khuyên mại cho nhà cháu tí ti, cháu ham khuyến mại nên vào nhà em này. Tuy nhiên, đến bây giờ cháu cũng như các cụ đều không biết chắc chắn trong 2 em này, em nào sẽ đẩy lệnh của mình vào trước sàn GDCK (cái này chấc tùy thuộc vào độ chuyên nghiệp của nhân viên nhận lệnh đúng ko các cụ?
Nói rõ thêm tí, hiện nay phần mềm nó làm hết, rồi đẩy lệnh lần lượt thôi, chứ theo em hiểu cụ tưởng tượng ra là nó hiện trên màn hình luôn 1 trăm lệnh, rồi nhân viên nó nhặt từng lệnh vào, nếu thế thì hết phiên giao dịch nó 0 được 100 lệnh đâu, bây giờ mỗi ngày phải nhập được vài nghìn lệnh mới nói chuyện.
@cụ biz: em dám cá 1 điều là nếu cùng test tất cả các ctck 1 lúc, nếu lệnh vào sàn HO online mà chậm hơn 3-5 công ty khác thì em mất xiền cho cụ (ý em nói là nhập phát là chạy thẳng vào sàn luôn, chứ nói nhanh nhất thì hơi quá, kekeke).
Còn sàn Ha thì cứ test thử, trong vòng 1 phút trở lại mà 0 vào tới trung tâm thì 0 lấy tiền cọc, đảm bảo 90% là như vậy, rơi rớt 10% do lý do kỹ thuật gì đó. chứ như cụ bes bảo đâu đó 5' chưa vào được sàn thì em chịu luôn.

tranhainam

Xe điện
cụ bánh kẹp pót cái ảnh đua ngựa to vãi, màn hình ip xem 0 hết, phải chập 4 cái màn 17" vào mới xem được, phải ông nào quote lại nữa thì tắc OF luôn, ban nick đê

dongnat

Xe điện
Nói rõ thêm tí, hiện nay phần mềm nó làm hết, rồi đẩy lệnh lần lượt thôi, chứ theo em hiểu cụ tưởng tượng ra là nó hiện trên màn hình luôn 1 trăm lệnh, rồi nhân viên nó nhặt từng lệnh vào, nếu thế thì hết phiên giao dịch nó 0 được 100 lệnh đâu, bây giờ mỗi ngày phải nhập được vài nghìn lệnh mới nói chuyện.
@cụ biz: em dám cá 1 điều là nếu cùng test tất cả các ctck 1 lúc, nếu lệnh vào sàn HO online mà chậm hơn 3-5 công ty khác thì em mất xiền cho cụ (ý em nói là nhập phát là chạy thẳng vào sàn luôn, chứ nói nhanh nhất thì hơi quá, kekeke).
Còn sàn Ha thì cứ test thử, trong vòng 1 phút trở lại mà 0 vào tới trung tâm thì 0 lấy tiền cọc, đảm bảo 90% là như vậy, rơi rớt 10% do lý do kỹ thuật gì đó. chứ như cụ bes bảo đâu đó 5' chưa vào được sàn thì em chịu luôn.
Em chứng nhận cụ Nam nói chuẩn.
Ho thì nhanh vô đối, vừa xác định lệnh xong đã thấy lệnh ngồi trên bảng rồi
Ha cũng nhanh, chưa đầy 1 phút (b)
Rất hài lòng, em đang chuyển dần tài khoản về đây

M&M

Xe điện
Thị trường lao động có dấu hiệu phục hồi

Cùng với sự phục hồi của nền kinh tế, nhu cầu tuyển dụng lao động đã có dấu hiệu gia tăng. Sàn giao dịch việc làm và một số web tuyển dụng bắt đầu rộn rịp trở lại sau nhiều tháng trầm lắng vì khủng hoảng kinh tế.
http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2009/08/3BA123A5/
Theo các cụ tiếp theo là gì SD???

tuanhaiha

Xe điện
http://www.otofun.net/forumdisplay.php?f=73
cụ bánh kẹp pót cái ảnh đua ngựa to vãi, màn hình ip xem 0 hết, phải chập 4 cái màn 17" vào mới xem được, phải ông nào quote lại nữa thì tắc OF luôn, ban nick đê
bằng chứng đâu
đồ không vú :)):))

tậu cái HTC tử tế như ước mơ của mốc mà xem nhá

IP cỏ đú đởn multimedia à

ngâm cứu thêm con này đi các cụ ơi
http://www.vinalink.com.vn/tin-tuc/bo-cao-niem-yet-co-phieu-pho-thong/5/23/

Ngày 10/08/2009 Sở Giao dịch CK TP.HCM đã có công văn chấp thuận niêm yết cho:
*
CÔNG TY CỔ PHẦN GIAO NHẬN VẬN TẢI VÀ THƯƠNG MẠI
* Tên tiếng Anh: Freight Forwarding and Trading Joint Stock Company
* Tên viết tắt: VINALINK
* Trụ sở chính: 145-147 Nguyễn Tất Thành, Quận 4, thành phố Hồ Chí Minh
* Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh số 064162 do Sở Kế hoạch và Đầu tư Tp.HCM cấp lần đầu ngày 31/07/1999; đăng ký thay đổi lần thứ 08 ngày 07/05/2009.
* Vốn Điều lệ đăng ký: 90.000.000.000 đồng (Chín mươi tỷ đồng).
* Vốn thực góp: 81.900.000.000 (Tám mươi mốt tỷ chín trăm triệu đồng)
* Loại cổ phiếu: cổ phiếu phổ thông
* Mã chứng khoán: VNL

tranhainam

Xe điện
hôm trước em có thông tin Vinatrans chào bán đấu giá cp, khởi điểm 10.300 đ, khá ngon, 0 biết có cụ nào lưu ý. Theo em được biết thì Vinatrans cũng là công ty có tên tuổi và hoạt động hiệu quả, các cụ trong ngành chắc cũng biết.

N-DESIGN

Xe tăng
Em nhớ dạo gần đây hình như cũng tương tự thế này:
- Pns tím vài hôm
- Sông Đà rủ nhau lên trần
- Vài phiên sau thì cắm đầu
Nếu đúng tình hình này lặp lại chắc phải canh bán :^):^)

@Cụ N-design: Em đã bán ree được chưa, phát này em nghe cụ đấy (b)

REE đang lưỡng lự giữa tăng và giảm. Nếu tăng thì mục tiêu là >56.x còn giảm thì 42.x đang chờ.
Có lẽ mai sẽ có kết quả.:^):^):^)

Tuần trước NN bán ròng REE nên em nó đi ngang, hôm nay NN bán 42k mua vào 35k. Nếu mai VNI tiếp tục lên thì em nó có 60% cơ hội thoát ra cái đường xanh xanh ở trên.

Chỉnh sửa cuối:

bizviet

Xe điện
Quả oánh theo giá dầu của em đây rồi TNC. Thảo nảo sáng nay tranh nhau :21:

Giá cao su tại thị trường Tokyo tăng 4,6% do dầu thô tăng giá lần đầu tiên trong 4 ngày, tăng sức hút của cao su tự nhiên đối với cao su tổng hợp nhân tạo

http://cafef.vn/2009081103397233CA39/gia-cao-su-cao-nhat-trong-9-thang.chn

Con bà nó chứ, chẳng lẽ em bỏ VSH sang PPC lại ngon à. VSH nếu nhìn chart thì đợt này giảm hehehe. Cụ bánh kẹo ơi, có phải là quí 3 này không phải là mùa (nước) của VSH ? có vẻ như VSH, TBC đang bị SSI bỏ lửng, vì lợi nhuận 6 tháng cuối năm của 2 em này sẽ không tốt.

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn
Thằng này được. Để mai em làm tí gọi là cổ vũ các bạn Cu ba. Mà hàng này cụ ông, cụ bà đều phải dùng hết :101:
Cụ cứ hiểu thế này thì chết . Đúng là "hàng này cụ ông, cụ bà đều phải dùng hết" nhưng ở nước khác. Bên Cuba :

Thượng lưu rửa mít bằng Lavie
Trung lưu rửa mít bằng nước lã
Hạ lưu phơi mít lên cho khô rồi cậy

Giấy của cụ có mà bán cho ma :)):)):))
May ra mang cuộn làm cigar :21::21::21:

sunnyhanoi

Xe điện
Đa phần các chỉ số của Châu Á đều tăng điểm trong ngày hôm nay các cụ ah. Em tin là đêm nay giao dịch tại Mỹ sẽ lai có 1 phiên tăng để ngày mai Index vượt mốc 500 (b)(b)(b)

bes

Xe lăn
Đa phần các chỉ số của Châu Á đều tăng điểm trong ngày hôm nay các cụ ah. Em tin là đêm nay giao dịch tại Mỹ sẽ lai có 1 phiên tăng để ngày mai Index vượt mốc 500 (b)(b)(b)
He he, em vẫn bảo là DJI không tăng được đâu :21::21::21:

sunnyhanoi

Xe điện
He he, em vẫn bảo là DJI không tăng được đâu :21::21::21:
Thế theo cụ ngày mai Titanic và Phang Anh Ngay có tăng nữa không nào??? Họ Đà River thì chắc vẫn tăng nữa rồi cụ nhỉ? :69::69::69:

TungRau

Xe tăng
Em có bà chị đang ôm khá nhiều em Kinh Bắc , 4R mình có bác nào là fan của em này không cho em tý tư vấn với .

Chứ bà chị hỏi em : " Sao mãi mà giá em nó vẫn chưa bằng lúc chị mua :'(:'(:'( " Em chả biết khuyên thế nào (b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng